[Funland] Lý do các bác già chưa chịu lấy vợ?

Hooks

Xe tăng
Thường người lập gia đình muộn có đề cao bản thân, ít phụ thuộc người khác. Do họ không thực sự nỗ lực tìm kiếm bạn đời nên cơ hội gặp và tiến tới với người phù hợp thấp hơn.
Cụ chuẩn. Cái quan trọng ở đây là không nỗ lực tìm và thấy không nhất thiết phải tìm, do 1 phần tính cách và 1 phần nữa là điều kiện tài chính công việc rất tốt, ít phụ thuộc, ở 1 mình vẫn thấy thoải mái vui vẻ...thậm chí vui và đỡ phiền hơn 2 mình. Các ông bà kiểu này trừ khi duyên số rơi trúng đầu may ra kết hôn, chứ bảo nỗ lực gặp gỡ, mở lòng abc...thì chả tác dụng.
Mãi mới có người nói chuẩn ạ. Các cụ ở trên liệt kê ABC lý do mà nhà cháu choáng, ko dám trả lời luôn. :P

Nói chung lý do lấy muộn thì mỗi người mỗi khác, không ai giống ai. Nhà cháu thì là do quan niệm sống nên lấy muộn (43 mới lấy). Vì lấy nhau rồi sẽ "phải" sống với nhau vài chục năm nữa, nếu không tìm thấy đối tác phù hợp hoặc khó có thể chia sẻ với nhau mọi thứ thì thà đừng lấy, ở vậy cho xong.

Còn tất nhiên, cả Nam lẫn Nữ thì đều theo quy luật: Tuổi càng tăng, nhận thức càng cao thì sự lựa chọn (cơ hội) càng giảm. U50 thì càng ít lựa chọn và càng ngại hẹn hò.

Zerodaide

Xe buýt
1. Đúng
2. K hẳn nha cụ.. Nếu cụ bảnh bao giàu có thì 18 cũng yêu luôn chứ đùng nói 2x.. chủ yếu cụ có chiều được hay không thôi
Đa phần là thế cụ ah, nếu gái càng trẻ thì nhu cầu càng đơn giản, chỉ cần người yêu quan tâm sở thích, yêu chiều đúng lúc là được rồi.mà mấy cái đó thì các anh nhiều tuổi không thể tâm lý bằng trai trẻ cùng lứa được, những em trải đời sớm thì không nói rồi. Còn cụ mang cái trường hợp trai bảnh bao, giàu có thì càng hiếm, vì thành phần đó gái nó hốt hết rồi còn sót lại mấy ai đâu.

CuuTu

Xe tải
Nói chung, nghìn người vạn lý do... Mà bác chủ thớt cũng "ấy" bỏ mie. Muốn biết thì hỏi thẳng người ta, bàn tán sau lưng người ta "ấy" bỏ...

Còn thích làm nghiên cứ thì GG đầy, xa thì trời Âu, gần có tụi Hàn Nhật, gần nữa thì China... Có gì lạ đâu

Nam việt nam

Xe buýt
Em ở núi, các cụ bảo: "nó hâm cháy đồi"

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com
Ko lấy vợ yêu hết em này đến em khác thoải mái. Mỗi tháng 1 em chả sướng. Ko sợ mang tiếng này kia. Ko phải xin phép. Ko phải lấp liếm.
Đôi khi em gia đình đầy đủ rồi lại muốn là thanh niên độc thân nữa mà cụ nhỉ ?

TÔN

Xe container
Ông anh e năm nay cũng 40t rồi mà chưa vợ con gì, 1 phần do bà mẹ cũng có vấn đề thần kinh suốt ngày chửi chồng chửi con nên cũng làm ảnh hưởng đến chuyện vợ chồng của các con

Lạnh lùng với người khác ok, chứ với mình cũng lạnh lùng thì em thấy cũng k ổn. Em thích đàn ông trưởng thành, ấm áp
Lạnh lùng với người lạ thì đúng hơn. Còn với người mình có cảm tình thì tất nhiên là phải khác rồi mợ.

Muon_biet

Xe cút kít
Tóm lại, em thấy "tam tòng, tứ đức" lại hay. Các mợ phải được đặt đâu, ngồi đấy còn cứ bình đẳng thì...hjhjhjhj!

Chien.hp389

Xe hơi
Xấu, nghèo thì ko nói. Đây nhiều bác cũng nghề nghiệp ổn, thậm chí chủ doanh nghiệp, ngoại hình cũng ko tệ mà gần 4x hay hơn 4x chưa chịu lấy vợ.
mấy ông anh xã hội em quen toàn giám đốc, có nhà xe đủ cả mà chưa vợ con gì. Chắc do kén các cụ nhỉ?
Đã 4x rồi thì ngại lắm cụ ah,

Bang lang

Xe điện
Em lười nên trích dẫn luôn nguyên văn của danh nhân.

“Âm nhạc đủ cho một đời nhưng một đời không đủ cho âm nhạc.”
http://khoavanhoc-ngonngu.edu.vn/nghien-cuu/nghe-thuật-học/4746-claudio-abbado-mot-doi-cho-am-nhac.html

Còn các thể loại khác bác cứ chịu khó GG là ra... đừng suốt ngày bỉm với sữa nó mụ mị đầu óc. Khi chơi cũng chịu khó dùng phần "người" chứ đừng chỉ quanh quẩn mãi phần "con"
Cụ có phải sinh năm 80 và cũng chưa có vợ hả?

comiki

Xe ba gác
Người OF
Tóm lại, em thấy "tam tòng, tứ đức" lại hay. Các mợ phải được đặt đâu, ngồi đấy còn cứ bình đẳng thì...hjhjhjhj!
- Cha đặt đâu con xin ngồi đấy!
- Cha đặt vào chỗ êm ái thì không sao, cha đặt mày vào cọc buộc trâu để mày thòi ruột cha mày ra à
!
(Kim Nham)

red_dragon88

Xe tăng
Đa phần là thế cụ ah, nếu gái càng trẻ thì nhu cầu càng đơn giản, chỉ cần người yêu quan tâm sở thích, yêu chiều đúng lúc là được rồi.mà mấy cái đó thì các anh nhiều tuổi không thể tâm lý bằng trai trẻ cùng lứa được, những em trải đời sớm thì không nói rồi. Còn cụ mang cái trường hợp trai bảnh bao, giàu có thì càng hiếm, vì thành phần đó gái nó hốt hết rồi còn sót lại mấy ai đâu.
Gái trẻ nếu kiên nhẫn thì chiều rất dễ, ai đi làm lâu có điều kiện chút thì đều đc. Căn bản nếu hơi cao tuổi thì cần tập tành cho săn chắc các em mới thích, còn nếu bụng to, cơ bắp chảy xệ thì nhiều xiền bù vào 😁

Batman

Xe điện
- Cha đặt đâu con xin ngồi đấy!
- Cha đặt vào chỗ êm ái thì không sao, cha đặt mày vào cọc buộc trâu để mày thòi ruột cha mày ra à
!
(Kim Nham)
Anh Xuân Hinh cũng hay tấu đoạn hài này mợ Comi ạ.

Bạn em ngày sinh viên đến khi đi làm không tán được ai. Có hôm tán gái không được về nằm vật ra giường khóc (em nó kể lại thế). Vậy mà khi công việc tiến triển vị thế xã hội nó khác hẳn thì gái theo nó như điên. Ngoài vợ còn có cả bồ rất trẻ và xinh.
Bọn Tây lông nó rất thoáng về vấn đề tình dục, cả cuộc đời có thể có vài ba bạn tình, nhưng tại 1 thời điểm thì chỉ có 1 bạn tình thôi, ai có 2 bạn tình cùng 1 lúc là bị đánh giá tư cách không tốt. Ở ta các ông lại hãnh diện vì có nhiều bạn tình cùng 1 thời điểm, thế mới lạ.