[Funland] Lý do gì mà HTC ONE 32GB lại rẻ thế?

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em ngó ở Hoàng hà thấy con HTC ONE 32GB hàng sách tay lại rẻ hơn hàng chính hãng những 4 củ, tức là bằng 2/3 giá hàng chính hãng, không biết rẻ thế thì chất lượng nó khác nhau thế nào? Em định mua một chiếc mà cứ phân vân chưa xuống tiền.

Mr.Alo

Xe lăn
rẻ vì hàng xách tay do cửa hàng tư nhân vì thế giá nó đúng với thị trường , hàng cty bị áp giá vì theed thay đổi ít theo thị trường

Trungnv

Xe tải
Em thấy hoàng hà uy tín bác thích cứ nhíc đi hàng sách tay vs phân phối trong nước ko khác nhau j đâu nếu ko bị khoá của nhà mạng

Dungeon

Xe tải
Hinh như là hàng của Nhật bản tháo được nắp cụ ợ..còn hành kia là bản nguyên khối.

thule6

Xe điện
He he em nhanh tay hơn cụ roài, em ôm từ đầu năm cơ em nó đây ạ:

HTC J ONE là hàng sách tay từ Nhật hoặc có xuất xứ ở Nhật về. Rom gốc 100% tiếng Nhật
Tinh tế đã có bài viết về hiện tượng này, em đọc hộ các cụ nhé: Link

Như các bạn đã biết trên thị trường hiện nay nổi bật lên là dòng sản phẩm Htc J One, đây là sản phẩm Htc one dành riêng cho thị trường Nhật, ngoài việc được trang bị cấu hình tương tự Htc one hàng Việt Nam như : Chíp 1.7G, ram 2G, camera 4M ultra pixel, Htc J One được nâng cấp bộ nhớ lên 32G và hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ. Bạn có thể mở nắp sau để lắp sim và thẻ nhớ chứ hẳn liền khối như hàng ở nước khác. Htc J One dày hơn Htc One một chút. Và đặc biệt HTC J One có giá rẻ hơn hàng tại Việt Nam khá nhiều trong khi bản thân máy không hề thua kém.

Hiện nay trên thị trường tràn lan bán HTC J ONE, hầu hết các cửa hàng đều có có bán dòng sản phẩm này, cửa hàng chuyên sky, bb, iphone,nokia... cũng đều bán HTC J One. Tư duy một các logic thì nếu nhập trực tiếp từ Nhật về rất khó để có thể bán một cách tràn lan như vây. Câu trả lời chính là Trung Quốc, đây là nguồn cung cấp hàng cho phần lớn thị trường di động xách tay ở Việt Nam.

Như vậy, dòng sản phẩm HTC J ONE hiện nay sẽ có 2 nguồn hàng, phần lớn nhập từ Trung Quốc, và một số ít có thể nhập trực tiếp từ Nhật Bản. Nếu như hoàn toàn không có gì khác biệt giữa 2 nguồn hàng này thì không có gì để nói, nhưng trên thực tế có sự khác biệt , bài viết này tôi sẽ chia sẻ giúp các bạn một chút kinh nghiệm của bản thân để dể các bạn có thể chọn được dòng sản phẩm đúng với giá trị đồng tiền mà bạn bỏ ra.

1- Nhập từ trung quốc: Xin nhấn mạnh, dù HTC j One nhập từ trung quốc nhưng vẫn đúng là hàng dành cho thị trường Nhật, tuy nhiên từ trung quốc về có rất loại hàng, loại xịn đầy đủ hộp trùng imei cũng có, cũ đóng lại vỏ cũng có, sửa chữa cũng có, nhưng nhiều nhất là mặt hàng tray, chỉ có máy không, không có hộp. Toàn bộ hộp không đúng và không có imei, có thể sẽ dán lại hoặc để trắng. Và đặc biệt, toàn bộ máy từ trung quốc sang đã được unlock sẵn, rất khó để xác định xem có đúng là hàng mới thật hay không.

2- Nhập từ Nhật: Nếu đúng hàng mới 100% nhập từ Nhật về, sẽ phải hội tụ đủ các yếu tố sau
+ Máy chưa unlock, các cửa hàng nhập từ Nhật về sẽ phải tự unlock.
+ Giữ nguyên phần mềm xuất xưởng Android 4.1.2 , software number 1.07.970.4 (setting-about-software imformation) , nếu đã update lên rồi tức là có người sử dụng để update rồi. Link phiên bản phần mềm từ nhà sản xuất:
http://www.au.kddi.com/information/notice_mobile/update/update-20130611-01/
+Máy sẽ có 4 vị trí imei trùng nhau : Hộp, trong máy, tem imei dưới nắp lưng, tem lưng. Thông thường imei dán lại có thể phân biệt được dễ dàng. mình sẽ đưa 1 số hình ảnh máy và hộp nhập từ Nhật về để các bạn có cơ sở tham khảo.

Vậy, lời khuyên của mình dành cho các bạn, để đảm bảo hàng có đúng nhập trực tiếp từ Nhật không, thì khi mua nên tìm hiểu kỹ cửa hàng và bớt chút thời gian chọn những máy như trên hướng dẫn trên,xung quanh viền không có vết cạy,hở, sùi, hộp trùng imei như trong ảnh, kiểm tra đúng software number gốc xuất xưởng, còn tem void trên ốc, và nếu cẩn thận thì chọn máy chưa unlock ngồi chờ 10 phút để họ unlock, cắt tiết uống tươi mới đảm bảo an toàn , nhưng có thể một số cửa hàng không chuyên về unlock sẽ không unlock trực tiếp được,nên chủ yếu chọn những máy như trên là yên tâm :D

Đây là hình ảnh máy nhập trực tiếp từ Nhật:

Nếu đúng như xuất xưởng, theo bộ sẽ chỉ có 1 chiếc tai nghe HTC và 1 quyển sách hướng dẫn sử dụng.Trên sách hướng dẫn sử dụng, trang 5 có ghi rõ phụ kiện kèm máy. Sạc cáp mà các cửa hàng quảng cáo chỉ là đồ tặng thêm, có thể là đồ zin hoặc đồ lô tuỳ từng cửa hàng, khi mua các bạn nên kiểm tra.

Guide: http://media.kddi.com/app/publish/torisetsu/pdf/htl22_basic_e.pdf

Các vị trí phải trùng gồm có: Imei trên máy, tem lưng, tem hộp máy dán, imei dưới nắp lưng

Tem lưng đằng sau dán ngay ngắn, thẳng hàng, không có vết bóc ra dán lại.

Các máy mà hộp dán lại imei thì sẽ không đẹp và ngay ngắn như máy dán thế này,tem dán màu gần gióng màu hộp.

Máy phải đang chạy hệ điều hành gốc xuất xưởng android 4.1.2 software number 1.07.970.4 thì mới đúng máy mới, tốt nhất là chưa unlock thì chắc chắn hàng này từ Nhật sang.

Khi mua nên kiểm tra kỹ thân vỏ máy, xem có vệt cậy hay sùi không

Trên ốc của máy , nhà sản xuất có dán tem void niêm phong.Máy trắng tem trắng, máy đen tem đen.

Đó, chỉ có vậy thôi, chúc các bạn có thể chọn được sản phẩm ưng ý !

Đây là 1 số hình ảnh bạn namco cung cấp về chiếc Htc J One nhập từ trung quốc mà bạn đã mua phải.

Tem trung quốc vẫn còn nguyên, chắc là tem của nhà phân phối bên trung quốc, người bán tại Việt Nam có lẽ quá chủ quan, không thèm bóc tem đi.

Ốc đã có vết mở

Trên vỏ phần núm nhựa đã bị gọt đi, trong khi các máy gốc từ Nhật về núm này không bị, cái này mình sẽ xem thêm 1 số máy khác từ Nhật về có bị không, mới xem qua 3 cái thì không thấy cái nào bị gọt cả.

thule6

Xe điện
Mở được nắp lưng:

Hỗ trợ thẻ nhớ:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Bản 32GB chính là J ONE hả cụ thule6 ?

audir8_929

Đi bộ
Em thấy mua hàng xách tay cũng ngon mà, nhiều cửa hàng bh cũng 12 tháng nên cũng yên tâm. Mà giá thì lại hợp lý hơn hàng chính hãng nhiều.

thule6

Xe điện
Mà sao em thấy cái máy này cũng One 32GB mà không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài ( bản không mở nắp lưng như của cụ thule 6) nhỉ.
http://www.hoanghamobile.com/dien-thoai/htc/htc-one-32gb-1378.aspx
E cũng đang thắc mắc e này, k hiểu sao rẻ thế.
He he đây chính là HTC J ONE đấy các cụ ạ, em cũng lấy ở đây nhưng cách đây 2 tháng giá khi đó = 7,8 tr cơ bây giờ hạ rồi.
Trước khi đến các cụ nên bốc máy lên hỏi trước là có hàng ở đó ko? nếu ko là phải sang gia lâm huyện đới :D

l0ngchand0i

Xe đạp
(like) chịu mấy bác có kinh nghiệm mới biết được hàng htc thật giả lẫn lộn này

thule6

Xe điện
(like) chịu mấy bác có kinh nghiệm mới biết được hàng htc thật giả lẫn lộn này
Ko có hàng giả, chỉ có hàng dùng rồi mông má lại hay hàng mua theo gói bên Nhật rồi báo mất xin cấp cái khác rồi mang về giải mã thoai. Ngon hơn HTC xuất sang nhà mềnh nhiều cụ ạ.

dinhhoat

Xe hơi
Website
www.valpaseevn.com
giá rẻ - cũng có giá của nó. hầu hết hàng One J thì đều gặp lỗi Camera bị ám tím. Khi mua các cụ chú ý.

h0ng

Xe hơi
Em đang ngâm cứu làm 1 em này, thế giá của em nó hiện tại giá tốt nhất là bao nhiêu và mua ở đâu nhể các cụ?

tintinemtaplai

Xe đạp
Em ngó ở Hoàng hà thấy con HTC ONE 32GB hàng sách tay lại rẻ hơn hàng chính hãng những 4 củ, tức là bằng 2/3 giá hàng chính hãng, không biết rẻ thế thì chất lượng nó khác nhau thế nào? Em định mua một chiếc mà cứ phân vân chưa xuống tiền.
Em chiệu nhưng cứ như cái Z10 4,5 củ ý. :)) cụ lấy nó mà làm bài tập :D

Mr.Alo

Xe lăn
Em đang ngâm cứu làm 1 em này, thế giá của em nó hiện tại giá tốt nhất là bao nhiêu và mua ở đâu nhể các cụ?
giá giờ one j và one quốc tế cũng gần bằng nhau rồi , cụ kiếm con quốc tế đi cho nó an tâm