Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Boytriton

Xe điện

Em cũng thay miễn phí cụ ạ, em còn sắp tèo em vòng bi tăng dây cô roa nữa, nhưng chưa có hàng, phải đợi cụ ạ.
@All: Cụ nào còn lọc gió điều hòa, để lại cho em 1 cái
Cụ lên CAP Nguyễn trung trực nhé, e để 2 cái chỗ ông phó phường:))

tomcute

Xe máy
Chào các cụ. Hôm trước đổ nước rửa kính cho xe, e thấy chuột vệ sinh ra nắp bình ắcquy và trông vỏ máy rất bẩn vì bụi đất bắn từ dưới lên. Các cụ cho e hỏi làm thể nào để hạn chế bẩn và ngăn chuột? Cám ơn các cụ

Beck

Xe điện
Chào các cụ. Hôm trước đổ nước rửa kính cho xe, e thấy chuột vệ sinh ra nắp bình ắcquy và trông vỏ máy rất bẩn vì bụi đất bắn từ dưới lên. Các cụ cho e hỏi làm thể nào để hạn chế bẩn và ngăn chuột? Cám ơn các cụ
Cụ đi rửa máy cho sạch sẽ, thơm tho đi, chuột sẽ kô lên nữa đâu ạ :-?

tomcute

Xe máy
Cụ cho e địa chỉ rửa máy và giá rổ nhé? Bạn e bảo chế miếng chắn ở dưới, không biết làm ở đâu? Mong các cụ chỉ bảo

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Vụ này nan giải đấy ạ, trước mắt thì cụ vệ sinh buồng máy, để dễ quan sát dây xem có bị chuột cắn không.
Tiếp đến, nếu có thể thì cụ thay đổi chỗ đỗ, rồi mua thử Băng Phiến treo vào xem sao.
Gì chứ dính dáng tới mấy lão Tí này thì mệt lắm :(

chip&moon

Xe tăng
Vụ anh Tý này thì tốn bao nhiêu giấy mực của OF rồi, túm lại là chưa có phương án nào hiệu quả cả.
Bản tính của chuột hay gặm linh tinh là do răng của chúng dài ra rất nhanh, ko gặm để cho răng mòn đi thì chúng đầy mồm răng mà chết.
Em đang nghiên cứu loại thức ăn có tác dụng hạn chế sự phát triển của răng chuột, sẽ đăng ký giải Nobel, các cụ chờ nhá :)

dunghud

Xe tăng
Trời mùa đông chuột hay chui vào máy cho ấm, đúng là chưa có PP nào hiệu quả chống chuột,nên e cũng tạm mua ít băng phiệt cục to cho vào để hạn chế thôi

Orient Sea

Xe điện
Trong Sài Gòn cụ 4runner đã dùng giải pháp cho là hiệu quả nhất là PHUN thuốc diệt mối vào khắp trong khoang máy, đảm bảo là chuột chui vào chỗ nào cũng gặp mùi thuốc!

vt_hoa

Xe tăng
Em treo 4 giỏ băng phiến quanh khoang máy mà cu Tý vưỡn vào coi xe em như cái toilet nhà nó nhưng em vẫn treo vì hy vọng xe mình có mùi khó ngửi thì chuột chạy sang xe bên cạnh, giải pháp của em là thường xuyên thay đổi chỗ đậu xe trong bãi, cả hàng quay đầu vào tường thì em quay đầu ra, kiểm tra thường xuyên và dùng nước rửa sạch các chất thải của chuột

huytung

Xe buýt
Khách của E dư một con lốp dự phòng (loại bé max 80km) Có cụ nào cần bổ sung k ạ? (Hải Phòng các Cụ nhóe)

Trạng thái
Thớt đang đóng