Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Quạt

Xe điện
4 cái lỗ nó nằm dưới nắp che của máy có chứ DOHC Cụ nhá, đúng là tháo con này phải có cái tròng thật dài mới xỏ vào được ợ,
Em vừa thay 4 con NGK Iridium ở TH Long Biên xong, cảm giác chạy hơi mượt 1 tí ợ
EM thay lâu rồi thấy chả khác cái quái gì cả =))

laodatma

Xe điện
Thay bugi xong chạy có khác đấy mụ (nếu trước đó bugi cũ đã kém, có lằn đỏ lên phần sứ như của mụ Na). Còn nếu cùng bugi mới tinh thì e rằng loại 45k NGK với idirium hơn 200k or siêu bugi bosh 4 chấu hơn 400k cũng khó mà nhận biết nổi cái sự khác nhau! :D Nhiều khi cái sự sung sướng vì trang bị được món đồ cao cấp hơn cho v2 mình (như em hồi thay bugi mụ Na cứ ấm ức với em vì hôm em thay a Hải lại có loại platium trong khi lúc mụ ấy thay thì không có) nó lấn át mọi cảm giá khác nên cũng cho cảm giác xe chạy mượt hơn nhiều! =))
EM thay lâu rồi thấy chả khác cái quái gì cả =))

Chỉnh sửa cuối:

Quạt

Xe điện
Thay bugi xong chạy có khác đấy mụ (nếu trước đó bugi cũ đã kém, có lằn đỏ lên phần sứ như của mụ Na). Còn nếu cùng bugi mới tinh thì e rằng loại 45k NGK với idirium hơn 200k or siêu bugi bosh 4 chấu hơn 400k cũng khó mà nhận biết nổi cái sự khác nhau! :D Nhiều khi cái sự sung sướng vì trang bị được món đồ cao cấp hơn cho v2 mình (như em hồi thay bugi mụ Na cứ ấm ức với em vì hôm em thay a Hải lại có loại platium trong khi lúc mụ ấy thay thì không có) nó lấn át mọi cảm giá khác nên cũng cho cảm giác xe chạy mượt hơn nhiều! =))
Khú khú em thay hem mất tiền ấy mừ :D 4 cái nến cũ của xe được ủn cho em Musso của văn phòng =)) nên tội gì hem thay :D

Quạt

Xe điện
Thím này trộm hết đồ của con Mút xôi à? :-? Show cái gương chống chói cụ cướp của em nó xem nào :D
Không nhằn được mới đau chứ :(( cụ lại nhắc đến nỗi đau của em :((

Quạt

Xe điện
Không giúp được cụ ạ vì em Musso đã ra đi vào tay người khác nhanh qua làm em không kịp thịt con gương chiếu hậu đóa :D

chip&moon

Xe tăng
Cái bơm điện của em hiện bị vỡ mất cái tẩu cắm vào ổ châm thuốc lá.
Có cụ nào biết bán cái đó ở đâu không ợ?
Hoặc cụ nào thừa cho em xin ợ :D

laodatma

Xe điện
Vụ này e rằng khó! Tốt nhất cụ kiếm lấy 2 cái kẹp cá sấu loại bé để chế kẹp trực tiếp vào acquy là nhanh nhất! :)

huycm

Xe tăng
Không cụ nào có thì cụ chạy lên chợ giời có mà đầy, cụ thích mua bao nhiêu cũng có rẻ bèo vì nó chỉ là cái vỏ nhựa thôi mà cụ.

ca_ce

Xe tăng
em cũng bị như cụ, nếu cụ mua được ở đâu thì mau hộ em luôn chú ý không dùng cái tẩu dùng cho charge điện thoại để chế lại đâu nhé, em chế rồi nhưng nhựa và tiếp điểm tồi quá không dùng được

laodatma

Xe điện
Vậy em mới bẩu các cụ chế lại kẹp trực tiếp vô acquy cho nó lành! :D
em cũng bị như cụ, nếu cụ mua được ở đâu thì mau hộ em luôn chú ý không dùng cái tẩu dùng cho charge điện thoại để chế lại đâu nhé, em chế rồi nhưng nhựa và tiếp điểm tồi quá không dùng được

ca_ce

Xe tăng
Vậy em mới bẩu các cụ chế lại kẹp trực tiếp vô acquy cho nó lành! :D
Yes, cách đơn gian nhất nhưng lại phải nối thêm dây cho nó đủ dài cũng bất tiện, hôm trc triển lãm oto thấy có bán riêng cái tẩu đó nhưng lúc đó chưa hỏng bây giờ không nhớ là bọn nào bán, cụ chip thử đánh võng qua mấy thằng bán phụ kiện xem sao nhé
@Cu Jungle: Cụ xem trong Sg có không chứ ngoài HN có vẻ ít , nếu có nhờ cụ mua hộ

Chỉnh sửa cuối:

chip&moon

Xe tăng
Trước chả mấy khi dùng nên em kệ *** nó.
Giờ cần để bơm xe đạp nên chả lẽ cứ lật nắp capo lên suốt thì cũng bất tiện (capo của em lại chưa lắp thụt như một số cụ :D ).
Em cũng nghĩ là chợ giời có nhưng nhà xa quá, lại chả biết bán ở khu nào :(

HAICON

Xe điện
Hỏi ông gúc gồ

adonis

Xe buýt
Cụ HAICON ở chỗ nào ở TH ạ, cuối tuần này em về TH lúc nào rảnh cafe đc ko ạ? Nếu đc cụ cho em cái số cầm chân

dunghud

Xe tăng
cái tẩu nhà dylan có

HAICON

Xe điện
Cụ HAICON ở chỗ nào ở TH ạ, cuối tuần này em về TH lúc nào rảnh cafe đc ko ạ? Nếu đc cụ cho em cái số cầm chân
Dạ. véo cằm cụ về TH. Em ở ngay TP. Cụ về alo cho em. Hôm nay cụ hanoien cũng về TH hẹn cụ ý rồi mà ko thấy cụ ấy alo gì :(. Cũng định làm cốc cafe với cụ ý mà lo đc.

nothinghd

Xe điện
Trước chả mấy khi dùng nên em kệ *** nó.
Giờ cần để bơm xe đạp nên chả lẽ cứ lật nắp capo lên suốt thì cũng bất tiện (capo của em lại chưa lắp thụt như một số cụ :D ).
Em cũng nghĩ là chợ giời có nhưng nhà xa quá, lại chả biết bán ở khu nào :(
Em còn đầu tẩu. dùng đc nếu thay cầu chì to hơn. Đi độp em mang cho cụ nếu cụ quan tâm :)

Trạng thái
Thớt đang đóng