[CCCĐ] Lý Sơn - Đi ngay kẻo muộn!

Smee april

Xe điện
Smee vừa đi LS về đúng 1 tuần thì dừng tàu khách ra đảo. Hôm rồi tàu chạy trở lại, gọi điện hỏi thăm em guide thấy mọi ng ổn cũng mừng.

HIện tại CQđã siết chặt vụ dùng hóa chất trước và sau thu hoạch nông sản. Dân cũngý thức vụmooi trường hơn. Nhưng cảđảo làđại công trường r. Hơi buồn.

Có 2 thứ vẫn rất nên thử: 1ởđảoBé. 2ăn hải sản tươi chợ sớm. Đi mùa nước cạn tầm tháng 6-7 thì ngắm san hô cựcđẹp. Nênđi.

Hung Sun Life

Xe điện
Có lẽ khó nhất là món vé máy báy HN-CL-HN. Với hành trình 3 ngày 2 đêm thì một cặp vé khứ hồi đáp xuống sân bay Chu Lai lúc 8h15 và 2 ngày sau rời Chu Lai lúc 17h55 là rất hợp lý, đảm bảo sử dụng tối đa thời gian để thưởng thức Lý Sơn.
Phần còn lại, người Lý Sơn có thể giúp bạn rất nhanh chóng và chu đáo.
Sau khi book được vé máy bay, em liên lạc ngay với 1 địa chỉ homestay tại đảo Lý Sơn. Mặc dù nhận được ngay cái gật đầu của chủ nhà vì thời gian đó vẫn còn phòng nhưng em phải căng tai mới hiểu được rằng chị ấy sẽ lo tiếp tất tần tật từ xe ô tô đưa đón sân bay, vé tàu cao tốc Sa Kỳ - Lý Sơn - Sa Kỳ, vé đi đảo Bé, thuê xe máy đi chơi trên đảo... đến việc nấu ăn tại nhà nếu em có nhu cầu.
Trước hôm đi 2 ngày việc xe đón từ sân bay Chu Lai đã được xác nhận.
Lần đầu tiên đi VNair mà đến sớm cả nửa giờ, thế mà xe cũng đã có mặt rồi. Chặng đường về cảng Sa Kỳ như ngắn hẳn lại vì bác tài xế vui chuyện, mặc dù chất giọng rất khó nghe.

Em ghi lại thông tin này

Hkimngan

Xe hơi
Em đi LS năm 2013, hoang sơ, vắng khách, người dân thân thiện. Em có kỷ niệm nhảy tàu bị hụt chân, ngã lăn bô lô, què chân mất mấy tháng.

qsht081129

Xe hơi
SYLL của nhà em:
Australia - từ Đông sang Tây, từ Thu qua Hạ
Chinh phục mũi Đôi - Điểm cực Đông: cực vất nhưng cực chất
Một vòng Bát xát mùa lúa chín
Xuyên vào Quảng Nam - vừa chơi vừa học
Mùa vàng Tam Cốc
Một vòng Yên Bái mùa nước đổ
Về với non nước Cao Bằng - công viên địa chất toàn cầu
Tam đảo - ngẫu hứng một ngày "hết mưa lại nắng hửng lên thôi"
Nhà thờ Phát Diệm - Sự hòa hợp của công giáo và phật giáo
-------------------

Là em bị nhiều người hối thúc phải đi Lý Sơn sớm chừng nào, hay chừng đó nên đã cancel một số chương trình khác để ra thăm đảo ngay dịp đầu hè này.

Quả đúng như vậy. Nếu biết Lý Sơn đẹp và lãng mạn thế này thì đã đi từ sớm nữa chứ chẳng chần chừ đến giờ.

Cái sự lo lắng Lý Sơn đang dần bị bê tông hóa, thương mại hóa cũng k0 phải là k0 có lý. Nhưng hy vọng với sự quyết tâm của chính quyền, sự mến khách của người dân và cả ý thức của chính du khách sẽ duy trì việc khai thác du lịch Lý Sơn một cách hài hòa, hợp lý.

Chiều Hang Câu

Hoàng hôn Cổng Tò Vò

Trong vắt Đảo Bé

Bình minh trên Núi Thới Lới

Những câu chuyện về tỏi Lý Sơn

...và còn nhiều điều thú vị khác
Trông cảnh muốn nhấc đi luôn và ngay quá!

nhimbi

Xe buýt
Smee vừa đi LS về đúng 1 tuần thì dừng tàu khách ra đảo. Hôm rồi tàu chạy trở lại, gọi điện hỏi thăm em guide thấy mọi ng ổn cũng mừng.

HIện tại CQđã siết chặt vụ dùng hóa chất trước và sau thu hoạch nông sản. Dân cũngý thức vụmooi trường hơn. Nhưng cảđảo làđại công trường r. Hơi buồn.

Có 2 thứ vẫn rất nên thử: 1ởđảoBé. 2ăn hải sản tươi chợ sớm. Đi mùa nước cạn tầm tháng 6-7 thì ngắm san hô cựcđẹp. Nênđi.
Cho em xin thông tin ở đảo Bé

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Lý sơn có bãi biển nào tắm ko các cụ? Cạnh bãi có khách sạn hàng quán gì thì tiện quá.

erav

Xe điện
Lý sơn có bãi biển nào tắm ko các cụ? Cạnh bãi có khách sạn hàng quán gì thì tiện quá.
Các bãi biển ở Lý Sơn thì chỉ để "lội" thôi cụ ah. Và cũng k0 có bãi nào gần khách sạn, nhà hàng đâu.
Muốn tắm thì cụ quá giang sang đảo Bé, đảm bảo mê lun ah.

Hollyone

Xe tăng
Với mô hình "all in one" nên bữa trưa đã được đặt từ lúc đi lặn ngắm san hô. Sau khi lên bờ tắm táp xong là có đồ ăn liền. Khó mà nhận xét ngon hay k0 vì lúc đó quá đói và đồ ăn xuất hiện là đúng lúc.

Em biết 1 cặp trong chuyến đi. Hôm nay sinh nhật nó

Lý Sơn nhà em đi 2016. Giờ vẫn thèm được quay lại. Đợt đấy nhà em lái từ HN vào LS. Lúc về say sóng gần chết cộng với quãng đường về 1000km. Nghĩ mà ngại luôn ...

Còn đảo bé cũng trong xanh giống như PQ và Cảnh Dương Huế. Cccm có dịp ghé thử coi em nói có chuẩn không nhé.

Laman1214

Xe buýt
Lịch chạy tàu hàng ngày được thông tin đầy đủ, chi tiết

tàu ra Lý Sơn nhiều ko cụ? nên đi tàu nào ạ? tháng 7 này e đi từ Bình Định đến Sa Kỳ, dự kiến đi từ 9h đến 2h chiều không biết còn tàu ko

erav

Xe điện
tàu ra Lý Sơn nhiều ko cụ? nên đi tàu nào ạ? tháng 7 này e đi từ Bình Định đến Sa Kỳ, dự kiến đi từ 9h đến 2h chiều không biết còn tàu ko
Nhiều cụ Laman1214 ah. Cứ Chín Nghĩa, An Vĩnh và Super Biển đông mà chọn cụ nhé. Các hãng họ đều có số điện thoại hotline trên quầy hoặc trên mạng. Cụ đi ngày nào thì canh me giờ đến rồi gọi điện trước mà đặt vé cho chắc. Giá cả cũng công khai nên k0 lo chặt chém. Họ kết hợp với nhau từ khâu mua vé, book phòng trọ và các dịch vụ trong thời gian khách nghỉ tại Lý Sơn.

Chỉnh sửa cuối:

Huynhdaii10

Xe hơi
SYLL của nhà em:
Australia - từ Đông sang Tây, từ Thu qua Hạ
Chinh phục mũi Đôi - Điểm cực Đông: cực vất nhưng cực chất
Một vòng Bát xát mùa lúa chín
Xuyên vào Quảng Nam - vừa chơi vừa học
Mùa vàng Tam Cốc
Một vòng Yên Bái mùa nước đổ
Về với non nước Cao Bằng - công viên địa chất toàn cầu
Tam đảo - ngẫu hứng một ngày "hết mưa lại nắng hửng lên thôi"
Nhà thờ Phát Diệm - Sự hòa hợp của công giáo và phật giáo
-------------------

Là em bị nhiều người hối thúc phải đi Lý Sơn sớm chừng nào, hay chừng đó nên đã cancel một số chương trình khác để ra thăm đảo ngay dịp đầu hè này.

Quả đúng như vậy. Nếu biết Lý Sơn đẹp và lãng mạn thế này thì đã đi từ sớm nữa chứ chẳng chần chừ đến giờ.

Cái sự lo lắng Lý Sơn đang dần bị bê tông hóa, thương mại hóa cũng k0 phải là k0 có lý. Nhưng hy vọng với sự quyết tâm của chính quyền, sự mến khách của người dân và cả ý thức của chính du khách sẽ duy trì việc khai thác du lịch Lý Sơn một cách hài hòa, hợp lý.

Chiều Hang Câu

Hoàng hôn Cổng Tò Vò

Trong vắt Đảo Bé

Bình minh trên Núi Thới Lới

Những câu chuyện về tỏi Lý Sơn

...và còn nhiều điều thú vị khác
Cũng đẹp cụ nhỉ

Nghiax361

[Tịch thu bằng lái]
Thanks chủ thớt, e đang tìm thông tin để đi đây

Nhudadauyeu

Xe tăng