Mắc bệnh hay chửi bậy khi lái xe - Các bác giúp em với!

Muon_biet

Xe cút kít
Em xin chào các bác và chúc các bác một ngày vui vẻ. Trước hết em xin thành khẩn khai báo em đã đăng ký nick trên OTF cũng khá lâu rồi, tuy nhiên em hay đi tầu ngầm để học hỏi các bác là chính và nếu có khó khăn gì thì mới dám mạo muội xin các bác thỉnh giáo.

Em có một tật rất xấu là mỗi khi lái xe không thể không văng tục nếu gặp phải những tình huống bực mình (xe máy tạt đầu, xe khác cố bon chen để vượt...). Em cũng biết là không nên, vì tai liền mồm, và nhất là em thường chở bọn trẻ con nhà em nữa. Sói của em đã khuyên em nhiều lần nhưng em vẫn không sửa được, tóm lại là ca này khá khó.

Vì vậy em rất mong các bác đừng ném đá em (mặc dù cũng đáng ném đá lắm), mà hãy cho em vài lời khuyên bảo hầu mong em sáng mắt sáng lòng.
Mợ cứ giao hẹn với sói là khi nào trót dại mồm thì sói lấy hộ 1 chiếc răng ạ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thít thiệt or đỉu đới?
Tạng luôn cho 3 nguyên tắc để lx
- luôn biết mềnh đang ghề
- luôn lịch sự & giúp đỡ đồng nghịp
- O tự cô lập mềnh
nghe giọng nầy quen quen :-w
cái in đậm là j thế mợ @};-

keomutvuive

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã chỉ giáo cho vài đường cơ bản. Bản tính em cũng không phải người nóng nảy, thậm chí còn được mọi người nhận xét là "lúc nào cũng hơn hớn", ngày xưa đi học thì là dân chuyên văn, toàn viết những lời hay ý đẹp, và em cũng chịu khó nhạc nhẽo này nọ trên xe lắm, vậy mà bây giờ đổ đốn quá. Mà em công nhận là chửi xong thấy sung sướng mãn nguyện ghê lắm (mà chửi càng bậy thì càng sướng!), nhưng rồi lại giật mình liếc xem bọn F1 có biểu hiện gì không ^#(^
iem hỏi tế nhị tí, mợ lúc sướng quá có hay chửi bậy không?

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

CarlyVN

Xe hơi
Em cũng mắc cái tật ấy, và cũng hay bị bà xã nhắc. Nhiều lúc thấy bức xúc, văng một câu thấy cũng dễ chịu.

Nhưng nghĩ lại thì thấy cũng không nên. Một là ảnh hưởng đến F1, hai là làm cho mình có thói quen xấu. Thêm nữa, cũng có lúc mình làm Cụ khác trên đường bực mình, dù không cố ý. Chẳng lẽ ta lại cứ chửi nhau à?

Thôi thì gắng xây dựng Văn hóa Giao thông từ bản thân mình vậy, các cụ nhỉ!

InG2010

Xe tải
Khi đã quen với các tình huống như vậy thì việc văng tục chửi bậy sẽ không còn nữa.
Vì cụ đã đạt tới cảnh giới: " Không hề biết giận ".
Hehehe

pham minh

Xe container
Em có một tật rất xấu là mỗi khi lái xe không thể không văng tục nếu gặp phải những tình huống bực mình (xe máy tạt đầu, xe khác cố bon chen để vượt...).
Thế khi đó thì mợ chửi : xxx mẹ nó, xxx bố nó hay xxx nó

mrbimidu

Xe hơi
Mỗi lần nói bậy, ai vả cho phát bác à :3

Batien

Xe tải
Chết. Em cũng giống cụ

shinnok

Xe hơi
Không biết là cụ hay mợ, nếu là mợ thì cũng hay nhể! :D Em cứ ngồi hình dung 1 mợ xinh xinh, dân chuyên văn thốt lên câu "đm con chó nài!" là em ko nhịn được cười!
Fun tí chứ em nghĩ chửi để xả stress cũng được, cho đỡ ức chế có khi lại dẫn tới những hành vi khác nguy hại hơn! Nhưng cũng "lầm bầm" thôi, đừng để trẻ con nghe thấy mất hay ạ!

mạnh đoàn

Xe buýt
Em xin chào các bác và chúc các bác một ngày vui vẻ. Trước hết em xin thành khẩn khai báo em đã đăng ký nick trên OTF cũng khá lâu rồi, tuy nhiên em hay đi tầu ngầm để học hỏi các bác là chính và nếu có khó khăn gì thì mới dám mạo muội xin các bác thỉnh giáo.

Em có một tật rất xấu là mỗi khi lái xe không thể không văng tục nếu gặp phải những tình huống bực mình (xe máy tạt đầu, xe khác cố bon chen để vượt...). Em cũng biết là không nên, vì tai liền mồm, và nhất là em thường chở bọn trẻ con nhà em nữa. Sói của em đã khuyên em nhiều lần nhưng em vẫn không sửa được, tóm lại là ca này khá khó.

Vì vậy em rất mong các bác đừng ném đá em (mặc dù cũng đáng ném đá lắm), mà hãy cho em vài lời khuyên bảo hầu mong em sáng mắt sáng lòng.
ca này khó đấy cụ ah. Hôm trước em đi bị 2 bánh tạt trước mặt. Nhỡ mồm em chửi *** con chó, F1 ngồi cạnh hỏi chó đâu bố

kid1432

Xe tải
ca này khó đấy cụ ah. Hôm trước em đi bị 2 bánh tạt trước mặt. Nhỡ mồm em chửi *** con chó, F1 ngồi cạnh hỏi chó đâu bố
Đang uống nước đọc comment của cụ tí sặc :D nhìn chung là cái này cũng là thói quen thôi, có lẽ mình tập dần dần sẽ quen

titach_777

Xe máy
Liệu đây có phải là bệnh chung của người việt không các cụ? Vì nhiều cụ buột miệng quá

phucdiep

Xe tăng
Mỗi lần như sau thế bảo ngay người bên cạnh đấm thẳng vào mồm vài lần là đỡ ngay

TuanAnhDT

Xe tải
Theo nghiên cứu không chính thống thì người VN phải chửi bậy tầm 1.000 câu mỗi ngày bất kể nam nữ.

Thế nên mỗi sáng khi mợ ra đường mợ cứ chui vào toalet đóng chặt cửa đánh răng rửa mặt và...phang " đậu xanh rau má, đá cái mùa màng" liên tục 1.000 câu cho em.:D

Đảm bảo ra đường mợ sẽ vui tuơi hơn hớn alo phát thanh toàn lời hay ý đẹp xứng đáng là dân chuyên văn đặng cho F1 lắng nghe học hỏi...

Chúc mợ thành công...;))

tutixinh

Xe đạp
iem hỏi tế nhị tí, mợ lúc sướng quá có hay chửi bậy không?
Câu hỏi của cụ làm em suýt sặc. Cụ chỉ được thẳng thắn chứ có tý tế nhỉ nào đâu :)
Câu hỏi này không cần câu trả lời thì cụ cũng đã rõ quá còn gì nhỉ:)

Strama5689

Xe hơi
Lúc sướng thì đa số:Đàn ông lên và ra, đàn bà la và rên.:-*
Khi đi đường đôi khi mình cũng văng tục (ít thôi),nhưng có lần vợ nhắc a đừng chửi bậy trước mặt các con thì mình giật mình ngộ ra ko dám văng tục nữa mà phân tích "ông nọ đi xe láo, bà kia để xe dưới lòng đường ngu" và phân tích trò chuyện với trẻ về việc người ,phương tiện đó cản trở ,gây nguy hiểm cho việc đi lại của mình.[-X

Chỉnh sửa cuối:

USD.EURO

Xe điện
Phải tập chửi thật nhiều vào, về sau sẽ chán không buồn chửi nữa

Lâm Gia Trang

Xe hơi
Cái này đúng là không kiềm chế được, em cũng giống cụ chủ, nói chuyện không bao giờ văng bậy nhưng nhiều lúc gặp phải tình huống trên đường không thể không văng