Chi hội [Lưu trữ]Những bản tin và lời bình luận "hot" sau ngày sinh nhật lần thứ 1 của LPC!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

tetsu

Xe tăng
Hôm nay mình diễu binh cùng với bạn Triều Tiên.
Sớt thử các bạn ý diễu binh diễu hành trông khác mình quá

phaocoi

Xe điện
Hôm nay mình diễu binh cùng với bạn Triều Tiên.
Sớt thử các bạn ý diễu binh diễu hành trông khác mình quá
tâm trạng chung cả thôi cụ....PR rõ hoành......để xem tối màn pháo hoa có ra cái hồn j k?

Kho

Xe điện

tetsu

Xe tăng
tâm trạng chung cả thôi cụ....PR rõ hoành......để xem tối màn pháo hoa có ra cái hồn j k?
Gom hết 28 điểm bắn để bù 2 công nổ hôm nọ cho Mỹ Đình. Chắc cũng nhiều pháo. Mỗi tội kiểu râu ông cằm bà thì không biết có ra gì không.
Xấu vẫn có lý do vì miền Trung nên không lỡ bắn đẹp mà:))

Kho

Xe điện
Bùm...hết rùi còn đâu mà bắn,e dự tối nay bắn pháo thăng thiên của Bình Đà.....hehe

Kho

Xe điện
Đêm qua đưa f1 đi tập chung qua HK,BĐ thấy đồng baò ta háo hức quá nằm la liệt trờ xem duyệt binh mà mềnh cũng thấy háo hức k kém về nhà ứ ngủ đc...cuối cùng thià....con gián quá

ducan

Xe tăng
xem xong thấy chuối thật , chạ biết nói thế nào nữa

ducan

Xe tăng
lếu mựa sáng nay dậy rõ sớm , đi ăn sáng thấy bà con nườm nượp lê bộ trên đường Hòang Hoa Thám ra Lăng , nhà cháu cũng gọi bọn trẻ chuẩn bị thật nhanh rồi tấp tểnh đèo nhau bằng xe máy mon men ra quảng trường Ba Đình , đến đầu Bách thảo đã bị chặn , rẽ xuống Ngọc Hà đến gần Bảo tàng HCM cũng chặn nốt , hỏi mấy chú lính gác thì họ bảo cấm tiệt các cụ ạ , không cho dân nào mon men ra nớ hết , bụng bảo dạ may mà mềnh đi xe máy , quay đầu về thấy bà con lũ lượt lếch thếch đi bộ ra mà thấy tội , về nhà vớ cái rì mốt bật tivi lên dòm xem nó hoành dư lào (cùng giờ diễu hành đang có phân hạng món F1 nhà cháu yêu thích , bỏ tất để nom duyệt binh ná)........thất bại thê thảm các cụ nhể

Chỉnh sửa cuối:

KoThich

Xe buýt
Không có pháo hoa chán quá

giaophuong

Xe điện
Đi như vậy,bộ đội đé nào mà chả đi được,thế mà kêu tập mất những 2 tháng,rồi thương quá,ngất nhiều quá...Quân sv chiều nào cũng phải tập,mất gần tháng trời,rồi mệt lả,rồi đường xa ,nghe đâu 10k một buổi mà là tiền mồm,vì bảo là đây là nhiệm vụ chính trị...hehe,dân ta yêu nước kinh.

tetsu

Xe tăng
Đi như vậy,bộ đội đé nào mà chả đi được,thế mà kêu tập mất những 2 tháng,rồi thương quá,ngất nhiều quá...Quân sv chiều nào cũng phải tập,mất gần tháng trời,rồi mệt lả,rồi đường xa ,nghe đâu 10k một buổi mà là tiền mồm,vì bảo là đây là nhiệm vụ chính trị...hehe,dân ta yêu nước kinh.
10T/người/3 tháng tập đới cụ.
Em thấy các báo tung hê, dân tình nô nức (như mấy cm trong mấy báo đấy) kinh lắm. Hay các cụ với em yêu cầu cao quá nên dễ vỡ mộng nhể

ducan

Xe tăng
các cụ xem thủ ...âm tinh thần này
nguồn vnexpress

Tôi đã khóc vì Hà Nội
Tôi là một người con của Hà Nội, xa quê cũng đã lâu khi được xem những hình ảnh này thật sự trong lòng tôi rất xúc động. Rồi đến khi nghe bài hát: Hà Nội - Một trái tim hồng - tôi đã không thể cầm lòng được và đã khóc. Thực sự đối với Hà Nội thật không thể nào quên. Hà Nội luôn trong trái tim tôi.
( THIENNGA )

Tuyệt vời
Sau khi xem xong những bức ảnh trên, cảm thấy thật là tự hào cho dân tộc VN. Chính tại đây mói thể hiện được sự oai phong, dũng mãnh của dân tộc nói chung, của lực lượng vũ trang, quân đội và cảnh sát nói riêng. Binh chủng khoẻ mạnh, tinh nhuệ, nhanh nhẹn, cơ bắp. Theo tôi thấy thì chẳng mấy chốc nữa thôi, chúng ta sẽ sánh vai Mỹ, Nga ... Quá tuyệt vời...
( Nicholas Vương )

Yêu Hà Nội
Lòng yêu nước dâng trào, hồi hộp, háo hức theo từng bước chân, rất hiếm khi có được cảm xúc này, yêu Hà Nội quá !
( Hạnh )

Niềm vui của người ngoại tỉnh
Em đã lên Hà Nội từ vài ngày trước nhưng vì hôm nay quá đông nên em chỉ xem được những hình ảnh này qua ti vi nhà trọ bên cạnh, tuy không là người Hà Nội nhưng cũng thấy lòng mình rạo rực trước ngày đại lễ của thủ đô!
( Vũ Thị Tuyền )

Mãi tự hào là người VIỆT NAM
Mãi tự hào là người Việt Nam. Việt Nam mãi mãi trong tim tôi
( Trần Anh Son )

Rất ấn tượng
Rất đẹp và ấn tượng
( Trần Công Mạnh )

Thật hoành tráng!
Thật tiếc khi tôi không có điều kiện ra thăm Hà Nội trong dịp lễ lịch sử này, nhưng xem qua internet tôi cảm nhận được rằng, đây là thời khắc lịch sử của dân tộc Việt Nam. Chúng ta đã có thể sánh vai với các cường quốc trên thế giới và tôi tự hào mình là người Việt Nam!
( Hồng Trọng Thịnh )

Muốn khóc khi được nhìn thấy đại lễ
5 năm nay mình xa Hà Nội! Năm nay 1000 năm mình thấy nhớ Hà Nội quá, nhìn những hình ảnh này mình đã khóc lúc nào không biết! Ông bà ơi! Bố mẹ ơi! Hà Nội ơi, con nhớ quá!
( Nguyễn Anh Tú )

Tự hào là người Việt Nam
Mình không có cơ hội ra Hà Nội đợt này nhưng khi xem tivi trực tiếp tại nhà, mình vẫn rất tự hào là con dân Việt Nam. Tôi yêu Việt Nam
( trần nhật )

Sẽ không bao giờ quên
Tôi là người tham gia trực tiếp trong lễ diễu binh lần này, Hà Nội thật đẹp, sẽ là kỷ niệm làm tôi nhớ nhất trong cuộc đời mình
( Đặng văn Việt )

Vui và tự hào vì mình là người Việt Nam
Tuy minh không có điều kiện ra Hà Nội xem ngày đại lễ nhưng mình vẫn vui và hạnh phúc vì biết rằng mình là người VIỆT NAM.

( nguyễn quang Thi )

Chỉnh sửa cuối:

tetsu

Xe tăng
Cái này em pót bên Cà fe, pết vào đây bình cho vui:
Em đang ngồi nghĩ lại xem đọng lại trong em là cái gì sau buổi diễu hành. Tẻ nhạt và không khác mấy với diễu hành Hội Khỏe Phù Đổng với đại hổi TDTT tổ chức ở các Tỉnh.
Nghĩ mãi thấy đập đi đập lại trong đầu là xe biểu trưng cho khối doanh nhân doanh nghiệp gì đấy trong đoàn diễu hành. Chỉ là tiểu tiết nhưng chả hiểu sao em chỉ nhớ mỗi thế.
Lấy hình tượng là tượng Thánh Gióng. Không hiểu cái ông có trách nhiệm lo cái biểu trưng này có sợ bị Thánh vật không mà duyệt cái tượng Thánh như thế.
Em xin lỗi chứ em thấy như phỉ báng Thánh thần ý. Ngô nghê, hài hước.
Hình như mặt tượng được chế từ cái mặt nạ chú Tễu, chú Cuội hay sao ý (cái mặt nạ mà mặt sưng sưng múa lân ý). Thân nhỏ mặt to, các cụ cứ thử tưởng tượng xem.
Em đang cố tìm thử nhưng chưa kiếm được ảnh. Có cụ nào chụp được thì cho em xem lại mới.

bvhadelpiero

Xe lăn
cộc...cộc....Cụ mở cho e cái cửa e vaò ngủ với.....e vừa đi Bão Đêm mừng Đại Lễ về xong.....phù ......mệt quá....hehe các Cụ đừng nghĩ e tệ nạn thía nhé...khổ cái thân e h này phải dậy đưa f1 đi tập chung hát mừng Đại Lễ....
F1 mà lại hát vào lúc 3h sáng à, đời nèo ông tin, ông lại vớ vỉn roài, cẩn thận đới ná, bom nó không nổ nhưng mình ... thì ... :))

bvhadelpiero

Xe lăn
Trùng trùng quân đi như sóng,lấp lánh hàng lê sáng ngời ..Đấy là em nằm trên giường nghe đài hàng xóm hát như thế.Have a nice day to all LAC.
:)) Humnay CỤ giáo lại nói tiếng ngoại quốc kìa các CỤ ơi, tự nhiên lại máu kinh :P

bvhadelpiero

Xe lăn
Chào ngày mới các cụ.
Em vừa xem diễu binh xong. Cảm giác chắc cũng giống các cụ..(:|
Diễu binh mà không có tăng,giáp với tên lửa thì mất hết hào khí các cụ nhỉ.
Thành phố hòa bình thì vẫn phải biểu diễn sức mạnh chứ. 1000 năm mới biểu diễn 1 lần.
Xem diễu binh xong thường người ta phải thấy tự hào lắm, em thú thực là thấy buồn buồn. Thấy VN mình nhỏ bé và yếu quá.
Khổ thân đồng bào cả nước đổ về Thủ đô thức đêm xếp chỗ.
Em xin lỗi hơi tâm trạng tý ạ.
haha, hum nay chỉ vì cái vụ nè mừ iem thắng độ 1 chầu nhậu buổi trưa đới CỤ ơi, hum nay mà có mấy cái món đó thì iem toi :) đi tennis Sếp cứ cược với iem là có mấy món đó dưng mừ không có, iem phục iem quá, đơn giản thui, mấy cái đường vừa làm lại xong, cho mấy cái to to ấy đi lại là làm lại ngay, các BỐ nhà mình tiếc tiền lắm, iem bít ngay mừ, với lại cơ bản là chất lượng đường chẳng ra j nên ai dám =))

bvhadelpiero

Xe lăn
Hôm nay đẹp ngày, các cụ tranh thủ làm cái ..... gì đi nhé :P b-(
làm làm cái j, ông là dạo nè mất điểm lắm đới, LACCER không đc như thế hỉu chưa, đã bẩu đến là đến, bít là nhà ông có việc rùi anh em rất thông cảm, dưng mừ phải liệu liệu trc, có phải bất thình lình đâu mừ, ứ chơi kỉu đấy đâu ná, T2 nè nếu bận thì bẩu ngay nghe chưa, cứ để MÕ nà đợi chán chít... :P mà logo bé của tui chẳng thấy đâu, huhu :((

bvhadelpiero

Xe lăn
Gom hết 28 điểm bắn để bù 2 công nổ hôm nọ cho Mỹ Đình. Chắc cũng nhiều pháo. Mỗi tội kiểu râu ông cằm bà thì không biết có ra gì không.
Xấu vẫn có lý do vì miền Trung nên không lỡ bắn đẹp mà:))
CƠ bản là hum nay pháo vủa Bộ Quốc Phòng mình là chính, còn mỗi công ten nơ của Tung Của thui, chắc bắn khác j mọi khi, xem mãi roài với lại tổng cộng có 21 điểm bắn quanh MỸ ĐÌnh, h chỉ còn 3 khẩu pháo bắn thui, thông tin chính xác vì CQ iem làm truyền hình vụ nè cho cả nước mình coi

bvhadelpiero

Xe lăn
Trạng thái
Thớt đang đóng