Chi hội [lưu trữ] Garage GCC, TỔNG HỢP kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa và độ xe. P4

Trạng thái
Thớt đang đóng

BoTuRoo

Xe buýt
Các mợ thay lốp có xem mấy cái cũ còn tốt giữ lại cho em chơi đồ hàng nhá giữ lại thỉnh thoảng nhà mình đi đâu xa có mấy cái lốp sơ cua thì tiện ạ, hi hi

BoTuRoo

Xe buýt
Hôm nọ nghe mợ Trop phô có mỏ dây đấu ắc-qui gì đó kiếm cho mềnh 1-2 cái nhá, xe con em toàn để quên đèn nên tịt ngóm chẳng đề được, toàn lôi xe mềnh ra cứu hộ :P mấy hôm lay bựn quá chưa tiến hành vụ LLTK được, hi hi

muadem

Xe cút kít
Hôm nọ nghe mợ Trop phô có mỏ dây đấu ắc-qui gì đó kiếm cho mềnh 1-2 cái nhá, xe con em toàn để quên đèn nên tịt ngóm chẳng đề được, toàn lôi xe mềnh ra cứu hộ :P mấy hôm lay bựn quá chưa tiến hành vụ LLTK được, hi hi
Xe gì mà để đèn được nhể, getz còi nhà em kể cả không tắt công tắc mà rút chìa mở cửa là auto tắt hết - hiện đại thế cơ mà ;))

Trop

Xe tăng
Các mợ thay lốp có xem mấy cái cũ còn tốt giữ lại cho em chơi đồ hàng nhá giữ lại thỉnh thoảng nhà mình đi đâu xa có mấy cái lốp sơ cua thì tiện ạ, hi hi
Đã giữ lại 01 lốp cùng loại luôn 174/65/R14 làm sơ cua roài nhá, mấy hôm nữa đi cân lốp có khi vác cả em này đi cân cả thể :D

Tốt nhất là mợ giới thiệu thẳng con em cho em để chúng em tự xử lý vụ nài ;))

Xe gì mà để đèn được nhể, getz còi nhà em kể cả không tắt công tắc mà rút chìa mở cửa là auto tắt hết - hiện đại thế cơ mà ;))
Xe cụ Dâm Audi khác, xe em quên công tắc vưỡn cứ sáng choang, may chưa qua đêm lần nào :D

dvd

Xe tăng
Lúc say, không bật được đèn lên, có mà biết lỗ chỗ nào mà cắm chìa.
Hiện đại lúc ý mới khổ nhỉ?

minhgiaodau

Xe tải
@ đừng cho thằng Ruy nó mượn xe nhé, nó đổi mất bộ lốp đấy, XH bây giờ trả biết đâu mà lần:D

muadem

Xe cút kít
Lúc say, không bật được đèn lên, có mà biết lỗ chỗ nào mà cắm chìa.
Hiện đại lúc ý mới khổ nhỉ?
Hờ hờ, càng say em càng cắm chuẩn, mới cả mở cửa vào là đèn trần nó sáng cho đến khi cắm chìa vào nó mới tắt nhá :))

Trop

Xe tăng
Chỗ đấy có lốp 185 ko Trop ơi. Có thì giá nhiêu?
Anh định lắp 185, chứ 165 cái la zang nó thòi ra ngoài, toàn bị cà vào vỉa hè =))
Theo em, anh nên thay vỉa hè tiện hơn :)) =)) =))

Đề nghị 2 phủi viên vào phát biểu cảm tưởng quả lốp mới, trước khi phủi đê. :D
Sau khi làm 1 vòng đường 32 - Đại lộ Thăng Long - Lê văn Lương kéo dài thì cảm nhận về lốp mới như sau :
1. Đỡ ồn hơn, nhất là khi qua gờ giảm tốc hoặc đường sần sùi
2. Bám đường hơn, cảm nhận rõ khi đi tốc độ cao chuyển làn hoặc vào cua.
3. Tay lái nặng hơn (đương nhiên vì mặt lốp to hơn 175 > 165 ) nhưng thật tay hơn.
4. Đi yên tâm hơn lốp cũ ;))
5. Chắc là tốn xăng hơn
6. Đi về thấy lốp bám bùn bẩn quá, chắc chiều phải RỬA qua cho sạch :D :))

Cu_in_Car

Xe điện
3. Tay lái nặng hơn (đương nhiên vì mặt lốp to hơn 175 > 165 ) nhưng thật tay hơn.
Từ trước đến giờ em cứ nghĩ G trợ lực dầu nên tay lái nặng hóa ra là dư lày
Dép của em là 185 thì chắc sẽ nặng hơn nữa cụ Trop nhỉ, tốn xăng hơn thì em chả quan tâm lắm vì đổi lại sẽ là đầm và bám đường hơn
Chúc cụ có dep mới bon bon hơn =D>=D>=D>

Skagen

Xe tăng
Em chưa nói đến hãng dầu nhưng không hiểu cụ nào tư vấn cụ thay cho những xe nhỏ như Getz dòng 20w-50 này nhỉ?
Trong mùa đông, trời lạnh, nhiệt độ động cơ thấp nên chỉ cần dùng loại nhỏ như 30, 40. Ở mùa hè, nhiệt độ động cơ cao nên có thể dùng loại 50.
Em nghĩ 5w hoặc 10w-40 sẽ hợp hơn đấy ạ, góp ý chân thành, nếu hiểu biết có nông cạn, các cụ bỏ quá cho
Hôm nay mới bỏ thời gian ra đọc mấy mục trong link của Cụ gửi hôm trước. Em vẫn băn khoăn một chút.

Gotec F1: Dầu nhớt cho động cơ xăng&diesel-SAE 20W-50,API SL/CF. Sẽ bảo vệ động cơ liên tục 24/24 giờ mỗi ngày đồng thời mang lại các tính năng hoạt động ưu việt cho động cơ như kháng ôxi hóa tốt, tăng cường khả năng giữ sạch động cơ, ngăn ngừa cặn bùn tích tụ trong động cơ, tăng khả năng chống mài mòn, tăng cường khả năng bôi trơn ở nhiệt độ thấp. Gotec F1 được khuyến nghị sử dụng cho tất cả các loại xe du lịch đời mới của Mỹ, Nhật Bản, Hàn Quốc…

Em thay dầu Kendall, loại GT-1 20w-50. Nếu đúng loại Gotec F1 trên đây, thì dùng vẫn OK chứ nhỉ? ~X(:-/:-??

Cu_in_Car

Xe điện
Hôm nay mới bỏ thời gian ra đọc mấy mục trong link của Cụ gửi hôm trước. Em vẫn băn khoăn một chút.
...
Em biếu cụ cái lày để cụ tham khảo ợ <:-P

Đây nữa ạ
"Ôtô con/xe tải: nên sử dụng nhớt 40 đối với xe còn mới (tình trạng xe còn khá tốt), và nhớt 50 đối với xe quá cũ (hoặc tình trạng xe không còn được tốt nữa)" LINK: http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/07/bao-nhieu-km-thi-nen-thay-dau/

Chỉnh sửa cuối:

Skagen

Xe tăng

Trop

Xe tăng
Chả biết phọt vào đâu, thôi cũng là công nghệ, phọt tạm vào đây :

Iphone, Ipad nào JailBreak rồi thì vào Cydia cài thêm : Hipstore (kho phần mềm của diễn đàn Heaveniphone.com) , nếu có rồi thì thôi .
Vào trong Hipstore, mục Browse gõ : " Giao Thông Hà Nội " hoặc " Hà Nội " vào phần Search for Apps thì sẽ ra phần mềm "Giao Thông Hà Nội" ver 1.0 .
Cài để xem trực tuyến Camera giao thông ở HN, cập nhật 5 giây/lần , nghe anh VOV-91Mhz nhiều khi vưỡn tạch .

Skagen

Xe tăng
Chả biết phọt vào đâu, thôi cũng là công nghệ, phọt tạm vào đây :

Iphone, Ipad nào JailBreak rồi thì vào Cydia cài thêm : Hipstore (kho phần mềm của diễn đàn Heaveniphone.com) , nếu có rồi thì thôi .
Vào trong Hipstore, mục Browse gõ : " Giao Thông Hà Nội " hoặc " Hà Nội " vào phần Search for Apps thì sẽ ra phần mềm "Giao Thông Hà Nội" ver 1.0 .
Cài để xem trực tuyến Camera giao thông ở HN, cập nhật 5 giây/lần , nghe anh VOV-91Mhz nhiều khi vưỡn tạch .
Phần mềm này hình như phải link với "dưa bò" software thì chạy mới mượt. :))

thientamnt

Xe điện
Lại phải đi chứng kiến ah :))

dvd

Xe tăng
Hôm nay thay dầu mới để ý, nó thay cho mình loại 15W-40, không có trong list của nhà Cu. Có sao không nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng