Chi hội [Lưu trữ] Mua bán, trao đổi - Dành cho thành viên KCC có nhu cầu cho/bán/trao đổi đồ

Trạng thái
Thớt đang đóng

carens2011

Xe tải
Giải thích của cụ và đặc biệt là câu cuối cùng là không ổn chút nào. Với phát hiện của cụ Quạt, anh em nhà KCC đứng trước nghi vấn về một sự việc - có thể nói là hơi đau - là rủ nhau mua phải hàng rởm. Và mọi người mong muốn từ cụ hai điều:

1. Trước hết là những thông tin xác thực chứng minh về nguồn gốc hàng hóa. Trước đây lúc nhận hàng, cũng trên cơ sở "tin nhau là chính" mà anh em đã không hỏi cụ về chuyện này dù thấy tình trạng bao gói là cẩu thả.

2. Xong vấn đề thứ nhất rồi mới đến vấn đề thứ hai. Do đâu nên nông nỗi này? Mục đích chính là để rút kinh nghiệm để nông nỗi ấy vĩnh biệt chúng ta. Như cụ Hic đã lo, có thể cụ là nạn nhân cấp 1, kéo theo các nạn nhân cấp 2 chăng?
Zợ, thưa cụ Chánh tổng. E cũng lo lắm cơ mà e vẫn phải trình bày fun tý nên cụ bớt ném câu chữ của e với ah.

Nếu quả thực như cụ nói, vì em mà họ Kem nhà ta rủ nhau mua phải hàng rởm thì e đau lắm=((. Vì e còn trót lắp cho mấy sếp cơ quan em nữa ợ ( bợ đít sếp nó khổ thía đới ):-s
Trách nhiệm của em là phải giải quyết cho ra nhẽ ko thì e ko còn mặt mũi nào chém gió 3B và độp HT cùng các cụ:((.

"Thèng cu em" như em nói là ông bẹn đồng hương quen qua mạng như với các cụ nên ko loại trừ khả năng em là "nạn nhân cấp 1". Em đã và đang truy nó về vấn đề CQ, CO. Trong trường hợp xấu nhứt như thế, em xin hoàn toàn chịu trách nhiệm ạ. Cụ thể cái mà e có thể làm ngay là hoàn tiền đặt cọc cho cụ Huy CFO. Còn trách nhiệm về tinh thần thì e vẫn chưa bít có cách nào bù đắp.:-?

Có vài lời dư thía, mong các cụ hiểu và thông cảm cho vai trò "Người vận chuyển 4" của e ơ:-&

dunghud

Xe tăng
sáng nay ngồi 3b,à quên 2e cạnh 3b đã đóng cửa, e lạ hai vấn đề
1.chưa hôm nào có đầy đủ các chiên gia độ xe thế
2. cụ quạt ,cụ Bẹck và các cụ thống nhất vì em hiền lành mua bán chậm nên nhường e suất giao dịch đầu Cd cụmorning và e đã khớp lệnh với cụ mỏning T3 qua lấy để đưa V2 vè với nguyên bản cho nó đẹp,dùng đầu CD âm thanh kg hay bằng, thanks các cụ

laodatma

Xe điện
Mời các cụ thư giãn tý, hôm nay em mới có thời gian xức Kleen Air cho v2 sau khi đã cẩn thận rửa ráy lau chùi kỹ càng từ trong ra ngoài. Nói chung tụi khoai tây nó là cái chi cũng tính kỹ vãi, hôm trước em chưa xem kỹ thò nghĩ nó phụt mạnh sợ đỏ nên tính chế chân đế để đặt vào. Hóa ra nó đơn giản như đan rổ thế này

Em cẩn thận cho chạy trước 5 phút AC chế độ hi vớt mức gió mạnh nhất để làm khô các đường dẫn khí, sau đó cho về chế độ lo chạy 10 phút, lấy gió trong & hướng gió lên trên. Giờ xe thơm man mát mùi hoa quả rất dễ chịu :D Em sẽ theo dõi thêm thời gian duy trì thế nào rồi bc các cụ sau! :)

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Nói chung là với cái thời tiết và môi trường vừa ẩm vừa bẩn thì cũng đc 2 ngày thôi cụ Ma ạ, lại hôi hôi lúc vừa bật đuều hòa rồi :-?

Beck

Xe điện
sáng nay ngồi 3b,à quên 2e cạnh 3b đã đóng cửa, e lạ hai vấn đề
1.chưa hôm nào có đầy đủ các chiên gia độ xe thế
2. cụ quạt ,cụ Bẹck và các cụ thống nhất vì em hiền lành mua bán chậm nên nhường e suất giao dịch đầu Cd cụmorning và e đã khớp lệnh với cụ mỏning T3 qua lấy để đưa V2 vè với nguyên bản cho nó đẹp,dùng đầu CD âm thanh kg hay bằng, thanks các cụ
Em nhường cho cụ cái CD đấy thì cụ để rẻ lại cho e cái đầu kovan của cụ đi cho đẹp, e đag cần :-?

laodatma

Xe điện
Nói chung là với cái thời tiết và môi trường vừa ẩm vừa bẩn thì cũng đc 2 ngày thôi cụ Ma ạ, lại hôi hôi lúc vừa bật đuều hòa rồi :-?
Em vẫn còn lọ nữa! thích lại chơi phát nữa xem sao! Xe em cứ lên là bật AC nên thực tế cũng không bị cái mùi điều hòa lâu ngay k chạy. Cái này với em chủ yếu để diệt khuẩn mà an toàn (bài học nhiều cụ xịt thẳng cửa gió bị tèo rồi) :-?

Xe cụ cũng lắp DVD rồi, lấy thêm lắp vào đâu ợ :-??
Beck lại lắp cho ông bạn ở quê ấy mà! Dưng mà Kovan mà chơi với loa nguyên bản (xin cả 4 con của em) thì nghe không hay rồi! :(

Beck

Xe điện
Em vẫn còn lọ nữa! thích lại chơi phát nữa xem sao! Xe em cứ lên là bật AC nên thực tế cũng không bị cái mùi điều hòa lâu ngay k chạy. Cái này với em chủ yếu để diệt khuẩn mà an toàn (bài học nhiều cụ xịt thẳng cửa gió bị tèo rồi) :-?

Beck lại lắp cho ông bạn ở quê ấy mà! Dưng mà Kovan mà chơi với loa nguyên bản (xin cả 4 con của em) thì nghe không hay rồi! :(
Ông anh ở trên quê vừa mua cái xe cỏ chạy khách nguyên bản là cái đầu băng nên kiếm cái đầu rẻ rẻ lắp nghe thôi. :-?

laodatma

Xe điện
Ông anh ở trên quê vừa mua cái xe cỏ chạy khách nguyên bản là cái đầu băng nên kiếm cái đầu rẻ rẻ lắp nghe thôi. :-?
Kovan hình như cách đây 1 tháng có cụ nào nâng cấp dvd cũng tháo ra bán rẻ đấy! Cụ lục lại xem, hình như bán rẻ lắm! :)

Carens_SX

Xe buýt
Giàn lạnh nó bị bám bụi và lớp bụi này thường ẩm ướt khi chạy điều hòa lạnh, do đó để làm mới lại như ban đầu là rất khó... :(

laodatma

Xe điện
Giàn lạnh nó bị bám bụi và lớp bụi này thường ẩm ướt khi chạy điều hòa lạnh, do đó để làm mới lại như ban đầu là rất khó... :(
Đúng vậy! Ngay cả máy lạnh dân dụng thì cũng chỉ rửa lưới bên ngoài để gió thổi ra thoát hơn, sâu bên trong thì em không thấy làm gì được. Với v2 của mình không gian hẹp nên mới có vụ phun chất vệ sinh vào không khí & lợi dụng cơ chế lấy gió trong để xử lý các phần sâu bên trong hệ thống lạnh và cũng là diệt khuẩn, mốc chứ không thể làm sạch bụi. Ngoài cách này còn cách khác là lọ xịt kiểu rp7 có vòi mềm để luồn sâu vô các cửa gió nhưng nói chung làm không sung sướng j & cũng nguy hiểm do chất vệ sinh là chất lỏng phun trực tiếp như ở video dướichứ không phải dạng hơi sương theo gió như Kleen Air và một số sp tương tự :D
[YOUTUBE]oSOqXz9xLdo[/YOUTUBE]
Ngoài ra nhiều khi cái mùi cũng từ cái filter mà ra nữa nên cũng phải thường xuyên tự lôi món đó ra vệ sinh và tích trữ để tự thay dần :D

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Đoạn đánh số thì Na xinh viết chuẩn nhưng đến đoạn sau thì có lẽ đã trào phúng quá mức đến "loạn ngôn" rồi đấy nhóe! :)
Em thấy sai ồi, còn 3 ngày nữa là tròn 10 năm xxx :( các cụ cho iem nhận lỗi và tiếp tọc sửa sai ợ :(

carens2011

Xe tải
Zợ, thưa cụ Chánh tổng. E cũng lo lắm cơ mà e vẫn phải trình bày fun tý nên cụ bớt ném câu chữ của e với ah.

Nếu quả thực như cụ nói, vì em mà họ Kem nhà ta rủ nhau mua phải hàng rởm thì e đau lắm=((. Vì e còn trót lắp cho mấy sếp cơ quan em nữa ợ ( bợ đít sếp nó khổ thía đới ):-s
Trách nhiệm của em là phải giải quyết cho ra nhẽ ko thì e ko còn mặt mũi nào chém gió 3B và độp HT cùng các cụ:((.

"Thèng cu em" như em nói là ông bẹn đồng hương quen qua mạng như với các cụ nên ko loại trừ khả năng em là "nạn nhân cấp 1". Em đã và đang truy nó về vấn đề CQ, CO. Trong trường hợp xấu nhứt như thế, em xin hoàn toàn chịu trách nhiệm ạ. Cụ thể cái mà e có thể làm ngay là hoàn tiền đặt cọc cho cụ Huy CFO. Còn trách nhiệm về tinh thần thì e vẫn chưa bít có cách nào bù đắp.:-?

Có vài lời dư thía, mong các cụ hiểu và thông cảm cho vai trò "Người vận chuyển 4" của e ơ:-&
Zạ, thưa các cụ. Với các thông tin mà cụ Quạt đưa ra , cộng với ý kiến của cụ Chủ tịt và các cụ. Sau một ngày hỏi han, nịnh nọt có kèm dọa nạt. Em chính thức tuyên bố là thằng bẹn đồng khói của em ko show ra được các bằng chứng về CQ, CO như các cụ yêu cầu.

Với tư cách thành viên nhà Kem và là người giới thiệu mặt hàng em xin nhận trách nhiệm vụ hàng hóa thiếu CO, CQ. Vì sự nhiệt tình + ngu dốt của mình mà làm ảnh hưởng đến các cụ nhà Kem.

Tổng thiệt hại của vụ này là 9M xin chịu hết (tạm ứng từ cụ HuyCM 5M và em ứng ra 4M). Các cụ cho em 1 ngày để nộp tiền vào tài khoản chuyển trả lại cho cụ HuyCm. Cụ Huy giúp em chuyển lại cho các cụ nhà Kem nhà mình với ạ.

Em gửi lời xin lỗi đến cụ Chủ tit, cụ CFO, các cụ đã đăng ký và các cụ chuẩn bị có ý định đăng ký.

Trên đây là ý kiến cá nhân chủ quan của em, mong các cụ cho ý kiến ạ.

P/s: Cụ HuyCm: Em chuyển khoản 5M cho cụ vào tài khoản VCB. Em nhờ cụ chuyên cho các cụ trong danh sách giúp em.

hieuhic

Xe điện
Zạ, thưa các cụ. Với các thông tin mà cụ Quạt đưa ra , cộng với ý kiến của cụ Chủ tịt và các cụ. Sau một ngày hỏi han, nịnh nọt có kèm dọa nạt. Em chính thức tuyên bố là thằng bẹn đồng khói của em ko show ra được các bằng chứng về CQ, CO như các cụ yêu cầu.

Với tư cách thành viên nhà Kem và là người giới thiệu mặt hàng em xin nhận trách nhiệm vụ hàng hóa thiếu CO, CQ. Vì sự nhiệt tình + ngu dốt của mình mà làm ảnh hưởng đến các cụ nhà Kem.

Tổng thiệt hại của vụ này là 9M xin chịu hết (tạm ứng từ cụ HuyCM 5M và em ứng ra 4M). Các cụ cho em 1 ngày để nộp tiền vào tài khoản chuyển trả lại cho cụ HuyCm. Cụ Huy giúp em chuyển lại cho các cụ nhà Kem nhà mình với ạ.

Em gửi lời xin lỗi đến cụ Chủ tit, cụ CFO, các cụ đã đăng ký và các cụ chuẩn bị có ý định đăng ký.

P/s: Cụ HuyCm: Em chuyển khoản 5M cho cụ vào tài khoản VCB. Em nhờ cụ chuyên cho các cụ trong danh sách giúp em.
Hơi khó nghĩ, xin cụ chủ tịch cho ý kiến.
Trọng sự vụ này em nghĩ cụ CR2011 cũng chỉ là nạn nhân, vậy để cụ ấy gánh tất cả là không nên :-?

Hindu

Xe tải

Kính thưa các cụ, cụ Carens2011 đã có ý kiến chính thức, cá nhân em thì em có suy nghĩ thế này:

Cụ Carens2011 đã rất nhiệt tình để giúp các cụ có nhu cầu trang bị cho vợ 2 thêm hoàn chỉnh. Tuy nhiên, trong cách làm còn chủ quan và thực sự là còn thiếu kinh nghiệm nên đã xẩy ra cơ sự như các cụ đã biết, em thấy đây thực sự là bài học kinh nghiệm đối với cụ Carens2011 và cả nhà KCC không chỉ trong riêng vụ việc này mà còn các việc khác nữa.

Về giải pháp cho việc này, em thiết nghĩ đây là sự việc không ai mong muốn vì giá trị con người là cao hơn cả, chắc không ai mong muốn để đánh đổi dăm ba cái giá trị vật chất tầm thường, cụ Carens2011 cũng đã sẵn sàng chịu hết mọi chi phí do chủ quan, tin tưởng những đối tượng không đáng tin, cụ Carens cũng chỉ là nạn nhân trong việc này, do vậy em có đề xuất với các cụ là để cụ Carens2011 chịu phần tạm ứng 4M, phần còn lại đối với các cụ đã đăng ký đặt hàng rồi thì thôi, coi như ta bị cháy cái bóng đèn và phải thay, để cụ Carens2011 chịu hết thực sự là em thấy nó sòng phẳng quá, mà các thành viên nhà KCC luôn coi nhau như anh em rồi, làm thế nó không phải lắm. Cá nhân em là em không nhận lại tiền, việc này đối với em coi như xong.

Một số ý kiến em chia sẻ với các cụ, không biết có hợp lý không? xin các cụ cho ý kiến thêm.

Chỉnh sửa cuối:

nothinghd

Xe điện
Em cũng ko ủng hộ việc cụ cr2011 cắn răng chịu trận ah. Việc đâu còn đó, quan trọng là anh em hỉu nhau thôi. Có vẻ như ku bạn của cụ cr2011 đã cho cụ ấy ăn quả đắng.

Chờ ý kiến kết luận từ cụ Chánh và các cụ mua gioăng ạ.

HAICON

Xe điện
Cụ Beck toàn mua đồ thanh lý về quê bán giá cao kiếm lời :)). À mà cụ còn cái mặt ca lăng giống xe cụ ko? Để lại em hạt dẻ nào? :-w

Trạng thái
Thớt đang đóng