Chi hội [Lưu trữ] Linh kiện, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

laodatma

Xe điện
Cho cụ F đẽo cày luôn này :)), thế các xe xịn nó xenon sẵn gặp trời mưa là ko bằng đèn CR hở cụ SX??? :-?

Ngoài ra các cụ hình như vẫn chưa rõ khái niệm xênon với Bi-xenon thì phải :-?
Nói đến vụ độ đèn này thì có nhiều cấp độ lắm:
- rẻ nhất thì tận dụng cái thấu kính lồi của bóng cos thay bóng xeon + lắp thêm balat. Tuy nhiên cách này có vấn đề ở chỗ thấu kính zin theo xe là dùng cho bóng halogen nên khi lắp xeon cần căn chỉnh phức tạp mà nhiều khi không như ý.
- cách cụ khắc trung đang làm là thay toàn bộ thấu kính cos, độ thêm thấu kính cho pha rồi trăng trí mí mắt, vòng angle ... ngoài việc dùng bóng & balat hịn
- còn theo em biết cái cụ beck đề cập về bi-xeon là tích hợp cả pha cos dùng chung 1 thấu kính, việc bật pha cos qua một màn chắn (hay màn trập) j đó.

Nói chung thì em nghĩ nếu độ xeon để nó ngon như mấy xe hịn thì chắc không có giá trên 5m một tý như cụ Beck nói đâu :D

Beck

Xe điện
Nói đến vụ độ đèn này thì có nhiều cấp độ lắm:
- rẻ nhất thì tận dụng cái thấu kính lồi của bóng cos thay bóng xeon + lắp thêm balat. Tuy nhiên cách này có vấn đề ở chỗ thấu kính zin theo xe là dùng cho bóng halogen nên khi lắp xeon cần căn chỉnh phức tạp mà nhiều khi không như ý.
- cách cụ khắc trung đang làm là thay toàn bộ thấu kính cos, độ thêm thấu kính cho pha rồi trăng trí mí mắt, vòng angle ... ngoài việc dùng bóng & balat hịn
- còn theo em biết cái cụ beck đề cập về bi-xeon là tích hợp cả pha cos dùng chung 1 thấu kính, việc bật pha cos qua một màn chắn (hay màn trập) j đó.

Nói chung thì em nghĩ nếu độ xeon để nó ngon như mấy xe hịn thì chắc không có giá trên 5m một tý như cụ Beck nói đâu :D
Thì 5M nó to rồi mà cụ :D

laodatma

Xe điện
Thì 5M nó to rồi mà cụ :D
To thật nhưng em thấy bẩu cụ khactrung độ đèn cho kem toàn cỡ 10-15M nó mới trông ổn & chất lượng được :( Em thấy các cụ độ xong ở đấy liệt kê toàn giá tiền obama mà chóng hết cả mặt =))

Ngay cả chỗ Chiến Ledtech em cũng tuyền thấy cỡ 10M trở lên cho mấy cái vụ độ xeon :(

Vị vậy em QĐ chỉ thay những đèn nào của kem = led hịn được mà hoàn toàn không phải chế cháo gì là chấm hết! =))

Chỉnh sửa cuối:

laodatma

Xe điện
Mình đặt mua của cụ ấy & tự lắp hả cụ?
Em cũng chưa rõ là pa làm khi xa xôi cách trở nó dư lào vì thấy các cụ quanh xì phố toàn bố trí chạy đến chỗ cụ ấy để tháo mắt sau đó loanh quanh kết hợp làm các vụ chế cháo khác rồi chiều lắp. Mình mà làm chắc chỉ có cách đóng gói 2 mắt của kem gửi vào (néu chế đủ cả xeon cho pha/cos) rồi nhận lại 2 mắt đã phẫu thuật thẩm mỹ cùng các phụ kiên và tự sướng thôi.

Pa khác có vẻ an toàn hơn là qua thần đèn phía bắc ledtech thì cụ được nghía toàn bộ công đoạn mổ xẻ luôn =))

Chỉnh sửa cuối:

Orient Sea

Xe điện
Mình đặt mua của cụ ấy & tự lắp hả cụ?
Có 3 cách cho cụ lựa chọn:
Hạ: Gửi xe vào cho cụ í :))
Trung: Tháo hai cái củ đèn ra gửi bưu điện vào, cụ ấy độ xong gửi ra. Vỡ bưu điện chịu trách nhiệm đền =))
Thượng: Mua vé máy bay mời cụ và một đệ tử í ra ;)

Beck

Xe điện
To thật nhưng em thấy bẩu cụ khactrung độ đèn cho kem toàn cỡ 10-15M nó mới trông ổn & chất lượng được :( Em thấy các cụ độ xong ở đấy liệt kê toàn giá tiền obama mà chóng hết cả mặt =))

Ngay cả chỗ Chiến Ledtech em cũng tuyền thấy cỡ 10M trở lên cho mấy cái vụ độ xeon :(

Vị vậy em QĐ chỉ thay những đèn nào của kem = led hịn được mà hoàn toàn không phải chế cháo gì là chấm hết! =))
Vâng, xịn thì phải trên chục củ ạ, ý em là 5M nó to rồi nên vứt vào cái FF đấy hơi tiếc :D

Orient Sea

Xe điện
Ăn chơi cũng công phu gớm nhỉ . Cụ cho em địa chỉ Ledtech đê
Vừa hỏi anh gúc gồ đã thấy dòng quảng cáo: LEDtech 138 Khuất Duy Tiến chuyên đèn pha GM Daewoo Lacetti độ giá rẻ, chất lượng, uy tín nhất Hà Nội !!!

Orient Sea

Xe điện

Sao lại led hịn hả cụ?

laodatma

Xe điện
Sao lại led hịn hả cụ?
Ý em là chỉ thay các bóng có thể thay được của carens bằng led (vì vừa rồi em thay bóng tec = bong led nhin rất thích). Quan trong nhứ là led cùng rất nhiều loại ( như lời cụ beck) nên phải dùng loại hịn là vì vậy. Cặp tec hôm trước em thay ở ledtech giá 250k nhưng các chú ấy cam kết là đèn hàn & bh 12 tháng :D
Tks cụ,để em sẽ qua xem sao,hay cụ làm chuột bạch trước đê? :)
Em nghĩ chỗ nào mấy con ma xó như Beck,Na giới thiệu thì yên tâm hơn chỗ lạ hoắc quảng cáo,cụ ạ
Hôm trước đi ăn thịt chóa ở Ngọc Hồi bị cụ Ma bẻ hỏng mất gương bên phụ :P Lúc về em & cụ Adonis phóng vào KIA GP sửa nhưng họ nghỉ,đành phải qua ông Trung già ở Thanh Nhàn xử lý dây jack,tiện thể độ luôn tự động chỉ hết 400K. Nếu vào hãng chắc phải chờ lâu hơn.
Độ đèn ở ledtech thì em chưa làm nhưng độ xi nhan gươngthif đã làm rồi cùng một số thứ lặt vặt khác. Em thấy nhiều xe vô làm đèn ở đó lắm.
Mà cụ độ gập gương j vậy? Caren gương điện chỉ có độ gập tự động: món đó thợ bên ngoại cũng làm được nhưng có nhiều cách. Rẻ nhất là cau dây nhưng rất nguy hiểm, đặt hơn có mấy bộ mạch của tq cỡ tiền củ, đắt nhất là bộ mạch của hàn cỡ củ rưỡi. Sao cụ không độ gập của cụ rừng nhỉ ? :D

ngocanhpdc

Xe tăng
Nghe cụ Beck chém kinh quá em lại chùn. Chắc phải cố làm quả Xenon cho nó sáng. Cuối tuần rảnh em & cụ qua cụ Trung ná. Em sắp có quả cam xịn nghe bẩu 6,7 củ nên cũng phải chuẩn bị đèn sáng cho nó máu :>
Qua cụ Trung thì cụ ới cái em... chạy bộ ra :))

ngocanhpdc

Xe tăng

Hàng của cụ Lính Thủy đây nhá!

dunghud

Xe tăng
Cái gì đấy cụ, cái lưới đằng sau à, rổ rá thế nào ấy nhỉ? em nại máu òi.
Nó có hai loại lưới ,lưới trên là chắn đồ,còn 1 loại là phủ lên nóc cho đỡ bay, trước là 150K bây giờ kg biết bao nhiêu chắc lại lấy ở cụ Dy quần rồi

Orient Sea

Xe điện
Vừa hỏi anh gúc gồ đã thấy dòng quảng cáo: LEDtech 138 Khuất Duy Tiến chuyên đèn pha GM Daewoo Lacetti độ giá rẻ, chất lượng, uy tín nhất Hà Nội !!!
Tks cụ,để em sẽ qua xem sao,hay cụ làm chuột bạch trước đê? :)
Em nghĩ chỗ nào mấy con ma xó như Beck,Na giới thiệu thì yên tâm hơn chỗ lạ hoắc quảng cáo,cụ ạ
Hôm trước đi ăn thịt chóa ở Ngọc Hồi bị cụ Ma bẻ hỏng mất gương bên phụ :P Lúc về em & cụ Adonis phóng vào KIA GP sửa nhưng họ nghỉ,đành phải qua ông Trung già ở Thanh Nhàn xử lý dây jack,tiện thể độ luôn tự động chỉ hết 400K. Nếu vào hãng chắc phải chờ lâu hơn.
Trước đây đã có một thớt của cụ Autopro mở bàn về Xenon - Bi-Xenon co thùng kem, sao hồi ấy chả cụ nào quan tâm. Em đã từng tham khảo ở LEDtech rồi, giải pháp độ trong tầm 5 tr là thay cái projector cos bằng projector có màn chập của Q7 để làm thành bi-xenon. Muốn làm được như thế phải tháo bộ đèn, mổ ra, cắt, tháo phần projector nguyên bản ra, đưa quả của Q7 vào, hàn lại xong mới ráp bộ đèn lại, với keo để chống thấm nước vào... lắp lên xe, lắp balat, đấu lại giây đến công tắc ...

Kêt qua là đèn cos trước đây được đổi thành đèn bi-xenon cho cả pha và cos. Khi đi cos thì có xenon, khi bật pha thì có cả pha cũ (halogen) lẫn pha mới (xenon).

Làm việc này thực ra không khó lắm nhưng đòi hỏi thợ có kinh nghiệm và cẩn thận. Rất ít có rì viu của các chủ xe ở phía bắc về độ xenon nên em cũng ngại :D

Cloudless

Xe tải
Nó có hai loại lưới ,lưới trên là chắn đồ,còn 1 loại là phủ lên nóc cho đỡ bay, trước là 150K bây giờ kg biết bao nhiêu chắc lại lấy ở cụ Dy quần rồi
Có lưới chắn đằng sau ah các cụ? Cụ pê đê mua giúp em một cái với nhé.

laodatma

Xe điện
Cái này em cũng đã xem trực tiếp thi công tại Ledtech, nói chung là rất kỳ công vì đây là đại phẫu đôi mắt của Kem nên phụ thuộc rất nhiều vào tay nghề bác sĩ. Vì vậy nếu làm thì nên chọn thời điểm các chú ấy vắng khách thì 1-2 bác sĩ cao cấp mới tự tay làm cho mình được :D Thường thì đã chấp nhận mổ mắt thì ae sẽ kết hợp với việc độ thêm vòng angel, dải led viền mí ... để cùng một công (nếu làm nhiều lần thì sẽ cắt/hàn vào phần nhựa nhiều quá sẽ có xác xuất không kín tuyệt đối cao. Nếu có nhiều xèng thì em sẽ chơi thay cả cụm (giờ các cụm đèn độ cả cụm thay thế cho các dòng xe được nhập về nhiều - chắc để giảm rủi ro cho các ca đại phẫu :D) vì như vậy nó đồng bộ luôn từ trong ra ngoài & không lo về vấn đề lỗi xì xoẹt hay kín hở do cắt/hàn thủ công (trông như mấy ông thợ hàn dép thời bao cấp cách đây 25-30 năm chỉ khác thời đó thợ dùng bếp than để nung mỏ hàn còn giờ thì xài điện) =))

Đại loại việc mổ mắt này là một đi không trở lại như nguyên bản được nữa nên các cụ cần cân nhắc rất kỹ trước khi QĐ làm! :D

Trước đây đã có một thớt của cụ Autopro mở bàn về Xenon - Bi-Xenon co thùng kem, sao hồi ấy chả cụ nào quan tâm. Em đã từng tham khảo ở LEDtech rồi, giải pháp độ trong tầm 5 tr là thay cái projector cos bằng projector có màn chập của Q7 để làm thành bi-xenon. Muốn làm được như thế phải tháo bộ đèn, mổ ra, cắt, tháo phần projector nguyên bản ra, đưa quả của Q7 vào, hàn lại xong mới ráp bộ đèn lại, với keo để chống thấm nước vào... lắp lên xe, lắp balat, đấu lại giây đến công tắc ...

Kêt qua là đèn cos trước đây được đổi thành đèn bi-xenon cho cả pha và cos. Khi đi cos thì có xenon, khi bật pha thì có cả pha cũ (halogen) lẫn pha mới (xenon).

Làm việc này thực ra không khó lắm nhưng đòi hỏi thợ có kinh nghiệm và cẩn thận. Rất ít có rì viu của các chủ xe ở phía bắc về độ xenon nên em cũng ngại :D

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Có cụ nào cần xách đồ trong tp HCM ra không ? Sáng mai em vào, sáng ngày kia em ra :D

Trạng thái
Thớt đang đóng