Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Vợ 2 các cụ đã phải thay dây cu roa chưa? Nếu thay thì khoảng mấy vạn thì phải thay ạ? Kem nhà em mới có 4 vạn mà chuẩn bị phải thay lần 2 rồi ạ, mấy hôm nay nghe kêu rít rít rồi.
Em bị dính chưởng hồi 30k, ở kcc hình như có một số cụ còn dính sơm hơn. Tuy nhiên lần 2 thì chưa rõ đã có cụ nào chưa? Món kêu rít rít này theo một số cụ là có thể thao ra vệ sinh (mặt trong có thể dính các viên sỏi nhỏ) là hết đó cụ. :)

Catdontlove

Xe buýt
Em bị dính chưởng hồi 30k, ở kcc hình như có một số cụ còn dính sơm hơn. Tuy nhiên lần 2 thì chưa rõ đã có cụ nào chưa? Món kêu rít rít này theo một số cụ là có thể thao ra vệ sinh (mặt trong có thể dính các viên sỏi nhỏ) là hết đó cụ. :)
Em dính hồi 7k do bị mấy viên đá nhỏ chui vào rãnh của dây ạ.

nodoi

Xe tải
Sao xe em đi hơn 4 Vạn rồi mà vẫn chưa thấy gì nhỉ. Thôi để khi nào đứt hẳn thì thay :))

HoangTung76

Xe điện
Sao xe em đi hơn 4 Vạn rồi mà vẫn chưa thấy gì nhỉ. Thôi để khi nào đứt hẳn thì thay :))
Em cũng chưa thấy rít gì cả 4 vạn đến nơi rồi, nhưng chắc đợt này cũng thay thôi, vì lại thấy khi xe bò lên chậm hơi bị dật dật.

Orient Sea

Xe điện
Em cũng chưa thấy rít gì cả 4 vạn đến nơi rồi, nhưng chắc đợt này cũng thay thôi, vì lại thấy khi xe bò lên chậm hơi bị dật dật.
Chuyện xe đi chậm hơi giật giật thì liên quan gì đến giây cu roa đâu cụ :-o

vt_hoa

Xe tăng
Cụ Vũ Thị Hoa bị chém rồi, em cân bằng động + 1 miếng vá + đảo lốp =200K thôi, ở chỗ mà cụ giới thiệu cho em đấy :D
Thế à chán thật. Đây là tội cụ Ma vì xui em đưa vào đó có thể được miễn phí (chả hiểu quan hệ cụ Ma thế nào), làm xong gặp thằng Chủ (tên nó là Chủ, lấy thương hiệu Dân Chủ), bắt chân bắt tay nhận bạn bè vì biết nhau từ thuở lớp 10, chào hỏi tâm sự xong nộp tiền mới đưa xe ra khỏi xưởng được vì nó bẩu vừa đầu tư nâng cấp hết 4 tỷ bây giờ đang tranh thủ thu hồi vốn

laodatma

Xe điện
Sao lại tội của em? em chỉ nói có khả năng là được miễn phí vì có lần em nghe cụ kể là cái bọn Dân Chủ đới nó sát vách nhà cụ (lại còn học với nhau), hồi xây lại nhà & xưởng còn lẹm vào đất nhà cụ mà cụ bỏ qua mà!

Thế mà dám chém cụ thì thật bọn này vớ vỉn quá! KCC tẩy chay thằng Chủ này thôi! :D

Thế à chán thật. Đây là tội cụ Ma vì xui em đưa vào đó có thể được miễn phí (chả hiểu quan hệ cụ Ma thế nào), làm xong gặp thằng Chủ (tên nó là Chủ, lấy thương hiệu Dân Chủ), bắt chân bắt tay nhận bạn bè vì biết nhau từ thuở lớp 10, chào hỏi tâm sự xong nộp tiền mới đưa xe ra khỏi xưởng được vì nó bẩu vừa đầu tư nâng cấp hết 4 tỷ bây giờ đang tranh thủ thu hồi vốn

ngocanhpdc

Xe tăng
Sao lại tội của em? em chỉ nói có khả năng là được miễn phí vì có lần em nghe cụ kể là cái bọn Dân Chủ đới nó sát vách nhà cụ (lại còn học với nhau), hồi xây lại nhà & xưởng còn lẹm vào đất nhà cụ mà cụ bỏ qua mà!

Thế mà dám chém cụ thì thật bọn này vớ vỉn quá! KCC tẩy chay thằng Chủ này thôi! :D
Phương châm kinh doanh, càng quen càng chém đẹp :))

laodatma

Xe điện
Em dự là phải kiểm tra lại các vị trí của khóa cửa! Trước em cũng bị vụ tương tự (đi vào đưỡng xấu nghe cót két, đi đường đẹp lên tốc độ cao thì tiếng côt kéo công hưởng nghe ri ri rất khó chịu).Mang sang long biên các KTV bắt bệnh & cho chỉnh lại các ngoàm khóa cửa thì hết ngay. Cái bệnh này thi thoảng có thể lại tái phát thị lại qua chỉnh lại :D

Các cụ cao thủ giúp em cái vụ này với
Bệnh xe em giống hệt bệnh bác FOCUS này.
Đi xe mà nghe mấy cái kiểu này thấy bực thật
http://www.otosaigon.com/forum/%C3%94-t%C3%B4-Ford-Focus-ph%C3%A1t-ti%E1%BA%BFng-k%C3%AAu-k%C3%AC-qu%C3%A1i-m3569932-p2-print.aspx

lainv

Xe buýt
E lại nghe rõ tiếng kêu phát ra twf ghế chứ ko phải do cửa đâu cụ ợ

Orient Sea

Xe điện
lainv nói:
E lại nghe rõ tiếng kêu phát ra twf ghế chứ ko phải do cửa đâu cụ ợ
Em nhớ đã có vụ phát hiện tiếng kêu từ tựa đầu ghế phụ. Khi có người ngồi tựa đầu bên ghế phụ thù hết kêu. Chủ xe sau đó thò tay sang bên ghế phụ giữ tựa đầu thì cũng hết kêu. Cụ thử kiểm tra xem, theo cách tháo dần từng cái tựa đầu mà loại trừ.

lainv

Xe buýt
em cũng bị kêu đúng ghế phụ cụ Chánh ợ, nhưng cái ghế lái của em cũng chán em ngồi mà cử động thật mạnh thì rõ ràng nghe tiếng kêu của ghế, điều này e không rõ có phải do lò xo trong ghế bị làm sao không. Mà em thì vẫn nghi cái xe của em là Đặt bọc da hàng Hải chuyển ra, có Order thì anh ấy tháo bộ ghế ra bọc da vào nên có thể làm ẩu ở khâu nào đó

ngocanhpdc

Xe tăng
em cũng bị kêu đúng ghế phụ cụ Chánh ợ, nhưng cái ghế lái của em cũng chán em ngồi mà cử động thật mạnh thì rõ ràng nghe tiếng kêu của ghế, điều này e không rõ có phải do lò xo trong ghế bị làm sao không. Mà em thì vẫn nghi cái xe của em là Đặt bọc da hàng Hải chuyển ra, có Order thì anh ấy tháo bộ ghế ra bọc da vào nên có thể làm ẩu ở khâu nào đó
Cụ vào hãng bảo các chú ấy tháo hết ra rồi lắp lại xem sao :)

Trạng thái
Thớt đang đóng