Chi hội (Lưu trữ) Khu kỹ thuật hỏi đáp tất tần tật về xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lucas_halong

Xe buýt
Theo e xe cụ có thể bị một trong các nguyên nhân sau:
- Hỏng bơm nước làm mát hoặc tắc van hằng nhiệt--> nước sôi-->nóng may-->bó máy. Cái này mà cụ không xử lý nhanh là máy tèo luôn đó.
- Bỏ máy. Có thể một máy nào đó trong 3 máy ko hoạt động. Cụ nên kiểm tra bugi và dây cao áp xem sao. Hỏng thay luôn. Hiện tượng bỏ máy là xe rung rật ác lắm.
- Kiểm tra lọc gió, lọc xăng.
- Đổ xăng A95 chạy thử xem sao.
Cụ check được hết các công đoạn trên e dự là lại ngon bình thường.

20m66595

Xe tăng
Theo e xe cụ có thể bị một trong các nguyên nhân sau:
- Hỏng bơm nước làm mát hoặc tắc van hằng nhiệt--> nước sôi-->nóng may-->bó máy. Cái này mà cụ không xử lý nhanh là máy tèo luôn đó.
- Bỏ máy. Có thể một máy nào đó trong 3 máy ko hoạt động. Cụ nên kiểm tra bugi và dây cao áp xem sao. Hỏng thay luôn. Hiện tượng bỏ máy là xe rung rật ác lắm.
- Kiểm tra lọc gió, lọc xăng.
- Đổ xăng A95 chạy thử xem sao.
Cụ check được hết các công đoạn trên e dự là lại ngon bình thường.
Cụ kinh nghiệm vụ này nhỉ? Em sẽ check xem sao

langtulanhlung

Xe điện
Kim nhiệt chỉ 12h là đúng mà.cụ đổ phải xẳng đểu rùi nhé.chạy cố cho hết đi ạ rồi lựa cây xăng nào uy tín mà đổ.cố gắng đổ 1 cây thôi.hiện tượng rất giống như chết 1 máy đúng ko ạ?
Em cũng nghĩ giống như cụ khí hiếm, xăng đểu!
Mấy lần trước em đổ xăng ở quê, v2 đi rất là yếu không thoáng máy, hôm qua đi ra đổ xăng ở cây xăng Tân Mai, đổ xong giờ đi xe khác hẳn, mở điều hòa mà xe vẫn mạnh hơi nhiều so với trươc

oto16ahn

Xe điện
trước tiên cụ cứ thay con van không tải mới vào trước đã ạ.90% vấn đề là do ở đây,sau đó phải kiểm tra đến bobin và bộ chia điện ạ

20m66595

Xe tăng
Em cũng nghĩ giống như cụ khí hiếm, xăng đểu!
Mấy lần trước em đổ xăng ở quê, v2 đi rất là yếu không thoáng máy, hôm qua đi ra đổ xăng ở cây xăng Tân Mai, đổ xong giờ đi xe khác hẳn, mở điều hòa mà xe vẫn mạnh hơi nhiều so với trươc
Cây xăng ở đoạn đường đang giải toả đấy hả cụ?

20m66595

Xe tăng
trước tiên cụ cứ thay con van không tải mới vào trước đã ạ.90% vấn đề là do ở đây,sau đó phải kiểm tra đến bobin và bộ chia điện ạ
Cái van không tải hôm trước e tháo ra vệ sinh kỹ lắm ạh. Hay nó bị die rùi. Cụ đã bị như thế chưa?

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Van không tveefcuj ý vệ sinh sạch rồi, vẫn dùng bt trước đó, nên em nghĩ ko cần thay.

bong07

Xe container
Số là hôm nay em cưỡi V2 đi làm, buổi sáng thì cũng bình thường, nhưng buổi chiều về chắc do trời nóng em nó ko muốn chia sẻ em với vợ cả nên làm nũng em 1 chút
Khi bắt đầu đi ở số 1 em thấy em nó quá yếu, có lúc ga mà chẳng chịu đi, lúc thì giạt giật xong rùi vọt đi luôn, bật điều hoà nên nếu gặp đèn đỏ thì khó mà đi tiếp dễ dàng được, giống như kiểu động cơ yếu hơn khi bật điều hoà ấy ạh, nhưng hnay thì em nó yếu hẳn.
Nếu đi số 4,5 ở tốc độ cao thì vẫn ok. Về số 1 thì giống như kiểu bị "thượng mã phong"
Em nhờ các cụ chuẩn đoán bệnh của vợ nhí em với, thank các cụ ạh!
cụ kiểm tra lại điện xăng rồi hãy tính tiếp, nếu cái nào nghi hỏng mượn đồ của xe khác thay vào nếu đúng hỏng thì thay mới.

langtulanhlung

Xe điện
Cây xăng ở đoạn đường đang giải toả đấy hả cụ?
Đúng nó đấy cụ ah,
Về xe của cụ, em nghĩ trước tiên cụ cho em nó ra một chỗ nào vắng, khởi động xe rồi nghe tiếng nổ xem nó thế nào. Ce matiz của mềnh thì chỉ có xăng và điện là chấm hết.
Cụ đã thay lọc xăng rồi phải không nhỉ.

oto16ahn

Xe điện
Cái van không tải hôm trước e tháo ra vệ sinh kỹ lắm ạh. Hay nó bị die rùi. Cụ đã bị như thế chưa?
Matiz thì chuyên môn cụ ạ.cụ cứ sắm 1 con mới vào.có con này dự phòng không lo thừa đâu ạ.

oto16ahn

Xe điện
Matiz thì chuyên môn cụ ạ.cụ cứ sắm 1 con mới vào.có con này dự phòng không lo thừa đâu ạ.

20m66595

Xe tăng

Lacetti SE 2009

Xe tải
Website
perfectlife.com.vn
cụ kiểm tra van hàn nhiệt còn hoạt động không nhé.hiện tượng xe của cụ giống xe em.bị hỏng van hàn nhiệt em cố tình đi dẫn đến bỏ máy.đầu tiên bỏ một máy em vẫn cố chạy vì vẫn cố chạy được.nó bỏ thêm một máy nữa em mới mang ra hãng.

20m66595

Xe tăng
cụ kiểm tra van hàn nhiệt còn hoạt động không nhé.hiện tượng xe của cụ giống xe em.bị hỏng van hàn nhiệt em cố tình đi dẫn đến bỏ máy.đầu tiên bỏ một máy em vẫn cố chạy vì vẫn cố chạy được.nó bỏ thêm một máy nữa em mới mang ra hãng.
Thank cụ. Cụ có thể hưỡng dẫn kỹ hơn cho e vệ sinh kiểm tra nó ntn được ko ạh?

Lucas_halong

Xe buýt

Drew

Xe hơi
Thay mới vào mà ko đúng bệnh thì cũng thiệt hại nhỉ???
Gia Lâm thẳng tiến. Tiến Điệp điểm hẹn cụ ơi, nghĩ nhiều làm gì cho mệt, tự chữa chạy hỏi han, đôi khi mình còn phán đoán nhầm ý. như xe em ai nghe cũng bảo máy kêu to là do dây cua roa, mang ra Tiến Điệp thì là hỏng vòng bi, trong khi dây cua roa của em chạy 2 năm nữa vẫn phe phé. Mình đi xe cỏ thật nhưng nhưng hỏng đâu nghe ngóng, mang da gara chất họ bắt mạch cái ra bệnh luôn, uống thuốc là khỏi chứ nghe ngóng để lâu, nằm viện, mổ xẻ thì bỏ mẹ.. hehe :D

20m66595

Xe tăng
Gia Lâm thẳng tiến. Tiến Điệp điểm hẹn cụ ơi, nghĩ nhiều làm gì cho mệt, tự chữa chạy hỏi han, đôi khi mình còn phán đoán nhầm ý. như xe em ai nghe cũng bảo máy kêu to là do dây cua roa, mang ra Tiến Điệp thì là hỏng vòng bi, trong khi dây cua roa của em chạy 2 năm nữa vẫn phe phé. Mình đi xe cỏ thật nhưng nhưng hỏng đâu nghe ngóng, mang da gara chất họ bắt mạch cái ra bệnh luôn, uống thuốc là khỏi chứ nghe ngóng để lâu, nằm viện, mổ xẻ thì bỏ mẹ.. hehe :D
Vấn đề nằm ở chỗ sang Tiến Điệp lại đi mất mười mấy km, mà xe bây giờ thì ko muốn đi 1km luôn, sợ sang đến đấy nó lại bị die giữa đường thì khổ.

Trạng thái
Thớt đang đóng