[Funland] Lý do các bác già chưa chịu lấy vợ?

Em thì đi đâu cũng được miễn đi cùng chồng con. Tiền nong ai giữ chẳng được em chẳng quan trọng, vợ chồng tin tưởng nhau chứ sống với nhau nghi ngờ sống sao nổi. Mà em cũng k thích quản tiền lắm
Cô bé đó hơi toan tính. Và anh chồng thì chắc cũng hơi gia trưởng. Muốn vợ phải phụ thuộc mình nên mới cư xử thế.
Về sau 2 người lạnh nhạt lắm. Người nào sống cuộc sống của người đó. Hôn nhân vậy là thất bại rồi.

E kể cụ nghe cuộc sống gđ của e xem cụ đánh giá sướng hay khổ nhé. e lấy dc 16 năm rồi.
- quản lý h giấc: e đi đâu làm j chỉ cần thông báo với vk. Vk ko bao h hỏi đi với ai, mấy h về? Ko gọi điện giữa chừng. Nếu về muộn so với thông báo quá sẽ nhắn tin hỏi. E sẽ trả lời chưa về cứ ngủ trc đi. Đại loại như vậy.
- quản lý tài chính: ko bao h hỏi e lương bao nhiêu kiếm dc bao tiền. Ko yêu cầu cầm tiền của e. Tiền nhà e đổ chung & vk e cầm. E cần thì nói vk sẽ đưa. Ko 1 câu hỏi sao nhiều thế hay có cần thiết ko...
- mối qhxh của e thì lại càng ko đả động can thiệp.
- can thiệp cách sống: e là ngừoi nói nhiều còn vk ko bao h nói j
Ps: bạn bè bảo e số sướng còn e lại ko thấy vậy. Nhiểu khi cảm giác vk ko tình cảm yêu thương j m lắm. E muốn dc vk kiểm soát ghen tuông đay nghiến 1 chút. E đúng là đc voi còn đòi hai bà trưng cụ ngừoi dơi nhỉ?:)):((
Có một số người tính cách của người ta lạnh nhạt vậy đó cụ.
Em cũng là 1 trong những người như vậy? Hỏi có yêu chồng con không thì có chứ. Nhưng nó cũng chỉ là 1 trong những tình yêu trong cuộc sống thôi chứ không phải là tất cả. Khác với những người sống và yêu hết mình như mợ Maihong

Batman

Xe điện
Lúc mới cưới, 2 vc có đến nhà em chơi 1 lần. Anh ck sinh năm 80. Thuộc tuýp người thế hệ trước rồi và chắc cũng khá gia trưởng nên vậy.
Thề là em cũng là đàn ông mà em còn không định nghĩa nổi gia trưởng là gì?
Gia quy thì nhà ai cũng có chứ nhỉ?

CuuTu

Xe tải
mỗi người mỗi tính cụ ơi, bạn cụ thuộc hàng ham chơi, nhưng em đoán cũng có đôi lúc tỉnh cơn say thì cũng tự nghĩ xem mục đích sống là gì, cuộc vui nào thì đến sáng cũng tàn, tỉnh say thấy mệt. cuộc sống mà ko gia đình ko con cái rồi sẽ thấy nó rất là vô nghĩa dù tiền nhiều gái lắm thì nó cũng ko vẹn toàn khi ko có đứa con. mà chơi nhiều rồi khi đeo kính mới đút bột cho con thì nhọc lắm =))
Nếu đã biết chơi thì có những cuộc vui dùng cả đời người không hết. Có thể cụ chưa đam mê một cái gì !

PotusTan

Xe buýt
Xấu, nghèo thì ko nói. Đây nhiều bác cũng nghề nghiệp ổn, thậm chí chủ doanh nghiệp, ngoại hình cũng ko tệ mà gần 4x hay hơn 4x chưa chịu lấy vợ.
mấy ông anh xã hội em quen toàn giám đốc, có nhà xe đủ cả mà chưa vợ con gì. Chắc do kén các cụ nhỉ?
2. Đối tác mà tầm U26 thì (i) đuội, đ.ế.k "tải" được; (ii) không có thời gian đưa đi Tràng Tiền plaza, ăn kem Bờ Hồ, seo-phì Noel, vân vân và mây mây; (iii) mẹ vợ hỏi "Anh ăn cơm chưa?", lại giả nhời "Dạ! Bản thân ăn cơm rồi ạ".
Ví dụ thế =)):-*=((

starsn

Xe điện
là chỉ nhìn nhu cầu & cách sống của mình mà không biết nhìn nhận tôn trọng nhu cầu & quan điểm sống của vợ con, nên thường cho rằng chỉ mình ta thông minh, mình ta đúng & tuân theo ý kiến của ta là đúng đắn :)

Thik Phê Pha

Xe tải
Cổ hủ & bắt vk con sống theo ý phục tùng bản thân tuyệt đối.
Giờ chỉ cần áp đặt ý muốn của mình lên người khác được xem là gia trưởng rồi cụ, đàn bà không được như ý là lồng lộn lên cũng là một dạng gia trưởng, sống với người gia trưởng khổ lắm

Batman

Xe điện
Cổ hủ & bắt vk con sống theo ý phục tùng bản thân tuyệt đối.
là chỉ nhìn nhu cầu & cách sống của mình mà không biết nhìn nhận tôn trọng nhu cầu & quan điểm sống của vợ con, nên thường cho rằng chỉ mình ta thông minh, mình ta đúng & tuân theo ý kiến của ta là đúng đắn :)
Theo định nghĩa của các Cụ là Ích kỷ, chứ không phải gia trưởng.
Gia trưởng: Duy trì nề nếp gia đình, duy trì các chuẩn mực mang tính truyền thống như kính trên nhường dưới, việc hiếu - hỉ, lễ hội của gia tộc. Áp đặt các thành viên khác phải tuân theo chuẩn mực về gia quy. Thực hành gia quy, gia phong thì mới là gia trưởng.

cuc_cu

Xe tăng
Lấy vợ lấy chồng khổ lắm. Suốt ngày phải lo toan, tính toán. Lo kiếm tiền đã mệt rồi lại còn lo quan tâm chăm sóc vợ/chồng. Làm sao cho họ chung thuỷ một lòng một dạ với mình. Rồi lo nuôi dạy con cái. Gia đình họ hàng hai bên. Ung cả thủ ấy chứ.
Còn Cái khoản xxx thì dơ dáy. 🙏

Úi nghĩ đã thấy ớn. Lấy làm gì các bác nhỉ.
"Cái khoản xxx thì dơ dáy" - Cụ hay mợ trẻ này khả năng bị ám ảnh vì xxx phải k?

Dacsan3mien.vn

[Tịch thu bằng lái]
Có một số người tính cách của người ta lạnh nhạt vậy đó cụ.
Em cũng là 1 trong những người như vậy? Hỏi có yêu chồng con không thì có chứ. Nhưng nó cũng chỉ là 1 trong những tình yêu trong cuộc sống thôi chứ không phải là tất cả. Khác với những người sống và yêu hết mình như mợ Maihong
Muốn hoà bình bền vững hãy chuẩn bị tốt cho chiến tranh.
Yêu ai thì yêu, hãy giữ lại phần cho bản thân. Để sau có ko người ấy bên cạnh nữa mình vẫn sống tốt.
Tình yêu nam nữ cũng chỉ là một trong cách thể loại tình yêu.

present

Xe điện
Lấy vợ thì chỉ dùng đồ nhà mình.
Còn ko lấy thì dùng đồ ở nhiều nhà khác thôi mà :D

starsn

Xe điện
Theo định nghĩa của các Cụ là Ích kỷ, chứ không phải gia trưởng.
Gia trưởng: Duy trì nề nếp gia đình, duy trì các chuẩn mực mang tính truyền thống như kính trên nhường dưới, việc hiếu - hỉ, lễ hội của gia tộc. Áp đặt các thành viên khác phải tuân theo chuẩn mực về gia quy. Thực hành gia quy, gia phong thì mới là gia trưởng.
thì là không biết tôn trọng quan điểm của người khác về hiếu hỉ, lễ hội & định nghĩa thế nào là "kính trên nhường dưới" đó cụ - ép người khác làm theo ý mình.

Tùy quan điểm từng người, có thể gọi là ích kỷ, có thể gọi là cổ hủ, có thể gọi là "mỗi người một cách sống", nói chung nên tìm người phù hợp quan điểm sống với mình chứ không nên đặt mình vào tình huống không đi "áp đặt" thì không chịu được :)

Gia trưởng là tất cả mọi thứ đều muốn mọi người phải theo ý mình đó cụ.
Luôn áp tư duy của mình lên người khác và bắt mn cũng phải theo như suy nghĩ của mình.

Zerodaide

Xe buýt
Theo em có mấy nguyên nhân.
1 -sau tuổi 30 thì trai hay gái cũng đều ngại yêu hết, thanh xuân hừng hực khám phá thì dành hết cho công việc rồi khi cuộc sống ổn định thì mối quan hệ lại chỉ loanh quanh công việc.
2 - tuy già nhưng khi yêu lại chỉ thích các em 2x mà x nhỏ mới chịu, nhưng các em đó lại ít người chịu quen trai 3x lắm, nên mối quan hệ càng thu hẹp.
Nên không phải bao giờ cuộc sống ổn định là có thể thoải mái chọn vợ được.

red_dragon88

Xe tăng
Tuổi đấy là ngại rồi cụ, đầu óc lại hay soi xét hơn nên cũng kén chọn hơn