Chi hội [Lưu trữ] Xế độp KCC #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoangTung76

Xe điện
hehe, cụ haivd đâu ồi, vào xác nhận phát em coi nào :D, hy vọng vợt được của cụ với rá tốt hơn vụ cụ hút cho cụ tùng cướp =))

Em khoái mấy con gấp vì khi đi đâu em có thể lẳng nó lên đằng sau, khá gọn ợ, và ổn hơn mấy con gấp lốp bé tí :)
Mục tiêu của em thì ko dám bon chen đua hay kill cụ nào roài, chỉ kill đc sức ỳ của em đã là quá thành công :))
Không nhanh lên lại lên cướp nốt đấy, đang đi tìm cho thằng cu bạn đây, nó cứ đòi xe của em, em ko cho bảo là xe anh bạn trên HN cho mượn, vì em nói xe có 5 củ nên nó máu :))

Orient Sea

Xe điện
Về xe, nếu cụ nào không định tham gia các CLB đua xe chuyên nghiệp hay bán chuyên nghiệp, hoặc không phải là đã có kỹ thuật, kinh nghiệm đạp xe cao cường thì đừng mua road.

Hãy hiểu MTB là loại xe thích hợp với tất cả đường xá, địa hình Việt Nam, nó đem lại cảm giác dễ chịu, thú vị cho người lái, trừ đối với trường hợp định dùng nó làm xe đua.

Đối với những trường hợp chỉ muốn có cái xe đẹp đi nhẹ nhàng thanh thoát trên đường trải thảm nhựa tốt vào mỗi buổi sáng hay buổi chiều thì có thể chọn dòng xe city.

Em là người lúc mới tìm hiểu thì cứ tưởng city, touring là thích hợp, ai dè tìm hiểu kỹ hơn mới vỡ ra những điều trên.

Để mua MTB, các cụ có thể thấy là, trừ với các xe cao cấp quá, còn thì phân ra làm 3 dải: 1. ~ 7 triệu, 2. ~ 14 triệu và 3. ~ 21 triệu.

Nên nhớ rằng giá khung xe (đều bằng nhôm) cho 3 loại trên không chênh nhau nhiều. Mọi chi phí tốn kém hơn đến gấp 2, gấp 3 như thế đều nằm ở các bộ phận chuyển động như trục giữa, trục trước, sau, vành, lốp, phanh và đặc biệt là bộ đĩa, líp và bộ đề - tốt hơn và nhẹ hơn.

Loại 1 thường là líp 7 tầng, loại 2 thường là líp 8 tầng, loại 3 có líp 9-10 tầng. Rõ ràng nếu người lái có kỹ thuật chuyển líp tốt thì đi một chiếc xe có nhiều tầng líp hơn sẽ dễ chịp hơn nhiều, cả theo nghĩa luyện tập (chẳng hạn anh ta sẽ chẳng phải cố sức 1 phút nào và luôn luôn nuốt trọn bài tập của mình 1 cách ngon lành).

Rốt lại, em nghĩ, tùy vào hầu bao gấu mở cho các cụ, các cụ có thể lựa chọn một chiếc MTB có phanh đĩa phù hợp. Và xe như thế nào cũng vẫn có thể giúp các cụ hoàn thành bài tập phù hợp. Trường hợp các cun muốn luôn dẫn đầu các cuộc hành quân thì lại là chuyện khác :)

laodatma

Xe điện
Em thì chắc chỉ làm 1 con city để 2 F1 đèo nhau đi học & tối em mượn chở gấu đi dạo mát quanh nhà thoai! =))

Về xe, nếu cụ nào không định tham gia các CLB đua xe chuyên nghiệp hay bán chuyên nghiệp, hoặc không phải là đã có kỹ thuật, kinh nghiệm đạp xe cao cường thì đừng mua road.

Hãy hiểu MTB là loại xe thích hợp với tất cả đường xá, địa hình Việt Nam, nó đem lại cảm giác dễ chịu, thú vị cho người lái, trừ đối với trường hợp định dùng nó làm xe đua.

Đối với những trường hợp chỉ muốn có cái xe đẹp đi nhẹ nhàng thanh thoát trên đường trải thảm nhựa tốt vào mỗi buổi sáng hay buổi chiều thì có thể chọn dòng xe city.

Em là người lúc mới tìm hiểu thì cứ tưởng city, touring là thích hợp, ai dè tìm hiểu kỹ hơn mới vỡ ra những điều trên.

Để mua MTB, các cụ có thể thấy là, trừ với các xe cao cấp quá, còn thì phân ra làm 3 dải: 1. ~ 7 triệu, 2. ~ 14 triệu và 3. ~ 21 triệu.

Nên nhớ rằng giá khung xe (đều bằng nhôm) cho 3 loại trên không chênh nhau nhiều. Mọi chi phí tốn kém hơn đến gấp 2, gấp 3 như thế đều nằm ở các bộ phận chuyển động như trục giữa, trục trước, sau, vành, lốp, phanh và đặc biệt là bộ đĩa, líp và bộ đề - tốt hơn và nhẹ hơn.

Loại 1 thường là líp 7 tầng, loại 2 thường là líp 8 tầng, loại 3 có líp 9-10 tầng. Rõ ràng nếu người lái có kỹ thuật chuyển líp tốt thì đi một chiếc xe có nhiều tầng líp hơn sẽ dễ chịp hơn nhiều, cả theo nghĩa luyện tập (chẳng hạn anh ta sẽ chẳng phải cố sức 1 phút nào và luôn luôn nuốt trọn bài tập của mình 1 cách ngon lành).

Rốt lại, em nghĩ, tùy vào hầu bao gấu mở cho các cụ, các cụ có thể lựa chọn một chiếc MTB có phanh đĩa phù hợp. Và xe như thế nào cũng vẫn có thể giúp các cụ hoàn thành bài tập phù hợp. Trường hợp các cun muốn luôn dẫn đầu các cuộc hành quân thì lại là chuyện khác :)

chip&moon

Xe tăng

nothinghd

Xe điện
Chả có cái điện thoại nào ngoài Note mới có thể viết được một bài dài thía lày khi đang nằm trên giường bệnh, vote cụ, vote Note!

P/s: Em cũng dùng Note :D
:P còn 1 yếu tố khác nữa cụ - đó là thời gian :)
Là cụ hoặc em, kể cả có cầm Note 2 hay ipad cũng chả đủ kiên nhẫn để gõ dài thế :P

chip&moon

Xe tăng
Mai cụ nào chạy cung Vincom nào.
Em có 2 chân rồi
Cụ Ẻn, VN Imation và Tuan508 thì chắc là chạy rồi.
Cụ Hảivd, cụ DũngHud thì sao?

dunghud

Xe tăng
Mai cụ nào chạy cung Vincom nào.
Em có 2 chân rồi
Cụ Ẻn, VN Imation và Tuan508 thì chắc là chạy rồi.
Cụ Hảivd, cụ DũngHud thì sao?
Sao cụ hỏi câu thừa thế nhỉ, em phải đi để các cụ núp gió chứ,còn chụp ảnh đưa FB,mấy giờ ,ở đâu nhỉ

Orient Sea

Xe điện
nothinghd nói:
:P còn 1 yếu tố khác nữa cụ - đó là thời gian :)
Là cụ hoặc em, kể cả có cầm Note 2 hay ipad cũng chả đủ kiên nhẫn để gõ dài thế :P
Cụ lói chỉ đúng về lí thuyết thôi ợ :) Em thì thừa thời gian cơ mà khắp mọi chỗ trên cơ thể nó ko cho em kiên nhẫn cụ ạ. Yếu tố khác ở đây chỉ là tình yêu của em với các cụ thôi đới :)) Thấy các cụ rục rịch mua xe nên phải nói ngay ko có ko kịp :D

nothinghd

Xe điện
Em thấy có thương lái rao bán Note1 2hand tầm 7.8tr, động lòng quá đi mất ^^

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Nghe sảng khoái, rạo rực quá. Chúc các cụ có một buổi sáng thật tuyệt :D
Cụ cố gắng khoảng tháng tới theo bọn e cung này nhé :D. Đi cung này mùi lúa chín, mùi hoa cỏ, mùi sương sớm mùa thu ngan ngát thích lắm

hanoien

Xe điện
Sao cụ hỏi câu thừa thế nhỉ, em phải đi để các cụ núp gió chứ,còn chụp ảnh đưa FB,mấy giờ ,ở đâu nhỉ
Cụ hỏi cụ haivd về đường xá nhé, 6h xuất phát từ bùng binh Tư Đình

haivd

Xe buýt
Oài, bây giờ em mới về, mai 5h20 xuất phát từ đầu Kim liên mới- Ô chợ dừa các Cụ nhé.

dunghud

Xe tăng
5h20 ở đầu kim liên mới ô chợ dừa ,đi về Hồ tây là mấy giờ các cụ nhỉ

haivd

Xe buýt
hehe, cụ haivd đâu ồi, vào xác nhận phát em coi nào :D, hy vọng vợt được của cụ với rá tốt hơn vụ cụ hút cho cụ tùng cướp =))

Em khoái mấy con gấp vì khi đi đâu em có thể lẳng nó lên đằng sau, khá gọn ợ, và ổn hơn mấy con gấp lốp bé tí :)
Mục tiêu của em thì ko dám bon chen đua hay kill cụ nào roài, chỉ kill đc sức ỳ của em đã là quá thành công :))
Mục tiêu quá chuẩn, CỤ chỉ cần khoảng 2 tuần là thắng được sức ỳ thôi, lúc đó trình nó sẽ tự lên, khoảng cách 20 km quá nhỏ, đảm bảo tối Cụ sẽ đạp qua nhà em rủ nhau lên Hồ tây trà đá. Mà chơi môn thể thao này sẽ ít rượu bia ngay.

haivd

Xe buýt
5h20 ở đầu kim liên mới ô chợ dừa ,đi về Hồ tây là mấy giờ các cụ nhỉ
Từ đầu KLM sang Tư đình khoảng 25', Tư đình về Hồ tây cũng khoảng bằng đấy. Còn nếu đi vòng theo đường đê thì em chưa đi nên k biết

dunghud

Xe tăng
okemai cụ đợi e,

hanoien

Xe điện
Đèn đóm, pha cốt bật sáng choang lên nhé.

dunghud

Xe tăng
lúc nãy mợ chín bên n4s rủ sáng mai đi đại lộ thăng long thiên đường bảo sơn, nhưng phải khất hôm khác vì em muốn xem đi vincom như nào, nghe tây đồn dốc cầu vinh tuy ghê lắm hở

haivd

Xe buýt
lúc nãy mợ chín bên n4s rủ sáng mai đi đại lộ thăng long thiên đường bảo sơn, nhưng phải khất hôm khác vì em muốn xem đi vincom như nào, nghe tây đồn dốc cầu vinh tuy ghê lắm hở
Đội N4S mai quy định k ai được vượt quá 27 kph để AE mới còn theo.
Cung Vincom có 4 dốc đấy nhé, k đến mức ghê gớm lắm đâu, chỉ hơi mệt tí thôi ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng