Lưu ý khi thay dầu hộp số tự động.

Landrover LR3

Xe hơi
e thì nghĩ các cụ nên cho H2O vào đi cho kinh tế. chứ cứ hỏi đi bao nhiêu lâu thay rồi có phải thay không. cái gì lâu mà chả hỏng, dùng lâu thì nó chả kém chất lượng. các cụ mua xe, thế nó không có cuốn hướng dẫn sử dụng sao? trừ các cụ mua lại xe cũ không nói. các cụ đi xe thì nên đọc qua hdsd đi rồi hay đi. còn không thì cứ chui vào háng nó chém đẹp cho. còn ở trong háng chưa chắc đã tốt hơn làm ở ngoài, vì các cụ không biết chứ trong háng mới là nơi lắm chiêu trò. mà các cụ không biết. do người ta đi làm thuê. còn các điểm ở ngoài thì ng ta làm cũng chả kém đâu,

huyetanhtuxd

Xe tăng
  • Hi, phần mềm máy tính tình vì thế modun chắp và còn chạy được, dầu thủy lực xi nhê gì đâu cụ.
:D, thì nó chỉ không tốt thôi. Mà Cụ thay rồi thì giờ chỉ trao đổi cho vui thôi. :D

Tran Kien Son

Xe đạp
Kiểm tra nếu dầu trong hộp số có mầu đỏ la ok,ko cần thay. Nếu chuyển mầu đậm thì nên thay

mailam

Xe máy
những vấn đề này thì em cứ cho ra gara là xong hết hì

những vấn đề này thì em cứ cho ra gara là xong hết hì
Giờ vấn đề gì mình cũng nên biết và am hiểu một chút cụ ah, vừa có thêm kiến thức, vừa tiết kiệm chi phí mà chất lượng đảm bảo tốt cho chiếc xe của mình.

nguyenhaiha

Xe buýt
Santafe 2010 máy eVGT có phải thay dầu hộp số tự động không cụ cứng đầu ơi

monoteja

Đi bộ
Em đổ dầu hộp số ở Hyundai Ngọc Khánh Phạm Văn Đồng có 2 điểm chưa được hài lòng.

1) Vẫn thay chưa đúng cách.
Khi hỏi ở đây thay dầu có hút tuần hoàn như bác hardtop nói không thì bảo là không.
Thay bình thường thôi. em hỏi trong hệ thông có biết ở đâu có máy thì bảo là không có chỗ nào.
Hôm nay em đọc thớt này mới biết ở Đông ANh có máy.
Tình hình là cụ Top training cho các a e đại lý chưa được tốt lắm nhể.
2) Đổ thừa tầm hơn 1 lít dầu, khi thay khá định tính không test lại.
Về nhà em kiểm tra thấy thừa nhiều,nên em áy náy không yên tâm ,quay lại bắt xả ra hơn lít.
hỏi sao vượt xa mức HOT thì bạn ấy bảo thăm dầu hộp số nó ảo và dựa vào kinh nghiệm.

smartcarvn

Xe hơi
10B Võ Chí Công, P. Xuân La, Q. Tây Hồ, TP. HN
Website
techcar.vn
Em đổ dầu hộp số ở Hyundai Ngọc Khánh Phạm Văn Đồng có 2 điểm chưa được hài lòng.

Khi hỏi ở đây thay dầu có hút tuần hoàn như bác hardtop nói không thì bảo là không.
Thay bình thường thôi. em hỏi trong hệ thông có biết ở đâu có máy thì bảo là không có chỗ nào.
Về nhà em kiểm tra thấy thừa nhiều,nên em áy náy không yên tâm ,quay lại bắt xả ra hơn lít.
hỏi sao vượt xa mức HOT thì bạn ấy bảo thăm dầu hộp số nó ảo và dựa vào kinh nghiệm.
Đối với những xe không có thăm dầu AT mà muốn thay bằng tay thì chỉ có cách là đo lượng dầu xả ra bao nhiêu thì bổ sung bấy nhiêu thôi bác ạ

Còn tùy vào Dòng xe nào mà, Mer thay dầu số mỗi lần 9-10 L !
-----

PHỤ TÙNG THIÊN LONG AUTOPARTS
Chuyên cung cấp phụ tùng chính hãng & OEM các dòng xe Châu Âu và Mỹ : Mercedes,BMW,Audi,Porsche,Cadilac,Chrysler,LandRover
Website: http://tlauto.com.vn/
Hotline : 0938 536 538
Mail : phutungthienlong@gmail.com
Đ/c : 254D Minh Khai, Hai Bà Trưng Hà Nội
em lưu lại để lúc nào cần thì dùng

ngotiteo

Xe điện
Em xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm của e về dầu hộp số, mong các bác chém nhẹ tay ạ
Theo e được biết thì thị trường VN chủ yếu có 3 loại dầu hộp số mà các bác cần để ý
- Hộp số sàn: Thay dầu đơn giản, chỉ cần xả đáy hộp số và có 1 lỗ bơm dầu ở ngay dưới đáy, các bác chỉ việc bơm dầu vào đấy, khi nào tràn dầu là ok (ỗ bơm dầu cũng là thước thăm luôn, bơm dầu tràn 1 chút là ok). Theo e tháy với tất cả các dòng xe con ở mình thì số sàn dùng dầu 80W-90 là ok hết
- Hộp số AT: Thay phức tạp hơn 1 chút, xả đáy và xả trong biến mô, thường thì các dòng xe bây giờ dầu hộp số tối thiểu là 7L, chỉ có Getz1.4, Kia morning, Spark thì khoảng 5L, và cũng có xe nhiều dầu hơn nữa. Các bác thay ít hơn số dầu đó thì do xả ko hết. Dầu cho hộp số tự động thì có các phẩm cấp như Dex III, Dex VI, SP IV,...Thường xe mới các bác cứ thay SP IV (đối với Hyundai, Kia, có thể thay Dex VI), còn các dòng xe GM thì các bác thay Dex VI, các dòng xe đời sâu, cũ thay Dex III là ok rồi ạ.
- Hộp số CVT: Loại này ít xe dùng hơn, như e được biết có Nissan Teana, Nissan X-trail(tùy đời), Honda City, Altis 2.0 2010 là dùng, loại này các bác phải thay đúng loại dầu hộp số CVT nhé
Còn 1 loại nữa là dòng xe bán tự động, loại này thay cũng như dầu số sàn thôi ạ
Trên đây là 1 số ý kiến của e về dầu hộp số, mong nhận được phản hồi của các bác, bác nào cần tư vấn gì thêm có thể gửi mail cho e doviet.vukhoa@gmail.com, nếu biết e xin hướng dẫn nhiệt tình ạ.
Thanks! Chúc các bác lái xe an toàn
nó có mức chứ đổ tràn làm sao được cụ :))

mr_mad

Xe máy

Cụ test thế nào mà thừa ạ? Theo hướng dẫn que thăm dầu hộp số thì cụ phải nổ máy, để N rồi rút que mới chuẩn. Cụ tắt máy nó không bơm dầu thì sẽ tưởng thừa đấy ạ!