[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

skull

Xe buýt
vành cũ này

tốn kém làm j mà phải chơi vành mới lốp mới, cái cũ vẫn còn ngon chán mà

hết ồn thì làm quà Michelin LC, bơm nito vào là ok mà

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Định kỳ bảo dưỡng xe,sửa chữa: có nên vào gara chính hãng của KIA Giải phóng k?

e thấy các cụ ở đây hình như mỗi lần bảo dưỡng , sửa chữa toàn vào các gara quen. e k biết cái gara chính hãng của Kia TH ở Giải Phóng hay bên Gia lâm nó làm việc thế nào các cụ cho e biết với, chất lượng làm việc , độ cẩn thận, chu đáo , cũng như tay nghề ... và có nên vào gara chính hãng k ợ?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Dạ, thanks cụ, cơ mà còn các vụ thay thế, sửa chữa thì sao hở cụ, Kia chính hãng họ làm việc có chuyên nghiệp k ? Trước e có con civic e toàn vào gara chính hãng của honda họ làm viẹc chuyên nghiệp lắm, k biết KIA có đc như vậy k? Các cụ cho e tí ý kiến với

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Dạ, thanks cụ, cơ mà còn các vụ thay thế, sửa chữa thì sao hở cụ, Kia chính hãng họ làm việc có chuyên nghiệp k ? Trước e có con civic e toàn vào gara chính hãng của honda họ làm viẹc chuyên nghiệp lắm, k biết KIA có đc như vậy k? Các cụ cho e tí ý kiến với
Cụ ra gara KIA trường Hải là ổn, giá chính hãng hợp lý, bây giờ Trường Hải được đánh giá là ngon nhất trong các hãng xe về phục vụ đấy cụ ợ...

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
bác này chắc là chân gỗ của bac Hải rồi
Em cũng đi xe của a Hải mà. Với lại a Hải có hứa là nếu giới thiệu được 1 khách thì có 1 triệu hoa hồng, nên cũng cố gắng lăng xê a ấy tí :))

BinhTolai

Xe đạp
Mình thì mình chẳng mấy thiện cảm với chỗ anh Hải ở Long biên tý tẹo nào, ở đó thi thiếu chuyên nghiệp và fục vụ lâu
Em cũng đi xe của a Hải mà. Với lại a Hải có hứa là nếu giới thiệu được 1 khách thì có 1 triệu hoa hồng, nên cũng cố gắng lăng xê a ấy tí :))

M.KFC

Xe đạp
Cụ ra gara KIA trường Hải là ổn, giá chính hãng hợp lý, bây giờ Trường Hải được đánh giá là ngon nhất trong các hãng xe về phục vụ đấy cụ ợ...
Cụ cứ đùa :). Em đang phát mệt với cái ông Kia Giải Phóng đây ạ ~X(

dzuy1010

Xe tăng
Cụ cứ đùa :). Em đang phát mệt với cái ông Kia Giải Phóng đây ạ ~X(
Bọn ở đấy thợ không ra thợ, thầy không ra thầy. Em vào 2 lần, lần nào cũng phải quay lại lần 2

toanthangfcb

Xe đạp
Nhờ các bác tư vấn về cerato 2011

Vợ 2 của em là cerato 2011 (nhập) mới đi được 2700km
1. Hiện tượng lệch lái
Em để vô lăng thẳng có lúc xe đi dần sang trái, có lúc đi dần sang phải, có lúc lại đi thẳng ổn định (trên cao tốc đoạn vừa thảm Bê tông nhựa xong bằng phẳng đen xì). Em dự đoán là do mặt đường gồ ghề chứ không phải là do thước lái. Theo các bác thì hiện tượng như trên có phải do thước lái không? nếu do thước lái hoặc do nguyên nhân gì khác thì các bác tư vấn cho em phải kiểm tra và sửa chữa ở đâu luôn.
2. Xe em chạy tầm trên 60km/h thì không có hiện tượng rung vô lăng hay ghế do mất cân bằng động bánh xe (em hóng hớt trên mạng thấy kinh nghiệm vậy)
Nhưng khi em chạy cực chậm thì thỉnh thoảng (chỉ thỉnh thoảng thôi) cảm thấy hơi lắc ở mông (mình) (cực kỳ để ý mới thấy). Các bác tư vấn cho em nguyên nhân và cách khắc phục hiện tượng trên nhé. Liệu em có cần đi cân bằng động bánh xe không và nếu cần thì làm ở đâu đảm bảo ạ?
3. Xe em cũng có sước sát chỗ to chỗ nhỏ, vết nông vết sau. Em cũng định đi tút tát lại luôn (có mua bh nhưng ngứa mắt nên có khi bỏ xiền đi làm luôn). Các bác tư vấn cho em chỗ tút tát đảm bảo chất lượng (xe màu đen các bác nhé)
4. Các bác tư vấn cho em có nên lắp cảm biến áp suất lốp không và địa chỉ làm đảm bảo nhé. Vì em không biết lắp thì phải tháo lắp thế nào và quan điểm không biết nên không muốn tháo lắp gì nguyên bản nên các bác tư vấn cụ thể cho em nhé
Vodka các bác trước!

quangtayho

Xe container
Vợ 2 của em là cerato 2011 (nhập) mới đi được 2700km
1. Hiện tượng lệch lái
Em để vô lăng thẳng có lúc xe đi dần sang trái, có lúc đi dần sang phải, có lúc lại đi thẳng ổn định (trên cao tốc đoạn vừa thảm Bê tông nhựa xong bằng phẳng đen xì). Em dự đoán là do mặt đường gồ ghề chứ không phải là do thước lái. Theo các bác thì hiện tượng như trên có phải do thước lái không? nếu do thước lái hoặc do nguyên nhân gì khác thì các bác tư vấn cho em phải kiểm tra và sửa chữa ở đâu luôn.
2. Xe em chạy tầm trên 60km/h thì không có hiện tượng rung vô lăng hay ghế do mất cân bằng động bánh xe (em hóng hớt trên mạng thấy kinh nghiệm vậy)
Nhưng khi em chạy cực chậm thì thỉnh thoảng (chỉ thỉnh thoảng thôi) cảm thấy hơi lắc ở mông (mình) (cực kỳ để ý mới thấy). Các bác tư vấn cho em nguyên nhân và cách khắc phục hiện tượng trên nhé. Liệu em có cần đi cân bằng động bánh xe không và nếu cần thì làm ở đâu đảm bảo ạ?
3. Xe em cũng có sước sát chỗ to chỗ nhỏ, vết nông vết sau. Em cũng định đi tút tát lại luôn (có mua bh nhưng ngứa mắt nên có khi bỏ xiền đi làm luôn). Các bác tư vấn cho em chỗ tút tát đảm bảo chất lượng (xe màu đen các bác nhé)
4. Các bác tư vấn cho em có nên lắp cảm biến áp suất lốp không và địa chỉ làm đảm bảo nhé. Vì em không biết lắp thì phải tháo lắp thế nào và quan điểm không biết nên không muốn tháo lắp gì nguyên bản nên các bác tư vấn cụ thể cho em nhé
Vodka các bác trước!
Bác đưa vào Gara chỉnh lại độ chụm của bánh xe.

mgmc

Xe hơi
Bác này bị y hệt em. Hôm nọ ngồi đợi gấu cũng chả hiểu làm gì nữa đến khi đi thì ôi thôi, tay lái nặng trịch. Vặn vô lăng 1 lúc chối quá dừng lại tắt máy, một lúc bật lên thử thì đèn EPS tắt và lại ngon lành. Chịu chả hiểu sao nữa
Giờ em mới chạy về đến nhà. Trước tiên cho em cảm ơn cụ Cuabien đã tận tình giúp em sáng nay. Các cụ cho em kể dài dòng một chút nhá.

Chuyện là dư lày ạ. Xăng lên giá ác quá nên em lấy xe đạp ra đi, được 2 ngày nhớ vợ 2 quá nên lôi ra nổ máy. Nhưng đèn ESP kg chịu tắt đi và hệ thống trợ lực tay lái kg hoạt động. Oánh xe ra khỏi chỗ gửi xe, em té vào chỗ rửa xe để suy nghĩ. Chợt nhớ ra cụ Cuabien ở ngay cạnh, nhà em ở Xuân La mà cụ ấy thì ngay LLQ. Bốc máy gọi ngay cụ Cuabien, rửa xe xong cũng là lúc cụ Cuabien xong việc nên em phi đại ra LLQ đón. Sau một hồi xem xét cuối cùng cụ Cuabien gửi em ra sờ vịt của Hun đai. Vì kg thể xác định đc bệnh tại sao trợ lực tay lái kg hoạt động khi kg có máy đo. Cụ Cuabien cũng kg quên cho em số cụ Hạt tóp, hihi.
Thôi thì ra sờ vịt, vặn tay lái như cử tạ buổi sáng. Máy lạnh để 19oC mà vẫn nóng. Chạy một hồi tới nơi, mời đc cậu kỹ thuật ra, KT ngồi và xe nổ máy. Đèn ESP tắt phụt, hệ thống trợ lực tay lái làm việc như chưa có chuyện gì xảy ra. Chạy xe vào xưởng, lấy máy tính ra dò hỏi, đo đạc nhưng vợ 2 vẫn kg chịu khai bị bệnh gì. Cậu KT cũng bó tay, hẹn lần sau hỏng hẳn thì lại ghé tới sờ vịt. Em đành lủi thủi đưa vợ 2 đi ra khỏi sờ vịt trong lòng đầy thắc mắc và lo âu.

Theo các cụ em bị gì ạ ? Có cần lo lắng nữa kg ?

heroesdaubu

Xe điện
Bác này bị y hệt em. Hôm nọ ngồi đợi gấu cũng chả hiểu làm gì nữa đến khi đi thì ôi thôi, tay lái nặng trịch. Vặn vô lăng 1 lúc chối quá dừng lại tắt máy, một lúc bật lên thử thì đèn EPS tắt và lại ngon lành. Chịu chả hiểu sao nữa
Hay nhỉ, vợ 2 em để dài nhất không sử dụng là 3 tuần đi công tác mà về đề phát nổ luôn. Phải chăng muôn sự tại Trời?

thai18811

Xe tải
Điều hòa Kia Forte ko mạnh (độ lạnh) lắm hay sao ấy các cụ nhỉ. E thử mấy xe của Toy nó mát lắm. Xe mình bật 22 độ mà bằng nó bật 24-25 độ. Lúc trời nắng + đi 4 người trở lên toàn phải bật gió hết cỡ + nhiệt dưới 20 độ mà mãi mới mát.
Xe các cụ có thế ko? Hay xe E bị có vấn đề. Mà xe E mới+ từ lúc mua về đã vậy rồi. Vẫn tự an ủi là xe xứ lạnh nên nhà sản xuất quan tâm đến độ nóng hơn độ lạnh.

ducxit

Xe điện
Xe e lạnh sun hết cả lại. E toàn để 24-26 ko thì run cầm cập luôn

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Điều hòa Kia Forte ko mạnh (độ lạnh) lắm hay sao ấy các cụ nhỉ. E thử mấy xe của Toy nó mát lắm. Xe mình bật 22 độ mà bằng nó bật 24-25 độ. Lúc trời nắng + đi 4 người trở lên toàn phải bật gió hết cỡ + nhiệt dưới 20 độ mà mãi mới mát.
Xe các cụ có thế ko? Hay xe E bị có vấn đề. Mà xe E mới+ từ lúc mua về đã vậy rồi. Vẫn tự an ủi là xe xứ lạnh nên nhà sản xuất quan tâm đến độ nóng hơn độ lạnh.
Cụ đổi xe Trung Đông mà đi ;))

sun10

Xe buýt
Xịt hoặc thay cái lọc gió điều hoà đi là okie

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Forte là điều hòa ngon rồi, cụ xem chế độ Mode, để 1 chiều gió hướng lên mặt thôi, đừng cho nó hướng xuống chân, để 23 độ, gió cỡ 2-3 là mát sun chi...

Trạng thái
Thớt đang đóng