LX125 vs Spacy125

trungalex2009

Đi bộ
Bác lên mua LX đỏ nhìn cho nó sành điệu và cá tính hơn >Spacy giờ hét mốt rùi bác ah.Mua đi rùi hôm nào cho em đi ké phát nhé

Simson

Xe buýt
E mua xe LX cho bà cả giá gần 5000$ thôi, chạy kêu to vãi xxx. Tuy nhiên em thấy đi loang quăng trong phố thì 2 xe như nhau, vì nói thật là nó cũng chẳng hỏng mấy khi. Với cả xe giời thì đi mấy năm đều chán nhè, lại muốn đổi. Spacy có bền, có giữ giá thì lại bị kiểu đi lâu nhìn lắm nó chán. LX cũng sẵn, cơ mà nó khác khác bình thường 1 chút vì kêu to, vì toàn sắt, vì hàng made in Italy.

Tóm lại là thích thú gì thì cứ mua đại.

dongnat

Xe điện
E mua xe LX cho bà cả giá gần 5000$ thôi, chạy kêu to vãi xxx. Tuy nhiên em thấy đi loang quăng trong phố thì 2 xe như nhau, vì nói thật là nó cũng chẳng hỏng mấy khi. Với cả xe giời thì đi mấy năm đều chán nhè, lại muốn đổi. Spacy có bền, có giữ giá thì lại bị kiểu đi lâu nhìn lắm nó chán. LX cũng sẵn, cơ mà nó khác khác bình thường 1 chút vì kêu to, vì toàn sắt, vì hàng made in Italy.

Tóm lại là thích thú gì thì cứ mua đại.
Nếu em mua mua xe thì ngoài xe PKL (naked bike, Cruise) ra các xe khác đối với em như nhau và như Dream hết, bất kể giá rổ thế nào, còn đối với các bà vợ thì lại khác, tùy bà thôi, bà cả nhà em thì bẩu là giờ có bán Spacy cũ này đi thì cũng mua Spacy mới thôi, ko thích xe gì khác kể cả oto, hê hê :21:

chiu chiu cz

Xe điện
phố huế đang có spacy xịn đấy các bác ạ.
rổ giá là 5900 usd , theo em cứ spacy mà chơi , đừng dại mua LX rồi lại chán và tiếc

sờ pây si í... dáng chuẩn... ko bị lỗi model.... bền... máy khoẻ và nếu chán bán vẫn đc giá...

LexJuv_217

Xe tải
em chơi spacy luôn, đang nhờ ông anh bên hải quan lấy xe cho,xe nhập chính hiệu, đỡ phải thông qua cửa hàng, lại rẻ được mấy trăm đô

Spectra7759

Xe hơi
Xe của bác đời năm nào? Em vừa đặt cho vợ hai 1 em mới đời 03. :-? cũng kô hiểu thế nào nhưng vợ cả thích thì phải chiều thoai.

akiyama_6868

Xe buýt
Spacy là đúng chất roài bác ạ..... Em ủng hộ bác :)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
1 phiếu cho spacy nếu bác chỉ có 2 lựa chọn này, nhưng mà bác lưu ý tất cả spacy trên thị trường giờ ko có hàng xịn kiểu hồi xưa đâu nhé, hàng nhái lởm đấy.

quyt

Xe tăng
Em cũng nhất trí cho Spacy. Mặc dù vợ cả em đang đi LX, em bảo mua Spacy thì éo chiu... cứ thích xì tin

chinhbeo

Xe đạp
phố huế đang có spacy xịn đấy các bác ạ.
rổ giá là 5900 usd , theo em cứ spacy mà chơi , đừng dại mua LX rồi lại chán và tiếc
bác này bảo bán ở chỗ nảo của hàng nào vẩy
nhà em muốn mua 1 chiếc chơi Tết, trên phố Huế nó bảo có 2 loại: version cũ thì hơn 5600$ còn mới thì rẻ hơn chỉ 5000. Mẹ em thì thích mua loại cũ nhưng mới vừa đc thông tin là mua loại hay mới gì thì cũng đều là 1 ruột: bọn bán xe nó chỉ thay mỗi body loại mới bằng loại cũ thội
em đang tính đi mua con xe đời mới rồi đi mua thêm bộ body của loại cũ, muốn lắp loại nào cũng đc. đại loại là bình cũ rượu mới ấy mạ Đơn giản sao lại khổ mua body cũ bởi mẹ em ko thích kiểu body mới của nọ Đời mới nó có cái thông gió ở ngay đằng trc nên xấu, mua body đó chỉ có chưa đến 4 triêu. Em chẳng biết tin đó đúng ko vì như thế bọn bán xe ở Phố Huế ăn hơi bị "bánh dày". những vài trăm đô.!
theo các bác thì sao?

LexJuv_217

Xe tải
kính các bác, em vừa lấy xe hôm qua, spacy 125, 5030$, nhưng phải đợi 1 tuần mới có giấy tờ, mai em pots ảnh cho các bác xem, buồn cười mấy ông bán xe,bảo là xe này có hệ thống an toàn kém, chỉ cần sơ sẩy chút là mất ngay, có ông mua xe được hơn tuần, khi đến nhận giấy tờ thì xe đã mất rồi , các chú ý gạ em mua cái khóa càng gần 2 triệu,lôi ra quảng cáo, bảo là chỉ cần chạm nhẹ nó cũng kêu, vậy mà em đạp thử mấy phát nó chưa kêu, các chú ý kêu là hết pin:21: , thay đôi mới vào thì thấy kêu dè dè như mèo tập nói, em cũng công nhận chạy con này ngon phết, bà chị gái lại bảo là "ừ hay đấy, đi thích hơn elizabeth của tao:-)) ",chuyện, tiền nào của đấy mà lại,

Chỉnh sửa cuối:

Boeing

Xe tải
1 phiếu cho spacy nếu bác chỉ có 2 lựa chọn này, nhưng mà bác lưu ý tất cả spacy trên thị trường giờ ko có hàng xịn kiểu hồi xưa đâu nhé, hàng nhái lởm đấy.[/quote
Bác có thể nói rõ hơn được k?E tưởng nó cũng Made in Japan,chẳng qua là nó sx về sau này thôi,e hỏi vậy vì e cũng mới lấy con này,còn chưa kịp đăng kí:)

chinhbeo

Xe đạp
kính các bác, em vừa lấy xe hôm qua, spacy 125, 5030$, nhưng phải đợi 1 tuần mới có giấy tờ, mai em pots ảnh cho các bác xem, buồn cười mấy ông bán xe,bảo là xe này có hệ thống an toàn kém, chỉ cần sơ sẩy chút là mất ngay, có ông mua xe được hơn tuần, khi đến nhận giấy tờ thì xe đã mất rồi , các chú ý gạ em mua cái khóa càng gần 2 triệu,lôi ra quảng cáo, bảo là chỉ cần chạm nhẹ nó cũng kêu, vậy mà em đạp thử mấy phát nó chưa kêu, các chú ý kêu là hết pin:21: , thay đôi mới vào thì thấy kêu dè dè như mèo tập nói, em cũng công nhận chạy con này ngon phết, bà chị gái lại bảo là "ừ hay đấy, đi thích hơn elizabeth của tao:-)) ",chuyện, tiền nào của đấy mà lại,
đó, như em nói mạ cái loại hơn 5000 là loại mới, còn loại cũ thì 5600 cơ! của bác là mặt trc nó có cái thông gió đúng ko? bác úp nhanh cho em xem đê, chiều hoặc sáng mai em lấy rội Mà bác mua chỗ nảo ng quen em chỉ ra Yến phố Huế, ko biết nó có nổi tiếng ko nhi?

trungng

Xe buýt
Nhà em có cả hai cái Spacy (vợ đi) và LX của em. Theo nhận xét của em thì đi Spacy vừa bền vừa tiết kiệm xăng , đi thì êm ái và nhẹ nhàng. Còn LX thì máy kêu to (Piaggio máy luôn kêu to), hơi tốn xăng và nặng nếu chị em phụ nữ đi mà ko cưa yên đi thì cao lắm.
Spacy bây giờ theo em biết thì ko còn hàng xịn như đời đầu đâu.

Mazspeed

Xe container
Chả hiểu tại sao spacy cũ thì lại được chuộng hơn mới nhỉ? Đúng là dở hơi!

Em đi Spacy đã được 6 năm, phải công nhận là bền, phải thay mỗi mấy thứ lặt vặt như accu, bóng đèn, dây ga với công tắc đề, công tắc đèn vì bị ăn trộm. Mãi đến cách đây 1 tháng mới thay vòng bi bánh trước với cái mâm nhỏ có 3 cái má gì gì ở trong bộ côn (em chả biết, thợ nó bảo thay là thay vì đã bị mòn hết sạch). Nhưng mà thằng này có nhược điểm là ăn xăng dã man, so với @ cùng 125cc thì tốn xăng hơn nhiều.

trungvb

Xe tải
Pay và SH dễ bị mất trộm lắm bác a..
e có kinh nghiệm rồi :mad:
khuyên bác thay cái khóa 4 chân của china...thay vào bộ khóa cũ của xe

LexJuv_217

Xe tải
Pay và SH dễ bị mất trộm lắm bác a..
e có kinh nghiệm rồi :mad:
khuyên bác thay cái khóa 4 chân của china...thay vào bộ khóa cũ của xe
em làm cái khóa, có thẻ từ, ko có thẻ thì không nổ được máy và còi kêu loạn xạ,mặc dù đúng chìa khóa của xe