Chi hội [Lưu trữ] Xế độp KCC #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

haivd

Xe buýt
Báo cáo các Cụ hôm nay vừa đi vừa về em độp được tròn 100 km, đeo bám cả chặng đội TDF lúc đi không bị rớt, lúc về đạp nhè nhàng cùng anh em KCC, mỗi tội lần đầu leo đèn Gióng nên em phải nghỉ 5', phải nói là leo dốc bằng ý chí chứ không bằng sức nữa, cực mệt nhưng ên đến đỉnh thì cực sướng, Chúc mừng Cụ Chíp 1 đỏ lên đỉnh :))

chip&moon

Xe tăng
Hôm nay đi vui, tuy nhiên đi cùng đội siêu nhân nên tác phong công nghiệp quá, bọn em đến nơi thì đội 1 đã leo tót lên đỉnh ngồi trà đá rồi.
Lần đầu ăn một cái dốc cao như thế quả thật là hơi quá sức.
Nhớ lời cụ Ẻn dặn, em về đĩa min và lip max ngay từ những mét đầu tiên và đi theo kiểu chữ Z.
Giời đất, leo được quãng 50 mét thì em ko thể thở đc bằng mũi nữa, bắp chân, cơ đùi cứng đơ, mồm há hốc, cổ họng khô khốc. Vòng tua chân đuối dần, đuối dần...
Hết đoạn dốc đầu tiên, đến đoạn bằng hơn, em quyết định vẫn giữ nguyên số, vẫn đi chữ chi để tranh thủ thở, nhất quyết ko dừng nghỉ, vì biết là dừng thì sẽ dừng luôn.
Bắt đầu đoạn thứ 2, vẫn chiến thuật cũ, em uốn ngoằn ngoèo từng mét một, ghét nhất là thỉnh thoảng có xe máy phi lên làm mình ko đi chữ Z đc, phải leo thẳng một đoạn để chờ nó đi qua.
Thấy Nam béo được điều xuống vớt xác :)
Tâm lý bỏ cuộc bắt đầu xuất hiện và sau đó gạt đi, mình cố nốt đoạn này.
Ý chí vẫn quyết leo nhưng bụng nghĩ, ***, không biết tim mình có chịu được ko nhỉ, nhớ có vận động viên xe đạp VN vác xe chạy về đích nên bị đột tử... kệ, cố tí nữa.
Cơ thể bắt đầu quen dần, nhịp thở ko bị rút như lúc đầu nữa, có thể kiểm soát được vòng đạp, lúc này mới ngó xuống đồng hồ, đang dao động khoảng 7-8-9kmh, tốt rồi, cứ kéo thế này vậy.
Thấy Nam béo xuống hốt xác lần 2, chắc thấy mặt em đỏ lựng nên động viên "Cố lên anh, sắp đến nơi rồi...", "Uh, ko cố đc anh sẽ nhờ chú :)"
Nhìn thấy bóng áo xanh mũ vàng đang kéo chữ chi, ai như cụ Hải, đúng rồi, chắc bị cụ Ẻn bỏ rơi :) Bò đến gần, chỉ nói được " Cố lên cụ" rồi còn phải thở. Cụ Hải dừng nghỉ, em lại kéo tiếp, nếu vẫn kéo được, quyết một đỏ xem sao...
Nốt đoạn dốc cuối, đã nghe tiếng người lao xao, oh yeah, sắp đến đích rồi, vậy là mình đã làm được, ý chí phấn khích, chân guồng mạnh hơn và leo tót lên chòi...
Sướng hết cả người :D

Đối với các cụ đạp lâu thì đền Gióng cũng đã là kỷ niệm.
Nhưng với em, sau gần 2 tháng đạp xe thì đây là một cố gắng lớn, và em thấy hài lòng :D

hanoien

Xe điện
Cụ Hải vô đối, chạy đường trường thì ăn đứt cụ Chip, nhưng leo dốc thì ai nhẹ hơn thì thắng
K biết có phải do cụ k chạy zic zac mà phải nghỉ lại k, chứ nhìn ảnh này thì cụ haivd chạy 1 thẳng lên nè

chip&moon

Xe tăng
Cụ Hải chấp em một cái balo 25 cưn hị hị :)

Orient Sea

Xe điện
hanoien nói:
Tay Nam béo bị là sao thế, công việc hốt xác cũng vất vả nhỉ :))

Chúc mừng các cụ đã chinh phục được dốc đền Gióng (b) Không thấy cụ nào tả cảnh đổ dốc nhỉ?

hanoien

Xe điện
Tài tử Hồng kông bên hông chợ Nhớn đây

2- Cũng vác xe như thật

cụ Chip oách nhất, leo 1 mạch, từ phía sau đột kích, chén luôn cụ Haivd

Cụ Lainv làm em tưởng leo oách nhất đội cơ đấy

chip&moon

Xe tăng
Orient Sea nói:

Chúc mừng các cụ đã chinh phục được dốc đền Gióng (b) Không thấy cụ nào tả cảnh đổ dốc nhỉ?
Nam Béo chuẩn bị để thi đấu Paragames cụ ạ.
Lúc xuống bọn em đổ dốc phê quá nên quên cả chụp ảnh :)
Hôm nay anh em bàn nhau, chờ cụ Naxinh và Huycm chạy ổn ổn một tí rồi đội độp nhà mình sẽ gặp lại ông Gióng lần nữa ạ.

haivd

Xe buýt

Lúc xuống phê lắm Cụ ạ, cả đoàn cử cụ Hud và cụ Nam béo phi oto xuống trước, dừng ở chỗ nào có cảnh đẹp để chụp cho đoàn cảnh thả dốc, nhưng đoàn phi nhanh quá, hai cụ chưa kịp rút máy đoàn đã phi vèo qua rồi. Trước khi xuống anh em đã dặn nhau phải kiểm soát tốc độ, không để quá 30 kph nhưng có lúc vẫn lên đến 48 kph. Gần 3 phút xuống đến chân núi.

haivd

Xe buýt
Lúc về cụ Chíp sợ em đạp 1 mình buồn nên bỏ oto đạp về cùng em, xuôi gió nên chiều về nhẹ nhàng hơn nhiều

hanoien

Xe điện
Lúc xuống phê lắm Cụ ạ, cả đoàn cử cụ Hud và cụ Nam béo phi oto xuống trước, dừng ở chỗ nào có cảnh đẹp để chụp cho đoàn cảnh thả dốc, nhưng đoàn phi nhanh quá, hai cụ chưa kịp rút máy đoàn đã phi vèo qua rồi. Trước khi xuống anh em đã dặn nhau phải kiểm soát tốc độ, không để quá 30 kph nhưng có lúc vẫn lên đến 48 kph. Gần 3 phút xuống đến chân núi.
E đổ đèo lên 61kmh, vượt cả ato đang xuống dốc, phê thật

lainv

Xe buýt
ak, lần sau e hứa sẽ leo 1 đỏ lên. Ko leo dốc đầu và dốc cuối nữa. Tại e sợ ko còn sức về đc nên e ko dám leo. Chứ cứ đánh võng thì chắc kiểu j cũng lên đc. Bị 2 dốc khó nhất là đoạn đầu và đoạn cua gấp. Dốc đầu là bị sốc thật, nhưng nếu vượt qua đc dốc đầu chắc sẽ đỡ sốc

dunghud

Xe tăng
Hôm nay e cũng muốn đạp, nhưng các cụ cứ bắt e làm huấn luyện viên kiêm xe dẫn đoàn để các cụ đi kg bị vướng ngoài ra còn núp gió, cụ Lain đi kg bằng hai cụ hai chip nhưng núp gió rất ghê, lần sau có huycm và nathing e kg làm HLV nữa mà đạp luôn. Mà chưa thấy cụ Huy mua xe nhỉ

Orient Sea

Xe điện
haivd nói:
hanoien nói:
E đổ đèo lên 61kmh, vượt cả ato đang xuống dốc, phê thật
Thích nhỉ. kiểm soát tốc độ lúc đổ dốc có khó khăn gì không các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng