Lx125 đang đi giảm ga rồi lịm :((

gaigiakhotinh

Xe đạp
Em cũng bị tương tự & các chú service kiểm tra mãi phải đầu hàng...cuối cùng em thay quả bugi là ngon choét nhé
Hôm đầu e mang ra hàng nó cũng lôi ra con bugi đen sì r thay cho e cái mới. Nhưng e đi đc 2 ngày lại nguyễn y vân tình trạng cũ bác ạ. E nghĩ xe e k phải do bugi

xetaudoidau

Xe tăng
Câu view để vào chợ đây mà :)) e chỉ biết cách giải quyết tình thế đó là khi nào lịm thì mợ chủ mở nắp bình xăng ra, lúc sau đi lại bình thường.

gaigiakhotinh

Xe đạp
Câu view để vào chợ đây mà :)) e chỉ biết cách giải quyết tình thế đó là khi nào lịm thì mợ chủ mở nắp bình xăng ra, lúc sau đi lại bình thường.
Cái này e mới nghe lần đầu. E sẽ ghi nhận để áp dụng tạm thời khi nó dở chứng giữa đường :3
(Tiện thể bác cho e hỏi. Vế đầu của bác có ý gì vậy? E ngây thơ nên chả hiểu gì :3)

xetaudoidau

Xe tăng
Cái này e mới nghe lần đầu. E sẽ ghi nhận để áp dụng tạm thời khi nó dở chứng giữa đường :3
(Tiện thể bác cho e hỏi. Vế đầu của bác có ý gì vậy? E ngây thơ nên chả hiểu gì :3)
Đọc comm của bác ai cũng nhận ra là nick âm binh thôi ạ ( Ko quan trọng lắm đâu :D)
Trc xe bạn em cũng bị và trước khi đi hoặc sau khi chết máy giữa đường, chỉ cần mở nắp bình xăng ra xong vặn lại là lại nổ máy được. Cũng ra hãng kiểm tra các kiểu mà không ăn thua, thợ cũng bó tay chỉ dặn là khi nào chết máy thì alo đường dây nóng để cử người đến ktra.

gaigiakhotinh

Xe đạp
Đọc comm của bác ai cũng nhận ra là nick âm binh thôi ạ ( Ko quan trọng lắm đâu :D)
Trc xe bạn em cũng bị và trước khi đi hoặc sau khi chết máy giữa đường, chỉ cần mở nắp bình xăng ra xong vặn lại là lại nổ máy được. Cũng ra hãng kiểm tra các kiểu mà không ăn thua, thợ cũng bó tay chỉ dặn là khi nào chết máy thì alo đường dây nóng để cử người đến ktra.
Khổ cái là nó toàn dở chứng trên đường e đi làm, con gái mà, cứ thấy xe hỏng là cuống cả lên chả biết làm thế nào, mang đi sửa 3 lần r vẫn nguyên xi bệnh :((
Ps: E gà mờ nên vừa vào gg search nick âm binh, s lại bảo e lập nick để kích động, gây sự, gây chia rẽ nhỉ. E bị hỏng xe nên vào đây hỏi kinh nghiệm các bác thôi mà :(

Chỉnh sửa cuối:

scorpions8784

Xe tải
Theo như e được biết thì đây là tình trạng xảy ra với những xe 3V i.e E có e primavera thỉnh thoảng cũng bị thế, ra hãng thì đc các chú giải thích là do lỗi phần mềm của hệ thống phun xăng điện tử, bệnh này k chữa được mà chỉ có chờ hãng cập nhật phần mềm mới cho xe đến khi hết lỗi thì thôi.
Đúng đấy cụ. Em đi chạy lại mất 15 fút đi khác hẳn.

gaigiakhotinh

Xe đạp
Xe e chưa phun xăng điện tử các bác ạ :(( Đi sửa 3 lần r cứ về đi đc 1 ngày lại đâu vào đấy. E chán quá :((

Nhatcuongmobile

Xe hơi
Mợ thử xem lại bộ chế hòa khí. Trên đó có hai con ốc, một ốc để chỉnh xăng, một ốc để chỉnh gió. Để điều chỉnh bộ phận này tốt nhất mợ nên đem ra cửa hiệu sửa chữa vì nếu tự mình chỉ chỉnh rất có thể xe chạy ì ạch hoặc phun ra nhiều khói.

gaigiakhotinh

Xe đạp
Mợ thử xem lại bộ chế hòa khí. Trên đó có hai con ốc, một ốc để chỉnh xăng, một ốc để chỉnh gió. Để điều chỉnh bộ phận này tốt nhất mợ nên đem ra cửa hiệu sửa chữa vì nếu tự mình chỉ chỉnh rất có thể xe chạy ì ạch hoặc phun ra nhiều khói.
Vâng ạ. E sẽ thu thập hết ý kiến của các bác để mang ra hiệu bảo nó sửa cho. Chứ e nản lắm r, mấy lần sửa mà vẫn k bắt đc bệnh :((

minh431

Xe tăng
Có bác nào bị giông e k? :(( E giảm ga để sang đường rồi k lên ga được nữa, nó cứ xực xực khục khục rồi lịm hẳn. Có lúc thì e nổ lại đc đi tiếp, có lúc e phải dắt bộ về. E mang đi sửa 3 lần r mà vẫn k bắt đúng bệnh, e buồn quá :((
Đây là bệnh đặc trưng của Piagio: Chết mobil đánh lửa, Mợ vào hãng bảo thay thử hết ngay.

gaigiakhotinh

Xe đạp
Đây là bệnh đặc trưng của Piagio: Chết mobil đánh lửa, Mợ vào hãng bảo thay thử hết ngay.
Bác ơi mobil đánh lửa có phải là bugi k ạ? E cgái nên nghe mấy từ ngữ chuyên ngành này k hiểu gì hết :3

31f7784

Xe hơi
Có bác nào bị giông e k? :(( E giảm ga để sang đường rồi k lên ga được nữa, nó cứ xực xực khục khục rồi lịm hẳn. Có lúc thì e nổ lại đc đi tiếp, có lúc e phải dắt bộ về. E mang đi sửa 3 lần r mà vẫn k bắt đúng bệnh, e buồn quá :((
Ha ha tưởng mợ thế nào chứ hóa ra cũng ... giống xe em (hihi)
Mấy cụ bảo em ra chạy lại phần mền ah quên nâng cấp lên phần mền mới nhưng mà em chưa làm được mợ thử làm xem thế nào