Thảo luận Lux A 8000 km mang đi sửa 10 lần ko hết lỗi

Trạng thái
Thớt đang đóng

Arsephan

Xe tăng
Cái đo đỏ đấy nó báo là "chưa tắt phanh tay cụ ạ" :|. Mà bấm nút phanh tay nó cũng ko tắt.
Bình thường khi khởi động lên, kéo về D là nó sẽ tự tắt :">
Đó chính xác là giống như các dấu hiệu của tình trạng mình nói đến, khi iStop đang kích hoạt - động cơ đang không hoạt động (vòng tua bằng 0), có nghĩa là người lái đang giữ phanh, người lái có thao tác mở cửa hay cởi dây an toàn => có thể hiểu là Người lái chuẩn bị Rời khỏi vị trí lái -> nên xe kích hoạt phanh tay, tắt khóa điện tự động... Bla bla. Cụ đọc HDSD thêm nhé, bản Lux A tôi không có bản mềm, đây là của Lux SA:

Tương tự, trong trường hợp của cụ, xe đứng yên, động cơ không hoạt động (tua máy =0)... nên có thể thuộc vào 1 trong những điều kiện gì gì đó nêu trên...
Topic này của cụ, vì cụ là cùng là chủ xe Vinfast, nên tôi cũng cố gắng trả lời tương đối đầy đủ bằng kinh nghiệm sử dụng xe hơn 1 năm nay. Cụ xem có ứng dụng được không nhé. Còn những gì cụ chưa thỏa mãn thì đọc thêm HDSD hoặc và những group chủ xe, nhiều kinh nghiệm hoặc hiểu biết được chia sẻ, hoặc cụ ra 3s anh em kỹ thuật viên trả lời cho cụ. Trên cái nhóm này, lắm thành phần ngẫn lắm, nói chuyện không ngửi được, nên anh em ít chia sẻ trên này. Và vì cũng trả lời hết những gì tôi biết rồi, nên thôi tôi không trả lời thêm nữa cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

cap3hk

Tháo bánh
Đó chính xác là giống như các dấu hiệu của tình trạng mình nói đến, khi iStop đang kích hoạt - động cơ đang không hoạt động (vòng tua bằng 0), có nghĩa là người lái đang giữ phanh, người lái có thao tác mở cửa hay cởi dây an toàn => có thể hiểu là Người lái chuẩn bị Rời khỏi vị trí lái -> nên xe kích hoạt phanh tay, tắt khóa điện tự động... Bla bla. Cụ đọc HDSD thêm nhé, bản Lux A tôi không có bản mềm, đây là của Lux SA:

View attachment 6132171
Em dặn vk em chớ có về P khi đi đường rồi cụ ạ :|

Arsephan

Xe tăng
Cụ bảo cứ về P thoải mái, mình đi cả năm toàn đèn đỏ về P, chỉ bị 2 lần như thế này do tháo dây an toàn hay mở cửa gì đó, Sau đó biết thì không làm vậy nữa, chả bao giờ bị vậy nữa.
Sau này thì học cách của cụ Gừng, đèn đỏ xe dừng thì kéo nút phanh tay điện tử là xong, đi thì nhấn ga là đi, Nhà hơn nhiều :)

FUKCLU3

Xe tải
Cám ơn bạn vì đã thông minh không chọn Vin. giờ ra đường nhìn nhiều xe Vin chạy thật từ Fadil đến Lux mình thấy mấy người đó ngu ngu ngáo ngáo kiểu gì đó mà tháng nào cũng bán được hay thật, không thể hiểu nổi dân VN mình. Dân VN mình rất tính toán suy nghĩ kỹ khi mua xe xem là tài sản nên chỉ mua Toyota bán lại không mất giá còn lại ồn, vỏ mỏng thì không sao vậy mà mua Vin nhiều thật. Chán. Bạn nói hay quá nhét chữ vào mồm các chủ xe Lux nữa rồi hàng Tàu Chấp Vá bạn kinh rồi hic hic. Xem mỗi tháng nhiều người ngu vẫn tăng bạn nhỉ sợ thật.
Xem ra Vinfast làm cho người khôn như các bác kia mỗi lúc càng ít nhỉ😀😀😀

sorciere_vn

Xe buýt
Nói như thánh phán, cái Usb của tôi có chứa dữ liệu bất thường gây xung đột thì sao, hàng nghìn anh em cắm usb khác có bị không? Mà thôi, tôi block ông cho vào list mấy thành phần không tiếp chuyện cho đơn giản 😏
Phét vừa thôi bác ơi, nếu thế dc thì nên vứt hệ thống ấy đi là vừa. đọc để chơi nhạc và video thì cùng lắm chỉ treo ứng dụng chơi nhạc, video thôi, bác cũng làm tin học mà phét quá đấy

sorciere_vn

Xe buýt
cụ chủ cư xử tuyệt vời đấy, bảo sao làm dc việc lớn

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Thế em mới vác ra hỏi chứ ko em hỏi làm gì ạ =.=. Có bác bảo vệ Phở Lý quốc sư đường võ chí công làm chứng, clip quay sau khi vk ck em ăn phở ra lên xe đề máy. Xong nó lịm đi rồi em mới bảo mụ lấy đt ra quay mà. Em khẳng định dây an toàn 2 ghế đeo đầy đủ và ko có cửa nào bị hở (nếu ko khi đề lại nó đã báo)

Em hướng dẫn mụ để sau gặp trên đường còn biết mà xử lý chứ đàn bà hay cuống lắm.

Em cũng bổ sung giải pháp cho case này ở #1 rồi. Hạn chế để P hết sức có thể.

cho e hỏi cụ đánh giá cảm giác lái vaf độ đầm b ốc của con Bim fake với con Bim Auth như nào ạ? lieeuj c ó dc 1 10 1 7 ko ạ?

cap3hk

Tháo bánh
cho e hỏi cụ đánh giá cảm giác lái vaf độ đầm b ốc của con Bim fake với con Bim Auth như nào ạ? lieeuj c ó dc 1 10 1 7 ko ạ?
Nếu nói về vận hành, bỏ qua option và phần mềm thì em nghiêm túc nói một 8 một 10 cụ ạ, có thể vì do Vinfast dùng lốp mít mềm nên êm (và dễ rách, em chưa rách). Nếu lấy BIM làm tiêu chuẩn 10

Cảm giác lái Vin 8 - Bim 10
Lái của VF tất nhiên không bằng, không biết diễn tả sao nhưng em thấy nó phản ứng hơi chậm (giống mẹc E hơn là giống Bim), lái Bim thì cảm giác mình làm chủ cái xe 100%, đánh lái là xe nhận (đặc biệt ở tốc độ 80 trở lên có thể thấy rõ). Có thể do hệ thống trợ lực hịn hơn. Chậm cả đánh lái và nước ga (giống nước ga dòng 325i - E46 thời xưa ấy, chứ ko giống Bim bây giờ)

Bốc thì phải nói 10-10 luôn. Kính giảm tốc của Vin cũng tốt nên ga nhẹ là 60 ~~, cái này có điểm trừ là Vin không có chết độ Lim (giới hạn tốc độ max, nên vừa lái vừa nhìn bảng tốc cũng hơi mệt - các cụ hay nhầm cái này với cruise control "ga tự động").

Đầm chắc thì 7-10
Vin "bay" xe hơn, chạy cảm giác như "lướt" trên đường nếu đường đẹp.

Độ ồn trong xe 8.5-10
Dưới 60 thì 10-10 chả khác bim real
Trên 60 có ồn khe kính (chắc các xe khác cũng bị) mà chỉ bên lái bị, các ghế khác không bị.

Độ ồn ngoài xe 4-10
Trợ lực phò, ồn
Máy nổ to, ồn. Kêu như con công nông đầu ngang =)), chắc các bác ý cắt bớt mấy cái giảm âm máy

Bim hơn ở điểm lốp runflat và không bị lỗi phần mềm.
VF ko có lốp dự phòng mà lại ko dùng runflat thì rách cái khả năng là nằm đường nếu đang đi tỉnh ^^.

Bỏ qua lỗi vặt và giả vờ điếc cho cái trợ lực è è è è thì em hài lòng, cho chọn lại vẫn sẽ mua (nếu có voucher 150 như vừa rồi) hehe

Arsephan

Xe tăng
Nếu nói về vận hành, bỏ qua option và phần mềm thì em nghiêm túc nói một 8 một 10 cụ ạ, có thể vì do Vinfast dùng lốp mít mềm nên êm (và dễ rách, em chưa rách). Nếu lấy BIM làm tiêu chuẩn 10

Lái của VF tất nhiên không bằng, không biết diễn tả sao nhưng em thấy nó phản ứng hơi chậm (giống mẹc E hơn là giống Bim), lái Bim thì cảm giác mình làm chủ cái xe 100%, đánh lái là xe nhận (đặc biệt ở tốc độ 80 trở lên có thể thấy rõ). Có thể do hệ thống trợ lực hịn hơn. Chậm cả đánh lái và nước ga (giống nước ga dòng 325i - E46 thời xưa ấy, chứ ko giống Bim bây giờ)

Bốc thì phải nói 10-10 luôn. Kính giảm tốc của Vin cũng tốt nên ga nhẹ là 60 ~~, cái này có điểm trừ là Vin không có chết độ Lim (giới hạn tốc độ max, nên vừa lái vừa nhìn bảng tốc cũng hơi mệt - các cụ hay nhầm cái này với cruise control "ga tự động").

Đầm chắc thì 7-10

Độ ồn trong xe 8.5-10
Trên 60 có ồn khe kính (chắc các xe khác cũng bị) mà chỉ bên lái bị, các ghế khác không bị.

Độ ồn ngoài xe 4-10
Trợ lực phò, ồn
Máy nổ to, ồn. Kêu như con công nông đầu ngang =)), chắc các bác ý cắt bớt mấy cái giảm âm máy

VF ko có lốp dự phòng mà lại ko dùng runflat thì rách cái khả năng là nằm đường nếu đang đi tỉnh ^^.

Bỏ qua lỗi vặt và giả vờ điếc cho cái trợ lực è è è è thì em hài lòng, cho chọn lại vẫn sẽ mua (nếu có voucher 150 như vừa rồi) hehe
Cụ nói thế lại có một số Thành phần chuyển từ đang ủng hộ cụ sang nói cụ là Vinno đấy 🤣

Keep

Xe điện
Thật nhể ! Toàn bọn Grab xe ôm , nghèo kiết xác dám lên đây oai vệ vớ vẩn , dạy anh V làm giàu à !
Bọn này toàn /// , hoặc Sale Toy , không yêu nước mãnh liệt thì thôi lại còn đòi dắt mũi dư luận , bóp cổ báo chí ,thế là không được dồi !
À mình thích thế mà

lapin

Xe container
Khoe đi xe nọ xe kia mà vẫn đâm đầu làm chuột bạch mua Vin thì chỉ tổ cho thiên hạ cười là thiếu sự từng trải hoặc bị lừa chứ hay gì mà khoe :D
Toàn lũ ngáo đá cả rồi cụ ạ! Được nhồi sọ nên tưởng bố đời thiên hạ :D
Thỉnh thoảng tạt vào box này xem hài của hội tinh hoa thật là vui!
Chưa căng đét cụ nhỉ, chứ căng đét là ăn vả ngay :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]

Đầm chắc thì 7-10

Độ ồn trong xe 8.5-10

Độ ồn ngoài xe 4-10
Trợ lực phò, ồn

e bỏ ra hơn 1 tỷ định mua con E250Amg đời 2015, mà còn ko có đề nổ, ko bảo hành
sau khi lái thử lux khoais quá nên quyết định mua lux full
vừa bảo hành 5 năm lại có đề noor, hoá đợ full VaT
theo như cụ nói bim5 fake bằng 8/10 so voi bim5 au vì gía con Bim5 lăn bánh g chắc cũng trên 3 tỷ, mà giá luxA cos hơn 1 tỷ, chưa bằng 30%

vậy coi như là quas đạt yêu cầu rồi, phỏng cụ?

Chỉnh sửa cuối:

cap3hk

Tháo bánh
Cụ nói thế lại có một số Thành phần chuyển từ đang ủng hộ cụ sang nói cụ là Vinno đấy 🤣
Em khách quan mà. Tốt khen xấu chê chứ 😶. Mà em mới đi đc gần 2000km thôi, đi 1 vạn khéo còn ra đủ thứ 🤣

Arsephan

Xe tăng
Em khách quan mà. Tốt khen xấu chê chứ 😶. Mà em mới đi đc gần 2000km thôi, đi 1 vạn khéo còn ra đủ thứ 🤣
Khách quan mà nói thì hầu hết những gì cụ nêu ban đầu, là do cụ chưa quen, chưa biết,... Chứ cụ chạy 1 vạn thì lại đã chẳng có gì mấy để kêu. Những người chưa chạy đc 1 vạn thì hay nêu những vấn đề trên lắm, âu cũng là do lạ xe thôi...

FUKCLU3

Xe tải
Khách quan mà nói thì hầu hết những gì cụ nêu ban đầu, là do cụ chưa quen, chưa biết,... Chứ cụ chạy 1 vạn thì lại đã chẳng có gì mấy để kêu. Những người chưa chạy đc 1 vạn thì hay nêu những vấn đề trên lắm, âu cũng là do lạ xe thôi...
Cứ đi 1 vạn thì thành vino 100%

FUN PLUS

Xe buýt
Cái Vin cần là sự cầu thị. Xe lỗi là lỗi. Khắc phục cho khách hàng ko xong thì làm đợt triệu hồi. Đằng này thì cho 1 số nô ra dọa thượng đế chửi cả thượng đế. Bắt thượng đế uống nước chè. ;)

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Mình thích thì mình chửi thôi ! Làm gì được nhau , thắc mắc là bay màu kênh ngay giờ !@@
VLV thực sự trình độ quá chán ! Mãnh liệt nhưng nên mãnh liệt sao cho người ta nể nể tý chứ , ai đời mang sổ đỏ ra khoe em đây mãnh liệt và ken với khách, đôi co bằng cách đọ độ giàu có , hợm hĩnh thì thôi rồi lượm ơi ! Ha ha !@@
Lại còn màn xúm xít vào gọi thượng đế hoặc sắp trở thành thượng đế là .... cờ hó , là ngờ U !!! Anh V chắc không dạy nô kiểu này , nhưng bán BDS và bán xe khác nhau nhiều lắm và văn hóa bán hàng thì mấy ông box vin này mới ở trình độ cấp 2 trường làng
Nhìn sang ngay Toy , merc , mà học tập lấy tý thì hay hơn

Death Knight

Xe tăng
Nếu đi đâu muốn lãng mạn không phải suy nghĩ về xe thì cụ cứ bật máy lên,gọi con xe cứu hộ kéo lên thùng sau đó mợ ngồi trên xe vừa ngắm phố vừa thưởng thức ly coffee.cháu thấy ý đó không tồi.

RAVA

Xe ba gác
Mình thích thì mình chửi thôi ! Làm gì được nhau , thắc mắc là bay màu kênh ngay giờ !@@
VLV thực sự trình độ quá chán ! Mãnh liệt nhưng nên mãnh liệt sao cho người ta nể nể tý chứ , ai đời mang sổ đỏ ra khoe em đây mãnh liệt và ken với khách, đôi co bằng cách đọ độ giàu có , hợm hĩnh thì thôi rồi lượm ơi ! Ha ha !@@
Lại còn màn xúm xít vào gọi thượng đế hoặc sắp trở thành thượng đế là .... cờ hó , là ngờ U !!! Anh V chắc không dạy nô kiểu này , nhưng bán BDS và bán xe khác nhau nhiều lắm và văn hóa bán hàng thì mấy ông box vin này mới ở trình độ cấp 2 trường làng
Nhìn sang ngay Toy , merc , mà học tập lấy tý thì hay hơn
-Chết cười với màn khoe xe với sổ đỏ của sale VF, đúng là trẩu tre? :))

Trạng thái
Thớt đang đóng