[Funland] Lý do các bác già chưa chịu lấy vợ?

CuuTu

Xe tải
"cuộc vui dùng cả đời người không hết" mà cụ nói đến em nghĩ chỉ là thuốc phiện.
Em lười nên trích dẫn luôn nguyên văn của danh nhân.

“Âm nhạc đủ cho một đời nhưng một đời không đủ cho âm nhạc.”
http://khoavanhoc-ngonngu.edu.vn/nghien-cuu/nghe-thuật-học/4746-claudio-abbado-mot-doi-cho-am-nhac.html

Còn các thể loại khác bác cứ chịu khó GG là ra... đừng suốt ngày bỉm với sữa nó mụ mị đầu óc. Khi chơi cũng chịu khó dùng phần "người" chứ đừng chỉ quanh quẩn mãi phần "con"

red_dragon88

Xe tăng
4x vẫn chọn đc nhiều, tuy nhiên là kén quá mà thôi, nếu khéo thì mấy em 9x vẫn chiều đc.
Em 8x vẫn chiều đc 9x, tuy nhiên sắp rơi vào tuổi hâm mất rồi.

Maihong_

Xe điện
Có những người gia trường họ cũng k nhận ra bản thân như vậy. Và luôn nghĩ chỉ người khác mới gia trưởng thôi 🥰

Batman

Xe điện
Như vậy gia trưởng có nghĩa là xấu xa. =))
Gia trưởng là tất cả mọi thứ đều muốn mọi người phải theo ý mình đó cụ.
Luôn áp tư duy của mình lên người khác và bắt mn cũng phải theo như suy nghĩ của mình.

KVH

Xe buýt
Thường người lập gia đình muộn có đề cao bản thân, ít phụ thuộc người khác. Do họ không thực sự nỗ lực tìm kiếm bạn đời nên cơ hội gặp và tiến tới với người phù hợp thấp hơn.

Namdinh6119

Xe hơi
tầm hơn 30 một tý là thường bảo thủ lắm. Bạn em tầm đấy thì nói mãi mà chỉ đi làm rồi về nhà, không ra ngoài chơi bới gái gú gì.

wave-tau

Xe container
Gia truởng là 1 phần thôi các cụ, cái nữa là ko biết tán gái, mà vấn đề này chẳng liên quan đến bạn đó tốt hay xấu. :D

Hồi em mới lấy vợ vẫn hay chat chit với em gái mưa, em ý tâm sự bố mẹ cũng bắt lấy chồng rồi, tí thì em bảo về đây anh nuôi cả vợ anh lẫn em cho vui cửa vui nhà :D, phét thế thôi chứ em giới thiệu cho thằng ku bạn em, thằng này tốt tính thôi rồi luôn, sau mấy lần gặp mặt chat chít em gái mưa than phiền là anh N bạn anh cứ thế nào ý em cố gắng lắm rồi mà nói chuyện ko hợp.

Với gái trẻ đòi hỏi các anh phải nẩy số nhanh, còn gái già phải tâm lý cơ, chứ cứ nhàng nhàng đợi gái nó chủ động cứ ngồi 1 mình còn dài. :D

Theo em thì không có cũng phu thê rồi. Chứ em biết có mấy ông, tiền chả có, tài cũng không mà gái cứ theo ầm ầm. Gạt ra còn không hết.

Gaumabe

Xe tải
Gia truởng là 1 phần thôi các cụ, cái nữa là ko biết tán gái, mà vấn đề này chẳng liên quan đến bạn đó tốt hay xấu. :D

Hồi em mới lấy vợ vẫn hay chat chit với em gái mưa, em ý tâm sự bố mẹ cũng bắt lấy chồng rồi, tí thì em bảo về đây anh nuôi cả vợ anh lẫn em cho vui cửa vui nhà :D, phét thế thôi chứ em giới thiệu cho thằng ku bạn em, thằng này tốt tính thôi rồi luôn, sau mấy lần gặp mặt chat chít em gái mưa than phiền là anh N bạn anh cứ thế nào ý em cố gắng lắm rồi mà nói chuyện ko hợp.

Với gái trẻ đòi hỏi các anh phải nẩy số nhanh, còn gái già phải tâm lý cơ, chứ cứ nhàng nhàng đợi gái nó chủ động cứ ngồi 1 mình còn dài. :D
Em đồng ý với cụ.
Có tuổi thì ngại, lười thêm nữa tán các cháu thì tuyền làm Thơ với chia sẻ bài hát từ những năm 80 thì thôi chán hẳn.
Cứ tưởng thế là hay biết đâu gái trẻ nó sợ chết khiếp 😭.

CuuTu

Xe tải
Theo em thì không có cũng phu thê rồi. Chứ em biết có mấy ông, tiền chả có, tài cũng không mà gái cứ theo ầm ầm. Gạt ra còn không hết.
Tài tán gái đó bác. Đám bạn đại học của em, những thằng cao to đẹp nam tính thì tán gái đến khổ. Cái thằng mong manh, thư sinh kiểu Hàn cuốc thì gái cứ lăn vào ... Có thằng còn suốt ngày mua sách kiểu dạy tán gái về đọc, đi uống bia chỉ thấy 2 -3 câu là nó xin số em tiếp thị được rồi ... Bác chỉ thấy lúc những ông đó xong việc rồi, tán được rồi chứ mấy cái vụ trước đó đâu biết người ta cực khổ thậm chí liều lĩnh như thế nào. Có thằng mới năm cuối sinh viên đã tán được hẳn chị trên 2 khoá , đang làm kiểm toán cho Cty nước ngoài. Sinh nhật bà chị đang ở Đà Nẵng làm việc, nó đã vay tiền anh em để mua vé máy bay vào bất ngờ.. éo cần nghĩ tới ngày mai có gì ăn và trả tiền bạn bè kiểu gì !!

hell_angel0910

Xe buýt
Theo em có mấy nguyên nhân.
1 -sau tuổi 30 thì trai hay gái cũng đều ngại yêu hết, thanh xuân hừng hực khám phá thì dành hết cho công việc rồi khi cuộc sống ổn định thì mối quan hệ lại chỉ loanh quanh công việc.
2 - tuy già nhưng khi yêu lại chỉ thích các em 2x mà x nhỏ mới chịu, nhưng các em đó lại ít người chịu quen trai 3x lắm, nên mối quan hệ càng thu hẹp.
Nên không phải bao giờ cuộc sống ổn định là có thể thoải mái chọn vợ được.
1. Đúng
2. K hẳn nha cụ.. Nếu cụ bảnh bao giàu có thì 18 cũng yêu luôn chứ đùng nói 2x.. chủ yếu cụ có chiều được hay không thôi

NNS

Xe ngựa
chờ vợ nó lớn ạ, xơi sớm đi tù bỏ mẹ =))

nguyen_kia

Xe điện
Theo lẽ tự nhiên là khắc tìm đến nhao, cơ mà có những trường hợp cá biệt thì chỉ có chúa mới hiểu.
Có ông bác em quen đến gần 60t mí lấy zợ, lý do là bác ý ko có nhà riêng nên ko thể cưới. H có nhà riêng cưới vk thì ko đẻ dc nữa vì vk quá tuổi, mà vk có con riêng mấy đứa rồi.
Cơ quan em có ông 50 mà chả thèm iu ai.

Tài tán gái đó bác. Đám bạn đại học của em, những thằng cao to đẹp nam tính thì tán gái đến khổ. Cái thằng mong manh, thư sinh kiểu Hàn cuốc thì gái cứ lăn vào ... Có thằng còn suốt ngày mua sách kiểu dạy tán gái về đọc, đi uống bia chỉ thấy 2 -3 câu là nó xin số em tiếp thị được rồi ... Bác chỉ thấy lúc những ông đó xong việc rồi, tán được rồi chứ mấy cái vụ trước đó đâu biết người ta cực khổ thậm chí liều lĩnh như thế nào. Có thằng mới năm cuối sinh viên đã tán được hẳn chị trên 2 khoá , đang làm kiểm toán cho Cty nước ngoài. Sinh nhật bà chị đang ở Đà Nẵng làm việc, nó đã vay tiền anh em để mua vé máy bay vào bất ngờ.. éo cần nghĩ tới ngày mai có gì ăn và trả tiền bạn bè kiểu gì !!
Nhiều anh cứ làm mặt lạnh là các em tự động bu vào mà cụ. Có cần tán gì đâu. Xua đi chả hết ấy chứ!

Ishilt

Xe máy
Cụ thử xem bạn cụ có hứng thú gì với phụ nữ ko

114hangbong

Xe cút kít
Bạn em ngày sinh viên đến khi đi làm không tán được ai. Có hôm tán gái không được về nằm vật ra giường khóc (em nó kể lại thế). Vậy mà khi công việc tiến triển vị thế xã hội nó khác hẳn thì gái theo nó như điên. Ngoài vợ còn có cả bồ rất trẻ và xinh.

Maihong_

Xe điện
Nhiều anh cứ làm mặt lạnh là các em tự động bu vào mà cụ. Có cần tán gì đâu. Xua đi chả hết ấy chứ!
Lạnh lùng với người khác ok, chứ với mình cũng lạnh lùng thì em thấy cũng k ổn. Em thích đàn ông trưởng thành, ấm áp

van000

Xe hơi
Thường người lập gia đình muộn có đề cao bản thân, ít phụ thuộc người khác. Do họ không thực sự nỗ lực tìm kiếm bạn đời nên cơ hội gặp và tiến tới với người phù hợp thấp hơn.
Cụ chuẩn. Cái quan trọng ở đây là không nỗ lực tìm và thấy không nhất thiết phải tìm, do 1 phần tính cách và 1 phần nữa là điều kiện tài chính công việc rất tốt, ít phụ thuộc, ở 1 mình vẫn thấy thoải mái vui vẻ...thậm chí vui và đỡ phiền hơn 2 mình. Các ông bà kiểu này trừ khi duyên số rơi trúng đầu may ra kết hôn, chứ bảo nỗ lực gặp gỡ, mở lòng abc...thì chả tác dụng.

pooka

Xe container
Em thấy những cụ lấy vợ muộn thì hay gặp hai tính cách: Một là kỹ tính và quá khôn nên thận trọng kén chọn. Hai là hiền quá hóa khù khờ nên bị máy bay nào đó khống chế( vụ này là có thật).
Lý do khác thì hiếm ( như là dân Gays, hoặc bị lãnh cảm- bị liệt)