Chi hội [LƯU TRỮ] Matiz & Spark Club: Khu Kỹ thuật - trao đổi kinh nghiệm phòng chữa bệnh

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phương Nga

Xe lăn
Đầu đg rẽ vào Lê Gia Định, làm mặt gương chỉnh điiện 300k 2 mặt gương, đi vào Lê Gia Định mua ctắc chỉnh gương cũ 150k tùy loại và đem ra ga ra đấu mất 100k tiền công tông thiệt hại khoảng gần 600k cho 2 gương chỉnh điện, tiện lợi vô cùng*-:)
Chưa có công tắc chỉnh gương hả cụ?

Phương Nga

Xe lăn
Xe em matiz II, cÁc bác cho em hỏi mấy vấn đề này với:
1. Bảng cầu chì xe bị tháo lung tung, không biết cái nào vào với cái nào nữa, bây giờ muốn xác định lại đâu là cầu trì của cái gì thì phải làm thế nào:

2. Gương xe em bị mất cái điều chỉnh bên trong, mất cả dây cáp, em muốn lắp lại thì làm thế nào, nếu em muốn tự mua cáp về tự lắp thì mua cái này ở đâu hả các bác?

Cám ơn các bác nhiều!
tình hình là cứ phải ra mắt 1 bữa rồi nói gì thì nói cụ ạ :))

Phương Nga

Xe lăn
công tắc cũ chỉ 150k thôi, nhiều loại để chọn lắm, tôt hơn mua mới nhiều, cũng ở gần Tiến Hằng đấy.Làm như vậy rẻ nhưng ko đẹp.
Thế phải tháo 2 cái gương ra cho nó hay là mang cả xe đến để nó mần hả mụ?

bong07

Xe container
Thế phải tháo 2 cái gương ra cho nó hay là mang cả xe đến để nó mần hả mụ?
đánh xe đến, nó tháo ra và lắp motơ vào khoảng hơn 1 tiếng là OK, mua công tắc chỉnh gương rồi qua Tiến Điệp đấu dây là xong thôi.

Phương Nga

Xe lăn
đánh xe đến, nó tháo ra và lắp motơ vào khoảng hơn 1 tiếng là OK, mua công tắc chỉnh gương rồi qua Tiến Điệp đấu dây là xong thôi.
Cụ cố nhớ rồi cho em xin cái địa chỉ chính xác nhé. Có cần bảo "Em là cháu chú Nhanh" không? :))

bong07

Xe container
Cụ cố nhớ rồi cho em xin cái địa chỉ chính xác nhé. Có cần bảo "Em là cháu chú Nhanh" không? :))
đi từ nguyễn công trứ vào rẽ phải, rẽ phải tiếp, đầu ngã 3 rẽ ra phố lê gia định có máy cửa hàng làm gương đèn.nhà ngay ngã 3 ý, có chỗ để otô rông rãi mặt đường.Bảo làm mặt gương điện matiz giá 150k 1 bên.Hình như thợ là người Huế thì phải.

Phương Nga

Xe lăn
đi từ nguyễn công trứ vào rẽ phải, rẽ phải tiếp, đầu ngã 3 rẽ ra phố lê gia định có máy cửa hàng làm gương đèn.nhà ngay ngã 3 ý, có chỗ để otô rông rãi mặt đường.Bảo làm mặt gương điện matiz giá 150k 1 bên.Hình như thợ là người Huế thì phải.
Chỗ khu đó thì em biết rồi. Có lẽ để ngâm cứu tiếp xem thóc lúa trong nhà còn không. Dạo này đú với cụ bóng thấy nhọc quá :))

bong07

Xe container
Chỗ khu đó thì em biết rồi. Có lẽ để ngâm cứu tiếp xem thóc lúa trong nhà còn không. Dạo này đú với cụ bóng thấy nhọc quá :))
Có thế mà đã nhọc rồi à?hay bà cả làm cho mệt rồi ko còn sức phục vụ bà hai nữa chứ gì?:(

nganhabtgtu

Xe buýt
Các bác cho em hỏi cái. Xe em đã chống ồn nóc, các cánh cửa, sàn rồi nhưng vưỡn thấy ồn quá (tiếng bánh xe, tuếng máy). Các bác có bí quyết gì chỉ cho em với. Có cần dán chống ồn cả phần phía trước (phần bên dưới táp lô) hay không?

bong07

Xe container
Các bác cho em hỏi cái. Xe em đã chống ồn nóc, các cánh cửa, sàn rồi nhưng vưỡn thấy ồn quá (tiếng bánh xe, tuếng máy). Các bác có bí quyết gì chỉ cho em với. Có cần dán chống ồn cả phần phía trước (phần bên dưới táp lô) hay không?
chống ồn bánh xe và tiếng máy thì chỉ tắt máy dừng một chỗ thôi (đùa tí:-ss), xe cỏ thì chất lượng cũng cỏ, ko kỳ vọng dc nhiều đâu bạn.

30h1917

Xe tải
truóc hết là matit thì khi có tải tiéng máy kêu cũng ko ồn lắm đâu
thứ 2 nếu ồn nhiều do lốp thì xem lại
1 chủng loại lốp.....nếu đúng lóp thiết kế 145/70/13 mà chạy vành sắt thì chuẩn luôn
2 nếu lốp chuẩn mà vẫn òn thì lên kiểm tra bị mayo truóc cần thiết thay ngay
làm đựoc 2 cái trên mà vẫn ồn thì xem lại các cao su và toàn bộ phàn gầm phía máy và phía lốp truóc nhé......cao su máy...cao su thanh giằng truóc....càng chữ i...

xưa xe em chạy lốp kuho vừa lốp béo lazang đúc nên lốp ồn kinh khủng cuối cùng cho 2 quả mới ra sau... thay lốp maxit đúng tiêu chuẩn thiết kế 145/70/13..........xe chạy im zo
hỏi ra nó giải thích như sau
cũng như kiểu cơ học và khí động học thôi...
1 phàn do cấu tạo của hoa lốp ...nếu hoa lốp xẻ theo chiều ngang nhiều hơn theo chiều dọc đi sẽ ồn hơn nhưng khi trời mưa khả năng thoái nứoc và bám duòng tốt hơn
hoa lốp xẻ theo chiều dọc nhiều hơn chiều ngang thì đi êm hơn nhưng khả năng bám duòng trời mưa kém hơn
nếu xe cụ để nguyên bản vành sắt và lốp 145/70/13 theo đúng thiết kế mà vẫn ồn ở lốp thì kiểm tra lại bi may o truóc nhé

Chỉnh sửa cuối:

matiz-se

Xe buýt
xưa xe em chạy lốp kuho vừa lốp béo lazang đúc nên lốp ồn kinh khủng cuối cùng cho 2 quả mới ra sau... thay lốp maxit đúng tiêu chuẩn thiết kế 145/70/13..........xe chạy im zo
Cụ cho em hỏi, lazang đúc mà vẫn lắp vừa lốp 145/70/13 hả cụ?

Xe em đi cũng ồn quá. Đi tầm 70km, nghe cứ bùng bùng ở bên ghế phụ :((. Đang nghiên cứu xem do lốp hay cái gì. Đi dưới 70km thì ồn nhưng em thấy chấp nhận được :D

nganhabtgtu

Xe buýt
Cảm ơn các cụ. Nhưng em nghĩ không phải tại lốp, không phải tại bi, k phải tại càng, không phải tại cao su chân máy vì: Lốp em đã thay lốp michelin, la zăng đúng 13 inch (nhưng lốp 155/70/R13), Bi mau ơ, gầm, chân máy em thường xuyên bảo dưỡng và tương đối chắc.
Lúc chiều em có ra gara hỏi han tình hình thì được tư vấn là dán chống ồn vào phần khung dưới táp lô, vừa chống ồn, vừa cách nhiệt. Nhưng lại thấy bảo là hơi phức tạp.
Xe em so với thông thường thì cũng khá cứng cáp, bảo dưỡng thường xuyên. Em còn tự chế tác, điều chỉnh lại cái van không tải cho đỡ bị oà ga...:o)

Martit

Xe buýt
Em cũng đang nghiên cứu vụ gương chỉnh điện, cụ Bong07 cập nhật chi tiết lại giúp em cần fai làm những bước gì và ở đâu nhé. Nếu đc cụ chụp vài kiểu ảnh cụ đã mần lên cho a e chiêm ngương cái.

bong07

Xe container
Cảm ơn các cụ. Nhưng em nghĩ không phải tại lốp, không phải tại bi, k phải tại càng, không phải tại cao su chân máy vì: Lốp em đã thay lốp michelin, la zăng đúng 13 inch (nhưng lốp 155/70/R13), Bi mau ơ, gầm, chân máy em thường xuyên bảo dưỡng và tương đối chắc.
Lúc chiều em có ra gara hỏi han tình hình thì được tư vấn là dán chống ồn vào phần khung dưới táp lô, vừa chống ồn, vừa cách nhiệt. Nhưng lại thấy bảo là hơi phức tạp.
Xe em so với thông thường thì cũng khá cứng cáp, bảo dưỡng thường xuyên. Em còn tự chế tác, điều chỉnh lại cái van không tải cho đỡ bị oà ga...:o)
Matiz thì cách âm ko tốt vì xe nhỏ, tôn mỏng.cho dù có dùng nhiều biện pháp thì chỉ cảm giác đỡ hơn thôi.Đi nhanh ồn quá thì biện pháp cách âm tốt nhất là:Tiếng hát át tiếng ồn thôi.

nganhabtgtu

Xe buýt
Thì em cũng đã lắm LCD, superbass rồi đó, nhưng vưỡn muốn nó tiếp tục theo ý của mình...

Phương Nga

Xe lăn
Em cũng đang nghiên cứu vụ gương chỉnh điện, cụ Bong07 cập nhật chi tiết lại giúp em cần fai làm những bước gì và ở đâu nhé. Nếu đc cụ chụp vài kiểu ảnh cụ đã mần lên cho a e chiêm ngương cái.
Đề nghị cụ làm cùng em cho vui, hiện tại em đã huy động được chút thóc rồi.mai qua chợ Giời ngó nghiêng tý chút, cụ đi cùng em ko?

bong07

Xe container
Đề nghị cụ làm cùng em cho vui, hiện tại em đã huy động được chút thóc rồi.mai qua chợ Giời ngó nghiêng tý chút, cụ đi cùng em ko?
PN mua công tắc chỉnh gương của morning mới nhà MAST bán hơn trăm đó, anh đang định mua về chế công tắc gương hai bên luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng