Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Tình hình là có 1 chú Gezt cùng CQ xin chết ngay 1 quả gương chống chói. Chân đế của nó y chang xe em. Tý em đưa cụ để cụ xử lý giúp nhé. Tks!

Ok cụ, tối thứ 3 cụ chạy qua nhà em em sẽ xử lý cho cụ cứng ngắc luôn nhá :)
@all: các cụ khác không nhanh chân xếp gạch mà họ nhag morning-gezt đến xin chết ở nhà cụ Beck vụ gương này "cháy hàng" là ráng chịu nhé! (b)

Carens_SX

Xe buýt
Em sợ đặt hàng 1 cái cụ Lí không đặt nên làm luôn cái đồ hịn này dùng đã
Hqua cafe có nhiều cụ bàn lùi quá, vì bảo gương tích hợp hay lỗi làm em cũng chột dạ#:-s
Ông bạn em chạy Forte có camera trên gương chiếu hậu cũng chỉ được khoảng 1 năm là hỏng, mà hình nó trắng xóa luôn. Lúc đấy trông còn ức chế hơn cả gương chống chói bằng cơm....

lainv

Xe buýt
Báo cáo các cụ là theo hướng dẫn của cụ rừng thì ý tưởng cụ Hindu đưa ra đã được xử lý. Mới các cụ cứ theo hướng đẫn của cụ rừng nhé (em đã chuột bạch rồi)
@ Cụ Laodatma : Chốt lại là bỏ không cắm dây nóng Gương vào cầu chì màu Xanh 15A, thứ 4 từ trên xuống Cột ngoài cùng bên trái. Và chuyển sang Cầu chì 10A màu đỏ, thứ 2 từ trên xuống Cột ngoài cùng bên trái. Đúng không cụ Laodatma

Chỉnh sửa cuối:

tuan508

Xe tải
lainv nói:
@ Cụ Laodatma : Chốt lại là bỏ không cắm dây nóng Gương vào cầu chì màu Xanh 15A, thứ 4 từ trên xuống Cột ngoài cùng bên trái. Và chuyển sang Cầu chì 10A màu đỏ, thứ 2 từ trên xuống Cột ngoài cùng bên trái. Đúng không cụ Laodatma
Mục đích của cụ là zì?

Nếu là bật gương cùng với khoá điện thì đấu dây nóng vào cầu chì thứ 4 từ trên xuống, cột ngoài cùng bên trái

Nếu là bật gương cùng công tắc đèn thì cắm dây nóng vào cầu chì thứ 7 từ trên xuống, cùng cột

Thế ợ :)

laodatma

Xe điện
Chuẩn luôn! xin lỗi các cụ vì hình đi mượn nên các cụ đọc kỹ cái dòng cuối cùng là hiểu ngay thôi mà! (b)

Mục đích của cụ là zì?

Nếu là bật gương cùng với khoá điện thì đấu dây nóng vào cầu chì thứ 4 từ trên xuống, cột ngoài cùng bên trái

Nếu là bật gương cùng công tắc đèn thì cắm dây nóng vào cầu chì thứ 7 từ trên xuống, cùng cột

nothinghd

Xe điện
Mục đích của cụ là zì?

Túm cái váy lại là dù có là hình thức cấp nguồn nào thì các cụ cũng phải nhớ bật nút nguồn trên gương ở ON khi đêm về ạ :D

Beck

Xe điện
Túm cái váy lại là dù có là hình thức cấp nguồn nào thì các cụ cũng phải nhớ bật nút nguồn trên gương ở ON khi đêm về ạ :D
Túm cái váy là cứ để cho nó auto đúng nghĩa cụ nhể :), nhắc lại với các cụ là trên gương nó có 1 mắt cảm biến để nhận biết ban ngày ban đêm đấy nhé, thế nên các cụ để cái này nó có việc mà làm. Chứ kô phải đợi các cụ biết là trời tối bật đèn nó mới hoạt động. :D.

Ở đây đang có 1 đề tài mới, các cụ cao tay xem sao nhé: dựa vào cái cảm biến ngày đêm này sẽ làm đc đèn pha auto??? :-?

Chỉnh sửa cuối:

hanoien

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tí, khi không bật AC on, nhưng điều chỉnh nhiệt độ thì quạt gió thổi ra vẫn theo nhiệt độ được điều chỉnh đúng k ạ? Nay em đi làm thấy ấm áp quá vì để 25 độ trong khi k bật AC, chiều về chỉnh xuống còn 22 thấy mát ngay.

carens2011

Xe tải
Túm cái váy là cứ để cho nó auto đúng nghĩa cụ nhể :), nhắc lại với các cụ là trên gương nó có 1 mắt cảm biến để nhận biết ban ngày ban đêm đấy nhé, thế nên các cụ để cái này nó có việc mà làm. Chứ kô phải đợi các cụ biết là trời tối bật đèn nó mới hoạt động. :D.

Ở đây đang có 1 đề tài mới, các cụ cao tay xem sao nhé: dựa vào cái cảm biến ngày đêm này sẽ làm đc đèn pha auto??? :-?
Cái cảm biến này có vẻ ko được nhạy lắm. Hay là do tấm ni nong đen che phía ngoài mà e tháy lúc nó có màu xanh lúc ko khi bị pha chíu vào ý nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

carens2011

Xe tải
Em tưởng khi đấu theo cách của cụ Beck thì cứ khởi động là nó sáng đèn trên gương chứ nhỉ. Dù cụ có tắt đèn trên gương thì lúc nào cụ đề máy là đèn trên gương lại bật.

laodatma

Xe điện
Thì từ hôm lắp đến giờ em chằng bào giờ sờ đến cái nút đó đâu cụ. Cứ để on (kể cả hồi cấp nguồn thì cầu chì Hot on) liên tục :D

laodatma

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em thì nếu chênh lệch bên ngoài với bên trong khoang 5 độ trở lên là điều hòa nó sẽ hoạt động tùy theo chênh lệc +/- Ví dụ như sáng nay nhiệt độ ngoài trời là 13-15 độ cụ để bên trong 25 độ thì nó xả hơi nóng là chuẩn :D

Các cụ cho em hỏi tí, khi không bật AC on, nhưng điều chỉnh nhiệt độ thì quạt gió thổi ra vẫn theo nhiệt độ được điều chỉnh đúng k ạ? Nay em đi làm thấy ấm áp quá vì để 25 độ trong khi k bật AC, chiều về chỉnh xuống còn 22 thấy mát ngay.

nothinghd

Xe điện
Em tưởng khi đấu theo cách của cụ Beck thì cứ khởi động là nó sáng đèn trên gương chứ nhỉ. Dù cụ có tắt đèn trên gương thì lúc nào cụ đề máy là đèn trên gương lại bật.
Híc, gương Auto, nhưng nó chưa đủ Smart để tự làm nốt cái việc bật on/off đâu cụ ạ. Nếu không thì nsx làm thêm cái nút power ở trên gương làm gì.

Em thì em giống cụ Ma, từ hôm lắp đến giờ lúc nào đèn trên gương cũng sáng xanh :P

carens2011

Xe tải
Híc, gương Auto, nhưng nó chưa đủ Smart để tự làm nốt cái việc bật on/off đâu cụ ạ. Nếu không thì nsx làm thêm cái nút power ở trên gương làm gì.

Em thì em giống cụ Ma, từ hôm lắp đến giờ lúc nào đèn trên gương cũng sáng xanh :P
Em thì vẫn nghĩ sao cái gương đó có tận những 5 dây, hay cụ Ma thử sms hỏi cự Rừng xem thía nào ;))

laodatma

Xe điện
Dạ! em cũng nghĩ đến cái vụ 5 dây nầy nhưng để phân tích được mấy đây còn lại chức năng là j thì chắc phải gửi 1 chiếc vào để cụ rừng mổ ra ngâm cứu :D Ngoài ra nếu có tín hiệu cấp ra để báo cái cảm biến ngày/đêm đã active thì cũng phải chế mạch cấy thêm để đóng mở công tắc đèn xe chủ động chứ không đơn giản là cắm dây lấy nguồn.

Đây là bài toàn dài hơi của hội kem roài (b)

Em thì vẫn nghĩ sao cái gương đó có tận những 5 dây, hay cụ Ma thử sms hỏi cự Rừng xem thía nào ;))

apsara

Xe máy
Các cụ cho e hỏi, Clip key của e ko thấy hoạt động được thì nguyên nhân tại sao, xin các cụ chỉ giáo dùm

laodatma

Xe điện
Flip or Clip? ở đây các cụ ấy chỉ có chìa khóa độ lại là flip key thôi cụ ah? nếu là flip key thì cụ thể không hoạt động được nó như thế nào cụ mô tả rõ thì ae mới giúp được ah!

Các cụ cho e hỏi, Clip key của e ko thấy hoạt động được thì nguyên nhân tại sao, xin các cụ chỉ giáo dùm

laodatma

Xe điện
Kính báo cáo các cụ là đã có thông tin từ cụ rừng hỗ trợ cho các cụ nào có nhu cầu độ gương cụ Beck cho mấy em Gezt nhé
Jungle
Bác nhớ lấy điện phía sau cầu chì nhé, lấy đồng hồ Volts ra đo là biết liền.

apsara

Xe máy
Sorry cụ laodatma là chìa khóa độ lại flip key, không mở hoặc khóa xe được cụ ợ

nothinghd

Xe điện
Sorry cụ laodatma là chìa khóa độ lại flip key, không mở hoặc khóa xe được cụ ợ
ớ, lỗi nầy giờ iem mới thấy đấy... cụ kiểm tra xem các tiếp điểm đã vào đúng chỗ chưa? xem pin còn đủ khỏe ko? (cục pin cụ có thể móc pin ở main máy tính để bàn nhét vào thử ạ)

Còn nếu như là tại...chìa cắm vào mà không mở hay khóa được thì cụ phải...gõ đầu ku thợ khóa :D

Bản chất vụ Flip key này chỉ là thay vỏ nhựa bên ngoài, ko đụng gì đến mạch mẽo nguyên bản của chìa zin mà cụ :)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng