Luzern - Thụy sỹ

kentdju

Xe điện
Hồ với hoa mãi cũng chán, em cố kiếm mẫu cho thêm sinh động nhưng khó bắn trộm phết các cụ ạ:

Trời thu trong mắt em này

DSC_1182 by Ninh NN, on Flickr

Bơi thuyền - giá em được bơi cùng thì tốt

DSC_1172 by Ninh NN, on Flickr

Hết Tây thì em chộp Tàu:

DSC_1214 by Ninh NN, on Flickr
Xem từ đầu đến giờ ảnh cụ chụp rất đẹp nhưng mà vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đó, giờ mới thấy:P

xecakho

Xe tải
Xem từ đầu đến giờ ảnh cụ chụp rất đẹp nhưng mà vẫn thấy thiếu thiếu cái gì đó, giờ mới thấy:P
Vâng em cũng biết vậy nhưng chộp dc "cái gì đó" khó phết cụ ạ. Mời cụ 1 ly nhé

phuongnlh

Xe tải
Vừa gặp 1 mợ ở thớt kia nói về Thụy Sĩ, sang đây lại gặp cụ. Cụ làm cháu nhớ Thụy Sĩ "ra riết" nhớ Luzern quá ~X(
Nhìn cái cầu gỗ cổ lại X_X
Cụ chủ có vào bảo tàng giao thông xem tàu hơi nước không. Hồi ở đó cháu chụp nhiều cái bảo tàng này, đến lúc chui ra thì thẻ lỗi ~X(, may mà cháu còn cái thẻ khác, nên chỉ lưu được vài ba tấm đại diện đóng dấu :>

Thấy cụ đang có tý xe và ..ái, cháu mạn phép xin cụ 1 kiểu nhóe **==

xecakho

Xe tải
Vừa gặp 1 mợ ở thớt kia nói về Thụy Sĩ, sang đây lại gặp cụ. Cụ làm cháu nhớ Thụy Sĩ "ra riết" nhớ Luzern quá ~X(
Nhìn cái cầu gỗ cổ lại X_X
Cụ chủ có vào bảo tàng giao thông xem tàu hơi nước không. Hồi ở đó cháu chụp nhiều cái bảo tàng này, đến lúc chui ra thì thẻ lỗi ~X(, may mà cháu còn cái thẻ khác, nên chỉ lưu được vài ba tấm đại diện đóng dấu :>

Thấy cụ đang có tý xe và ..ái, cháu mạn phép xin cụ 1 kiểu nhóe **==

Vâng mời cụ thêm ảnh cho vui, nhà cháu ko kịp vào

HnA

Xe tăng
ảnh cụ chủ chụp đẹp thật đấy nhỉ, nó cứ nét căng ra ý. Tất nhiên 1 phần cũng do cảnh thiên nhiên và khí hậu đẹp sẵn 1 phần.

xecakho

Xe tải
ảnh cụ chủ chụp đẹp thật đấy nhỉ, nó cứ nét căng ra ý. Tất nhiên 1 phần cũng do cảnh thiên nhiên và khí hậu đẹp sẵn 1 phần.
Hôm đó em đi gặp may thời tiết đẹp cụ ạ. Kính cụ 1 ly

phuongnlh

Xe tải
Chủ yếu Luzern cụ đã chụp nhiều tấm rồi mà. Khi nào cụ thăm thú chỗ khác cháu lại vào hầu cụ.
Còn mỗi cái nội thất cây cầu cũ đây cụ nhé:

HnA

Xe tăng
cụ để chế độ gì để chụp vậy? vốt cụ phát. Cảnh và ảnh đều đẹp.

xecakho

Xe tải
cụ để chế độ gì để chụp vậy? vốt cụ phát. Cảnh và ảnh đều đẹp.
Tks cụ, em chụp nhiều cũng chả nhớ, lúc thì ưu tiên khẩu, lúc em để tự động Landcape

Chỉnh sửa cuối:

BMW2B

Xe tải
Ảnh cụ chủ chụp đẹp quá, em hóng tý ạ...

thumotty

Xe buýt
Thụy Sĩ là một trong những nước có cảnh thiên nhiên vào loại đẹp nhất Châu Âu. Cụ chủ làm em nhớ lại cách đây mấy năm em cũng đặt chân đến Luzern 3 ngày. Tuy nhiên hồi đó vào mùa đông nên tuyết kín trời. Phần lớn cảnh vật chỉ là mầu trắng của tuyết + xanh của trời và hồ nước + đen của các cành cây khi có tuyết. Cụ chủ thật may mắn khi đi vào mùa thu, mùa đẹp nhất trong năm. Cụ đưa ảnh thêm nhé.

Kichilachi

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đẹp quá. Cho em hỏi trong kinh doanh thì người Thụy Sỹ thế nào cụ ơi.

xecakho

Xe tải
Thụy Sĩ là một trong những nước có cảnh thiên nhiên vào loại đẹp nhất Châu Âu. Cụ chủ làm em nhớ lại cách đây mấy năm em cũng đặt chân đến Luzern 3 ngày. Tuy nhiên hồi đó vào mùa đông nên tuyết kín trời. Phần lớn cảnh vật chỉ là mầu trắng của tuyết + xanh của trời và hồ nước + đen của các cành cây khi có tuyết. Cụ chủ thật may mắn khi đi vào mùa thu, mùa đẹp nhất trong năm. Cụ đưa ảnh thêm nhé.
Vâng em may quá hôm đó trời đẹp, giờ mà đi thì xám xịt luôn cụ ạ. Em sẽ có topic khác vì Luzern em hết ảnh rồi, khất cụ bữa khác

Chỉnh sửa cuối:

xecakho

Xe tải
Đẹp quá. Cho em hỏi trong kinh doanh thì người Thụy Sỹ thế nào cụ ơi.
Em cũng không ấn tượng gì nhiều, chỉ thấy người TSy rất nhiệt tình giúp đỡ người khác và ko có gian dối, siêu thị cứ mang túi to nhỏ vào vô tư mà cũng chả thấy camera hay kiểm tra lộ liễu. Đi tàu xe thì tự giác mua vé là chính, chỉ các chuyến liên vùng hoặc liên qgia mới thấy có người đi ktra
Túm lại sống yên bình lắm cụ ạ

Coltplus2008

Xe điện
Cảnh và người TS thì tuyệt rồi. Nói TS có cuộc sống tốt nhất thế giới cũng không có gì là sai. Ảnh cụ chủ chụp đẹp quá.

thang-fx

Xe hơi
TRơi tây có khác, rất đẹp và trong lành, như tranh vẽ ấy nhỉ

BMW2B

Xe tải
Em cũng không ấn tượng gì nhiều, chỉ thấy người TSy rất nhiệt tình giúp đỡ người khác và ko có gian dối, siêu thị cứ mang túi to nhỏ vào vô tư mà cũng chả thấy camera hay kiểm tra lộ liễu. Đi tàu xe thì tự giác mua vé là chính, chỉ các chuyến liên vùng hoặc liên qgia mới thấy có người đi ktra
Túm lại sống yên bình lắm cụ ạ
Em để ý thấy các nước khu vực Bắc Âu, Thuỵ Sĩ, Đức đều cho đem theo túi xách vào siêu thị rất thoải mái. Thế mới biết ý thức của dân họ tuyệt vời đến mức nào ...