Lý do nào để mua Toyota Vios?

toyota_phapvan

Xe máy
Hiện tại Toyota Vios đang dẫn đầu đường đua những Model xe bán chạy nhất Tháng 7. Đơn giản là như vậy thôi :)

cuongphuong84

Xe hơi
Đơn giản vì nó bền, vận hành kinh tế các cụ nhỉ?!!

Hiện tại Toyota Vios đang dẫn đầu đường đua những Model xe bán chạy nhất Tháng 7. Đơn giản là như vậy thôi :)
Ngoài đường vây quanh em toàn Vios taxi. Ko bán chạy mới là lạ!

Em định mua Vios mà chưa biết cách nào để làm cho khác mấy con taxi đây.:))

Được con TRD sportivo thì VN lại chưa nhập. Hic.

trungnammedia

Xe máy
Em đang đi vios G 2015. Nói chung là lên mạng các bác chém thì vô số kể lắm... Em cũng định làm một bài rì viu về xe này nhưng bận nên chưa hoàn thành... Rồi để đi đến kết luận thì nó có nhiều yếu tố, về cơ bản dáng tuy không đẹp nhưng so với các loại xe trong dòng thì chẳng xe nào bằng... Đây là em nói trên cơ sở dễ nhìn, thân thiện ví dụ như fiesta sedan thì không ngửi được về độ xấu trừ hatback thì chấp nhận được, sunny thì hiệu quả nhưng nhìn lù dù tròn tròn, city thì bẹt bẹt nội thất thì nỉ... Các bác đôi khi thấy ghét vios vì mang tiếng taxi... Nhưng nói thật là em đi xe cũng nhiều... Ngồi đi và lái trên dưới 2 chục loại xe xịn đểu... Thì với phân khúc vios, city, sunny... giữa các xe chất lượng nói chung là không mấy khác biệt, ồn như nhau, yếu như nhau,vỏ mỏng như nhau chất lượng sêm sêm chẳng có gì nổi bật hơn nhau... ăn uống thì cũng thế khác biệt đôi khi được 0,5 lít/100km nhưng lại phụ thuộc chân ga của các bác và cả yếu tố đường xá.. Nên là chọn xe nào cũng là í thích thôi... Ngoài ra về nội thất vios 2014 2015 nhìn đẹp, hài hòa so với các xe cùng dòng có thể nói là đẹp nhất.. Nhược điểm duy nhất có lẽ là giá cao hơn các hãng khác và không có điều hòa sau... Còn xe dởm nó chỉ có thế và cần thế... có nhiều thêm cũng chẳng dùng vào việc gì... Nói là đắt hơn thì cũng có nhiều yếu tố để chấp nhận. Ví dụ như các bác sống ở thành phố lớn thì đi đâu chẳng kêu là đồ xe này dễ xe kia thoải mái vân vân và vân vân rồi cả mấy bác vào kêu là thời đại này lo gì đồ đạc đắt rẻ, khó tìm... Nhưng thưa các bác là những người ở xa xa thành phố một tí thì đồ đạc cũng đâu có sẵn như chợ giời, đâu phải nhìn đâu cũng thấy gara, trung tâm này nọ . Chẳng nhẽ xe hỏng lại thuê xe to chở xe bé đi thành phố sửa :) ... Các bác cứ lấy đồ xe vios 2000 lắp vào 2015 thì cũng thoải mái đồ lắp được nên đấy cũng là một điểm có ích... E thì cũng công nhận khi chưa thêm tí đồ chơi vào nhìn vios chán bỏ mẹ... Như thêm tí đồ mạ cờ dôm vào thì cũng được, chẳng đáng bao nhiêu, 3 triệu là kín xe.. Nhìn công nhận đẹp hẳn, mướt mắt hẳn... Theo em thế là được rồi... Các xe khác muốn mua đồ chơi cũng còn khó í chớ...... Đôi điều kể với các bác ....
Em kết bài này của Bác rồi đó.chất phác và thực tế.

toyota_phapvan

Xe máy
Phân khúc Vios thì nói nhanh là Vô Đối. Quá đẹp, Quá bền, Quá chuẩn :)

Trước em cũng hơi coi thường cái thằng Vai ốt này nhưng giờ em nghĩ khác rồi ạ!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đơn giản : vios là con xe rẻ tiền nhất mang nhãn hiệu Toyota tại VN :)

ngochoangimsat

Xe tăng
Ford may ra còn ngang hàng, chứ mấy em Hàn thì khỏi. Ngay trên đất Mỹ mà doanh số Toy cũng ngang ford rồi. Có ngang em vẫn chọn Nhật, nhường em Hàn cho các cụ khác. Em thật:D Nếu so như cụ, em thấy tung của cũng sắp vào ngang hàng được rùi:))

Hãng nào cũng có xe bình dân, chứ các hãng chuyên siêu xe. Và em Vios thì đúng là bình dân, sang chảnh với ai. Nhiều khi vui mồm em vẫn nói em đi xe cỏ, taxi đây:D
Ngay trên đất nga này cháu ở 4 năm nay chưa thấy ai đi con vios cả. Còn riêng Lada, huyndai, kia, merc, bmw, audi, volshagen thì có đủ các mã của các hãng đó. Cụ ko thích xe hàn ko có nghĩa nó ko hơn con vios đâu ạ. Kia rio bên nàu chạy đầy đường và ko ai đi vios cũng có sao đâu. Cháu ko cùng quan điểm của cụ nhưng ko phản đối gì, chỉ có vài điều chia sẻ với các cụ để thấy loanh quanh trong nc, quen với nếp nghĩ của người vn rồi tự dưng đặt cái gì đó là tiêu chí ko hẳn đã đúng. Có vẻ cụ đánh đồng xe Hàn với xe tàu hay sao ấy mà thấy cụ có cái comment có chữ xe tàu ở trên. ..

ubisapro

Xe trâu
Ngay trên đất nga này cháu ở 4 năm nay chưa thấy ai đi con vios cả. Còn riêng Lada, huyndai, kia, merc, bmw, audi, volshagen thì có đủ các mã của các hãng đó. Cụ ko thích xe hàn ko có nghĩa nó ko hơn con vios đâu ạ. Kia rio bên nàu chạy đầy đường và ko ai đi vios cũng có sao đâu. Cháu ko cùng quan điểm của cụ nhưng ko phản đối gì, chỉ có vài điều chia sẻ với các cụ để thấy loanh quanh trong nc, quen với nếp nghĩ của người vn rồi tự dưng đặt cái gì đó là tiêu chí ko hẳn đã đúng. Có vẻ cụ đánh đồng xe Hàn với xe tàu hay sao ấy mà thấy cụ có cái comment có chữ xe tàu ở trên. ..
Cụ ở Nga 4 năm thì chưa bằng em rùi:D Tuy nhiên, những điều cụ nói bên Nga cũng khá chính xác. Mỗi nơi 1 thị trường, nếu so vậy thì lada số 1 bên Nga@@. Nhìn tổng thể cả thị trường cho nó khách quan, chứ cứ nhìn vào 1 nước rùi suy ra cả thì cũng chả được.

Trong còm trước của em, em đã ghi rõ: Nếu so như cụ, thì hàng Tung của cũng sắp vào ngang hàng rùi, để trả lời 1 cụ khác về cái so sánh của cụ đó. Chứ hàng hàn thì hơn hàng Tàu rùi, em chả phản đối:D

hyundaii30

Xe tăng
Ý các cụ quá chuẩn, nhà cháu có con xe vios, 6 năm 8 vạn, thay 2 lốp trước + 2 má phanh trước + 01 lọc xăng + 07 lọc dầu + 5 củ tiền sơn lung tung, xăng dầu tối thiểu. Giờ có ý định bán, bạn bè người quen đặt gạch nhiều quá :> :>.
CỤ này bốc phét! Em cá là cụ quên hoăc cố tình kê thiếu, có một số phụ tùng chỉ vài 3 năm là phải thay như ắc quy, dây curoa, bu gi...

Chỉnh sửa cuối:

tavanthoa

Xe đạp
Vios em chỉ thấy giữ giá kinh khủng thôi

sopeace

Xe tải
ở tỉnh em thấy nhiều vios thật chứ ở HN, SG em thấy đa số vios là taxi

Giadinhsuri

Xe hơi
Nói chung là dùng vios rất tiết kiệm. Từ chi phí bảo dưỡng đến nhiên liệu. Người Việt mình cũng sành lắm chứ. Và độ bền thì em thấy thật là chính xác.