Thảo luận Lux SA khá kỳ?

Arsephan

Xe tăng
Em nghe đồn là lốp mỏng, vành to thì đi dễ bị thủng và ồn hơn nên em chọn Plus cho nó êm đềm cụ ạ. thực tế em chưa chạy con nào lốp mỏng vành to như kiểu đấy cả.
Vậy hơi phí cụ ạ, bản Full nó AWD, chạy khác bọt với Plus. Mà lốp bản rộng chạy trời mưa rất tự tin.

Lốp mỏng lại bơm non, hoặc chạy tốc độ cao đâm gờ với giập ổ trâu thì dễ bị larang nghiến lốp hơn. Ngoài ra tiết diện lớn, mỏng hơn nên ồn hơn (tráng lốp là đỡ hẳn ồn mặt lốp). Nhưng đánh đổi lại là ít biến dạng lốp khi vào cua nên xe cân bằng hơn chắc chắn hơn, độ bám cũng tốt hơn... Và quan trọng kha khá là nhìn nó đẹp hơn nữa. :D.

Vậy hơi phí cụ ạ, bản Full nó AWD, chạy khác bọt với Plus. Mà lốp bản rộng chạy trời mưa rất tự tin.

Lốp mỏng lại bơm non, hoặc chạy tốc độ cao đâm gờ với giập ổ trâu thì dễ bị larang nghiến lốp hơn. Ngoài ra tiết diện lớn, mỏng hơn nên ồn hơn (tráng lốp là đỡ hẳn ồn mặt lốp). Nhưng đánh đổi lại là ít biến dạng lốp khi vào cua nên xe cân bằng hơn chắc chắn hơn, độ bám cũng tốt hơn... Và quan trọng kha khá là nhìn nó đẹp hơn nữa. :D.
Em lấy để bx đi. Bx em cũng cá tính ko thích sedan. Em có 2 ng bạn thân, 1 chạy cao cấp, 1 chạy tiêu chuẩn. Theo họ khuyên nên để bx chạy plus vì phụ nữ ít quan tâm đến xe. Hơn nữa là nó chênh nhau gần 2 trăm (tính xuống đường) cụ ạ. Đấy cũng là khoản lớn. Hic

Keep

Xe điện
Có thể là ko quen với bóng khí, đấy là e nghe nói SA có bóng khí.
E đang chạy quen Cam LE 2009 nên cảm nhận khách quan là SA bồng bềnh.
Cảm nhận Bồng bềnh là đúng cụ nhé, Đa phần các cụ đang đi gầm thấp chuyển sang Gầm cao thôi nó đã tạo cảm giác này rồi.
Việc cụ đi lên SA ( được trang bị bóng khí) bồng bềnh cảm giác là điều dễ hiểu cần thời gian làm quen.
Chạy chắc chắn nhất ít cảm giác bồng bềnh ban đầu chỉ Everest dùng Nhíp cầu sau thôi ạ!

Keep

Xe điện
Nhà em thì cũng có 1 con hạng D rồi, bà xã đi. Tính mua con e34 thay con SA chạy đi làm ngày gần 20 km, con SA chỉ chạy đường dài thì xướng, chạy loanh quanh nó hơi cồng kềnh mà hầu như chỉ mình em ngồi. CÒn xác định mua e34 thì mua luôn bộ xạc ở nhà ( thấy bảo bán kèm 5,5 củ) chứ phụ thuộc trạm xạc của Vin thì rất bất tiện. Đi đâu xa đổi xe cho bà cả :D
Mùa dịch ở nhà còn sạc để vọc cụ nhỉ!

Thai bp

Xe tăng

E cũng định đổi lên lôp full nhưng lại thôi, bỏ ra 60 củ cũng hơi phí. Nhìn lop ban full quá đẹp mà.

saphia2008

Xe tải
Em cùng quan điểm với chủ thớt giá đó hời và doanh số tháng 8 có lẽ mới thể hiện được

artmedia5881

Xe container
Có thể tháng 7 họ không khuyến khích bán Lux SA, chứ cộng dồn 7 tháng vẫn đạt 2.634 xe, vậy trước đây mỗi tháng cũng tầm hơn 400 xe cơ mà.
Em cũng mới lấy LusSA bản Full nhưng lấy tháng 1 ;))
Định mua Santafe ủng hộ mợ Hạnh nhưng sau khi test 2 xe thì phải lòng em này :)

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Chúc mừng em nhé. Anh thấy Lux SA bản full rất đẹp. Chưa được lái bao giờ.

Arsephan

Xe tăng
Cụ nói thế nào ấy chứ xe Việt sao hơn xe Hàn được nhỉ? :>

Đầy AHBP ở đây chưa từng nhìn thấy cái xe Vinfast cũng đã khẳng định được, chứ chẳng cần đi thử như cụ nhé. b-)

artmedia5881

Xe container

artmedia5881

Xe container
Cụ nói thế nào ấy chứ xe Việt sao hơn xe Hàn được nhỉ? :>

Đầy AHBP ở đây chưa từng nhìn thấy cái xe Vinfast cũng đã khẳng định được, chứ chẳng cần đi thử như cụ nhé. b-)
Đấy là quan điểm của từng người mà cụ. Xe Việt nhưng về cơ bản là lắp ráp còn các bộ phận quan trọng nhất như khung gầm hộp số, máy của xe gì thì chắc chắn ko phải VN sản xuất đâu nhé :))
Mà tranh cải gì cho mệt. Tiền của các cụ ấy, các cụ ấy thích xe nào thì mua xe đó thôi, em cũng thế :)

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container

Arsephan

Xe tăng
Đấy là quan điểm của từng người mà cụ. Xe Việt nhưng về cơ bản là lắp ráp còn các bộ phận quan trọng nhất như khung gầm hộp số, máy của xe gì thì chắc chắn ko phải VN sản xuất đâu nhé :))
Mà tranh cải gì cho mệt. Tiền của các cụ ấy, các cụ ấy thích xe nào thì mua xe đó thôi, em cũng thế :)
Các bộ phận quan trọng nhất kia lại theo quan điểm từng người cụ nhỉ :D
Lái Santafe, mình ko thấy có cảm xúc gì mấy... nên h đang chạy Lux SA full.

ductienqn

Xe tăng
Cũng tuỳ sở thích mổi người thích option nhiều thì FE còn muốn đầm chắc thì SA

E cũng chung thắc mắc giống bác. Ko hiểu lux SA có lỗi hay có vấn đề gì ko mà thiên hạ cứ đổ dồn vào lux A ý nhỉ?! Và fadil thì cháy hàng!!
Hay lại câu chuyện về giá tiền???
quan điểm của em:
1. A nó rẻ hơn.
2. Vận hành êm ai, tiết kiệm.
3. Dân mình em thấy thích sedan hơn, người có nhu cầu SUV ít, vận hành 1 con SUV thì thích nhưng bao giờ cũng tốn hơn.
SA đúng là không ổn định bằng, nhưng vào hội, các cụ ấy fix được hết rồi, với lại em thấy SA ngoài cái ngồi thoải mái hơn, còn lái không sướng do xác nó nặng, động cơ lại như A nên cảm giám kém hơn A, tuy nhiên vẫn sướng hơn San, Sò, CX5 và CRV nhiều. Đi SA và A em đã test đến 160, cả 2 đều rất ổn định, đầm chắc nhưng A sẽ cho cảm giác dính lưng hơn SA.

Em hỏi thật cụ nhé. Cụ sử dụng rồi thấy có ok so với tầm 1.4ty không ạ? Do giá thấp quá nên em lấy nhưng quả thật là cũng chưa hiểu kỹ về em nó đâu. Và đối với Lux Sa thì cụ có sơn gầm không ạ? Em xem cái clip gì đó thì nó bảo đã sơn của NSX và nó lại bịt kín rồi nên không cần sơn gầm. Nếu cụ hiểu về em nó thì mong cụ chỉ giáo giúp. Mua thì mua rồi nhưng có cần sơn không ạ?
Thank cụ nhiều.
Sơn gầm là 1 sai lầm cụ ạ, trong hội đã bàn vụ này, sơn gầm nó bít hết lỗ tiêu âm nên xe nó bị ù. Nhìn gầm xe SA/A so với Fotun thì đúng là khác biệt nhau cực nhiều luôn.

Có thể là ko quen với bóng khí, đấy là e nghe nói SA có bóng khí.
E đang chạy quen Cam LE 2009 nên cảm nhận khách quan là SA bồng bềnh.
cụ đi sedan thì sang con SUV nào nó cũng thế thôi, ý em là cùng tầm tiền, chứ cụ lại bảo 570 đi sướng hơn thì chết em.

Có vẻ linh kiện thiếu thật các cụ ạ, em đặt SA full từ giữa T7 mà giờ còn chả có thông tin gì về bàn giao, dự là sang cuối T9, dù là mỗi tháng -20tr tiền chờ nhưng cũng lâu thật đấy.
thiếu chíp, thiếu nhựa... vợ em làm sản xuất(của hãng khác không vài VF) nên em biết, khan hàng kinh khủng. Thấy ngày nào cũng chém với hạng tàu, và các nhà SX mạt đỏ tía tai. Ngồi cạnh vợ do WFH em học được khối kinh nghiệm vận tải hàng không, tàu thủy, thiếu đến mức còn cho chạy cả xe tải xuyên quốc gia, vợ em toàn chở nhựa từ malay về VN bằng đường truck.