Chi hội [LƯU TRỮ] Matiz & Spark Club: Khu Kỹ thuật - trao đổi kinh nghiệm phòng chữa bệnh

Trạng thái
Thớt đang đóng

Martit

Xe buýt
E còn không dùng Lavie mà dùng nước máy thành phố, vẫn thấy chạy ngon ợ

DNM

Xe hơi
Cái cánh cửa bên trái đằng sau của em cứ sửa 1 cái là chỉ được 1 hôm lại ko lên xuống được, có cụ nào biết đấu cầu chì bugi hay cái gì để cho nó lên xuống lại được ko ạ?

trankhon84

Xe tải
xe em chua lắp đèn gầm nói chung phần điện đóm còn jin . nhung vẫn hơi thất vọng cái đèn xe quá muốn thay

Phương Nga

Xe lăn
ơ ờ các cụ cẩn thận quá
user manual thằng nào nó chả bẩu nước mát chủng loại này, loại nọ
em thề nhà em toàn chơi nước lavi
chả sao, chạy vưỡn tít mù tắp
Chủ tịt mà phán câu này là em thấy ....phọt phẹt =))

Phương Nga

Xe lăn
Em không biết về nước làm mát, nhưng cái ông kia nói bảo đổ nước lọc vào là được thì cũng chịu, giống mấy cái xe 27-7 làm mát bằng nước =)) Sao cụ không bảo ông ấy về đổ dầu hỏa vào bình xăng xe mà chạy =))
Ngoa ngoắt nó vừa thôi nhà Khoai nhá :))

trankhon84

Xe tải
cụ nào độ tay sách giá nóc + đuôi cá loại giống như xịn chính hãng rồi cho em xin cái địa chỉ mua dồ với ạ . em cung muốn nắp cái tay sách giá nóc + cái duôi cá cho xe đỡ cụt nhìn thảm quá

DKO

Xe đạp
Mợ Chính Rùa lừa e nhá b-(

Quả này lại phải sục hết nước làm mát, ra thay mới thôi ~X(

Kụ Chính rùa giúp nhà cháu với ạh. xe nhà cháu là SPV còi hôm trước thấy kụ mua dc 2 cái đên gầm, nhà cháu cũng định sắm cái đó cho V2, kụ mua cái đó bao nhiêu vậy? kụ cho nhà cháu cái địa chỉ vì nhà cháu hỏi nhà kụ Mats thấy nói 1200k một đôi hàng chính hãng. kụ cho nhà cháu hỏi ngu một tí cái đó về đấu dư lào vì cháu nhìn mãi mà ko thấy cái công tắc đèn gầm,nếu đấu chung nó vào cái công tắc nào đó thì có phải thay cầu chì ko ạh

chinh_rua

Xe tăng
Kụ Chính rùa giúp nhà cháu với ạh. xe nhà cháu là SPV còi hôm trước thấy kụ mua dc 2 cái đên gầm, nhà cháu cũng định sắm cái đó cho V2, kụ mua cái đó bao nhiêu vậy? kụ cho nhà cháu cái địa chỉ vì nhà cháu hỏi nhà kụ Mats thấy nói 1200k một đôi hàng chính hãng. kụ cho nhà cháu hỏi ngu một tí cái đó về đấu dư lào vì cháu nhìn mãi mà ko thấy cái công tắc đèn gầm,nếu đấu chung nó vào cái công tắc nào đó thì có phải thay cầu chì ko ạh
bẩm, 2 quả đèn ý bóng halogen, mặt gương lồi , k phải bi xeon cụ nhá
có trăm tư hay trăm rưởi 1 quả à.
được cái trông giống bi kinh khủng khiếp
chơi đèn chính hãng thì hơi xót, chả giải quyết vđ gì
cứ hãng chợ giời mà phệt cho rẹ

nếu khó khăn, hôm nào cụ để cháu đấu cho, còn nếu tự đấu được thì làm như sau:
1- câu nguồn (+) của đèn măng téc đến công tắc (tự chế, gắn đâu đó thì tuỳ), từ công tắc đến làm nguồn cấp cho rơ le (4 cực), cực âm thì lấy bất kỳ chỗ nào trên khung xe
2- từ ắc qui lấy nguồn ra (dây tiết diện to to tí nhé) qua 1 cầu chì --> đến rơ le --> đầu ra chia làm 2 nhánh cấp cho 2 (+) của đèn, 2 (-) của 2 đèn lấy trực tiếp từ cực âm của ắc qui

đèn này sáng chỉ khi cụ bật ít nhất là nấc 1 (tất nhiên nấc 2 cũng ok) và kết hợp bật cả cái công tắc tự chế kia
coi như nó ăn theo cái công tắc bật đèn (đèn táp lô sáng) và phụ thuộc vào cái công tắc tự chế
hết ạ

chinh_rua

Xe tăng
em khoe tí, sáng nay tranh thủ đấu xong hệ thống đèn cho ông anh (camry - 1089), sáng choang choang
cháu chuẩn bị mở dịch vụ đơi :D

trankhon84

Xe tải
bác chinh rùa cho em xin cái so đồ dấu đèn vào mail với ạ .sao em chua tháy gì nhỉ .sao ỏ dây chả ai quan tâm đến bộ âm thanh cho con spark V của mình thế nhỉ:( dợt vùa rồi tốn vô số tiền vói giàn âm thanh cho xe cuối cùng quay lại hàng chế + lắp ráp lai căng thì âm thanh lại phê tí;))t

quangminhhc

Xe tải
em đang chế đôi loa vào ban công ghế sau và hai cánh cửa trước khi nào có kết quả em pót ảnh lên cho các cụ xem cụ nào muốn nghe thử hôm nào đi off em kiểm tra tình trạng màng nhĩ các cụ luôn :D

chinh_rua

Xe tăng
bác chinh rùa cho em xin cái so đồ dấu đèn vào mail với ạ .sao em chua tháy gì nhỉ .sao ỏ dây chả ai quan tâm đến bộ âm thanh cho con spark V của mình thế nhỉ:( dợt vùa rồi tốn vô số tiền vói giàn âm thanh cho xe cuối cùng quay lại hàng chế + lắp ráp lai căng thì âm thanh lại phê tí;))t
em nhớ là đã gửi cho ai rồi nhể???
okie, em pót lên luôn đây
http://imageshack.us/photo/my-images/198/img00204d.jpg/
em ứ pót trực tiếp được

nhà cháu xa quá nên ko có đk tham gia hội với các kụ,sợ ghi danh mà ko hầu rượu e các kụ quở nên chỉ dám hóng hớt vậy mà cũng phê hết cả người. hôm nào các kụ có thời gian mời các kụ quá bộ về quê cháu chơi. nhà cháu ở HP. Cafe cháu mời nhân tiện đưa các kụ đi tham quan khu công nghiệp không khói. kụ nào muốn dùng hải sản tươi sống ( cua,ghẹ.mực ) thì tùy,cái này nhà cháu ko mời được vì tùy khẩu vị từng kụ. Hải sản thì đâu cũng có và cũng giống nhau cả thôi. tuy nhiên cua,ghẹ,mực quê cháu toàn từ 45 - 55kg/con,biết đạp xe đạp nên rất chắc. số cầm chân nhà cháu đây ạh 0906133455
-nhân tiện nhà cháu xin cảm ơn kụ chính rùa đã giúp nhà cháu vụ cách đấu đèn gầm. nhưng xem ra có lẽ nhà cháu lại phải nhờ kụ hôm nào phá hộ thôi chứ loằng ngoằng vậy nhà cháu chắc ko mò nổi

Chỉnh sửa cuối:

chinh_rua

Xe tăng
nhà cháu xa quá nên ko có đk tham gia hội với các kụ,sợ ghi danh mà ko hầu rượu e các kụ quở nên chỉ dám hóng hớt vậy mà cũng phê hết cả người. hôm nào các kụ có thời gian mời các kụ quá bộ về quê cháu chơi. nhà cháu ở HP. Cafe cháu mời nhân tiện đưa các kụ đi tham quan khu công nghiệp không khói. kụ nào muốn dùng hải sản tươi sống ( cua,ghẹ.mực ) thì tùy,cái này nhà cháu ko mời được vì tùy khẩu vị từng kụ. Hải sản thì đâu cũng có và cũng giống nhau cả thôi. tuy nhiên cua,ghẹ,mực quê cháu toàn từ 45 - 55kg/con,biết đạp xe đạp nên rất chắc. số cầm chân nhà cháu đây ạh 0906133455
-nhân tiện nhà cháu xin cảm ơn kụ chính rùa đã giúp nhà cháu vụ cách đấu đèn gầm. nhưng xem ra có lẽ nhà cháu lại phải nhờ kụ hôm nào phá hộ thôi chứ loằng ngoằng vậy nhà cháu chắc ko mò nổi
sẵn nòng nuôn vụ đấu đèn gầm
cụ cho đ/c, nhà cháu sẽ đấu sẵn và gửi cho cụ, cụ chỉ việc đấu vào ắc qui, đèn là xong thoai

boKhoai2008

Xe buýt
cụ cho đ/c, nhà cháu sẽ đấu sẵn và gửi cho cụ, cụ chỉ việc đấu vào ắc qui, đèn là xong thoai
KHi đấu nhớ cầm sẵn bình cứu hỏa hoặc điện thoại đang liên tục nháy cho 114 và 115 (nháy nhiều để đề phòng không kịp gọi =)))

Mr_Dj_new

Xe buýt
Có mình đây, cũng dân HP đây, tuần này tớ về đới . hi hi

Nhà cháu ngại phiền kụ quá thôi để vài hôm nữa rảnh nhà cháu lên đó hầu bia kụ nhân tiện nhờ kụ giúp cho vậy. Cảm ơn kụ nhiều nhiều !!! Kụ cho nhà cháu xin số dây thép của kụ với ạh

KHi đấu nhớ cầm sẵn bình cứu hỏa hoặc điện thoại đang liên tục nháy cho 114 và 115 (nháy nhiều để đề phòng không kịp gọi =)))
Nhà cháu gần biển nước nhiều nên cóc sợ đâu. hôm nào đấu nhà cháu mang ra bờ đá tình hình xấu là nhà cháu tùm ngay khỏi phải gọi cứu hoả:)):)):))

Trạng thái
Thớt đang đóng