[Funland] Lý luận được trang bị của một thành viên đa cấp Forex.

namkeo

Xe tải
Forex hay trade nói chung là một việc (nghề) nên phải học mới làm đc. Ko học mà tham gia thì như ko biết lái xe lên lái oto. Nhưng buồn thay ít ng hiểu đc nên cứ liều lên xe cầm lái
Nghề đấy là phải đoán được sự tăng giảm của đồng tiền phải ko.

Nghề đấy là phải đoán được sự tăng giảm của đồng tiền phải ko.
Nói chung là phân tích kỹ thuật. Nó cho ra xác suất tăng giảm. Cụ sẽ đoán được và về phe xác suất cao hơn chứ ko chắc chắn. Cái này có học trong trường đại học đấy ạ.

Tiger Hunter

Xe container
Điều bạn nói chắc chắn đúng, nhưng nếu đặt trường hợp muốn "lôi" người thân của mình (như bố mẹ, ông bà hay người ở quê vốn ít hiểu biết, ít thông tin) ra khỏi mớ hình ảnh lung linh, huyền ảo của thế giới tỷ phú mà bọn nó vẽ ra thì chưa đủ. Ta chấp nhận phải bỏ chút thời gian để tìm hiểu thật kỹ sản phẩm và lý lẽ của chúng, rồi tìm phản biện để giảng, để "chiếm" lại sóng mà chúng đã phủ vào đầu óc người thân của mình.
Vẽ bẩn vào tờ giấy thì dễ chứ tẩy sạch đi thì khó hơn nhiều. Cụ mà làm đc thì cụ giỏi hơn nó

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Cháu copy nguyên văn mà, cháu có "gắt" gì đâu ạ ?
Bác có thể trích lại những gì cháu viết mà bác coi là "gắt" không ạ ?
^^ Em sửa lại rồi, ý em là câu cú hành văn mấy ông đồng nghiệp tài chính trong bài nó rất gắt!

Mợ Trăng

Xe tải
Một người thông minh như bạn, khi viết bài này muốn nói gì nhỉ...

Chĩm111

Xe điện
Vẽ bẩn vào tờ giấy thì dễ chứ tẩy sạch đi thì khó hơn nhiều. Cụ mà làm đc thì cụ giỏi hơn nó
Bọn đa cấp trên thế giới em không dám chắc, mấy thằng đang hoạt động ở VN thì lý luận của chúng nó xét về logic (như ví dụ mà chủ thớt đưa ở thớt này) thì bình thường, cụ ạ!
Cơ bản nhất là lập luận của bọn nó xuất phát từ sự lọc lừa, từ việc không có thật... nên em mới nói tập trung tìm hiểu về sản phẩm/dịch vụ mà chúng đang chào mời để "bẻ" chúng là việc không khó.

Công ty cháu là công ty hợp pháp theo luật pháp của Nhật Bản ạ. Công ty cháu đang vay vốn ngân hàng ở Nhật Bản để phát triển.
Tất cả các cty bán coin đều là lừa đảo. Kể cả theo luật của Nhật hay Mỹ. Về bản chất.

Bác có căn cứ nào để chứng minh không ạ ? Hay là bác nói chơi vậy thôi ?
Vì bản chất của coin là ko phải của cty nào cả. Bản chất coin là phải decentralized. Các cty tạo coin và bán đều là fakecoin. Với e thì chỉ có một coin duy nhất. Còn lại đều là lừa đảo. Cháu nên tìm hiểu kỹ trước khi bị lôi kéo vào.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Vì bản chất của coin là ko phải của cty nào cả. Bản chất coin là phải decentralized. Các cty tạo coin và bán đều là fakecoin. Với e thì chỉ có một coin duy nhất. Còn lại đều là lừa đảo. Cháu nên tìm hiểu kỹ trước khi bị lôi kéo vào.
Bác có thể dẫn chứng về decentralized ?
Ít nhất từ một nguồn uy tín ?
Không dẫn nguồn wiki nhé.