Chi hội [lưu trữ] Garage GCC, TỔNG HỢP kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa và độ xe. P4

Trạng thái
Thớt đang đóng

dvd

Xe tăng

keptman

Xe buýt

xeodau

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là em đang định lắp hộp tỳ tay cho getz 1.1 ( loại 1.3 triệu ) nhưng sợ vướng víu khi vào số. Cụ nào dùng hộp tỳ tay rồi cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn.

Trop

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi là em đang định lắp hộp tỳ tay cho getz 1.1 ( loại 1.3 triệu ) nhưng sợ vướng víu khi vào số. Cụ nào dùng hộp tỳ tay rồi cho em lời khuyên với ạ. Em cảm ơn.
Tư vấn cài này rẻ, em miễn phí nhé !
Hộp tỳ tay loại 1,3 triệu là của Hàn quốc xịn, hơi bé hơn không gian giữa 2 ghế, hơi ngắn hơn so với hàng 3 loét của anh Đào.
Vào số thì chả ảnh hưởng gì cả, chỉ có kéo hạ phanh tay lúc đầu hơi hơi vướng, sau quen ngay mà.
Bọn em toàn dùng của anh Đào mà vẫn Drift ầm ầm :D
Nói chung : nên lắp !

Skagen

Xe tăng
Giá vẫn 1.3tr từ năm ngoái à? Rẻ nhể. :P

Tì tay này có thiết kế hộp phía trên trượt theo rãnh, nên khi kéo phanh tay chỉ cần đẩy lùi về sau. Nhưng muốn quen với cái sự vướng víu này, cụ cứ bỏ hẳn thời gian ra luyện tập cho em trong vòng... 3 phút. =))=))=))

scorp

Xe buýt
Công nhận Getz còi thay Michelin vào chạy khác hẳn, bắm đường kinh, tít kinh hoàng vẫn đầm như xe lu :41:
Khà khà, cụ công nhận roài nhé, thế mà cụ cứ nói em chém, chém là chém thế lào :D. Ah mà cụ cho em xin ít ảnh về cái giá nóc của cụ với. Cụ đánh giá về độ ồn của xe có bị ảnh hưởng gì không ạ?

muadem

Xe cút kít
Khà khà, cụ công nhận roài nhé, thế mà cụ cứ nói em chém, chém là chém thế lào :D. Ah mà cụ cho em xin ít ảnh về cái giá nóc của cụ với. Cụ đánh giá về độ ồn của xe có bị ảnh hưởng gì không ạ?
Em chỉ lắp 2 cái giá đỡ chứ chưa lắp cái giá chứa hàng nên không ảnh hưởng đến độ ồn, còn vụ líp mít thì em có dám chém giề đâu - cái này mọi người đều công nhận mà, về độ êm và chống ồn thì mít đang chiếm thế mạnh :-bd

xeodau

Xe buýt
Em cảm ơn cụ Trop và cụ Skagen nhiều nhé. Hehe em sẽ lắp luôn thôi
Tư vấn cài này rẻ, em miễn phí nhé !
Hộp tỳ tay loại 1,3 triệu là của Hàn quốc xịn, hơi bé hơn không gian giữa 2 ghế, hơi ngắn hơn so với hàng 3 loét của anh Đào.
Vào số thì chả ảnh hưởng gì cả, chỉ có kéo hạ phanh tay lúc đầu hơi hơi vướng, sau quen ngay mà.
Bọn em toàn dùng của anh Đào mà vẫn Drift ầm ầm :D
Nói chung : nên lắp !

billnantes

Xe container
chẳng vấn đề gì ,mua nhanh kẻo hết

muadem

Xe cút kít
- Công tắc điều khiển trên vô lăng , phải Getz hàng Mobis : 380k/cái cụ ơi
Mựa, cả lò nhà GCC đã bị chém :P Em đang tìm cái bên trái nữa cho phun phì phì luôn :))
Cơ mà có trước dùng vẫn sướng ;))

KiaCD5numberone

Xe tăng
199 là ở đâu hả cụ? cụ tư véo cho em luôn cái vụ 199 đi :)
Lắp cái tỳ tay liên quan đến thao tác kéo phanh tay. Cơ bản thì mới thấy lạ tya nhưng vài lần kéo là quen ngay. Nhưng cái chính là ở chỗ vì chưa quen nên khi nhả phanh tay không hết, xe chuyển động sẽ bị mài má phanh mà không hề có cảm giác gì. Tầm 2-3 km phanh và tang sẽ nóng, bốc khói và cháy xe. Mà đã cháy thì chỉ có đứng nhìn vì Getz nó cháy thì ác lắm, không cứu được.

Vì vậy GCC ai lắp xong cũng phải ra 199 Nguyễn Tuân để giải quyết vấn đề đó. Mất 500 - 1củ còn hơn đi cả cái xe.

thientamnt

Xe điện
Lắp cái tỳ tay liên quan đến thao tác kéo phanh tay. Cơ bản thì mới thấy lạ tya nhưng vài lần kéo là quen ngay. Nhưng cái chính là ở chỗ vì chưa quen nên khi nhả phanh tay không hết, xe chuyển động sẽ bị mài má phanh mà không hề có cảm giác gì. Tầm 2-3 km phanh và tang sẽ nóng, bốc khói và cháy xe. Mà đã cháy thì chỉ có đứng nhìn vì Getz nó cháy thì ác lắm, không cứu được.

Vì vậy GCC ai lắp xong cũng phải ra 199 Nguyễn Tuân để giải quyết vấn đề đó. Mất 500 - 1củ còn hơn đi cả cái xe.
Giá này cách đây 3 năm rồi anh ới =))

Trạng thái
Thớt đang đóng