Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

chip&moon

Xe tăng
Ăc qui tầm 3-4 năm, nếu cụ đi ít, ac qui không được sạc no thường xuyên thì thọ ít hơn.
Lốp tầm 4-5vạn ạ, hoặc đến khi thủng nhiều quá, hoặc có bầu đột xuất, hoặc thấy ồn không chấp nhận đc.

Em dự thế :D

laodatma

Xe điện
Lốp thì còn có thông số km đi được, acquy thì còn tùy thuộc tần suất cụ có hay phải đề máy hay không, độ đọt hệ thống điện gì thêm không. Tuy nhiên thì tầm 4 năm trở ra là mấy thứ đó nó sẽ đòi tiền các cụ hết ấy mà! :D
Thông thường bao nhiêu km thì phải thay acqui và lốp các cụ nhỉ?

adonis

Xe buýt
Vâng vậy là chúng nó sắp đòi tiền em rồi, tks các cụ đã chỉ bảo

Lốp thì còn có thông số km đi được, acquy thì còn tùy thuộc tần suất cụ có hay phải đề máy hay không, độ đọt hệ thống điện gì thêm không. Tuy nhiên thì tầm 4 năm trở ra là mấy thứ đó nó sẽ đòi tiền các cụ hết ấy mà! :D

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Ăc qui tầm 3-4 năm, nếu cụ đi ít, ac qui không được sạc no thường xuyên thì thọ ít hơn.
Lốp tầm 4-5vạn ạ, hoặc đến khi thủng nhiều quá, hoặc có bầu đột xuất, hoặc thấy ồn không chấp nhận đc.

Em dự thế :D
Tiện thể các cụ cho em hỏi lốp xe mấy tháng bơm 1 lần, ac qui thì bao lâu sạc 1 phát ạ ?

Orient Sea

Xe điện
Tuxedoxmun nói:
Tiện thể các cụ cho em hỏi lốp xe mấy tháng bơm 1 lần, ac qui thì bao lâu sạc 1 phát ạ ?
Lốp thì 12 tháng bơm 1 lần, acqui thì 36 tháng sạc 1 lần. Nếu chưa đến 12 tháng đã xẹp, phải bơm thì lốp ấy phải thay ngay. Tương tự như thế với acqui cụ ạ :))

chip&moon

Xe tăng
Orient Sea nói:
Lốp thì 12 tháng bơm 1 lần, acqui thì 36 tháng sạc 1 lần. Nếu chưa đến 12 tháng đã xẹp, phải bơm thì lốp ấy phải thay ngay. Tương tự như thế với acqui cụ ạ :))
Cụ Sea nói là phải chuẩn rồi, cho em xin chân đồng nát mua lốp với acqui thay ra của cụ nhá :D

Quạt

Xe điện
Cụ hỏi câu này làm em tý sặc. Lốp bọn em có bơm TPMS hỗ trợ còn ắc quy thì có Scangau báo cáo để sạc ạ :))

HoangTung76

Xe điện
Cụ Sea nói là phải chuẩn rồi, cho em xin chân đồng nát mua lốp với acqui thay ra của cụ nhá :D
Cụ hỏi câu này làm em tý sặc. Lốp bọn em có bơm TPMS hỗ trợ còn ắc quy thì có Scangau báo cáo để sạc ạ :))
Khổ thân cụ Mun ặp phải thần gió rồi, lốp thì khi nào non hoặc cụ mua thiết bị đo áp suất lốp bằng cơm ( cụ ra cửa hàng nội thất ô tô hoặc vào Metro đầy ) rồi xem thông số áp suất của lốp do nhà sản xuất dán ở chỗ mép cánh cụ bên lái đó, dưới số đó thì phải bơm bổ xung, nếu có xèng nưa thì mua bộ cảm biến áp xuất lốp bên thớt độ cụ Ledtech đang khuyến mãi giá 4,2 củ đấy, cụ đặt thông số rồi khi nào non dưới mức cho phép thì cụ phải bơm bổ sung vào nhé.
Khi nào có con mèo nhớ bán cho em 1 con và KM cho em 1 con nhá.

HAICON

Xe điện
Tềnh hềnh là em có cái Bipat cùi bắp 7 in, hôm qua lục trong đống đồ ra thấy em nó, để không cũng phí. em muốn chế nó thành cái màn hình Vd: màn cho Cam lùi, Cam hành trình, GPS chỉ dẫn đường có được không ạ.

Bên hông nó bố trí có: chân sạc, USB, chân kết nối cáp, giắc tai nghe

cụ nào biết về chế loại này xin chỉ cho em được không ạ.

laodatma

Xe điện
Tềnh hềnh là em có cái Bipat cùi bắp 7 in, hôm qua lục trong đống đồ ra thấy em nó, để không cũng phí. em muốn chế nó thành cái màn hình Vd: màn cho Cam lùi, Cam hành trình, GPS chỉ dẫn đường có được không ạ.

Món này hình như có khe cắm sim, hỗ trợ wifi chạy os androi. May ra cụ có thể tận dụng để có map dẫn đường thôi. Các món làm display cho cam thì móm luôn vì nó làm quái j có cổng v-in :)

ngocanhpdc

Xe tăng
Món này hình như có khe cắm sim, hỗ trợ wifi chạy os androi. May ra cụ có thể tận dụng để có map dẫn đường thôi. Các món làm display cho cam thì móm luôn vì nó làm quái j có cổng v-in :)
Thì chế thêm cho nó cái cổng :)

HAICON

Xe điện
Vậy thì em lại ném nó về vị trí cũ, nó chả có chỗ cắm sim. Ko có lỗ AV, có oai phai nhưng sóng đâu mà bắt.

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com

Con này thì chỉ lắp lên làm màn hình xem film được thôi cụ ạ, trước em định làm 2 con ở ghế cho người ngồi sau xem kiểu tự chọn :))

Khổ thân cụ Mun ặp phải thần gió rồi, lốp thì khi nào non hoặc cụ mua thiết bị đo áp suất lốp bằng cơm ( cụ ra cửa hàng nội thất ô tô hoặc vào Metro đầy ) rồi xem thông số áp suất của lốp do nhà sản xuất dán ở chỗ mép cánh cụ bên lái đó, dưới số đó thì phải bơm bổ xung, nếu có xèng nưa thì mua bộ cảm biến áp xuất lốp bên thớt độ cụ Ledtech đang khuyến mãi giá 4,2 củ đấy, cụ đặt thông số rồi khi nào non dưới mức cho phép thì cụ phải bơm bổ sung vào nhé.
Khi nào có con mèo nhớ bán cho em 1 con và KM cho em 1 con nhá.
Ý em là trong điều kiện bình thường thì bao lâu thì phải kiểm tra lốp vs ắc quy mà các cụ chém em kinh quá :-ss

nothinghd

Xe điện
Lốp tầm 1-1.5 tháng cụ check 1 lần.
Ắc quy trong vòng 2.5 năm ko phải xoắn.

Như vậy cụ an tâm chưa?

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Lốp tầm 1-1.5 tháng cụ check 1 lần.
Ắc quy trong vòng 2.5 năm ko phải xoắn.

Như vậy cụ an tâm chưa?
Vâng, cảm ơn cụ ạ, tại gần nhà có cái gara ,thi thoảng đi vào gara làm cái này cái nọ toàn tiện thể nhờ mấy anh em kiểm tra rồi bơm lốp luôn nên chẳng bao giờ biết :">

Cloudless

Xe tải
Vâng, cảm ơn cụ ạ, tại gần nhà có cái gara ,thi thoảng đi vào gara làm cái này cái nọ toàn tiện thể nhờ mấy anh em kiểm tra rồi bơm lốp luôn nên chẳng bao giờ biết :">
Lúc nào cụ đi rửa xe thì bảo anh em thợ kiểm tra thêm lốp, thiếu thì bơm thêm. Còn ắc quy thì nghĩ ngợi làm giè cho nó mệt :))

hahuyson

Xe tải
Báo cáo các cụ xe của em bảo hiểm thân vỏ xắp hết hạn. Trước em mua của PVI, nay muốn đổi sang hãng khác vì PVI ko Liên kết với Kia GP và Long Biên.
Theo các cụ thì nên mua của hãng nào.
Tiêu Chí ngon bổ rẻ ạ.

HAICON

Xe điện
Báo cáo các cụ xe của em bảo hiểm thân vỏ xắp hết hạn. Trước em mua của PVI, nay muốn đổi sang hãng khác vì PVI ko Liên kết với Kia GP và Long Biên.
Tiêu Chí ngon bổ rẻ ạ.
Gà về chuồng kìa cụ Tùng bệu ơi, lùa nhanh ko chay mất :))

Orient Sea

Xe điện
hahuyson nói:
Tiêu Chí ngon bổ rẻ ạ.
Nhắn SMS cho cụ về Sinh nhật KCC chả thấy cụ giả nhời. Có việc thì cụ mới cần KCC xong rồi thì lại lặn, cũng sướng cụ nhẩy!

HAICON

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng