Thảo luận Lý do bạn mua Vinfast Lux - chỉ dành cho những anh em đã sở hữu xe Vinfast Lux!

Sao em nghe trên các nhóm Vin, Fb Vin v.v.v là Lux SA đi êm lắm, ngang với BMW và MER, Camry không có cửa để so sánh hả cụ?
Cụ có thử update phần mềm xem có hết không?
:-o
Cụ coi video để nâng tầm hiểu biết. Giờ nhiều người còn bán Mer đi mua Vinfast lắm rồi. :D
Anh ấy như anh Tuấn Tisino, khen vì đam mê, vì nước nhà mà cụ.
:))
Nghe như chủ nick này là giới tính nữ thì phải ;))

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Tuy năm 2020 không nhiều bằng 2019 nhưng trung bình mỗi tháng 2000 cái là ngon rồi cụ ơi !
Xe mới ra, các loại ưu đãi hàng tháng cộng thêm voucher các kiểu mà doanh số thế theo em là quá ít. Phải gấp 10 lần thì may ra chi phí mới đủ đế trang trải và vận hành hệ thống sx xe Vinfast. 1 bài toán theo em nan giải khi năm sau mà không ra thêm dc mẫu xe mới như cách hãng khác.
:-?

dngduc

Xe điện
Xe mới ra, các loại ưu đãi hàng tháng cộng thêm voucher các kiểu mà doanh số thế theo em là quá ít. Phải gấp 10 lần thì may ra chi phí mới đủ đế trang trải và vận hành hệ thống sx xe Vinfast. 1 bài toán theo em nan giải khi năm sau mà không ra thêm dc mẫu xe mới như cách hãng khác.
:-?
Chả phải theo cụ mà theo chính công bố công suất của VF giai đoạn 1 là 250k/năm thì mới đạt tầm 9% thôi cụ ơi !

Chỉnh sửa cuối:

littlechicken

Đi bộ
hảng xe non trẻ. Năm dịch mà bán trung bình 2500 chiếc mỗi tháng em nghĩ là tốt rồi ạ. Xe nào mới ra cũng cần có thời gian chứng minh.
Quan trọng là mình làm được, bán ra được. Từ từ hoàn thiện. Các bác hãy đợi nhé. Riêng em thấy vui và có niềm tin.

FUKU2

Xe hơi
hảng xe non trẻ. Năm dịch mà bán trung bình 2500 chiếc mỗi tháng em nghĩ là tốt rồi ạ. Xe nào mới ra cũng cần có thời gian chứng minh.
Quan trọng là mình làm được, bán ra được. Từ từ hoàn thiện. Các bác hãy đợi nhé. Riêng em thấy vui và có niềm tin.
Các cụ bị thu hút bởi bả. Phải xét toàn bộ dung lượng xe trên toàn thị trường, tức là so sánh mẫu tương ứng trên thị trường. Ví dụ Fadil so với Kia Morning, Huyndai I10, chẳng hạn. Còn LUX A 2.0 hơi lỡ cỡ, lấy trung bình cộng của Merc C200 và Camry chẳng hạn ... Thì mới đánh giá đc Vinfast bán đc nhiều hay ít.
Công suất thiết kế là 1 chuyện, kế hoạch sản xuất lại phải tùy thời kỳ.
Covid mà còn bán hàng đc là may rồi cụ ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

CTV

Xe máy
Cháu cũng chuẩn bị Lux A base! Công nhận xem mạng thấy người ta e ngại xe Vin vì những lý do không liên quan đến giá trị cốt lõi của 1 cái xe như an toàn, khung gầm, động cơ-hộp số,... Toàn e ngại những cái như giá trị thương hiệu, bán lại mất giá, rồi khách hàng của Vin, quà tặng của Vin... có người lại ngại là không có cơ sở bảo dưỡng? Có người lại ngại sao ruột gan giống BMW 530 mà bán giá rẻ thế liệu có treo đầu dê bán thịt chó, chất lượng liệu có so với BMW 530 không hay chỉ được vỏ ngoài, rồi nào sẽ tã sau 5v? Không có phụ Tùng thay thế, giá đắt ?...

nhưng để ý thấy ai đi rồi chả thấy chê mấy.

Các phản ánh nghe được: loa kém, lắp ráp chưa kỹ, chưa hoàn thiện, chưa có Android Auto và Apple Carplay, Auto start stop ngu... màn hình to nhưng chưa có gì và không nét.. mấy cái này cháu nghĩ so với cốt lõi của 1 cái xe cũng chả đáng kể mấy. nâng cấp cải tiến phần mềm, thỏa thuận với Apple, Gôgle xong là ổn. Loa thì nói thật theo thẩm âm từng người, cái hay nó là vô cùng, nên ai thấy ổn rồi thì thôi mà ai thấy không ổn thì đi độ lại thêm vài lít nữa nghe cho sướng nhưng đó là việc riêng của mỗi người. Quan trọng là chính sách như thế không làm giá bán xe tăng lên, cho những người không có nhu cầu cao về âm thanh vẫn có thể tiếp cận mua xe được.
Còn cuối cùng là lý do yêu nước. Cháu quan niệm mua sắm thông minh mới là yêu nước. Tức là cả người mua và người bán cùng cố gắng để có sản phẩm tốt, cạnh tranh, để bồi đắp nên giá trị thương hiệu, để công nghiệp nước ta có bước đi lâu dài bền vững, đó mới là yêu nước.
chứ không phải cứ mua 1 cái xe mang thương hiệu Việt là yêu nước. Mỗi 1 đồng tiền tiêu đi đều đáng quý trọng.
Chứ cứ mù quáng bỏ tiền mua 1 sản phẩm thương hiệu Việt nào đó nhưng chất lượng không ra sao, doanh nghiệp làm việc theo kiểu manh mun chụp giật, chả có tiền đồ chiến lược gì,... thì đó là dốt chứ không yêu nước gì cả.