Thảo luận Lý do bạn mua Vinfast Lux - chỉ dành cho những anh em đã sở hữu xe Vinfast Lux!

duythaimh

Xe buýt
Ầy, cụ vào Group này mà nói thế thì lại được phong chức Vin nô với lại NV truyền thông của Vin, mà nói mạnh mẽ như cụ thì chắc được phong lên tận chức Trưởng ban Truyền thông của Vin mất :D
Đúng thì khen thôi cụ. Tiền trong túi mình, cái nào xứng đáng hợp lý thì mua.
Còn e chẳng xa vời kiểu lux A phải cùng phân khúc mec E hay đại loại vậy. Nếu e có 1,5 tỷ trở lên chắc chắn e mua mec C hoặc bim 3 chứ chưa nói tới mec E. Nhưng nếu 1 tỷ thì xin lỗi, camry hay m6...ko có cửa.

artmedia5881

Xe container
Thật sự 1,5 tỏi đi Lux SA bản Full em thấy quá hài lòng. Mà tiền em em mua, xe em em đi, quan tâm gì đâu 😝😝😝 Mình thích là được! Chứ nghe thiên hạ thì có đến xe vài chục tỷ vữn bị chê như thường 😜😜😜

tungnm1505

Xe máy
Thật sự 1,5 tỏi đi Lux SA bản Full em thấy quá hài lòng. Mà tiền em em mua, xe em em đi, quan tâm gì đâu 😝😝😝 Mình thích là được! Chứ nghe thiên hạ thì có đến xe vài chục tỷ vữn bị chê như thường 😜😜😜
Bác nói chuẩn, xe nào chả có khen chê, chưa đi thì thấy chê, đi rồi thì lại thấy khen không tiếc lời. Thôi, ủng hộ nền công nghiệp nước nhà, chứ nói thật cứ so xe Vin với Mer hay BMW nó hơi bị lệch lạc. Giống như khi xưa cứ đi so TV Samsung với Sony, xong kêu Sony nó bán đắt rồi nọ kia.Túm lại tiền mình làm ra, mua xe gì thì mặc mẹ mình, chứ nghe gì lời thiên hạ

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Bác nói chuẩn, xe nào chả có khen chê, chưa đi thì thấy chê, đi rồi thì lại thấy khen không tiếc lời. Thôi, ủng hộ nền công nghiệp nước nhà, chứ nói thật cứ so xe Vin với Mer hay BMW nó hơi bị lệch lạc. Giống như khi xưa cứ đi so TV Samsung với Sony, xong kêu Sony nó bán đắt rồi nọ kia.Túm lại tiền mình làm ra, mua xe gì thì mặc mẹ mình, chứ nghe gì lời thiên hạ
Cụ nói chuẩn nhưng hiện tại thì có những đối tượng hộ chưa sờ nắm gì mà đã lên chửi như đúng rồi 🤣. Đội này thì ác liệt lắm luôn.

duythaimh

Xe buýt
Ác liệt chứ cụ. 99% thành phần anh hùng bàn phím hô hào bảo vệ biển đảo em sợ chưa đứa nào cầm dc cây súng trong tay và nhìn thấy cái biển đảo nó tròn méo như nào.
:))
Mọi khi e thấy cụ cmt phản đối nhưng rất có nghề, tuy nhiên cmt này thì ko đc r. Đừng mang Tổ quốc ra làm lý do cho mấy cái tranh luận này, ok?

FUKCLU3

Xe tải
Cụ nói chuẩn nhưng hiện tại thì có những đối tượng hộ chưa sờ nắm gì mà đã lên chửi như đúng rồi 🤣. Đội này thì ác liệt lắm luôn.
Hiện nay, hết hiệp 1 thì đội anti đang thở, chờ hiệp 2.
Hiệp 2 sẽ có cơ hội nhiều cho anti ăn điểm: Vinfast mở rộng kinh doanh ra xe điện thì lỗi pin, lỗi hệ thống, kiện cáo các kiểu chắc chắn tăng. Vinfast làm xe không phải để rung đùi bán vài chục ngàn chiếc nội địa / năm rồi thôi.
Thế nên yên tâm, forum Vinfast không bao giờ nguội cả.
À, một trong những lý do mua ngay Vinfast, nhất là những xe đầu tiên của Vinfast mà anh em tớ đang chạy hôm nay, sẽ là những món đồ sưu tập cực kỳ có giá vào năm 2045 đấy...

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Mọi khi e thấy cụ cmt phản đối nhưng rất có nghề, tuy nhiên cmt này thì ko đc r. Đừng mang Tổ quốc ra làm lý do cho mấy cái tranh luận này, ok?
SAo không cụ? Có những thứ chúng ta cần gì phài sờ tận tay, day tận mặt mới tranh luận dc? Mà em nói là ủng hộ chuyện việc lên tiếng và bảo vệ chủ quyền biển đảo của VN nhé. Chỉ có những thành phần làm quá, AHBP này nọ em mới chỉ trích thôi.
Thế thì đơn giản nói vụ Boeing đi vậy? Ai trong này đủ trình độ mua, sờ, chế tạo hay sở hữu 1 con 737? Tuy nhiên nó trục trặc thì chúng ta vẫn chửi như thường. Hay là theo cụ giờ không dc phép?
:-??

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Hiệp 2 sẽ có cơ hội nhiều cho anti ăn điểm: Vinfast mở rộng kinh doanh ra xe điện thì lỗi pin, lỗi hệ thống, kiện cáo các kiểu chắc chắn tăng. Vinfast làm xe không phải để rung đùi bán vài chục ngàn chiếc nội địa / năm rồi thôi.
À, một trong những lý do mua ngay Vinfast, nhất là những xe đầu tiên của Vinfast mà anh em tớ đang chạy hôm nay, sẽ là những món đồ sưu tập cực kỳ có giá vào năm 2045 đấy...
Giá sắt vụn lúc đó chắc cao cụ ạ. Nhà em cũng đang sở hữu con Mer Oldtimer.
;;)

MerB

Xe điện
Không biết có cụ nào mua xe đi rồi mà vẫn chê không nhỉ. Em thấy chỉ toàn các cụ không có xe nhưng vẫn cào phím chê thôi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Không biết có cụ nào mua xe đi rồi mà vẫn chê không nhỉ. Em thấy chỉ toàn các cụ không có xe nhưng vẫn cào phím chê thôi.
Nhiều ấy chứ,em chỉ đưa ví dụ, mà chắc toàn *********, chống phá thôi. Số còn lại là em tự Photoshop nhé.

Bildschirmfoto 2020-08-11 um 11.53.55.png

Bildschirmfoto 2020-12-07 um 14.42.51.png

Bildschirmfoto 2020-08-17 um 10.06.32.png
Bildschirmfoto 2020-08-31 um 11.32.18.png

Bildschirmfoto 2020-08-17 um 10.01.25.png
Bildschirmfoto 2020-07-31 um 15.29.36.png

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Các xe khác cũng lỗi và triệu hồi ầm ầm, một hãng xe non trẻ mà chúng nó bới móc mỉa mai dìm cho bằng chết mới hả dạ. Đúng là tiểu nhân... Và chỉ có bọn hạ đẳng, mất gốc thích làm nô lệ mới lôi Tổ Quốc ra làm trò đùa

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Các xe khác cũng lỗi và triệu hồi ầm ầm, một hãng xe non trẻ mà chúng nó bới móc mỉa mai dìm cho bằng chết mới hả dạ. Đúng là tiểu nhân... Và chỉ có bọn hạ đẳng, mất gốc thích làm nô lệ mới lôi Tổ Quốc ra làm trò đùa
Xe khác triệu hồi thì chửi chúng nó. Chửi mạnh ấy chứ. Sao nghe giọng điệu cụ cay cú thế? Hô hô.

Thế sao 1 hãng BDS giờ chuyển sang bán xe mà các seeder lại lôi lòng yêu nước, tự tôn dân tộc, không thì nô lệ, ********* này nọ ra nói nhỉ?? Có mâu thuẫn quá không?

Chỉnh sửa cuối:

MerB

Xe điện
Mấy thanh niên ở bển ngoài cào phím tự an ủi Tổ Quốc không có gì ngoài đói nghèo thôi mà cụ. Họ đáng thương hơn đáng ghét. Chửi chỉ phí mồm thôi, càng làm vậy họ vàng vui thích mới lạ.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thanh niên ở bển ngoài cào phím tự an ủi Tổ Quốc không có gì ngoài đói nghèo thôi mà cụ. Họ đáng thương hơn đáng ghét. Chửi chỉ phí mồm thôi, càng làm vậy họ vàng vui thích mới lạ.
Tình hình sao rồi cụ? Cụ thấy comment em chưa?
:-":-"

Doun

Xe điện
Có em. Fadil em mua chẵn 1 năm rồi. Chê mấy điểm sau: tablo khi đi vào đường xóc răm kêu lạch cạch, nước rửa kính phun như tiểu đồng tiện, sóng FM bắt không nét.
Còn lại chưa thấy gì thêm. Còn nó bé thì đúng rồi, vì giống nó là gà ri. Em chạy cao tốc 5B mấy lần chưa thấy ông Vios nào vượt dù em đi đúng và dưới tốc độ. Hôm gặp cụ fadil ở Hải Dương vượt qua, chạy mất hút. Chắc phải đến trăm rưỡi. Không tiện đưa cờ nhíp lên đây kẻo cụ ấy là oán vì bị phạt nguội.

MerB

Xe điện
Có em. Fadil em mua chẵn 1 năm rồi. Chê mấy điểm sau: tablo khi đi vào đường xóc răm kêu lạch cạch, nước rửa kính phun như tiểu đồng tiện, sóng FM bắt không nét.
Còn lại chưa thấy gì thêm. Còn nó bé thì đúng rồi, vì giống nó là gà ri. Em chạy cao tốc 5B mấy lần chưa thấy ông Vios nào vượt dù em đi đúng và dưới tốc độ. Hôm gặp cụ fadil ở Hải Dương vượt qua, chạy mất hút. Chắc phải đến trăm rưỡi. Không tiện đưa cờ nhíp lên đây kẻo cụ ấy là oán vì bị phạt nguội.
Thế tổng hợp lại thì cụ khen hay chê? Con xe nào cũng sẽ có điểm khiến người này người kia chưa hài lòng nhưng tổng thể lại thì em nghĩ xe Vinfast đang làm tốt so với một thương hiệu còn rất non trẻ. Chủ yếu mấy cụ ộp phơ chê bôi thì chưa được sờ vào xe bao giờ. Vì chưa sờ vào xe nên mới nhận xét khách quan được. Chủ sở hữu xe chắc chắn đánh giá không chính xác bằng các cụ ộp phơ rồi.

Doun

Xe điện
Thế tổng hợp lại thì cụ khen hay chê? Con xe nào cũng sẽ có điểm khiến người này người kia chưa hài lòng nhưng tổng thể lại thì em nghĩ xe Vinfast đang làm tốt so với một thương hiệu còn rất non trẻ. Chủ yếu mấy cụ ộp phơ chê bôi thì chưa được sờ vào xe bao giờ. Vì chưa sờ vào xe nên mới nhận xét khách quan được. Chủ sở hữu xe chắc chắn đánh giá không chính xác bằng các cụ ộp phơ rồi.
Trình em thì chả biết gì ngoài đạp ga và vặn vô lăng nên em chỉ biết có vậy. Tạm thời sau 1 năm vần em nó thấy có mấy điểm đó. Ngoài ra là thấy cứ chuẩn bị hết xăng là đèn đỏ nháy loạn lên, quệt vào vỉa hè là sơn te tua. Không biết có phải lỗi không.

Arsephan

Xe tăng
Về cái taplo cụ xem có bị lỏng hay gẫy lẫy nhựa ở đâu không, còn về sóng FM thì có thể kiểm tra film dán kính có thể có thành phần kim loại khiến cho có hiệu ứng faraday mà sóng sánh không vào được trong xe...

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Lươn lẹo, chữa thẹn nhanh ghê nhỉ? Buồn cười thật.
:)) =))