Hải Phòng [Lưu trữ] Nơi Chăm sóc vợ 2 tại Hải Phòng: Chuột bạch ký.

Trạng thái
Thớt đang đóng

huyviethp

Xe tải
Cụ mua được xe rồi ợ? Có phải 87.23 mua của a Thực không?
Đúng rồi cụ, sao cụ biết thế? Em tìm gần tháng trời không đc cuối cùng lại phải lấy của ông ấy, hôm nào cafe giao lưu tý cụ nhở.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanm3

Xe tải
em thấy ở hải phòng chẳng đc cái chỗ nào. trên tinh thần toàn chộp giật. làm cái gì cũng ko yên tâm. nói một đằng làm một nẻo, đồ dạc phụ tùng lởm khởm. nói chung cái độ chuyên nghiệp cực kì thiếu.

Tuanm3

Xe tải
Em muốn phun chống ồn gầm cho xe,có cụ nào đã làm rồi cho e xin vài ý kiến ah,giá cả,hiệu quả,điạ chỉ ah
chống ồn ! em đã chuột bạch trên con M3 của em. như các bác đã nói tâm lý phần nhiều chống ồn phần ít nhưng có một cái là giúp cho tôn cửa thêm phần chắc chắn.
theo em các vật liệu chống ồn có thương hiệu đều đc các nhà nghiên cứu và phát triển của họ nghiên cứu và chế tạo có hiệu quả nhưng vấn về sử dụng hiệu quả hay ko thì lại do thợ vịt của mình làm. rất dễ thấy là cắt bước làm ẩu.... dẫn đến thường là anh em ko thấy hiệu quả. em ko biết thợ trên hn thế nào chứ hp thì chán kinh khủng. em đã nghiên cứu mấy trang nước ngoài thấy
1 riêng sàn xe họ làm 2 lớp 1 lớp putin nhựa đường gì đó mà anh em vẫn thấy. lớp thứ 2 như kiểu Cao su non và đa số là thợ ko làm cái này. nhiều cụ làm xong thấy ù cũng chính là thiếu cái này.
2 phần ngăn giữa khoang máy và bên trong xe thợ mình bỏ luôn vì ko tháo đc dời hết taplo ra.
3 cánh cửa cũng làm 1 lớp và bỏ lớp cao su non.
trên đây là 3 bứoc thường thấy còn cề phun chống ôn gầm xe theo em ko cải thiện đc tiếng ồn mà chỉ cải thiện đc chống han gỉ.
tóm lại các cụ có điều kiện cứ làm nó giúp cho tôn thêm phần chắc chắn quan trọng 4 cánh cửa cải thiện tiếng đóng cửa rất tõ ràng. 80%. giảm tiếng ồn 10%

ad1088

Xe buýt
Đang có hướng dẫn chăm sóc xe KiA ở showroom kia có cụ nào đi ko ạ?

datgh

Xe đạp
xe kia Morning của e mấy hôm nay đi thấy hơi bị đuối ga, đi về máy có vẻ nóng hơn bình thường, các kụ cho hỏi gara nào ở HP uy tín để e đem xe đi kiểm tra ah, cảm ơn các kụ ^^

tellme

Xe tăng
chống ồn ! em đã chuột bạch trên con M3 của em. như các bác đã nói tâm lý phần nhiều chống ồn phần ít nhưng có một cái là giúp cho tôn cửa thêm phần chắc chắn.
theo em các vật liệu chống ồn có thương hiệu đều đc các nhà nghiên cứu và phát triển của họ nghiên cứu và chế tạo có hiệu quả nhưng vấn về sử dụng hiệu quả hay ko thì lại do thợ vịt của mình làm. rất dễ thấy là cắt bước làm ẩu.... dẫn đến thường là anh em ko thấy hiệu quả. em ko biết thợ trên hn thế nào chứ hp thì chán kinh khủng. em đã nghiên cứu mấy trang nước ngoài thấy
1 riêng sàn xe họ làm 2 lớp 1 lớp putin nhựa đường gì đó mà anh em vẫn thấy. lớp thứ 2 như kiểu Cao su non và đa số là thợ ko làm cái này. nhiều cụ làm xong thấy ù cũng chính là thiếu cái này.
2 phần ngăn giữa khoang máy và bên trong xe thợ mình bỏ luôn vì ko tháo đc dời hết taplo ra.
3 cánh cửa cũng làm 1 lớp và bỏ lớp cao su non.
trên đây là 3 bứoc thường thấy còn cề phun chống ôn gầm xe theo em ko cải thiện đc tiếng ồn mà chỉ cải thiện đc chống han gỉ.
tóm lại các cụ có điều kiện cứ làm nó giúp cho tôn thêm phần chắc chắn quan trọng 4 cánh cửa cải thiện tiếng đóng cửa rất tõ ràng. 80%. giảm tiếng ồn 10%
Em cũng dại dột đi làm chống ồn và sàn giả da cụ ạ.
Em làm chỗ Sơn Lâm.
Kết quả: chả giảm được tí ồn nào. Phía khoang máy k0 làm được vì k0 tháo được tap lô.
Thợ của Sơn lâm còn k0 tháo được cả tay nắm cần số của xe em nữa (Em làm mấy năm rồi, hi vọng thợ đó giờ khá hơn)
Lắp sàn giả da làm em mất hết các miếng đậy bi lông chân ghế.

Khuyến mãi thêm ca bô, tay nắm cần số, nhựa trong xe bị cậy nham nhở, trần xe thì có mấy vết tay.
Em sơn lại cái đầu xe ở đó mà mất đúng 7 ngày, từ chủ nhật đến thứ 7. Chiều tối thứ 7 đành phải lấy xe chưa được đánh bóng về. Hôm sau về quê ra ngắm xe quyết định cho ra Huy Hoàng sơn lại.
Từ đó em cấm có dám bén mảng đến Sơn lâm =))

Tuanm3

Xe tải
xe kia Morning của e mấy hôm nay đi thấy hơi bị đuối ga, đi về máy có vẻ nóng hơn bình thường, các kụ cho hỏi gara nào ở HP uy tín để e đem xe đi kiểm tra ah, cảm ơn các kụ ^^
trc hết cụ vào thớt kia post bài chờ sự tư vấn rồi cụ cho vào hãng xem tình hình sao. dù sao thì hãng nó cũng đc hỗ trợ đầy đủ vấn đề bắt đúng bệnh.

Tuanm3

Xe tải
Em cũng dại dột đi làm chống ồn và sàn giả da cụ ạ.
Em làm chỗ Sơn Lâm.
Kết quả: chả giảm được tí ồn nào. Phía khoang máy k0 làm được vì k0 tháo được tap lô.
Thợ của Sơn lâm còn k0 tháo được cả tay nắm cần số của xe em nữa (Em làm mấy năm rồi, hi vọng thợ đó giờ khá hơn)
Lắp sàn giả da làm em mất hết các miếng đậy bi lông chân ghế.

Khuyến mãi thêm ca bô, tay nắm cần số, nhựa trong xe bị cậy nham nhở, trần xe thì có mấy vết tay.
Em sơn lại cái đầu xe ở đó mà mất đúng 7 ngày, từ chủ nhật đến thứ 7. Chiều tối thứ 7 đành phải lấy xe chưa được đánh bóng về. Hôm sau về quê ra ngắm xe quyết định cho ra Huy Hoàng sơn lại.
Từ đó em cấm có dám bén mảng đến Sơn lâm =))
chúc mừng cụ đã có một trải nghiêm. nói chung ở hp dịch cụ chán lắm.

Tuanm3

Xe tải
Cái này hay, nên làm, nó giữ cho trần ko bị ám mùi và bẩn do vết tay nhưng cơ mà em lại không biết. Để mai em hỏi cho bác

leanhtuanhp

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi là Lac CDX có thể lắp cái cần chuyển số lên volăng như Altis đời mới bây giờ ko ạ?e hay dùng chế độ số tay khi đi nên thấy nó cũng tiện...

Tuanm3

Xe tải
Vướng víu lắm cụ ạ. Em đang muốn tháo nó ra đây. Xe em chẳng dùng đến số tay ko biết là có thể dùng làm nút ấn cho còi xe đc ko nhi. Mà ở hp ngoài chỗ lạch tray ngõ đồng tâm căn chỉnh độ chụm thì còn ở đâu làm nữa ko các cụ

datgh

Xe đạp
Gara ngõ Đồng Tâm làm có tốt k các kụ, em nghe có người giới thiệu mà chưa mang xe qua đó lần nào

Tuanm3

Xe tải
Gara ngõ Đồng Tâm làm có tốt k các kụ, em nghe có người giới thiệu mà chưa mang xe qua đó lần nào
ko biết cụ làm gì nên em ko biết trả lời tốt hay ko tốt. cái em chắc chắn là giá cả ở đó lởm khởm, đắt lòi. mỗi khách phát 1 giá. em câm độ chụm trc con mazda 1.6 400k. hôm qua mang con genesis cân chụm giá 500k. hỏi tăng giá ah thì đc bảo máy 2.0 nên giá đắt hơn. thằng bạn em mang con gandis 2.4 vào cân 300k hic. hỏi bộ cam tiến y như cụ hdcam đang bán trên này 1.1tr cụ hdcam bán 600k. hỏi giá sao đắt thế thì đc trả lời với thái độ giá chỉ như vậy thui mua thì mua ko mua thì thui làm em ngượng hết cả mặt. hp thì chỉ có mỗi chỗ đó có cân độ chum theo em biết. còn nếu các dịch vụ khác thì còn rất nhiều nơi để làm

Trạng thái
Thớt đang đóng