Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

HAICON

Xe điện
Mua cái motor thì chắc chắn giá rổ cực thấp ạ, em chơi kiểu mua hàng mẫu để sản xuất loạt cho mấu! Cứ làm 1 hộp độ trăm cái chắc giá cũng chỉ bằng mua 1 bộ của TH là cùng ;)).... Vấn đề là ngứa nghề nên em cho chế lại cả cổ góp cùng chổi than luôn cho nó mấu ợ... Mua cái chổi than to về rồi cho lên máy để cắt ra cái loại bé tý dùng kính lúp mới thấy đc mới khoái...
Đắp thêm nhựa chịu nhiệt cho cổ góp, đang đợi khô để gia công lại ợ!

@ cụ Ma: em chỉ sợ mỗi cái mô tơ nó tèo thôi, chứ còn bộ bánh vít trục vít trục vít chỗ này dự là 10 năm ko thể hỏng đc ạ, mà nếu có hỏng thì trong nhà em đủ đồ để chế ba cái này ngon ạ! ;))
Em cũng chế mô tơ rồi nhưng chỉ đc nửa năm lại tèo. Chuẩn nhất vẫn là thay cả cụm mô tơ nó mới bền.
4 năm tèo mô tơ
Thêm vài tháng đứt cáp
Rồi có cụ cũng giống e và cụ lý
Chui ra chui vào =))

Libor

Xe điện
Em cũng chế mô tơ rồi nhưng chỉ đc nửa năm lại tèo. Chuẩn nhất vẫn là thay cả cụm mô tơ nó mới bền.
4 năm tèo mô tơ
Thêm vài tháng đứt cáp
Rồi có cụ cũng giống e và cụ lý
Chui ra chui vào =))
Chế loại khác vào thì cũng được, em ra chợ nhòm thấy 1 loại giống y chang về kích thước kể cả cái trục mô tơ dài ngoằng...nhưng là đồ cũ, vả lại không biết điện áp, công xuất và tốc độ nó như thế nào và quan trọng phần dây điện vào nó khác hẳn nên em không mua (10k/cái) :)). cái này em kiểm tra thì mô tơ không sao chỉ hỏng đúng cổ góp và chổi than ạ! Em cứ cho chế tạo lại lắp chơi, còn mua mới được thì tính sau ạ. :)

HAICON

Xe điện
Chế loại khác vào thì cũng được, em ra chợ nhòm thấy 1 loại giống y chang về kích thước kể cả cái trục mô tơ dài ngoằng...nhưng là đồ cũ, vả lại không biết điện áp, công xuất và tốc độ nó như thế nào và quan trọng phần dây điện vào nó khác hẳn nên em không mua (10k/cái) :)). cái này em kiểm tra thì mô tơ không sao chỉ hỏng đúng cổ góp và chổi than ạ! Em cứ cho chế tạo lại lắp chơi, còn mua mới được thì tính sau ạ. :)
Cụ cứ lưu tâm vấn đề này cho ae nếu cụ còn đi xe cà rem. Hôm nọ cụ Longvu nhắc cụ đấy

Libor

Xe điện
Báo cáo các cụ là sau một hồi loay hoay thì em cũng chế xong bộ cổ góp với chổi than của động cơ chốt cửa ạ... mất 1h lắp lại mọi chuyện đâu vào đấy ngay... từ giờ cụ nào hỏng món này chỉ cần qua em rồi tự ngồi mà tháo và sửa lấy là xong ạ! Chốt cửa này em dự là sẽ bền đến lúc hỏng lại ạ! :)) Trong khi chờ đợi đám mô tơ vè thì phương án tự làm lấy này là tối ưu nhất ạ! Làm tý clip đề mô cho các cụ xem trước ợ:

[video=youtube;O48KXW-NTZ4]http://www.youtube.com/watch?v=O48KXW-NTZ4[/video]

laodatma

Xe điện
Báo cáo các cụ là sau một hồi loay hoay thì em cũng chế xong bộ cổ góp với chổi than của động cơ chốt cửa ạ... mất 1h lắp lại mọi chuyện đâu vào đấy ngay... từ giờ cụ nào hỏng món này chỉ cần qua em rồi tự ngồi mà tháo và sửa lấy là xong ạ! Chốt cửa này em dự là sẽ bền đến lúc hỏng lại ạ! :)) Trong khi chờ đợi đám mô tơ vè thì phương án tự làm lấy này là tối ưu nhất ạ! Làm tý clip đề mô cho các cụ xem trước ợ:

Trên cả tuyệt vời, kính cụ 3 ly luôn & tăng cụ em mèo để ru cụ ngủ =))

Libor

Xe điện
Em tý ngã ngửa với nhà cụ Ma, nhìn mãi chả biết em mèo nào... mãi mới dám nhìn đến chỗ có em mèo! :)) :)) há há!

Beck

Xe điện

Đen cái là của em nó lại hỏng trước của cụ chứ kô là đỡ tốn mớ thóc roài :(

Boytriton

Xe điện
Cụ Ní tài vãi hud!

Orient Sea

Xe điện
Muốn rót rượu mồ cụ Lý và cả cụ Ma mà hổng được.
Iem yên roài, có gì cứ xách xe đến thăm cụ Lý thoai :D

xmen

Xe buýt
Quái nhỉ, em vodka cụ Lý mà sao không được, cụ Lý khéo tay quá

laodatma

Xe điện
Chiều CN vừa rồi em rỗi việc lôi cái bình clearview sót lại ra dùng nốt cho cái kính lái, show hàng chút cái hiệu ứng lá sen sáng nay (vụ này nếu chạy >50km mà mưa to hơn thì nước trôi tuồn tuột khỏi gạt luôn) =))
[YOUTUBE]N0DIzvwSDWQ[/YOUTUBE]
Loại clearview em dùng là phun lên kính rồi dùng miếng mút xoa đều hơi vất vả tý. Tốt nhất thì nên dùng hẳn loại Aquapel thi công sẽ đơn giản hơn nhiều & quan trọng nhất là độ bền (tụi mẽo dùng món này rất nhiều & confirm có tác dụng trong 6 tháng :-bd). Mời các cụ xem vụ thi công cái món Glass Water Repellent TREATMENTS xem có phê không nhé! :D
[YOUTUBE]GkLUmYUmU-A[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]bupKWg6AhCg[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Boytriton

Xe điện
Cứ chỗ nào có ông Ma em té, theo ông ý có mà hết ngày, tính em lại hay bắt chước ko lại gần đc.

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Chiều CN vừa rồi em rỗi việc lôi cái bình clearview sót lại ra dùng nốt cho cái kính lái, show hàng chút cái hiệu ứng lá sen sáng nay (vụ này nếu chạy >50km mà mưa to hơn thì nước trôi tuồn tuột khỏi gạt luôn) =))
Vụ này cứ 1 tháng em lại lôi ra lau 1 lần :)) Mỗi lần lau coi như tập thể dục luôn =))
Em đang tính lau cho cả gương và kính cửa sổ, không biết có nên không cụ nhỉ ?
Cứ chỗ nào có ông Ma em té, theo ông ý có mà hết ngày, tính em lại hay bắt chước ko lại gần đc.
Chết thật, cụ lại có cái tính xấu là hay bắt chước giống em à ;))

laodatma

Xe điện
Vụ này cứ 1 tháng em lại lôi ra lau 1 lần :)) Mỗi lần lau coi như tập thể dục luôn =))
Em đang tính lau cho cả gương và kính cửa sổ, không biết có nên không cụ nhỉ ?
Ngoài kính lái thì 2 tai & 2 kính cửa trước cũng nên bôi liền một thể đi trời mưa đỡ khó chịu hẳn đó cụ! :)

Orient Sea

Xe điện
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=N0DIzvwSDWQ">YouTube Link</a>
Loại clearview em dùng là phun lên kính rồi dùng miếng mút xoa đều hơi vất vả tý. Tốt nhất thì nên dùng hẳn loại Aquapel thi công sẽ đơn giản hơn nhiều & quan trọng nhất là độ bền (tụi mẽo dùng món này rất nhiều & confirm có tác dụng trong 6 tháng :-bd). Mời các cụ xem vụ thi công cái món Glass Water Repellent TREATMENTS xem có phê không nhé! :D
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=GkLUmYUmU-A">YouTube Link</a>
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=bupKWg6AhCg">YouTube Link</a>
Cái này đi trời mưa to chắc sướng lắm. Vất vả tí lúc thực hiện nhưng sướng lúc đi. Có điều hiệu quả ko biết dược bao lâu hả cụ?

laodatma

Xe điện
Vâng, nhình hạt nước trôi vèo vèo phê lắm ạ! Như cái loại hiện em đang dùng thì khoảng 2 tháng còn loại Aquapel mà tụi mẽo hay xài thì bọn nó confirm là 6 tháng. Em cũng đang tính thử cái loại của mẽo kia xem thế nào (ít nhất vụ thi công thì nhàn nhã hơn rất nhiều) :D
Cái này đi trời mưa to chắc sướng lắm. Vất vả tí lúc thực hiện nhưng sướng lúc đi. Có điều hiệu quả ko biết dược bao lâu hả cụ?

nothinghd

Xe điện
Em đã cầm 2 miếng độn mông made by mợ Quẹt; sáng t7 này em mang vào KGP lắp, có cụ nào đánh đu với em ko :)

laodatma

Xe điện
Mụ qua nhà mợ ấy lấy à? thế mà em k biết để nhờ lấy luôn mai đi làm bù đánh đu với mụ dưới KGP :D
Em đã cầm 2 miếng độn mông made by mợ Quẹt; sáng t7 này em mang vào KGP lắp, có cụ nào đánh đu với em ko :)

ca_ce

Xe tăng
sang LB đi, anh sang đó lắp cùng cái sensor rồi rủ mấy cụ nữa thăm cụ morning, Ẻn.,,,

nothinghd

Xe điện
Mụ qua nhà mợ ấy lấy à? thế mà em k biết để nhờ lấy luôn mai đi làm bù đánh đu với mụ dưới KGP :D
cụ nhờ thím beck khiêng hộ đê... hôm qua em cũng nhờ thím ấy mà :)

sang LB đi, anh sang đó lắp cùng cái sensor rồi rủ mấy cụ nữa thăm cụ morning, Ẻn.,,,
Xa lém, mà sensor thì KGP cũng có, việc gì phải sang tự KLB cho xa hả cụ. Mà tụi em dụ cụ ẻn từ bên hội độp tới hội xe mà có bao giờ rủ đc cụ ấy qua trong phố chơi đâu ;;); làm ở KGP xong chuồn về nhà cụ Huycm xuống hầm nấu rượu ngô còn khoái hơn ý :D

Trạng thái
Thớt đang đóng