[Thảo luận] Lưu ý khi để điện thoại phía trước vô lăng xe.

ndkhoivtv

Xe tăng
Chưa từng thấy ai lại luồn tay qua cái lỗ trấu vô lăng để mà cố moi lấy cái điện thoại như nhà cụ. Nhảm quá! :))

thaiquangtung

Xe buýt
Em xin lỗi cụ chủ trước nhá. Cụ thông minh quá mức cho phép đấy ạ..

NVTR

Xe hơi
Cụ lại giống em cách đây hơn...10 năm. Hồi ấy thanh niên có trò đi xe máy hay xe đạp bỏ 2 tay để mặc áo khoác hay làm trò gì đó. Em cũng không ngoại lệ, đang mặc áo khoác thì có chướng ngại vật, mà tay phải thì chưa mặc xong thế là lấy tay trái vặn ga, cũng lái đc, nhưng mà tý đi hàm răng, hehe

BinhTran

Xe máy
Em cũng hay để ở taplo như cụ chủ vì em dùng điện thoại để chạy VM dẫn đường, thi thoảng cũng quên thò tay qua lỗ vô lăng lấy đt, nhưng chưa bị như cụ chủ. Rut kinh nghiệm vậy.

Thiepk32

Xe tăng
em không có thói quen để đó.

Jeep lun A2

Xe tải
He he. Kụ này đi i20 như em. Mà i20 khó để điện thoại ở mấy cái hộc giữa xe. E cũng để như kụ, nhưng để trên cái đồng hồ hiển thị lượng xăng ấy.
Bẩm các cụ, hôm trước em gặp phải tình huống oái oăm. Em để con điện thoại lên phía trước vô lăng, gần tới đoạn cua em lại có điện thoại, đang trong vòng cua em thò tay qua vô lăng cầm điện thoại. Ôi giời, vừa qua đoạn cua để trả lài thì tay lại kẹt trong khe của vô lăng...hic hic..vợ cả nhà em được phen hốt hoảng vì xe loạng choạng. Cụ nào có thói quen để điện thoại như em nên cẩn thận chút :D

Sprinter 1626

Xe buýt
Em xin các cụ đấy!đã vào OF rồi mà vẫn cứ nói đến chuyện này.em cho rằng nghe đt trong lúc LX nguy hiểm chả kém uống bia rượu xong rồi lái xe đâu.

RuaHoGuom

Xe tải
Em cũng để vài lần trên taplo như cụ, sau thấy bất tiện nên em làm cái giá để gắn ngay giữa 2 cửa gió điều hòa.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đấy là vào cua! Cụ chủ cứ tưởng tưởng nếu nổ lốp hoặc mất lái (quay tròn trên đường, chưa lao xuống ruộng), vô lăng có thể đánh gẫy tay bác nữa đấy! Do đó, khi xe đang chạy không bao giờ em thò tay qua các nan của vô lăng, nếu bất đắc dĩ thì vòng tay qua mép ngoài để thò tay vào phía trong!

Dungha

Xe điện
Em toàn để ngay cạnh cần số. Khi cần thì em thò tay phải cầm lên rồi đưa qua tay trái. Lúc vào cua thì bố vợ gọi em cũng chả nghe.

bmw1226

Xe tải
:P Kinh quá!

Bẩm các cụ, hôm trước em gặp phải tình huống oái oăm. Em để con điện thoại lên phía trước vô lăng, gần tới đoạn cua em lại có điện thoại, đang trong vòng cua em thò tay qua vô lăng cầm điện thoại. Ôi giời, vừa qua đoạn cua để trả lài thì tay lại kẹt trong khe của vô lăng...hic hic..vợ cả nhà em được phen hốt hoảng vì xe loạng choạng. Cụ nào có thói quen để điện thoại như em nên cẩn thận chút :D

nhq.arch

Xe container
Kinh nghiệm là chính giữa thì nên cẩn thận:P

cucaihn

Xe buýt
Em để ở giữa dưới chỗ châm thuốc ý ạ
Ngon lành
May cho cụ nhé

thienphuc

Xe điện
Em để ở TAPLO , ngay giữa xe ấy và khi có điện thoại thì nhờ vợ xem giúp, nếu là số của các cụ thì nghe, còn lại số lạ và người khác thì sau khi dừng xe gọi lại. An toàn là trên hết ah.
thế số có ký tự lạ thì làm thế nào hả bác

tdang1

Xe tăng
Điện thoại của cụ quan trọng đến mức nào mà trong lúc cua còn phải thò tay lấy máy... Em không để ở đấy nhưng trong lúc cua em cung không bao giờ thò tay lấy điện thoại.

xanh

Xe điện
Có lần em cũng để ở trước vôlăng như cụ chủ , ĐT đổ chuông, thò tay vào lấy thì vào đường vòng , thôi thế là gẫy luôn vôlăng .=)) Thế là phải thay , từ đó rút kinh nghiệm .

Nhôm nhựa

Xe điện
DVD trên xe loại nào cũng được miễn là có BlueTooth thôi mà cụ ? Quả Kovan của em bị Toy bắt chẹt, em ứ nói giá đâu :P Cụ sang bên thớt Âm thanh - Điện - Nội thất, các cụ bên đó trao đổi rôm rả lắm, giá thì loại hạt dẻ đến nhập nguyên chiếc đều có, cụ tha hồ chọn nhá.
Mà có nó cũng tiện phết ! Các cụ tưởng tượng nhá: Đang nghe nhạc (em hay vừa đi vừa nghe :) ), điện thoại đến --> nhạc tắt, đổ chuông + hiện số gọi đến trên màn hình --> cụ chạm vào nút nghe thế là vừa đi vừa nói thoải mái. Hết điện thoại --> lại tự chạy tiếp từ đoạn vừa dừng ! Quá ổn phải không các cụ :D
Không hay lắm đâu, nghĩa nộ đấy :))