[Luật] Ly hôn muốn giành quyền nuôi con

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Cháu bé 10 tuổi rồi, nên lựa chọn ở với ai tòa sẽ hỏi ý kiến bạn nhỏ. Mong muốn của bạn nhỏ mang tính quyết định. Trừ trường hợp bạn chứng minh được bố không đủ điều kiện nuôi dưỡng, dạy dỗ cho cháu bé. Các cụ nên đôi lúc gạt chuyện quan hệ với tiền tệ ra. Không phải tòa nào cũng vậy. Các cụ nghĩ mợ í có kinh tế, có quan hệ thì cụ kia không hay sao?
Cụ này chuẩn đấy, em cũng có biết 1 vài trường hợp tương tự, cũng có tham vấn ý kiến luật sư. Cái khó của trường hợp này đó là các bạn áy còn nhỏ, chưa nhận thức đc đầy đủ. Cứ đc chiều chuộng đáp ứng các nhu cầu, đòi hỏi, rồi lại đc nghe tiếng ngọt ngào nhẹ nhàng thì các bạn ấy theo. Tốt nhất 2 vợ chồng thương thảo với nhau, đặt quyền lợi, lợi ich, và dành cho đứa nhỏ những gì tốt nhất là ưu tiên hàng đầu. Gạt ích kỷ, cảm tính cá nhân của bản thân qua 1 bên. Vì con là trên hết. Thỏa thuận bằng văn bản. Ví dụ như ngày thường ở với mẹ or bố để kèm cặp học hành, uốn nắn. Nghỉ cuối tuần thì ở với bố or mẹ. Làm được như vậy là tốt nhất.

• Vodka
Reactions: LLY

xích lô hịn

Xe hơi
thôi kệ đi cụ chủ con ở với ai cũng đc miễn sao con cảm thấy hạnh phúc và vui là đc khi nào con cảm thấy thiếu gì thì mnhf bù đắp cho nó thì nó sẽ tự nghĩ lại thôi. tranh rành làm gì để cho tổn thương nhau

• Vodka

viet86

Xe đạp
Thứ nhất, thằng chồng ngoại tình là vi phạm chế độ hôn nhân một vợ một chồng nếu dẫn đến tình trạng ly hôn, người chồng có thể bị xử lý hình sự.
Thứ hai, dựa vào điều kiện trên có thể đầm phán với chồng để mình nuôi con.
Thứ ba, hỏi ý kiến của con chỉ là để toà xem xét thôi, nếu chứng minh thằng chồng không đủ tư cách nuôi con thì toà vẫn xử cho mình nuôi là chuyện bình thường.

• Vodka

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Thứ nhất, thằng chồng ngoại tình là vi phạm chế độ hôn nhân một vợ một chồng nếu dẫn đến tình trạng ly hôn, người chồng có thể bị xử lý hình sự.
Thứ hai, dựa vào điều kiện trên có thể đầm phán với chồng để mình nuôi con.
Thứ ba, hỏi ý kiến của con chỉ là để toà xem xét thôi, nếu chứng minh thằng chồng không đủ tư cách nuôi con thì toà vẫn xử cho mình nuôi là chuyện bình thường.
Bớt lý thuyết thôi cụ. Còn non và xanh lắm. Đọc kỹ đầu bài đi.

hbu082

Xe container
Dcm đến 1 đứa trẻ cũng coi như một món đồ để tranh dành nhau nữa, hơn 10 tuổi rồi, nó muốn ở với ai là quyền nó, dùng thủ đoạn để giành giật nữa ư?

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ cụ nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo.
Cụ còn trẻ, nếu tránh đc tình huống này thì nên tránh. Hay ho gì mà mà xin chỉ giáo. Cứ đọc kỹ thread từ đầu đến cuối. Cụ sẽ hiểu thôi. Còn muốn chuẩn chỉ, có thể tự tìm hiểu luật hôn nhân và gia đình nhé.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Con trai nó ko ở với bố thì ở với bố dượng à

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Tùy nhé cụ.Còn tùy thuộc vào bố nó là thằng đàn ông đàng hoàng, hay thuộc dạng dở ông dở thằng.
Dở ông dở thằng mà lo con nó chọn bố, bố nó tốt và yêu nó thì nó chọn. Chả toà nào can thiệp. Còn đàn ông mà xl các mợ có chat sex hay có bạn gái ngoại tình thì toà nó cũng vẫn cho nuôi con trai nó. Bớt tranh nhau đi thì li dị còn vui vẻ

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Dở ông dở thằng mà lo con nó chọn bố, bố nó tốt và yêu nó thì nó chọn. Chả toà nào can thiệp. Còn đàn ông mà xl các mợ có chat sex hay có bạn gái ngoại tình thì toà nó cũng vẫn cho nuôi con trai nó. Bớt tranh nhau đi thì li dị còn vui vẻ
Cụ éo hiểu gì về phụ nữ. Tóm lại là cứ như cụ đúng là sướng thân cụ. Bớt care phụ nữ đi, phụ nữ thân cô, thế cô, phái yếu. Nhìn đâu cũng sợ. Nói phét cứ như thật như cụ. Quê em đầy cụ ạ.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Cụ éo hiểu gì về phụ nữ. Tóm lại là cứ như cụ đúng là sướng thân cụ. Bớt care phụ nữ đi, phụ nữ thân cô, thế cô, phái yếu. Nhìn đâu cũng sợ. Nói phét cứ như thật như cụ. Quê em đầy cụ ạ.
Hehe, em nói phét đấy. Cụ là thông minh và giỏi nhất em có dám nói gì đâu. Bây h anh hùng toàn thiếu niên thôi, già như em có nói gì cũng là phét.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, em nói phét đấy. Cụ là thông minh và giỏi nhất em có dám nói gì đâu. Bây h anh hùng toàn thiếu niên thôi, già như em có nói gì cũng là phét.
Cụ chưa đủ già đâu, em nói thật, em mà thông mình, giỏi nhất. Em éo rảnh phản hồi cụ. Em thật.

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
À thì em thấy cụ phán kinh quá thì em quote thôi. Chuyện bt, vui mà cụ.

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

omerta77

Xe điện
Con nó quyết định ở với ai. Kể cả Tòa xử cho e mợ nuôi nhưng thằng con nó vẫn cứ về ở với bố nó thì e mợ có làm đc gì ko???
Cần cân nhắc trước khi quyết định đấy vì quan trọng là thằng con nó muốn ntn

caisua

Xe lăn
Vâng đúng thế cụ ạ, giờ mà ra tòa vạch mặt chồng ra thì em em nó không muốn. Điều kiện nuôi dưỡng dạy dỗ thì cả 2 đầy đủ như nhau, nên nó mới lo
không muốn vạch mặt thì cũng không nên muốn nuôi con nữa, em óc ngắn nên chỉ nghĩ được đến thế