Chi hội [Lưu trữ] Linh kiện, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

KenKen

Xe tải
Chờ lâu quá, em bán xe đến nơi rồi #:-s

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Flip key ,TPR,Rearview Camera là cái gì hả bác????????

Orient Sea

Xe điện
Flip key ,TPR,Rearview Camera là cái gì hả bác????????
Flip key là cái chìa khóa gập như cụ đang có. Từ đời 2010 trở về trước chìa khóa và bộ điều khiển remote tách rời nhau nên mọi người có nhu cầu độ về 2 trong 1.

TPR là tên viết tắt của tấm lót bằng nhựa có viền dựng lên (như cái đĩa) vừa khít với phần sau xe khi gập hàng ghế thứ 3 xuống. Cái này rất ít người quan tâm vì nó cũng bất tiện khi đang đi 5 người lại cần chở thêm người, phải dựng hàng ghế thứ 3 lên sẽ chẳng biết cất nó vào chỗ nào.

Rearview Camera là camera lắp phía sau nối với một màn hình trước mặt người lái giúp nhìn rõ phần sau xe khi lùi (rear - đằng sau, view - nhìn).

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Flip key là cái chìa khóa gập như cụ đang có. Từ đời 2010 trở về trước chìa khóa và bộ điều khiển remote tách rời nhau nên mọi người có nhu cầu độ về 2 trong 1.

TPR là tên viết tắt của tấm lót bằng nhựa có viền dựng lên (như cái đĩa) vừa khít với phần sau xe khi gập hàng ghế thứ 3 xuống. Cái này rất ít người quan tâm vì nó cũng bất tiện khi đang đi 5 người lại cần chở thêm người, phải dựng hàng ghế thứ 3 lên sẽ chẳng biết cất nó vào chỗ nào.

Rearview Camera là camera lắp phía sau nối với một màn hình trước mặt người lái giúp nhìn rõ phần sau xe khi lùi (rear - đằng sau, view - nhìn).
camera lùi có 320k thôi á cụ @.@
mà cụ có cái máng trên cao che mưa có đuôi xe ko cụ

Orient Sea

Xe điện
camera lùi có 320k thôi á cụ @.@
mà cụ có cái máng trên cao che mưa có đuôi xe ko cụ
Oh, bọn em không bán hàng cụ à. Thớt này được lập ra là để anh em thấy có phụ tùng nào hay hay giới thiệu để mọi người cùng biết, cùng tìm kiếm, nếu tìm được và có nhiều người cùng quan tâm thì nhờ cụ Lý đặt hàng về hộ cho rẻ thôi ạ.

Cái máng trên cao ở đuôi xe có thể thấy ở một vài cửa hàng phụ tùng ô tô. Nhưng trong nhà KCC hình như mới chỉ có mỗi một cụ lắp thôi ạ. Cụ nhìn có thể nhìn thấy trên nhiều xe Innova.

Thông thường thì các cụ lúc mới cưới V2 khá sốt ruột với việc nhanh chóng trang điểm cho em nó, nhưng đúng ra thì lại nên từ từ để cân nhắc cho kỹ, có đủ thông tin trước khi quyết định... Cũng ối cụ mua rồi và về sau lại thấy lẽ ra không nên đấy ợ, ... :P

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Oh, bọn em không bán hàng cụ à. Thớt này được lập ra là để anh em thấy có phụ tùng nào hay hay giới thiệu để mọi người cùng biết, cùng tìm kiếm, nếu tìm được và có nhiều người cùng quan tâm thì nhờ cụ Lý đặt hàng về hộ cho rẻ thôi ạ.

Cái máng trên cao ở đuôi xe có thể thấy ở một vài cửa hàng phụ tùng ô tô. Nhưng trong nhà KCC hình như mới chỉ có mỗi một cụ lắp thôi ạ. Cụ nhìn có thể nhìn thấy trên nhiều xe Innova.

Thông thường thì các cụ lúc mới cưới V2 khá sốt ruột với việc nhanh chóng trang điểm cho em nó, nhưng đúng ra thì lại nên từ từ để cân nhắc cho kỹ, có đủ thông tin trước khi quyết định... Cũng ối cụ mua rồi và về sau lại thấy lẽ ra không nên đấy ợ, ... :P
vâng,e cũng đang tìm hiểu,tks cụ

hieuhic

Xe điện
Không biết vụ OBD thế nào rồi các cụ nhỉ ? Nếu không có hàng thì trả xiền cho em để em đóng quỹ hội nhỉ :D

Cloudless

Xe tải
Em thì lại thích TPR ah, vì nhà em chả mấy khi ngồi full người trên xe cả. Có cụ nào hay phải cất đi thì để lại iem nhé ;))

Hechay

Xe đạp
Ủa. Folding Key là gì vậy các cụ? Em mới độ sang bộ Flip Key ko biết có khác gì Folding Key ko

Orient Sea

Xe điện
Ủa. Folding Key là gì vậy các cụ? Em mới độ sang bộ Flip Key ko biết có khác gì Folding Key ko
Là 2 tân gọi khác nhau của cùng một thứ thôi, tạm gọi là chìa khóa gập, chìa khóa bật gì đó thôi cụ ạ :)

laodatma

Xe điện
Cái này của cụ đẹp thiệt cụ ạ :D
Cái kiểu đó em cũng có một chiếc nhưng em khăng định luôn không chuyển đổi dễ dàng & bấm nhậy như đồ của kcc. Ngoài ra cái mảng cóc chữ ex... màu khác đó chỉ là đề can dán thêm vào thôi ah. Em st khá nhiều flipkey độ cho caren & chỉ đến khi dùng đồ lạc đà cụ lí cõng về mới thực sự mãn nguyện. Mà mấy cái đồ quỷ như hình chụ hechay show giá toàn gấp > 3 lần đồ nhà kcc đới ~X(

Hechay

Xe đạp
Hichic... Em mua hết 400K đó cụ Ma. Hichic. Mà chuyển đổi thì cực kỳ giản đơn đơn giản. Em tháo lắp cỡ 3 phút thôi :D Chủ nhật em đi SG có việc tiện thể ghé mua luôn :D Ở chỗ Cao Thắng, Q10 í :D

Hechay

Xe đạp
Em thấy nhược điểm của cái này là cái nút bấm phọt chìa ra nó làm nhô lên. Dẫn đến mấy người to béo như em để trong túi quần đôi khi vô ý làm chìa khóa phọt ra lúc để trong túi. Giờ em để sẵn 1 chìa sơ cua trong xe. Cái này đeo theo người chỉ để bấm mở cửa :(

Orient Sea

Xe điện
Em thấy nhược điểm của cái này là cái nút bấm phọt chìa ra nó làm nhô lên. Dẫn đến mấy người to béo như em để trong túi quần đôi khi vô ý làm chìa khóa phọt ra lúc để trong túi. Giờ em để sẵn 1 chìa sơ cua trong xe. Cái này đeo theo người chỉ để bấm mở cửa :(
Thỉnh thoảng em cũng giựt mình vì thấy cái gì dựng đứng trong túi quần ! :P

Hindu

Xe tải
Thỉnh thoảng em cũng giựt mình vì thấy cái gì dựng đứng trong túi quần ! :P
Tình hình Cu Ba đang căng thẳng, không biết đến bi giờ đã dịu chưa??????????

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Cho e hỏi vụ Logo của hội mình các bác??

Trạng thái
Thớt đang đóng