Chi hội [lưu trữ] Garage GCC, TỔNG HỢP kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa và độ xe. P4

Trạng thái
Thớt đang đóng

sonmail23

Xe hơi
Em độ gập gương điện chỗ cụ Trung Già cách đây mấy năm rồi thấy giờ vẫn ngon. Tiện nhất là tắt máy ấn chốt cửa gương tự gập vào, unlock gương tự xoè ra (tiện ở cái là lúc nào các cụ không nhớ mình đã khoá cửa thì chỉ cần nhìn vào gương thấy cụp là đã khoá rồi).
Hôm em đi vào ngõ ngược chiều với em Vious, bác vious hạ kính định gập gương vào nhưng thấy gương em tự cụp vào mà lác hết cả mắt, he.

HieuPride03

Xe tăng
em đã chạy 3 đời getz cũ rồi nhưng đúng là chất lượng xe cũ cũng vô cùng do vậy mức độ ăn uống cũng khác nhau, đặc biệt do người điều khiển cũng có thể chênh nhau 1-2l/100km là chuyện thường. Xe em đã từng đi dưới 5l/100km đường trường và dưới 6l/100km đường phố (tắc cũng tương đối, tốc độ bình quân chỉ được khoảng 15-20km/h). Nhưng cũng cái xe này em cho thằng em nó mượn thì loanh quanh 6l/100km đường trường và 7,5l/100km đường phố.

toanh04

Xe tải
Vâng em cũng đã mua và lắp rồi, thấy nhàn cái thân đi nhiều cụ à :D Mà em cũng chế luôn cả cái xi nhan sườn rồi.. Thấy đi an toàn hơn hẳn..
Cụ lắp bộ xi nhan sườn ở đâu vậy Cụ ? Chi phí thế nào ?

WithTheWind

Xe hơi
Cụ lắp bộ xi nhan sườn ở đâu vậy Cụ ? Chi phí thế nào ?
Kể ra lắp cái này cũng tiện nhưng nhìn v2 bị khoan khoan đục đục là em ko chịu được òi :((

Em cũng xót xa lắm chứ khi mà nhìn thấy xe bị chóc ngoáy khoét khoan như thế nhưng mà lắp xi nhan xong em thấy rẽ, quay đầu có xi nhan cảnh báo cho người đang đi song song mà toàn ở điểm mù mình khó thấy được thì rất an toàn..

Còn vấn đề lắp đặt thì em ra nhà MAST mua 2 cái xi nhan KOREA loại giống Morning đời đèn vuông và Grand i10 bây giờ ý ạ.. Mỗi cái có 70k
Lắp đặt thì các cụ có thể ra chỗ cửa hàng nội thất quen để lắp hoặc không em thấy Salooon cửa hàng nội thất Long Thịnh địa chỉ : Ngõ B50 Nguyễn Thị Định ( Các cụ đi từ Lê Văn Lương rẽ vào Nguyễn Thị Định khoảng hơn 100m thì có ngõ B50 rẽ phải vào đi hết ngõ là showroom nội thất Long Thịnh )
Em lắp ở đấy tổng vệ sinh mất 500k tiền khoan khoét cắt đi dây.. Em rất hài lòng tuy nhìn thấy cảnh xe bị đục khoét nhưng thợ làm cẩn thận, khoét chuẩn, cân đối 2 bên, gioa giũa đẹp lắp xi nhan đẹp như Click W :D Ở đấy cũng độ xi nhan cho Getz nhiều nên em khá là hài lòng và an tâm để cho thợ nó đục đóng ;)

Chỉnh sửa cuối:

minhqlbx

Xe tải
Hôm nọ em mua 1 cái công tắc INT chỗ cụ Mast trên đường về chạy qua chỗ ông anh mượn tuốc nơ vít để lắp thì ông anh lại cho 1 cái nên đâm ra thừa cái của cụ Mast, nguyên trong hộp luôn, em xé 1 góc túi nilon để kiểm hàng thôi, cụ nào cần em để lại 3lit, em ngại không mang qua cụ Mast (mà em không biết là cụ ý có cho trả lại không :D)

Ngoctoan82hn

Xe tải
Em cũng xót xa lắm chứ khi mà nhìn thấy xe bị chóc ngoáy khoét khoan như thế nhưng mà lắp xi nhan xong em thấy rẽ, quay đầu có xi nhan cảnh báo cho người đang đi song song mà toàn ở điểm mù mình khó thấy được thì rất an toàn..

Còn vấn đề lắp đặt thì em ra nhà MAST mua 2 cái xi nhan KOREA loại giống Morning đời đèn vuông và Grand i10 bây giờ ý ạ.. Mỗi cái có 70k
Lắp đặt thì các cụ có thể ra chỗ cửa hàng nội thất quen để lắp hoặc không em thấy Salooon cửa hàng nội thất Long Thịnh địa chỉ : Ngõ B50 Nguyễn Thị Định ( Các cụ đi từ Lê Văn Lương rẽ vào Nguyễn Thị Định khoảng hơn 100m thì có ngõ B50 rẽ phải vào đi hết ngõ là showroom nội thất Long Thịnh )
Em lắp ở đấy tổng vệ sinh mất 500k tiền khoan khoét cắt đi dây.. Em rất hài lòng tuy nhìn thấy cảnh xe bị đục khoét nhưng thợ làm cẩn thận, khoét chuẩn, cân đối 2 bên, gioa giũa đẹp lắp xi nhan đẹp như Click W :D Ở đấy cũng độ xi nhan cho Getz nhiều nên em khá là hài lòng và an tâm để cho thợ nó đục đóng ;)
Em mua về tự chiến hết chẳng phải thợ thuyền gara nào hết. tổng chi phí hết 130k/ 2 cái xinhan sườn chỗ cụ mast và một buổi chiều với khoan và giũa ạ.có hôm đi thay dầu ông đi getz hỏi bảo, em đi click full hơn của anh. hơ hớ.

trungtngt

Xe buýt
Hôm nọ em mua 1 cái công tắc INT chỗ cụ Mast trên đường về chạy qua chỗ ông anh mượn tuốc nơ vít để lắp thì ông anh lại cho 1 cái nên đâm ra thừa cái của cụ Mast, nguyên trong hộp luôn, em xé 1 góc túi nilon để kiểm hàng thôi, cụ nào cần em để lại 3lit, em ngại không mang qua cụ Mast (mà em không biết là cụ ý có cho trả lại không :D)
cụ để cho e nha,mấy hôm nữa e đi hà nội e lấy

mocnguyen

Xe hơi
Em thấy loanh quanh 7l/100km đường thành phố là bình thường.

Phương Nga

Xe lăn

LT chém cụ kinh nhỉ? Trước em khoan, lắp cho matiz có 300k tiền công

Phương Nga

Xe lăn
Em mua về tự chiến hết chẳng phải thợ thuyền gara nào hết. tổng chi phí hết 130k/ 2 cái xinhan sườn chỗ cụ mast và một buổi chiều với khoan và giũa ạ.có hôm đi thay dầu ông đi getz hỏi bảo, em đi click full hơn của anh. hơ hớ.
Em cũng tưởng cụ đi Click hê hê

muadem

Xe cút kít
Hôm lào em cũng làm đôi xin nhan về em tự khoét :D

WithTheWind

Xe hơi
Tính em không hay vọc viếc với chọc ngoáy nên có khi lại lợn lành lại thành lợn què... Em cứ ăn chắc ra ngoài nội thất làm rồi chè thuốc quan sát thợ làm... Có nhiều mánh khóe thợ làm nội thất hay ra phết mà đôi khi mình phải làm chuột bạch thì mới biết được nhiều cái hay các cụ à... Quan điểm của em là hài lòng với những gì mình đầu tư thì có đắt hơn chút cũng không thành vấn đề

hungna-1979

Xe hơi
Xe em không gập được hàng ghế sau nghĩa là sao hả các cụ? Nó bị hỏng cái gì vậy?

toanh04

Xe tải
Getz có thay dc kiểu chìa khóa gập ko các cụ nhỉ ? có loại phôi chìa gập nào có thể học dc bộ điều khiển zin của xe nhỉ...?

Trạng thái
Thớt đang đóng