[Thảo luận] LƯU Ý 1 tí khi gửi xe ô tô ở trong tòa nhà VINCOM BÀ TRIỆU

ozzfan

Xe tải
Chia buồn gì cụ ơi. Bọn nó làm anh em mình giờ mong được gửi với giá đấy ấy chứ. Bãi xe dẹp hết rồi lấy đâu chỗ mà gửi xe. Không ngờ 4B ở VN cũng có cái ngày như thế này. Trời mưa, lạnh ngồi thì cũng oai phết đấy nhưng nghĩ đến cảnh dừng đỗ với gửi xe mà nẫu cả ruột.

right2368

Xe tải
Em cũng rút kinh nghiệm, chứ mọi lần nó nói bao nhiêu, em đưa bấy nhiêu :|

tdang1

Xe tăng
Ơ em tưởng máy bao nhiêu thì cái phiếu in ra đúng như thế chứ? Em chỉ kiểm tra cái phiếu nó in ra thôi thì có đúng không ạ?

Xaxaxa

Xe tải
Sao nó tính cụ như lào mà e ko hiểu nhỉ,em lần nào thấy Gấu nhà trả có 20khin thôi mà.

hotboyx

Xe hơi
gửi xe ở vincom bây giờ giá bao nhiêu các cụ nhỉ , đã giảm chưa ợ , hay vẫn 40k/ 2h ợ
với cụ nào biết cho e hỏi cái đường hông giữa 2 tòa tháp vincom , đường ngay cạnh thang máy lên rạp chiếu phim , e thấy nhiều xe oto đỗ ở đấy , ở đấy mình để xe đấy vào vincom đc k ợ , có bị thu tiền k :D

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Kụ căn giờ rồi cứ 40k x số block là ra tiền thôi, ngoài tầm tiền đó thì phang chết mẹ thằng an gian đi

qnh

Đi bộ
Bây giờ VINCOM là 20k/block 60 phút. Tăng gấp đôi lúc trước (20k/block 120 phút). Còn việc tính nhầm tiền thì mình cũng bị 1 lần (Vì bình thường nói bao nhiêu là mình trả luôn) nhưng giờ cứ trả tiền là mình hỏi vé. Hic, cho bọn nó chừa cái kiểu tính linh tinh đi.

beefburger

Xe tăng
Bác làm đúng nhưng xét đến tận cùng thì chỉ thoát được bác còn người khác sẽ chết tiếp, cái vấn đề ở đây là không loại được con mọt ra khỏi xã hội. Nếu là em thì không có sự dung tha, em muốn nó phải mất việc.

ozzfan

Xe tải
Bây giờ VINCOM là 20k/block 60 phút. Tăng gấp đôi lúc trước (20k/block 120 phút). Còn việc tính nhầm tiền thì mình cũng bị 1 lần (Vì bình thường nói bao nhiêu là mình trả luôn) nhưng giờ cứ trả tiền là mình hỏi vé. Hic, cho bọn nó chừa cái kiểu tính linh tinh đi.
Tăng gấp 4 so với lúc trước (trước là 10k/120 phút). Nhưng có thay đổi là 20k/60 phút thay vì 40k/120 phút. Về giá thì không thay đổi nhưng block được chia nhỏ ra để cụ nào vào dưới 60 phút thì chỉ phải trả 20k, không như trước đấy là 40k.

VuQuangHieu

Xe tải
Mọt vài chục chả đáng bao nhiêu nhưng gét cái kiểu làm ăn gian trá, vote cụ

lexusandbmw

Xe điện
E thường xuyên vào đây xem phim, nhưng hôm nay e mới phát hiện ra mấy chú bảo vệ dưới tầng hầm B2 ăn gian tiền đỗ xe ô tô. Mọi khi xem xong bộ phim đi ra, e chỉ phải trả khoảng 30 - 50 nghìn tiền đỗ xe, mà e cứ thấy bảo bao nhiêu là e đưa, cũng chẳng ngó vào cái máy tính trong đó có đúng số tiền đấy không ?

Hôm nay tự dưng thế nào, e bị máy chém lên đến tận 120 nghìn, bực mình e nhao ra khỏi xe nhìn vào máy tính tiền thì phát hiện ra có 80 nghìn. E yêu cầu gọi quản lý xuống làm rõ vụ việc thì chú bảo vệ lạy e tha cho chú ta, không thì chú ta mất việc. Thấy tội e bỏ qua, nhưng e chính thức xù tiền đỗ xe hôm nay cho bõ tức, chú bảo vệ cũng phải chấp nhận, coi như bị phạt.

E viết bài này để cảnh báo a e ofer hay vào vincom, mỗi khi đi ra nhớ nhìn đồng hồ tính tiền trong máy tính, chứ đừng có lười, ngồi trong xe thấy bảo bao tiền đưa luôn, kiểu gì cũng bị thu thêm ít tiền đấy.

báo cáo hết ạ
cụ báo cão lãnh đạo đi sẽ bị đuổi việc ngay

Juhuvn

Xe hơi
E thường xuyên vào đây xem phim, nhưng hôm nay e mới phát hiện ra mấy chú bảo vệ dưới tầng hầm B2 ăn gian tiền đỗ xe ô tô. Mọi khi xem xong bộ phim đi ra, e chỉ phải trả khoảng 30 - 50 nghìn tiền đỗ xe, mà e cứ thấy bảo bao nhiêu là e đưa, cũng chẳng ngó vào cái máy tính trong đó có đúng số tiền đấy không ?

Hôm nay tự dưng thế nào, e bị máy chém lên đến tận 120 nghìn, bực mình e nhao ra khỏi xe nhìn vào máy tính tiền thì phát hiện ra có 80 nghìn. E yêu cầu gọi quản lý xuống làm rõ vụ việc thì chú bảo vệ lạy e tha cho chú ta, không thì chú ta mất việc. Thấy tội e bỏ qua, nhưng e chính thức xù tiền đỗ xe hôm nay cho bõ tức, chú bảo vệ cũng phải chấp nhận, coi như bị phạt.

E viết bài này để cảnh báo a e ofer hay vào vincom, mỗi khi đi ra nhớ nhìn đồng hồ tính tiền trong máy tính, chứ đừng có lười, ngồi trong xe thấy bảo bao tiền đưa luôn, kiểu gì cũng bị thu thêm ít tiền đấy.

báo cáo hết ạ
Cháu ko đồng ý với cách xử lý của cụ. vì cụ tha cho nó có nghĩa là sẽ có cụ khác bị nó ăn chặn.

vam

Xe buýt
hồi tết em toàn qua picomall-Tây Sơn xem phim gửi xe miễn phí. Không biết giờ nó đã thu phí chưa? Vì mấy cái tầng hầm của nó đang hoàn thiện nên khá nhem nhuốc, sau đợt tết em chuyển sang 2 bánh lên vincomm xem cho sướng con mắt. :-B

TIT & KHOAI

Xe tải
chẳng riêng gì việc gửi xe ở vin của chủ thớt mà việc tính láo trên hóa đơn ở những chố khác như quán ăn, nhà hàng.... đều có. cũng chỉ tại cái tính sĩ diện của nhiều người khi thanh toán nói bao nhiêu trả bấy nhiêu để lợi dụng.

dinhthang

Xe máy

báo cáo hết ạ
Thằng cu em tham quá nên chết :)
nhưng mà hôm trước đọc ở đâu thấy bác nào bảo Vincom bây giờ block 2h/20k cơ mà nhỉ? bác xem phim gì mà 8 tiếng vậy?