Lý Sơn - Mùa không có tỏi

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Ra Lý Sơn, việc đầu tiên là đến thăm những người bạn và những "nhân vật nổi tiếng" của đảo. Đầu tiên là cái... lều vịt này:

Cứ tưởng ... lều vịt, hóa ra là Chi nhánh Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn huyện Lý Sơn (thuộc NHNNPTNT tỉnh Quảng Ngãi). Nhín cơ ngơi này, mình mới yên tâm lâu lâu gọi "Ngân hàng Lông vịt và phát triển lung tung" là... cơ cơ sở.

Mấy thùng này đựng hồ sơ vay vốn hết đấy nhá! Hóa ra Chi nhánh Ngân hàng này khó khăn đến mức, không có cả tủ đựng tài liệu - hồ sơ

Cũ kỹ, khó khăn, thiếu thốn và xuống cấp vậy, nhưng vẫn có nước lọc tinh khiết (mang từ đất liền ra) cho người dân đến giao dịch uống đỡ khát.

Thăm mấy bạn ở Ngân hàng Lông vịt Lý Sơn xong, mượn xe máy tìm đến nhà ông họ hàng: Sói biển Mai Phụng Lưu. Đường đi qua cát và qua... ruộng đỗ

Nhà "Sói biển" vắng teo, đống tỏi khô đang bóc dở nằm chơ hơ trong ngôi nhà không khóa cửa

Ít rong biển chuẩn bị bữa cơm cho ngư dân

Gọi mãi, chả thấy ai trả lời. Vào tận trong nhà xem có đúng nhà không. A! Đúng rồi, cái ông nổi tiếng vì đi đánh cá ngoài Hoàng Sa, bị Tàu khựa bắt, đòi chuộc tiền, thu tàu thuyền, đánh đập... gần 10 lần, té ra vừa được tặng Bằng khen vì "Học tập và làm theo...". Về sau hỏi vụ Bằng Khen này, Mai Phụng Lưu lắc đầu: "Tự dưng họ mang đến tặng chứ tớ cũng chả biết mình có... làm gì không?"...

Gọi rát cổ, mãi mới thấy Sói biển chân trần chạy về, cười "đi chơi loanh quanh hàng xóm" và... vác rượu ra mời uống luôn

KHoe sản vật Hoàng Sa: Hải Sâm. Mỗi con này giá khoảng 2 triệu đồng và rất nhiều ngoài Hoàng Sa. Những sản vật này cũng là đích lớn nhất cho các ngư dân ra với Hoàng Sa, chấp nhận nguy hiểm đến mạng sống...

Làm quả hình lưu niệm với Sói biển nào: 2 ông họ Mai ngồi với nhau, nhá!

Làm công tác Dân vận với vợ "Sói biển" nhá!

(Thôi! Tạm dừng đi nhậu phát. Ngoài Lý Sơn có câu ca thế này, đọc nguyên văn nhá: "Mời anh ăn cái ốc... ồn/ Uống chén rượu vú cho tâm hồn thảnh thơi". Hi! Hi!..)

Chỉnh sửa cuối:

ym9972

Xe buýt
Mới đến Lý Sơn đã đi đâu để ốc nó cắm vào chân roài, ngồi "dân vận" mà cứ bấm ngón chân xuống nền gạch nhà người ta...
Bóc tỏi mà không bị chảy nước mắt nhở...tài thía
Nhớ chụp cái món ốc... ồn xem mặt mũi thế nào để anh em học tập nhá

yensuong

Xe điện
Cụ sướng thế, toàn suốt ngày du lịch, em mới đi theo cụ trên mạng mà giờ chỗ nào em cũng biết :D, cụ cố gắng viết nhiều cho cả nhà hóng nhá=:>

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ thớt đi về hơn tháng rồi hôm nay mới có time viết bài hả, phạt vì tội không nóng hổi:D

3Gái

Xe tăng
Website
Rượu 'vú nàng' có ngon không bác 3Gai?
Vụ này PM riêng, nhá! nhá! Nói ra bi giờ, quân ta ào ào phi ra Lý Sơn thì khổ. Bật mí tý là uống xong, hát vang bài "Kìa nóng pháo vẫn vươn lên trời cao". Hi! Hi!

3Gái

Xe tăng
Website
Cụ sướng thế, toàn suốt ngày du lịch, em mới đi theo cụ trên mạng mà giờ chỗ nào em cũng biết :D, cụ cố gắng viết nhiều cho cả nhà hóng nhá=:>
Bác chuẩn bị thịt rừng nhá! Anh em sắp chạy Nghệ An thăm bác đới! Gặp nhau kể nhiều chuyện nhá! Mà con gái đã ra HN học lâu chưa đới bác?

fordescape4876

Xe hơi
nhà 3g dạo này lượn ác ghê. vừ điện biên về lại đi lí sơn, người thì như con mắm mà khỏe gớm, phọt tiếp đi cụ, ăn đồ biển nhiều mà táo thía:-t
Hôm vừa rồi, em cũng đi công tác theo tàu TN12 (xuất phát từ ga HN lúc 12h30) từ HN vào Quảng Bình, cũng lang thang khắp tàu, xuống tận toa ăn ngồi đọc sách, uống nước cam mà không gặp anh và các bạn anh. Anh đi hôm nào đấy ạ?

son_rua_sanbay

Xe buýt
chắc cụ 3G về nhà tắm rửa xong là đi chuyến này luôn nhỉ.ngưỡng mộ cụ quá,du lịch suốt

duong hung 1210

Xe tải
nhà iem phục cụ quá!!! đi khỏe dã con nhà man :D

Tyhuu88

Xe buýt
Huyện đảo Lý Sơn thanh bình quá, mớ tỏi tím này thơm phải biết chứ ko nhạt nhẽo như tỏi tầu.