Chi hội (Lưu trữ) Khu kỹ thuật hỏi đáp tất tần tật về xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn

MUNo1

Xe hơi
cụ tính sơn lại à, sơn đẹp nhất thì vào Tùng Hiệp ở Nguyễn KHoái, sơn như xe nhập zin. Nhưng giá thì cũng siêu tương xương với chất lượng :D nếu ko lăn tăn money thì vô TÙng HIệp.

CÒn không thì hỏi cụ alex ý, cụ ý sơn có 6M thôi đấy
6tr là sơn cả xe á cụ ??? :-o
Em tham khảo bên cụ Vietvoiz sơn cả xe ~11-12 củ cơ đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Tuanifa

Đi bộ
cụ tính sơn lại à, sơn đẹp nhất thì vào Tùng Hiệp ở Nguyễn KHoái, sơn như xe nhập zin. Nhưng giá thì cũng siêu tương xương với chất lượng :D nếu ko lăn tăn money thì vô TÙng HIệp.

Chuẩn em cũng mới sơn đuôi xe ở đấy và thấy rất ô kê ạ !

20m66595

Xe tăng
Em với em nó là sao hả cụ?
Quên mất, lộn giữa cụ với cụ Tai non. em cười là cười câu trả lời của Tai non chứ em có cười gì cụ đâu. Em cũng không nghĩ là máy nó chạy êm hay không vì do loại dầu máy mình chọn, em đổ mấy loại dầu rồi mà vẫn thấy nó như nhau. Cụ xem thứ nhất là rà lại xupap, thứ 2 là chỉnh lại trục cam cụ ạhh, nhiều khi tiếng máy nó kêu cũng là do người ta chỉnh trục cam nó chưa chuẩn. xe em bây giờ chạy cũng êm du rùi

20m66595

Xe tăng

Chỉ là đang hóng hớt thôi, sơn xe vẫn mới khoảng 90%, khi nào rầm tiền thì sơn đổi màu Tiger ạh

Phương Nga

Xe lăn
Tùng Hiệp thì đắt và chuẩn rồi. toàn xe xịn vào đó thôi

hoangtunamtan

Xe buýt
Cụ Alex sơn ở ford thăng long trên Tây Mỗ. Em cũng định sơn nhưng chưa thu xếp được thóc :D
Chuẩn cụ a, chất lượng như này ạ

• Do điều kiện giao thông chật chội tại Việt Nam, các xe ô tô thường xảy ra các va chạm nhỏ gây lõm và xước sơn trên thân xe. Theo Toyota, tỷ lệ va chạm (là số lần xảy ra va quệt, tại nạn trung bình của một xe trong một năm) là 127% cho thấy nhu cầu về sửa chữa thân xe và sơn là rất lớn. Tỷ lệ tăng trưởng hàng năm về nhu cầu sửa chữa thân xe và sơn tại Việt Nam lên đến 135%.

Sửa chữa thân xe và sơn (BP) là dịch vụ nhằm sửa chữa và khôi phục hình dạng bên ngoài của thân xe, đưa nó trở về trạng thái ban đầu để đảm bảo tính năng hoạt động & tính thẩm mỹ của xe. Khi xe bị va chạm, xảy ra lõm, móp trên thân xe và làm biến dạng thân xe cũng như hư hỏng lớp sơn xe là lúc bạn mang xe đi sửa chữa.
    Quy trình sửa chữa thân xe và sơn của TMC gồm nhiều công đoạn nhỏ từ khâu nhận xe và tháo chi tiết đến khi hoàn thành, rửa xe và giao khách hàng. Trong đó có 4 phần chính là Tháo chi tiết và sửa vết lõm, chuẩn bị bề mặt, phun sơn và sấy khô sơn, cuối cùng là đánh bóng và hoàn thiện.
    Sửa chữa nhanh thân xe và sơn của TMC (Gọi tắt là EBP) là một cuộc cách mạng trong sửa chữa thân xe và sơn, thông qua việc thiết lập dây chuyền sửa chữa cho các các công việc sửa chữa thân xe và sơn dựa trên nguyên tắc của Hệ thống Sản xuất nổi tiếng toàn cầu.

Bước 1: Tháo chi tiết và sửa vết lõm
    Tuân thủ theo nguyên tắc của TPS, quá trình sửa chữa được chia thành các công đoạn nhỏ. Do vậy, các kỹ thuật viên thân xe và sơn được phân công công việc đến từng công đoạn cụ thể. Sự chuyên môn hóa này giảm thiểu những di chuyển không cần thiết trong khi tối đa hóa năng suất và chuyên môn của các kỹ thuật viên.
    Với phương pháp mới này, các xe sẽ được sửa chữa nhanh hơn và được giao cho khách hàng trong thời gian ngắn nhất có thể.
    Vậy điểm khác biệt giữa EBP và dịch vụ sửa chữa thân xe thông thường là gì?
    TPS đơn giản là sự tối đa hóa hiệu quả. Áp dụng TPS vào dây chuyền sửa chữa nhanh thân xe và sơn

Bước 2: Chuẩn bị bề mặt
    Dây chuyền sửa chữa nhanh còn áp dụng các nguyên lý khác của Hệ thống Sản xuất như các bảng theo dõi trực quan giúp dễ dàng theo dõi khách hàng hẹn và lập kế hoạch sửa chữa, tình hình đặt phụ tùng, tiến độ của công việc sửa chữa...​
    Ngoài ra, một điểm nhấn của sửa chữa nhanh là các dụng cụ cải tiến làm thuận tiện công việc sửa chữa của các kỹ thuật viên. Việc áp dụng thành công các nguyên lý của Hệ thống Sản xuất ôtô trong dây chuyền sửa chữa nhanh thân xe và sơn đã làm tăng năng suất sửa chữa và rút ngắn thời gian một cách đáng kể trong khi vẫn đảm bảo chất lượng sửa chữa. Theo tính toán, việc áp dụng dịch vụ EBP sẽ giúp giảm được 30% thời gian sửa chữa so với dịch vụ sửa chữa thông thường
    Bạn được lợi gì với EBP?
    Đảm bảo thời gian giao xe: Dây chuyền sửa chữa nhanh thân xe và sơn cho phép tổ chức thời gian và lập kế hoạch sửa chữa một cách tối ưu vì thế bạn có thể biết được khi nào bạn có thể đưa xe đến sửa chữa thông qua hệ thống hẹn và đặc biệt, TMC có thể cam kết chính xác thời gian giao xe.

Bước 3: Phun sơn và sấy khô sơn
    Thời gian sửa chữa ngắn hơn: Với sự chuyên môn hóa cao và tăng hiệu quả, Dây chuyền sửa chữa nhanh sẽ cắt giảm thời gian sửa chữa và tối thiểu hóa mọi bất lợi cho khách hàng. .
    Giá thành sửa chữa hợp lý: Năng suất lao động tăng lên từ dây chuyền sửa chữa nhanh đồng nghĩa với việc TMC có thể giúp bạn tiết kiệm chi phí sửa chữa.
    Chất lượng sửa chữa luôn được đảm bảo: Bạn sẽ luôn nhận được dịch vụ sửa chữa chất lượng cao vì trong dây chuyền sửa chữa nhanh, với việc áp dụng các nguyên lý của Hệ thống Sản xuất, chất lượng sửa chữa được tích hợp trong từng công đoạn vì công đoạn sau có chức năng kiểm tra chất lượng của công đoạn trước. Hơn nữa, dây chuyền sửa chữa nhanh còn bao gồm công đoạn kiểm tra chất lượng trước khi xe xuất xưởng. Và để đảm bảo sự vận hành tốt nhất và đảm bảo sự an toàn cao, TMC chỉ sử dụng Phụ tùng Chính hiệu.
    Nguồn: TMC
  • Khi là chủ nhân của một chiếc xe ô tô ai cũng muốn chiếc xe của mình chạy tốt
    Ít va chạm, tai nạn xe là điều không mong muốn. Tuy nhiên chẳng ai biết được chữ ngờ, vào một ngày không may mắn chiếc xe yêu quý của mình lại bị va chạm làm bóp mép hình dạng. Lúc này Quý khách không biết cho xe của mình vào đâu sửa chữa để xe của mình được nguyên vẹn như lúc đầu.
    Quý khách hoàn toàn yên tâm khi mang xe vào Xí nghiệp sửa chữa ôtô Tây Mỗ, chúng tôi cam kết sẽ sửa chữa xe của Quý khách trở nên nguyên vẹn có thể đạt tới 100 % vẻ đẹp ban đầu. Không ngạc nhiên mà chúng tôi có thể khẳng định cam kết đó, bởi chúng tôi có một đội ngũ Kỹ thuật viên Gò, hàn, sơn đều đạt tay nghề cao.
    Một số Hình ảnh Các xe tai nạn nặng vào Xưởng ôtô Tây Mỗ sửa chữa

hoangtunamtan

Xe buýt
Cụ Alex sơn ở ford thăng long trên Tây Mỗ. Em cũng định sơn nhưng chưa thu xếp được thóc :D
Em sơn ở đấy, có 5 triệu thôi
Sơn của em là yêu cầu sơn không hạ máy, sơn trong, sàn, bên trong cánh cửa

hoangtunamtan

Xe buýt
Sơn như trên là bao gồm cả sơn nhũ 5 cái vành sắt nhé

20m66595

Xe tăng
Sơn như trên là bao gồm cả sơn nhũ 5 cái vành sắt nhé
Nếu như xe em đang màu trắng mà em sơn sang màu bạc thì có được ko cụ? mà sơn màu bạc thì mất khoảng bao nhiêu nhỉ? Thank cụ!

matizsuper1

Xe tải

Drew

Xe hơi

20m66595

Xe tăng

30h1917

Xe tải
cái này e làm từ 2009 cho con 1917

theo e thì không nên làm mua phụ kiện hết gần 200lit e nhớ mang máng
trong khi đó mua 1 bộ thảm nỉ tầm 230k ở tiến hằng chợ giời vừa đẹp vừa cứng vừa chuẩn phom
các cụ sợ trời mưa làm 1 bộ thảm nhựa nữa là ngon
nhuọc điểm của thảm này là mỏng manh không có gân tắng cưngs nên khi nggoif xe nhất là ghế lái chân côn chân phanh thế là mình xô cả cái thảm lên truóc bao nhiêu đất cát lại chui xuống thảm nỉ

Tuanrau13

Xe buýt
Em chưa chụp ảnh mới được, có mấy ảnh em đã up
Em không khoe đèn đâu nhé
- Thảm này mua khoảng 150k/mét, nhớ mua loại Taiwan nhé, có 2 màu xanh đỏ
- Nên mua thảm zin, mua loại rẻ tiền không dùng được vì mùi
- Cắt thảm: Đưa cả tấm vào rồi lấy bút vẽ, cắt theo form xe là chuẩn
Chỉ làm 2 thảm trước trái và trước phải, thảm sau thì cắt cả miếng to cho 2 bên luôn tránh thảm bị cong ở giữa
- Vệ sinh: Dùng máy cao áp xịt nếu quá bẩn, bình thường vỗ một cái là đi hết
Ưu điểm: rất sạch và không bám bụi không bay bụi trong xe, cụ nào thích đi chân trần đạp ga cũng ok vì nó rất sạch
Nhược điểm: Nếu dính nước phải phơi dưới trời nắng

- Thảm trước trái

Thảm trước phải

Thảm băng ghế sau em chưa chụp ảnh được

- Vệ sinh thảm không cần xà phòng

Phơi khô thảm trải sàn sau khi vệ sinh

Ảnh này rõ hơn
Cái thảm này cụ mua ở đâu vậy?

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Cần bắt sóng anten Matiz II

Có cụ nào dư cái cần bắt sóng anten của matiz II không ạ ? cái cần dài cũ ý . CỤ nào lên đời mà không dùng đến nữa thì để em nhé :)

RÓt rượu chờ sẵn ^^

heli

Xe tăng
E có cái.trước cho cụ noithatkientruc rùi.giờ còn 1 cái của cụ beendeptrai vứt chỗ e lâu lắm rồi.cụ hỏi cụ ý xem.chắc là ok luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng