[Thảo luận] Ma hồn trận đường qua Thanh Hóa - Ký sự ảnh

TranPhuongQuynh

Xe đạp
Bị một lần rồi thì rút linh nghiệm, thường thì lái xe đi quen đường rồi thì đoán trước được đoạn nào hay bắn tốc độ và tránh được (cái này xác suất 90%).

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Đúng là ma hồn trận, cảm ơn các bác đã post những kinh nghiệm của mình lên

lovecar2010

Xe tải
Tuần trước em đi nam ra cung bị máy chú xxx Thanh Hóa bảo em bị bắn tốc độ trước đấy 30km em biết là mình bị bán tốc độ mồm rùi nhưng đường về nhà em còn xa mà lúc đó muộn rùi em đành ngậm ngùi dí cho mấy chú ý 500k để đi cho nhanh ạ hjxhjx

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em chạy vào Quảng Bình từ đại lộ Thăng Long theo HCM road qua TH vào đầu giờ chiều ngày 9/6/2011 vừa rồi.
Rơm rạ cực nhiều trên đường còn xxx chẳng thấy đâu! Chiều vào các biển 40 cây chuối đã dỡ hết, chỉ còn biển lô nhô thôi! Tốt!!!

Xe em gắn X-Driven online fulltime nên không cần dừng lại chụp ảnh mà gặp bẫy là em bật đèn hazard phi vèo qua! Thứ 3 này em lại chạy ra để xem có gì hay ho về kể với các cụ!
Xxx Khe Hạ không biết còn nhớ em không chứ một lần 2 con Ếch Kếp bị bắt lại buộc tội đi sai làn (do dính bẫy cố định là cái xe cải tiến của xxx) thì con Ếch chạy trước là em! Khi xxx bảo tôi có ảnh các anh vi phạm thì em vẫy lại cửa lái chỉ cho xem cái camera X-Driven rồi bảo tôi có Phim đối chứng với ông! Nếu ông chụp tôi chỗ cái xe cải tiền thì tôi mời ông lên Báo chí trả lời tại sao không dẹp nó đi mà lại rình chụp ảnh tôi ở đó!!! Thế là hằm hằm trả giấy tờ xe cho 2 con Ếch lên đường!
Tầm trưa 09/6 em cũng chạy vào :D khoảng tầm hơn 12h ăn trưa ở Cẩm Thủy, thế mà không biết anh vào nhờ :D

Dịp này bà con đang gặt nên chả thể tránh được những cảnh này

CuTiVoDich

Xe điện
Quả này thì đi thế nào cụ Hiếp ơi :(

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mấy cái bẫy vượt vạch liền thì nhiều lắm. Tuy nhiên các cụ cũng đừng nhạy cảm quá, vì không phải xe nào dừng cũng là bẫy.

Ví dụ như khi gặp bác này

Cứ vượt đê, vượt lên sẽ gặp bác này ngay :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Còn khi gặp những tình huống thế này nếu có vượt thì vẫn phải sang tận... làn bên kia thôi. Cơ mà em mấy lần thấy xxx cứ nhìn cứ dek dừng xe em lại, chả hiểu sao :D

hotgame123

Xe buýt
^_^ bay kieu này thì là em em cũng phải vượt thôi

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Quả này thì đi thế nào cụ Hiếp ơi :(

Cụ chủ cho lời giải đi ạ, nhiều người hỏi đáp án quá, em đoán là cứ thế mà đi thôi
Dừng lại, tấp vào lề đường chụp 1 cái ảnh, châm điều thuốc hút khoảng 5 phút chụp thêm cái ảnh thứ 2
Sau đó đi tiếp, đoạn trên bị vịn thì xuống đặt vấn đề luôn, "Các anh thực thi pháp luật, tại sao cái xe kia cản trở giao thông ít nhất là >5 phút mà các anh không xử lý. Nếu đó là cái bẫy thì 2 tấm ảnh này cùng ngày giờ chụp sẽ được gửi tới VTV, VOV, Vietnamnet..."
Thế thôi các bác ạ

thientamnt

Xe điện
Vái lái vì chán cái xxx Thanh hóa !

CIVIC 30M

Xe buýt
Em bái phục cụ về tay nghề và cụ Nổ cũng to nữa, Cụ không có ghi âm, không hình ảnh mà viết như vậy ai tin, xe tải vi phạm rõ 100%, 3X muốn phạt bao nhiu cũng được sao phải mất thời gian cãi nhau với Cụ, em không tin
Dạ, em không hề nổ đâu nhé, chuyện thật 100%. Em chạy xe 7 chỗ, tên công ty và Gấu nhà em là GD. Bọn em kinh doanh vận tải và làm công trình, mà địa bàn hoạt động của em là từ hầm Hải Vân vào đến Cà Mau nên việc di chuyển bằng 4B trên QL 1 đối với vợ chồng em là thường xuyên. xxx TH đoạn này chỉ bắn xe con thôi, xe tải thì làm luật, Boing mặt đất cũng làm luật. Hàng tháng em đóng góp cho GDP của xxx TH cũng tương đối vì em có 4 con cont + 2 con 4 chân chạy thường xuyên qua Thanh Hóa nên luật đóng theo tháng ạ

tantien

Xe tải
Em là Hoa Thanh Quế nhưng cũng ko ngửi được cái kiểu lừa lọc này.

DuongNV

Xe buýt
Cụ chủ làm thế nào để đi qua được bẫy thế ợ?

bocubau

Xe tăng
Truyện cụ Civic hài thật dù đã thêm mắm muối...đoạn trên cụ nói "...mày cứ đóng 80..."..đoạn dưới thì sếp lại là "vợ em"..Em đảm bảo vợ cụ mà bẩu cụ như thế, chắc.....hay mấy thằng xxx nó ngu quá nhỉ??? dù sao cũng vuốt cụ...hehhe.
Chán thật, đất nước cứ thế này thì....bao thứ đang rình rập.

NoWD

Xe Cứu Trợ
xxx TH đoạn này chỉ bắn xe con thôi, xe tải thì làm luật, Boing mặt đất cũng làm luật. Hàng tháng em đóng góp cho GDP của xxx TH cũng tương đối vì em có 4 con cont + 2 con 4 chân chạy thường xuyên qua Thanh Hóa nên luật đóng theo tháng ạ
Nghĩ đến cách chúng nó ăn tiền mà gớm. hôm rồi em về làm việc ở Bắc giang, ở đó xe tải (cớ 3t5 gì đó) thu phí hàng tháng là 500 nghìn, nếu đóng cả năm là 5 triệu/năm, còn nếu đóng cả năm cho 4-5 xe trở lên thì 4.5 triệu/xe; đóng phí rồi thì trong huyện chạy thỏa mái, không đóng phí thì đừng chạy.

Ở các tỉnh nhỏ thì đội trưởng Cs giao thông còn ngon hơn đội trưởng Cs kinh tế, đơn giản là ví dụ như ở Thái bình, một người họ hàng em làm chi cục trưởng Thuế, nói là cả huyện thì kể cả doanh nghiệp kinh doanh hoạn lợn và nhảy lợn cũng chỉ hơn trăm (chú ý là thằng to hơn thì trên Thuế tỉnh nó làm). Cs huyện nó còn cho xe đi lang thang để kiếm người ko đội mũ bảo huyện đi trong làng xuyên qua/gần đường cái quan (mặc dù nó biết việc này nguy hiểm, dân nghèo mất tiền nó đánh cho bỏ cụ, nhẹ thì nó ném đá), vì đơn giản nó đói quá.

Haizzzz, xã hội loạn rồi!

fuxe

Xe container
đù má, ra biển mà làm bẫy có phải hay ho không các cụ nhể, hết rơm, thóc, trâu, người ... lại đến bẫy xe x-(