Ma quỷ, có hay không

honda_0f

Xe tải
#:-s Đại đa số trẻ em ở các vùng quê hễ tối đến là không dám đi vào những nới ko có ánh sáng ( dù là góc nhà mình) vì sợ ma bắt, Chưa kể có rất rất nhiều người nhớn cũng bị ảnh hưởng bởi ý nghĩ đó. Vậy có hay không ma và quỷ? Có cụ nào mợ nào gặp ma chưa a.X_X

xilanh

Xe buýt
Em ko tin có mà chỉ tin là có nhiều đứa đóng giả ma

tran_thuat_lai

Xe lăn
em vừa bị mấy con Ma...két tinh bán hàng đa cấp nó tra tấn hai tiếng đây. ung hết cả thủ

honda_0f

Xe tải
Em nói thật nhá. TK em hợi bị vững mà có lần cũng thấy ma ròi ( chả biết là thật hay là đứa nào 4h sáng hù mình nữa) Bữa đó em sợ thót tim nhưng với bản tính ngoan cố nên em vẫn chưa tin:P

honda_0f

Xe tải
Có hay không nó tùy thuộc vào thần kinh của cụ
Thế chuyện bà Phan Thị Bích Hằng là lừa đảo hả cụ? mà em thấy bà ý chuyên về việc nói chuyện với ma để tim ra hài cốt những nguòi đã chết mừ;))

quynhanh03

Xe điện
Em tin và em đã gặp. Chỉ cách nhau 1m<

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em thì tin vào tâm linh và các vấn đề liên quan.
Nhưng theo em thì không nên quá tin và súng bái, dễ dẫn đến mê tín dị đoan.

honda_0f

Xe tải
Em thì tin vào tâm linh và các vấn đề liên quan.
Nhưng theo em thì không nên quá tin và súng bái, dễ dẫn đến mê tín dị đoan.
Đại đa số người Việt Nam chúng ta theo đạo phật cho nên việc tin vào Tâm Linh như bác nói là đúng nhưng vấn đề là có ma thật hay không,nếu như có ma thật thì việc ma bắt người như một số trường hợp là đúng. Vậy phải làm sao để tránh giờ :((

honda_0f

Xe tải
Em gặp mấy lần rồi (thời đi lính toàn phải lủi thủi một mình trong đêm) nhưng lần nào cũng dọa lại "nó" vài câu thì nó phắn...
Úi giời ơi. cụ nói thời đi lính gặp ma như vậy thì em cũng làm ma ko dưới 500 lần để cho chúng nó quát rùi cụ ạ:P

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Tâm linh không tin cũng phải tin.
Em có quen một anh, chính xác phải là chú, lính hình sự 37 năm đã đúc kết ra câu đấy. Làm hình sự từng đấy năm thì thần kinh rắn như kim cương rồi.
Các vụ án phá ra đa phần thuần túy là khoa học, thống kê, chứng cứ, lời khai. Nhưng vẫn có nhiều yếu tố không liên quan đến những điều khô khan đó.

Trong cuộc đời đánh án bác ý gặp rất nhiều điều không thể lý giải được, chỉ có thể nói gọn trong hai chữ "tâm linh".
Ví dụ như:

- Đầu tháng không đánh án mại dâm.
- Không ăn thịt chó trước ngày Rằm (âm lịch). Vì có lần ăn trước thì tháng đó bị bắn thủng chân. Một lần nữa thì phải nhảy vào hố vôi bắt phạm, bỏng tụt cả chân.
- Có một số % rất lớn tội phạm bị bắt vào ngày xung của tuổi của nó.
- Thằng nào giết người thì gần như nhìn phát ra luôn, vì khuôn mặt nó có nét gì đó khiến người ta rợn rợn. Đặc biệt là đôi lông mày thường rất rậm và to.

Nhiều lắm nhưng vì nghiệp vụ không cho phép em kể hơn nữa.

Nói chung vẫn cứ là "không tin cũng phải tin".

honda_0f

Xe tải
Tâm linh không tin cũng phải tin.
Em có quen một anh, chính xác phải là chú, lính hình sự 37 năm đã đúc kết ra câu đấy. Làm hình sự từng đấy năm thì thần kinh rắn như kim cương rồi.
Các vụ án phá ra đa phần thuần túy là khoa học, thống kê, chứng cứ, lời khai. Nhưng vẫn có nhiều yếu tố không liên quan đến những điều khô khan đó.

Trong cuộc đời đánh án bác ý gặp rất nhiều điều không thể lý giải được, chỉ có thể nói gọn trong hai chữ "tâm linh".
Ví dụ như:

- Đầu tháng không đánh án mại dâm.
- Không ăn thịt chó trước ngày Rằm (âm lịch). Vì có lần ăn trước thì tháng đó bị bắn thủng chân. Một lần nữa thì phải nhảy vào hố vôi bắt phạm, bỏng tụt cả chân.
- Có một số % rất lớn tội phạm bị bắt vào ngày xung của tuổi của nó.
- Thằng nào giết người thì gần như nhìn phát ra luôn, vì khuôn mặt nó có nét gì đó khiến người ta rợn rợn. Đặc biệt là đôi lông mày thường rất rậm và to.

Nhiều lắm nhưng vì nghiệp vụ không cho phép em kể hơn nữa.

Nói chung vẫn cứ là "không tin cũng phải tin".
Dễ có đến 98% người dân Việt Nam mình đồng tình với ý kiến của cụ. Em thì cứ nửa tin nửa ngờ mới chết. Năm 2000 em công tác ở tỉnh Quảng Ninh, 1 lần đi ra đảo Vĩnh Thực thấy 1 ngôi mộ của người Hoa( hay của ai em chả rõ nhưng trên bia mộ ghi toàn chữ TQ) Ngôi mộ đó nằm giữa rừng và dc che phủ bởi 1 câyko to lắm, điều đặc biệt là ngôi mộ đó ko ai quét dọn mà lúc nào cũng sạch trơn. mấy người đồng bào ( Dân tộc Dao Thanh Phán) bảo với em là ko dc lại gần vì nếu lại gần sẽ bị..... em sợ nhưng vì bùn ngủ nên em trèo 1 nhát lên hản mái nằm đánh 1 giấc mà chả thấy gì. Thía mà có người cũng chỉ ngồi nghỉ chân ở ngay cạnh mà về bị điên mới lạ chứ.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành cụ ạ.
Tin thì tin thật, nhưng nhiều lúc đừng vì cái "tin" đấy mà đổ hết cho số má, tâm linh.
Em đi xem bói cách đây 5 năm (18 tuổi), người ta bảo lận đận đủ đường. Ngoài 25 mới "ra hồn" được.
Đúng là do em trẻ người non dạ, nên cũng va vấp nhiều quả đau lắm. Nhưng toàn do mình cả thôi.
Giờ mới ngẫm lại, không biết thầy bói đó nói đúng, hay tại trình độ mình hạn chế nên làm việc gì cũng hỏng.
Có khi lại nghĩ, nếu mình cố gắng hơn nữa thì liệu có vậy không, hay là kiểu gì thì thầy bói nói cũng ... đúng.

:D Nhiều khi mình phải tin vào chín mình. Mình phải hẳn hoi tử tế đã, rồi hẵng lo đến việc xa xôi hơn.
"Sống không vì mình, trời tru đất diệt" mà cụ.

ngaydoclap

Xe container
Em về quê có cái nhà trông như cái miếu nom cổ vãi kính, có cái ghế đá dưới gốc cây đa nhìn ra cánh đồng đẹp dã man, cả làng chẳng thấy ai dám vào đó bao giờ vì nghe nói miếu đó có ma gì đó ghê lắm, đã nhiều người vào xong về bị thần kinh hoặc ngoẹo cổ....thế mà đợt hè vừa rồi bố con em vào ngồi nghỉ trưa gặm mía rồi lăn ra nằm thư giãn :)) trộm vía, đến giờ chẳng thấy làm sao :))

lambogi79

Xe điện
ma thì có hay không nó tuỳ vào tâm linh của mỗi người. tại thời điểm này, ngay gần nhà em, có mảnh đất nằm trước đền thờ Trần Hưng Đạo, để bao năm nay chả có ai mua, cách đây hơn tháng có 1 chú theo Đạo thiên chúa ở nơi khác đến mua làm nhà, không kiên cố lắm nhưng cũng to. Làm xong ở được đúng 1 tuần rồi đóng cửa để đấy, đang rao bán. Thấy bố chú ấy bảo đêm nằm không nhủ được...cụ nào thích mua rẻ em chỉ tận nơi, nhà mặt đường quốc lộ

honda_0f

Xe tải
Em về quê có cái nhà trông như cái miếu nom cổ vãi kính, có cái ghế đá dưới gốc cây đa nhìn ra cánh đồng đẹp dã man, cả làng chẳng thấy ai dám vào đó bao giờ vì nghe nói miếu đó có ma gì đó ghê lắm, đã nhiều người vào xong về bị thần kinh hoặc ngoẹo cổ....thế mà đợt hè vừa rồi bố con em vào ngồi nghỉ trưa gặm mía rồi lăn ra nằm thư giãn :)) trộm vía, đến giờ chẳng thấy làm sao :))
Cóa vẻ như cái (Thần) của cụ oách quá mấy con ma trong đó sợ bỏ chạy hít khi thấy cụ đặt chân vào :)

butchikim

Xe ba gác
Chắc là có nhưng nói thật em không tin ~X(