Hải Phòng [Lưu trữ] OF - Hải Phòng - Địa chỉ các chỗ ăn chơi nhảy múa sáng trưa chiều tối

Trạng thái
Thớt đang đóng

Queen_hp

Xe buýt
Thi thoảng XX lại tổ chức "xơi" món này tại Lều Vịt, mỗi ông xx chỉ được định lượng có 1kg/ông với 1 đơn vị cồn thui.
Chơi ở đây nài cụ...Bi-a tẹt ga...:(|)

quyhp79

Xe đạp
Các cụ mở thớt các địa chỉ ăn chơi.
Nhưng em chỉ thấy các địa chỉ ăn, thế còn địa chỉ... "chơi" đâuuuuu ạ?????????
ối giời ơi. Nhất chí với kụ thôi. Đi ăn thì toàn nơi cố định mà, chẳng nhé ăn ở hàng bán rong. Còn choi thì thưa với các kụ thì toàn hàng di động thôi. hay đáo để

aq79

Xe container
Các cụ mở thớt các địa chỉ ăn chơi.
Nhưng em chỉ thấy các địa chỉ ăn, thế còn địa chỉ... "chơi" đâuuuuu ạ?????????
ăn cũng là 1 thú chơi rồi đấy cụ ạ, mà lẽ dĩ nhiên ăn xong lại phải chơi thì nó mới chuyển hóa nhanh đc ạ.

quyhp79

Xe đạp
bi h ăn được nhìu chứ choi được bao nhiều. Muốn chơi được nhiều thứ có khi ở đầu vườn trẻ là nhiều nhất. Đủ loại luôn

siena_one

Đi bộ
Các kụ phí nhời, sao không alo cho em, em chỉ chỗ xxx cho ... chuẩn không cần chỉnh đâu nhờ b-)

cu_3333

Xe buýt
chỗ ăn thì các cụ phải nói ra, nhưng chỗ chơi các cụ mà nói thì toi ah, gấu mự vĩ đại mà tìm thấy có mà OFF luôn.em nói có đúng không các bác nhỉ.
em cũng sợ gấu nhà em lém.hiccccc

aq79

Xe container
chỗ ăn thì các cụ phải nói ra, nhưng chỗ chơi các cụ mà nói thì toi ah, gấu mự vĩ đại mà tìm thấy có mà OFF luôn.em nói có đúng không các bác nhỉ.
em cũng sợ gấu nhà em lém.hiccccc
cụ sợ còn nói ra đc, e sợ mà đếch dám nói ra cơ ạ.

siena_one

Đi bộ
He he, chỉ ở đây là gặp em em chỉ cho
Chứ phọt hết ra đây có mà bỏ *** ...

tvh2002dz

Đi bộ
E xin Mod/Min mở thêm cái thớt chả mới mẻ này để Pà con OF HP chia sẻ niềm vui (với e thì là niềm đam mê) về "công tác" ăn sáng ở địa bàn Hải Phòng nhỏ bé. Mục đích để chia sẻ các địa điểm, các quán ăn, thúng hay mẹt đều ok cả, miễn là có các tiêu chí Ngon, bổ, rẻ và ....đỗ được xe (nếu đói quá thì chả cần tiêu chí qué nào hết, cốt no cái bụng là hạnh phúc rồi). Đề nghị các Kụ/Mợ bổ sung và update rồi lên list cho những người ham ăn uống, ọp ẹp như e được mở rộng tầm mắt. Ke ke

@: e mở hàng luôn (e thích nhất thịt bò): Quán thứ 2 bên trái ngõ Lê Quýnh đi từ ngoài đường Điện Biên phủ vào (bên cạnh là Bảo Việt Hải phòng), có món Bít tết tổng hợp rất ngon.

Còn tiếp.....

Kính Mời....
iêm chỉ biết quán vịt nướng trong đó :">

HHN

Xe hơi
Kangoora viết
E xin Mod/Min mở thêm cái thớt chả mới mẻ này để Pà con OF HP chia sẻ niềm vui (với e thì là niềm đam mê) về "công tác" ăn sáng ở địa bàn Hải Phòng nhỏ bé. Mục đích để chia sẻ các địa điểm, các quán ăn, thúng hay mẹt đều ok cả, miễn là có các tiêu chí Ngon, bổ, rẻ và ....đỗ được xe (nếu đói quá thì chả cần tiêu chí qué nào hết, cốt no cái bụng là hạnh phúc rồi). Đề nghị các Kụ/Mợ bổ sung và update rồi lên list cho những người ham ăn uống, ọp ẹp như e được mở rộng tầm mắt. Ke ke

@: e mở hàng luôn (e thích nhất thịt bò): Quán thứ 2 bên trái ngõ Lê Quýnh đi từ ngoài đường Điện Biên phủ vào (bên cạnh là Bảo Việt Hải phòng), có món Bít tết tổng hợp rất ngon.

Còn tiếp.....

Kính Mời....
Em trước đây cũng hay ăn trong ngõ này, nhưng giờ đỗ xe không tiện lắm, giờ thì hay măm nhất ở quán 18 Lý Tự Trọng, gần như sáng nào cũng ở đó :D hai chị em nhà đó vừa bán cafe vừa bún gà bún bò bún thang, còn em thì bún cá, nhưng bún cá hay hết sớm lắm, em ngủ dậy muộn hay măm bún gà thôi ở đó cũng thấy ngon, chỗ đỗ xe thuận tiện, cafe cũng được, chủ yếu là cũng tiện đường đi làm, lại gần chỗ thằng bạn ngồi buôn cho tiện :D quán thứ hai là bún ngan cay chỗ ngã 5, hoặc bún ngan chỗ đầu đường đà nẵng gần phố biển cũng ngon nhưng không có chỗ đậu xe :( thi thoảng thêm chỗ 12 Văn cao hăocj số 7 Lý Tụ Trọng Carmen đấy ạ :D

Kangoora

Xe tăng
Em trước đây cũng hay ăn trong ngõ này, nhưng giờ đỗ xe không tiện lắm, giờ thì hay măm nhất ở quán 18 Lý Tự Trọng, gần như sáng nào cũng ở đó :D hai chị em nhà đó vừa bán cafe vừa bún gà bún bò bún thang, còn em thì bún cá, nhưng bún cá hay hết sớm lắm, em ngủ dậy muộn hay măm bún gà thôi ở đó cũng thấy ngon, chỗ đỗ xe thuận tiện, cafe cũng được, chủ yếu là cũng tiện đường đi làm, lại gần chỗ thằng bạn ngồi buôn cho tiện :D quán thứ hai là bún ngan cay chỗ ngã 5, hoặc bún ngan chỗ đầu đường đà nẵng gần phố biển cũng ngon nhưng không có chỗ đậu xe :( thi thoảng thêm chỗ 12 Văn cao hăocj số 7 Lý Tụ Trọng Carmen đấy ạ :D
Mợ này tinh thần ăn uống cũng phong phú đáo để. Mợ có thể tham dự vài buổi ọp ẹp cùng XX xem thế nào nhé.
E đang đề xuất chiều nay làm tí XX tại quán Lục lâm thảo khấu, mời Mợ có mẹt đúng giờ nhé.

HHN

Xe hơi
Mợ này tinh thần ăn uống cũng phong phú đáo để. Mợ có thể tham dự vài buổi ọp ẹp cùng XX xem thế nào nhé.
E đang đề xuất chiều nay làm tí XX tại quán Lục lâm thảo khấu, mời Mợ có mẹt đúng giờ nhé.
Tiếc quá hôm qua lỡ mất buổi găp mặt các cụ, chiều qua có việc ra ngoài sớm không kịp đọc bài của các cụ, về nhà ông anh vợ lại rủ RTC thế là làm ít về nhà nhậu, vừa mua về đến nhà thì có cụ alo ra Lê Hồng Phong hic hic, thôi hẹn các cụ lần sau ạ :D

cu_3333

Xe buýt
KHaaaa, tình hình là em mới khai thác được một nét văn hóa kô bị đụng hàng khi các bác tiếp khách vãng lai về HP.(chỉ về ăn thui nhé còn khoản khác thì em chịu).
Nhất quyết là để khách nhớ đến HP các cụ nhớ cho khách ăn 3 món sau.(địa chỉ không rõ ràng cho lắm-nhưng dễ tìm)
1- Bánh đa cua (Hà Lội bây giờ ăn theo rùi nhưng địa chỉ này em chỉ thì là nhứt) Ở đường LÊ LỢI đối diện công an phường Lê Lợi.
2- Bún tôm: Đường Lương Khánh Thiện (Đầu Ngã 6 đi về chưa đến lối rẽ Trần Bình Trọng)
3- Bánh đa cua bể (Đây là món kô thể làm ngon bằng của BÀ CỤ - CẦU ĐẤT)
Chỉ cần 3 món trên thui là khách của các cụ sẽ nhớ HP rõ hơn.
Có gì các cụ cứ góp ý cho em né.....

Ken_hp

Xe buýt
KHaaaa, tình hình là em mới khai thác được một nét văn hóa kô bị đụng hàng khi các bác tiếp khách vãng lai về HP.(chỉ về ăn thui nhé còn khoản khác thì em chịu).
Nhất quyết là để khách nhớ đến HP các cụ nhớ cho khách ăn 3 món sau.(địa chỉ không rõ ràng cho lắm-nhưng dễ tìm)
1- Bánh đa cua (Hà Lội bây giờ ăn theo rùi nhưng địa chỉ này em chỉ thì là nhứt) Ở đường LÊ LỢI đối diện công an phường Lê Lợi.
2- Bún tôm: Đường Lương Khánh Thiện (Đầu Ngã 6 đi về chưa đến lối rẽ Trần Bình Trọng)
Trong 3 chỗ Kụ đưa ra thì em thấy có 2 chỗ không ổn. Em thề :-bd

aq79

Xe container
E nghĩ là món để du khách nhớ HP nhất là món ..............gì ở Đồ sơn đó.

saphia1115

Xe buýt
Ghẹ này có 6.000 đ/kg mà mợ chưa được ăn à!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng