lưu ý - dễ nhầm lẫn đọc tốc độ khi bảng đổng hồ ghi cả 2 chỉ số KM và DẶM

Xe cỏ cũ

Xe điện
Nhìn cái đồng hồ này lại nhớ 6-7 năm trước có lần chạy xe ông anh, đi đường HN-BN, chạy đúng 50 km/h mà vượt vèo vèo tất cả các xe, lúc dừng lại mới nhớ là xe nhập Mỹ. may không bị xxx tóm.

coolpix8700

Xe ngựa
dongoviet nói:
Em thì thấy quá bất tiện. Chắc là nó báo tiêu hao gallons/miles, rồi còn đi được bao nhiêu miles là hết xăng,...
Xe em nó còn chẳng báo đi bao nhiêu km thì hết xăng nữa cơ...
Em cũng chưa đuợc lái cái xe nào mà có thể báo cho em biết chạy mấy cây số nữa thì hết xăng.
Còn cái xe đang chạy bây giờ, khi kim xăng chỉ đến vạch đỏ nếu em chỉ nhún từ từ chân ga để vượt mấy cái xe khác thì nó sẽ chạy được hơn gấp đôi số km nếu lúc đó em lại đuổi theo xe của mấy ông bạn!

Tran Nam Hai

Xe tăng
Xe nhập khong phải cái nào cũng có đồng hồ hiển thị cả 2 hệ như vậy!
Như cái Camry thì đồng hồ chỉ hiện mỗi miles/h thôi. Nhưng như bác Antho viết là với xe mình thì cũng đơn giản, chỉ có mấy khoảng giới hạn tốc độ, tra hay tính rồi nhớ tương đương (vị trí kim đồng hồ) là xong. Chỉ thêm phần thỉnh thoảng phải chú ý quy đổi để đi bảo dưỡng nữa!
Chưa chính xác Cụ ạ, Camry Mỹ vẫn có vòng trong hiển thị km/h, thường xe Mỹ đều là thế cả hay chính xác hơn là e chưa thấy con nhập Mỹ nào công chỉ có vòng miles/h. Xe nhập Mỹ mà có màn hình điện tử thì thậm chí có thể cho hiển thị tốc độ thành km/h. Nếu e nhớ k nhầm thì Cụ Cool chạy Tiguan, dòng này có màn hình thông số trên công k Cụ? Ae của Tiguan là Audi Q5 có đấy Cụ ạ.
Giải pháp của e rất đơn giản là gắn cái hud hiển thị km/h lên kính, hud lại có thêm cảnh báo quá 80km/h bằng âm thanh nữa mà giá cũng k quá đắt nên là 1 option khuyên dùng của e cho các bác đi xe nhập Mỹ. Đi nhìn công vòng trong hay nhìn dặm rồi quy đổi mệt lắm, đang lái xe k nên để mất tập trung vì những cái k đáng này ạ.

Em cũng chưa đuợc lái cái xe nào mà có thể báo cho em biết chạy mấy cây số nữa thì hết xăng.
Còn cái xe đang chạy bây giờ, khi kim xăng chỉ đến vạch đỏ nếu em chỉ nhún từ từ chân ga để vượt mấy cái xe khác thì nó sẽ chạy được hơn gấp đôi số km nếu lúc đó em lại đuổi theo xe của mấy ông bạn!
Hầu như các xe đời mới có màn hình điện tử đa chức năng đều có chế độ báo này mà Cụ, xe Hàn có nhiều, tất nhiên là đo trung bình nên cũng chỉ chính xác tương đối thôi.