Chi hội :::[Lưu trữ] Giao lưu... Tết nhất, tất niên, đón chào năm mới NHÂM THÌN...:::

Trạng thái
Thớt đang đóng

thomoc

Xe hơi
Dạo này hội fiat nhiều nick mới quá ???

Frech

Xe điện
Cuối năm nói chuyện tất niên, đầu năm thì lấy cớ Tân niên để... nhậu nhẹt nhể???

Được sự chỉ đạo của cụ chủ tịch Phú Ông, nhà cháu đã đi trinh sát, nắm tình hình địa điểm tập kích cuối năm của hội ta. Để đáp ứng được nhu cầu du xuân nhanh tiện lợi và... gần, cháu xin đề xuất địa điểm là khu du lịch sinh thái Vĩnh Hưng.

Với bãi xe rộng rãi, các cụ có thể đưa cả gia đình đến đây bằng xế hộp 12, 7, 5 hay 2 chỗ. Với tinh thần trách nhiệm cao, các cụ có thể yên tâm giao cho tổ bảo vệ ở đây các lại xế nổ (hoặc không nổ) :D. Yên tâm đánh chén mà không lo xước sơn hay chạy công an như trong phố.

Với đặc sản cá 7 món (nghe quen quen), các cụ có thể nhân nhi "Thủ tướng Nga" ngâm rượu mà vẫn cảm thấy ngây ngất hồn quê Việt =))

Khung cảnh ở đây rất xứng đáng với từ sinh thái. Đặc biệt có nhiều không gian giao lưu giúp các các cụ có thể dễ dàng lựa chọn (Từ ấm cúng với phòng ăn riêng trên đảo hoặc lạnh lẽo "tung chảo" với chòi lá ven hồ) 3:-O

Ngoài ăn và uống, nếu cụ nào yêu thể thao thì có thể chơi quần vợt (tất nhiên là phải chuẩn bị cả vợt và quần) hoặc câu cá... Ngược lại cụ, mợ nào thích đàn ca sáo nhị thì cũng có thể đặt phòng Karaoke bất cứ lúc nào.

Tóm lại, sau khi trinh sát kết hợp với khảo sát giá cả, nhà cháu thấy đây là địa chỉ có thể chấp nhận được để các cụ Fiat họp bàn đại sự cuối năm.
Mời các cụ ném đá!
vinhhung.vn

Phú Ông

Xe container
Củm ơn cụ nhá! :41:
Nhà cháo cứ làm tảng bê tông đây đã rồi tính tiếp ợ!!! :D

Goal

Xe tăng
Em vào đây đợt tháng 10 vửa rồi, nói chung là cảnh quan tạm được, có hồ, có cây, có chỗ cho trẻ con chơi (có chỗ free, có chỗ charge tiền nhé).

Chỗ để xe thoải mái, chỗ vui chơi thì như trên đã mô tả. Câu cá thì chỉ hay giật được cá chim trắng, nhưng vừa giật lên thì có vài em chạy vội đến xin lại nói là mới thả :D
Phòng Karaoke toàn mùi khói thuốc, âm thanh tầm tầm, nhưng cũng hò hét được.
Tennis thì lạnh thế này, chẳng biết có cụ nào chơi? :-s

Đồ ăn thì cũng tạm được (theo cảm quan của em), còn mấy vị nữ thì chê :P

Giờ mà vào đó thì em sợ hơi lạnh, không quan tâm gì đến cảnh quan được :). Đổi lại là đỡ phải đi xa, các cụ cứ đi đường đê rẽ xuống hoặc đi đường Lĩnh Nam rẽ vào Vĩnh Hưng 1 chút là tới.

Frech

Xe điện
Các cụ chú ý! Cái thằng "vẽ bản đồ" (không phải cháu) nó đi xe máy đấy nhé!
Đại la chỉ đi được 4 bánh lúc các cụ đã cơm no rượu say đi về thôi. Lúc đến các cụ phải Cù trọng luồn vào Bách Khoa. Đường Trương Định cũng qua được nhưng mà Cầu Khỉ đang sửa nên phải vòng vào Phố Vọng rồi mới đến Nguyễn An Ninh được.
Nói chung các cụ muốn chạy thế nào thì chạy, đến chân cầu Vĩnh Tuy thì xuôi xống Thanh Trì (500 mét) sẽ thấy cái biển nó to như cái chiếu.
Rẽ vào đường Vĩnh Hưng các cụ nhớ đi chậm vì quận Hoàng Mai vừa trúng quả thầu cả nghìn tỷ để mở đường nên ~X( (mất khoảng 1 cây số đường thôn bản). Thế là tới =))

Về món ăn thì quả là "khẩu thực tùy miệng", cháu không dám PR lung tung (vì không phải quán của cháu) :D. Nhưng theo cháu thì cứ gọi mâm 6 rồi đãi nhau món cá. Đại loại chúng nó cho mình ăn mấy thức chả chủng, canh củng rồi có đĩa nướng để quốn với bánh đa... kết lại thì có nồi cháo cá nóng. Bên nhà sàn thì có một phòng đóng kính (cũng khá kín gió) nhưng mà có điều hòa hay không thì cháu quên không check.

Theo cảm quan của cháu thì bên này với bên Tào Thị thì cũng có chỗ khác biệt. Vấn đề còn lại là do cụ chủ tịch tổ chức là chính.:))

Chỉnh sửa cuối:

vudinhquang

Xe container
Hôm qua em nói với cụ rồi nhể! Thứ 7 này 7/1 hội Hổ cũng sinh nhật 2 tuổi ở đây LÚC 10H30. rẢNH CỤ QUA NHÉ!
Củm ơn cụ nhá! :41:
Nhà cháo cứ làm tảng bê tông đây đã rồi tính tiếp ợ!!! :D

khoi

Xe đạp
Nhà em còn cố đánh bát cháo nóng nữa mới về..Trời thì rét căm căm, chân đi xoắn quẩy...híc ! Đường xa nghĩ tới lúc về mà ...ghê :)))

SHD

Xe điện
E hôm qua có việc phải về sớm, tiếc đứt ruột các cụ mợ à. Hôm nào cụ Phú họp lại cho e giao lưu lai với các cụ mợ nhá

SHD

Xe điện
Thì tuyền các cụ đam mê xe Fiat mà cụ, yêu... cật lực luôn mà!!! :D
Em cũng đang muốn yêu ....cật lực đây. Hôm nào cụ Phú giới thiệu cho nhà cháu mấy em.......fiat để e yêu cật lực nhá:)) :))

hoachuoique

Xe điện
Em cũng đang muốn yêu ....cật lực đây. Hôm nào cụ Phú giới thiệu cho nhà cháu mấy em.......fiat để e yêu cật lực nhá:)) :))
He he ... trao trứng cho ác rồi .

Frech

Xe điện
[video=youtube;FKyIQhLScAI]http://www.youtube.com/watch?v=FKyIQhLScAI&feature=youtu.be[/video]

Hy vọng luôn được vui vẻ thế này =))

Chỉnh sửa cuối:

congnhuanphat

Xe điện
Ối em xem clip của Cụ em mún đi lun ợ =D>

Trạng thái
Thớt đang đóng