[Funland] Lý quốc sư ( sự thật kinh hoàng về 3 ngôi nhà cuối ngõ ) phần 3.

Roman

Xe điện
bắt đền các cụ đấy.. em ko dám đi Lái.. hxhx mót quá..

maymo

Xe tải
Em khoái nghe chuyện ma nên tiếp tục ngồi hóng câu chuyện của các cụ ạ.

humxam75

Xe điện
Em thì ko tin, nhưng vẫn muốn nghe :D

trancongdung

Xe điện
đã xong 3 mẩu của cụ. mẩu thứ 3 nghe không hấp dẫn lắm. nhưng em vẫn không dám xem cái hình cụ đăng ạ

vcvtv

Xe hơi
Nhảm nhí nhí nhố nhố nhăng nhăng nhít hihi

transporter3

Xe điện
Những câu chuyện như thế này thì có ở khắp mọi nơi. Chủ yếu là dân gian truyền khẩu và đc thêu dệt thêm vào cho tăng chất huyền bí và tâm linh. Ở Hn thì ko riêng gì ở LQS, mà ở Nhà Chung, rồi Lò Đúc, Bờ Hồ, Kim Mã, Sơn Tây...và rất nhiều chỗ khác nữa đều có thể nghe đc những câu chuyên về ma. Nếu vậy thì HN có rất nhiều ma. Và ma thì bắt tùy người Các cụ cứ cẩn thận....

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Chuẩn cụ ơi.hà nội mình nhiều ma lắm nhưng vấn đề có nhìn được hay không và có cơ duyên gặp ko mới là quan trọng ạ.Các cụ thử tầm 12 h đêm ra gò đống đa xem kiểu gì cũng nghe thấy tiếng giáo mác kiếm đao lẻng kẻng.

Advertiser

Xe hơi
Thật không ạ? Em đi đêm cũng nhiều nhưng chưa được diện kiến ma bao giờ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghe nói dạo này các hồn ma khi gặp nhau đều nói sợ lũ người sống lắm, chúng nó cướp hết cả đất của những hồn ma, cứ quy đất ra vàng với đô la là chúng nó bất chấp ma quỷ luôn

bulongocvit

Xe buýt
E oánh dấu cái, e khoái cái món này.

tranny

Xe hơi
huhuu, nghe đến truyện ma là e ham lắm ấy, e đọc hết rồi chả sót chữ nào, tối nay ngủ sao đây :(

Corolla Altis 1

Xe hơi
Đánh dấu tối cho vợ đọc cùng,đọc xong khéo khỏi ngủ luôn

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Sự thật về 3 ngôi nhà cuối ngõ LQS ( thức tỉnh trong đêm )...

Bẩm các cụ,các mợ...khi em viết lên những câu chuyện kỳ lạ đến quái đản của em đã nhận được không ít lời bình luận,nhưng cá nhân em thấy đúng và em muốn được chia sẻ với các cụ các mợ...và em tin đó là món ăn tinh thần em dành cho các cụ các mợ cũng có chung cảm nghĩ giống như em.

Trời lại về tối rồi,đêm nay em không về nhà ngủ nữa mà đưa cả gấu và f1 lên nhà ngoại ăn cơm và cố gắng cả nhà ở lại xem sao.

Các cụ biết không! Đêm qua khi đang ngủ tại nhà em nằm mơ thấy giấc mơ hết sức kinh khủng...em mơ thấy ma,thấy máu khădp xung quanh 3 ngôi nhà cuối ngõ nơi em đang sinh sống tại đây.

Em mơ thấy hôm đó mình đi làm về muộn trong trạng thái rất u uất,điều lạ là vợ em hôm đó lại ngồi chờ em cơm em và em nhìn đồng hồ đã là hơn 0 h bước sang ngày hôm sau rồi.Em ngồi aen ngòn lành cho dù thức ăn hôm đó toàn là.....dòi với lại bọ,khi em ăn vợ em chẳng nói gì và cứ nhìn em thôi.
Ăn xong hai vợ chồng đi ngủ và khi nằm bên vợ em có nói với em là..Chồng ơi nếu 1 ngày phải xa em,chồng có.....phù hộ cho em không.
Em phát điên lên và .....cho vợ em một trận ( hành động ko giống với con ng em ) khi đang như vậy thì có một cô gã cửa nhà em,em phi ra mở cửa thì trời ơi....em ko biết ng hay ma nữa,em hoàn toàn không nhìn thấy hai đôi mắt đâu nữa chỉ có mái tóc dài buông thõng và bộ áo dài trắng nhưg lại không có dép mà chân đất ạ.
Người ta có nói với em là số cậu như vậy gần hết rồi mau mau mà....thu dọn hành lý đi cùng ng ta thôi...Hjx,em cố lắp ghép giấc mơ với nhau nhưng ko tài nào nhớ nổi những chi tiết đó được nhưng em nhớ như in là khi ng ta vừa nói với em như vậy thì xa xa ,rất xa em nghe văng vẳng bên tai là...Mẹ ơi,mẹ ơi cho con lên đi đừng bắt con ở dưới này nữa.Em vội vã đóng sầm cửa lại và hét toáng lên gọi mọi ng nhưng kỳ lạ thay....ngôi nhà của em trống rỗng,chẳng có ai hết.Em xin nói là không có 1 ai ạ.Khung cảnh tự nhiên đổi khác như em lạc vào thế giới nào đó nó mờ ảo lắm,em ngửi thấy mùi...một cái thứ mùi mà ở ngoài nghĩa trang thường có.Nhiều khói,khói ở đâu mà nhiều thế không biết nữa.em hét lên nhưng chẳng ai trả lời em hết mà em càng hét,tiếng hét của em nó vọng về như ai ng ta nhại lại mình vậy.

Em choàng tỉnh khi vợ em lay lay em và hỏi vì sao,em thề lúc đó em vẫn chưa hoàn hồn nhưng em chỉ dám nói với vợ em là.....Anh mơ thấy có đứa lấy mất cái xe máy của anh.Và rồi đêm hôm qua em không thể ngủ lại nữa,em nhìn ra cửa sổ,đóng im ỉm và kéo rèm rồi,cửa phòng cũng vậy,xung quanh lại là một khoảng tối pha chút đèn ngủ le lói khiến em phát sợ.Em hoàn toàn mất ngủ cả đêm,em muốn hút một điếu thuốc nhưng lại không dám ra ngoài và đêm hôm đó,em nghe ngóng từng tiếng lạ trong màn đêm cho đến khi tiếng chuông nhà thờ gõ tiếng thứ 5.

Em không phải một thằng hoang tưởng và càng không phải thằng điên đâu nhưng sao thỉnh thoảng em hay bị ám ảnh bởi những điều đó ạ và thâm tâm em ko tin có những chuyện kỳ dị nhưng đời em đã ko ít lần trải qua và chính điều đó khiến em có cảm nĩ không còn chốn bình yên nơi căn nhà đó nữa...Chỉ còn ít thời gian nữa thôi em xây xong nhà bên ngọc thụy ,em hy vọng những chuyện như thế sẽ chấm dứt.

Các cụ,mợ có tin em không.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Thần hồn nát thần tính,suốt ngày nghĩ ma quỷ thì đêm ngủ chả mơ.