Lý do khu Ngoại Giao Đoàn chưa thông đường là đây

korando01

Xe hơi
Đường thì cứ từ từ nhé, sắp chuyển mấy con khoan nhồi vào làm cái HH ở ô CC 2 nhé.

Teoteo11

Xe đạp
chiều em đi qua thấy thông gần xong rồi

Gerben

Xe buýt
Đúng là nén bạc đâm toạc tờ giấy, bọn nhóm lợi ích khốn kiếp không bao giờ tạo ra cái gì tốt đẹp cả. Quy với chả hoạch cái đinh công mạnh nhà chúng nó. Người ta quy hoạch cả trăm năm, quy hoạch của bọn nó chưa được 5 năm cho vui xong rồi sửa đổi. Mà sửa đổi theo kiểu nhồi được càng nhiều tòa nhà càng tốt, thế thì bố mày cũng quy hoạch được.
Mà thế điếu nào, bọn nó cứ đè đất sân chơi, bể bơi, trường học ra mà xây chung cư mới tài chứ.

Chỉnh sửa cuối:

BELFOTO

Xe tải
Đúng là nén bạc đâm toạc tờ giấy, bọn nhóm lợi ích khốn kiếp không bao giờ tạo ra cái gì tốt đẹp cả. Quy với chả hoạch cái đinh công mạnh nhà chúng nó. Người ta quy hoạch cả trăm năm, quy hoạch của bọn nó chưa được 5 năm cho vui xong rồi sửa đổi. Mà sửa đổi theo kiểu nhồi được càng nhiều tòa nhà càng tốt, thế thì bố mày cũng quy hoạch được.
Mà thế điếu nào, bọn nó cứ đè đất sân chơi, bể bơi, trường học ra mà xây chung cư mới tài chứ.
Khổ những nhà mua rồi, giá là nhìn HT .... bây giờ lên 22 tầng thì xong view vào nhau.

Trung Thái

Xe tải
E cũng hóng xem nó xây gì tiếp khu này...Cụ cho e hỏi ở đây có dự án nào sắp triển khải đặt cọc k nhỉ...E đang định mua nhà theo tiến độ :)
Có dự án C51 bộ công an (Bắc Hà Tây Hồ Tây) sắp mở bán cụ ạ, nếu cụ có nhu cầu em xin tư vấn ạ

bmw198x

Xe buýt
Nếu được chính quyền HN đồng ý cho sửa quy hoạch ban đầu thì rõ ràng có lợi ích nhóm và có chuyện bảo kê ở đây. Quan điểm của chính phủ về vấn đề quy hoạch đã rõ ràng rồi, hy vọng anh Chung và chính quyền HN làm gì thì cũng để đức cho con, đừng vì tiền mà phá vỡ quy hoạch ban đầu của khu này, biến nó thành khu Linh Đàm hoặc Lê Văn Lương thứ 2, làm khổ cuộc sống của người dân và cả một cộng đồng dân cư ở đây.
Cụ cho em hỏi có ông nào vi` da^n để em google phát. Hay lại bảo thă`ng lu' đốt lò?
Quy hoạch đã được duyệt gần đây nhất của NGĐ ghi rất rõ khu đất ở giữa các tòa N02T1 T2 T3; N03T2 T8; N04A gồm các trường học, khu công cộng và cũng quy định rõ chiều cao xây dựng.
Giờ Hancorp đã dựng cái biển rồi tháo xuống ngay và trên biển có ghi tòa HH (hỗn hợp) thay cho khu CC (công cộng), các cơ quan chức năng sẽ ký duyệt thay đổi cụ thể như thế nào theo yêu cầu của Hancorp và phớt lờ những cư dân sống tại NGĐ, liệu hình ảnh sau phê duyệt nó thế này hay còn kinh khủng hơn nữa.
Đáng lẽ nhà nước nên dựng tại các khu đô thị, một tấm bia ghi rõ tên tuổi, quê quán của những lãnh đạo ký các bản quy hoạch cũng như thay đổi để hậu thế sau này còn được biết. Ai tạo ra các khu đô thị đẹp thì dân chắc sẽ đặt những bông hoa tươi xung quanh tấm bia đó, còn những ai ký cho phép hay dung túng để băm nát khu đô thị như Xa La, Linh Đàm ... thì chắc cư dân sẽ thay những bông hoa bằng những bãi nước bọt nhỉ, "Trăm năm bia đá cũng mòn. Ngàn năm bia miệng vẫn còn trơ trơ".

Chỉnh sửa cuối:

Longnn1141

Xe tải
Em hóng, chứ khu NGĐ đẹp, băm nhỏ ra phí quá

LosBlancos90

Xe buýt
Cụ nào ở khu Ngoại Giao Đoàn cho em hỏi, tình hình đường 60m thông ra Võ Chí Công thế nào rồi ạ ?. Các khu HH mà Hancorp điều chỉnh quy hoạch thì đã dám xây dựng gì chưa cụ, cả bệnh viên Ung Bướu nữa :(

BELFOTO

Xe tải
Em hóng, chứ khu NGĐ đẹp, băm nhỏ ra phí quá
Đã gửi đơn kiện đến các cơ quan chức năng, biển treo đã gỡ xuống. Không biết sẽ có biến động gì tiếp theo ko, nhưng em nghĩ dân ta bây giờ không để yên cho những chủ đầu tư tự lộng hành quy hoạch nữa đâu cụ a

LosBlancos90

Xe buýt
Đường 60m ra võ chí công thông từ năm ngoái rồi mà cụ nhưng mới thông đc 1/2 đường thôi, 1/2 bên phía ngoại giao đoàn còn khoảng 200m vẫn chưa giải phóng mặt bằng xong.Các khu quy hoạch thay đổi chưa có động thái xây dựng gì còn bệnh viện Ung Bướu thì đang làm rồi cụ ạ :)
Thì em đang hỏi về 1/2 đường còn lại mà. Hôm vừa rồi, thấy thông báo cưỡng chế giải phóng mặt bằng ác lắm mà cuối cùng lại không làm được à. Thế này thì bệnh viện về với khu này rồi.

Alonghethaychua

Xe tải
1/2 đường còn lại chuẩn bị thông, em vừa đi hôm qua.
Bệnh viên ung bướu vừa làm vừa nghe ngóng, nhưng cơ bản vẫn là quan to chống lưng dự án này.
Thằng CDT dự án này thì lại chuyên đi làm các dự án xử lý nước thải bệnh viện, chưa từng làm dự án bao giờ, nên cũng phải vài mùa cam nữa chắc mới xong :D

BELFOTO

Xe tải
1/2 đường còn lại chuẩn bị thông, em vừa đi hôm qua.
Bệnh viên ung bướu vừa làm vừa nghe ngóng, nhưng cơ bản vẫn là quan to chống lưng dự án này.
Thằng CDT dự án này thì lại chuyên đi làm các dự án xử lý nước thải bệnh viện, chưa từng làm dự án bao giờ, nên cũng phải vài mùa cam nữa chắc mới xong :D
Cụ nắm rõ phết!
Vâng có đơn kiện và sự đồng lòng của cư dân, cđt vẫn làm sai nhưng sẽ thiệt hại cụ a

Cuonghadhxd

Xe buýt
Đường Đỗ Nhuận nối ra Xuân La có thông tin gì không các cụ ?

Qwerty007

Xe tải
Cụ nắm rõ phết!
Vâng có đơn kiện và sự đồng lòng của cư dân, cđt vẫn làm sai nhưng sẽ thiệt hại cụ a
cám ơn thớt của cụ. nhờ cụ mà em có thêm nhiều thông tin hữu ích. tý thì nhảy bổ mua nhà ở đây rồi...