Lưu ý:Nộp thuế xe cũ theo tt12.hic

Rickyman

Xe điện
Cụ Longvu cho em hỏi với, em rước em Forte SLi 2009 với giá >500 tr. Giờ em muốn sang tên đổi chủ, trong HĐMB em ghi 350 triệu liệu bên Thuế họ có nghe cho không, vì em nghĩ bên Thuế họ có bazem áp cho từng loại xe mà cụ

Em cũng nghĩ như cụ. Chẳng biết thế nào? Dạo này em bận quá chưa đi sang tên cho vợ 2 được.
Cụ muốn ghi giời biển gì thì ghi, nguyên tắc là giá trong hợp đồng thấp hơn thì tính theo barem, cao hơn thì dính trấu như cụ chủ thớt, nghề chúng nó là trấn lột nên chả lọt đc đi đâu. Xe cụ hình như áp thuế 600tr x 50% = 300tr, cụ đi theo lối mòn của cụ chủ thớt rồi, chia buồn nhé

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Cụ Longvu cho em hỏi với, em rước em Forte SLi 2009 với giá >500 tr. Giờ em muốn sang tên đổi chủ, trong HĐMB em ghi 350 triệu liệu bên Thuế họ có nghe cho không, vì em nghĩ bên Thuế họ có bazem áp cho từng loại xe mà

–------------------------------------------
Xe cụ nếu trong hợp đồng ghi thấp hơn bazem thì nó sẽ tính theo bazem, cao hơn thì nó sẽ tính theo hợp đồng.
Cụ thể xe cụ sẽ tính 50% giá xe mới x 2% của 50% đó là ra thôi mà

Chỉnh sửa cuối:

bộ hành

Xe buýt
mình cứ khai đúng số tiền mình mua cụ ah.
cụ đừng tin các cụ nhà mình chém gió. các cụ ấy như thế là lách luật đấy.
mình khai đúng để còn nộp thuế cho nhà nước chứ :)))
e fun tý! :)

LandRover_311

Xe tải
Bác này nói vui nhưng nhiều bác rất gà vào đọc có khi bị loạn óc đới

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Khú khú. Xe e ghi HĐ là 20tr cụ nhé. Lách nhưng mà nó cũng có bazem sẵn roài, miễn chớ có dại mà ghi cao hơn giá áp trong bazem là dc

tiennm

Xe tải
Cụ chủ đúng là một "công dân tốt", nhưng mà đen! :^o

kenu97

Xe container
Khổ thân bác, may e xe chính chủ rồi nên ko phải đi làm cái thủ tục này. Chả biết đến bao giờ mới đc đổi xe tiếp để đi làm cái thủ tục này đây.
Một năm kinh tế buồn sắp hết và năm tiếp theo chắc vẫn buồn

OKiaforte

Xe buýt
Cụ muốn ghi giời biển gì thì ghi, nguyên tắc là giá trong hợp đồng thấp hơn thì tính theo barem, cao hơn thì dính trấu như cụ chủ thớt, nghề chúng nó là trấn lột nên chả lọt đc đi đâu. Xe cụ hình như áp thuế 600tr x 50% = 300tr, cụ đi theo lối mòn của cụ chủ thớt rồi, chia buồn nhé
Chưa! Chưa! Em chưa làm HĐMB cụ ạ. Em đang học hỏi các cụ nhà mềnh để đi làm trong tháng 6 này. Em thấy hình như trong Hà Tĩnh áp phí trước bạ lần 2 là 680tr. Vậy sao em thấy có cụ khuyên anh em nên ghi giá mua lại càng thấp càng tốt là sao nhể?
Cụ Longvu cho em hỏi với, em rước em Forte SLi 2009 với giá >500 tr. Giờ em muốn sang tên đổi chủ, trong HĐMB em ghi 350 triệu liệu bên Thuế họ có nghe cho không, vì em nghĩ bên Thuế họ có bazem áp cho từng loại xe mà

–------------------------------------------
Xe cụ nếu trong hợp đồng ghi thấp hơn bazem thì nó sẽ tính theo bazem, cao hơn thì nó sẽ tính theo hợp đồng.
Cụ thể xe cụ sẽ tính 50% giá xe mới x 2% của 50% đó là ra thôi mà
Vâng, nếu theo như cách tính của Chi cục thuế Hà Tĩnh thì xe em mất 6,8tr (680x50%x2%)
Fun nhưng mà đúng vì chả ai đi mua xe cũ lại cao hơn giá bán. Có điều Quan mà tham thì dân phải gian cụ ạ!

Rickyman

Xe điện
Chưa! Chưa! Em chưa làm HĐMB cụ ạ. Em đang học hỏi các cụ nhà mềnh để đi làm trong tháng 6 này. Em thấy hình như trong Hà Tĩnh áp phí trước bạ lần 2 là 680tr. Vậy sao em thấy có cụ khuyên anh em nên ghi giá mua lại càng thấp càng tốt là sao nhể?
Vâng, nếu theo như cách tính của Chi cục thuế Hà Tĩnh thì xe em mất 6,8tr (680x50%x2%)

Fun nhưng mà đúng vì chả ai đi mua xe cũ lại cao hơn giá bán. Có điều Quan mà tham thì dân phải gian cụ ạ!
Cụ có vẻ chưa thông cách tính thuế của lũ đầy tớ nhể. Mục đích ghi thấp là để tránh trường hợp vô tình để giá cao hơn Barem thôi, chẳng nhẽ cụ muốn dính trấu như cụ chủ thớt...?

OKiaforte

Xe buýt
Cụ có vẻ chưa thông cách tính thuế của lũ đầy tớ nhể. Mục đích ghi thấp là để tránh trường hợp vô tình để giá cao hơn Barem thôi, chẳng nhẽ cụ muốn dính trấu như cụ chủ thớt...?
Vâng, chỉ vô tình thôi cụ nhề, chẳng nhẽ đi mua xe cũ lại cao hơn giá bán ban đầu.

Minhquy84

Xe hơi
Sau khi mất tiền ngu ở thuế.e đi dk mất 500k,phải nói tt12 thoáng.nhưng phải có bác chỉ đường nhanh lắm.e đã có giấy hẹn