[Lưu trữ ] Forte - Cerato: Vận hành - Bảo dưỡng - Sửa chữa - thắc mắc

Trạng thái
Thớt đang đóng

heroesdaubu

Xe điện
Tai nạn... Tai nạn... hic..hic...

Em có 1 con Forte model 2011, nghiêm trọng lắm các bác ơi. Ai biết chỉ giúp em với. Số là em đang bon bon trên đường làng với V=60km/h, em nhìn thấy phía trước khoản 40m có đoạn đường xấu nên em rà phanh giảm tốc. Đột nhiên xe mất lái, lướt nhanh hơn và.. bùm. Em suýt..toi. Con xe lật nghiên 1 bên về phía tài xế, như trong phim ấy. Động cơ tự tắt máy, túi khí không bung, em mở cửa phụ leo ra thì ko mở cửa đc. Cửa sổ trời cũng ko mở đc luôn. Và em thoát ra ngoài bằng...cửa sổ (bấm kính hạ xuống...). Hú hồn, Em định thần lại rồi xem xét hiện trường thì thấy có 1 ổ gà nhỏ bằng cái rổ con (D=30cm, H=20cm), dấu bánh xe bên phụ rơi vào chỗ ấy leo lên rồi... mất lái... lao vào 1 mương nước bên đường và...lật. Kiểm tra xe thì thấy thanh chuyển hướng bên phụ (nối với đầu Rotuynh lái) bị gãy lìa.
Xe em chưa có bảo hiểm nên hu...hu...
Các bác nào hiểu biết về vấn đề này, giúp em với..
Em mang ơn nhiều lắm lắm.
Số phone của em là 0913.64.3456
Một lần nữa, em xin cảm ơn...​
Cụ muốn anh em Gà giúp cụ về vấn đề gì bây giờ?
Cái xe nó không có lỗi, chỉ người lái có lỗi thôi, vấn đề là cái duy nhất có thể giúp cụ bây giờ là bảo hiểm thì cụ lại chưa mua. Thế mới thấy tầm quan trọng của bảo hiểm thế nào.
Em dự là cụ vác vào Thắng cố Kia để họ tổng kiểm tra thôi, cầu trước ko gãy nhưng chắc bị vênh, thước lái thì phải thay rồi, còn thân vỏ bla bla nữa.
Em khuyên cụ nên mua ngay bảo hiểm thân vỏ ngay khi có thể, nó là cứu tinh những lúc gặp nguy. Một điều nữa là nếu gặp đường lạ thì phải lò dò thôi, chả còn cách nào khác.
Chúc vợ 2 cụ sớm hồi phục đề phục vụ chồng nó 1 cách tận tụy!

bmw_9680

Xe tải
cho e hỏi là xe mới thì 1000 hay 5000 thì thay lọc dầu lần đầu các cụ nhỉ???

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
cho e hỏi là xe mới thì 1000 hay 5000 thì thay lọc dầu lần đầu các cụ nhỉ???
Hình như em bị cụ hạt tóp quạt cho 1 trận về vụ thay dầu này, nhát đầu cứ 10k thay là đẹp. Khỏi lo đi cụ.

bmw_9680

Xe tải
e cảm ơn cụ kenu và cụ wings4u nhé,tại trình ngoại ngữ của e lởm nó khổ thế đấy:-??

kenu97

Xe container

smalldonkey

Xe tăng
Hôm qua em bị mất gạt mưa đúng lúc trời đang mưa...Anh Cua ơi có chỗ nào bán súng không ? EM mua để cốp có em táng chết bọn khốn đó đi .
À thôi chiều em về hp em kiếm khẩu hoa cải.

Cuabien

Xe điện
Hôm qua em bị mất gạt mưa đúng lúc trời đang mưa...Anh Cua ơi có chỗ nào bán súng không ? EM mua để cốp có em táng chết bọn khốn đó đi .
À thôi chiều em về hp em kiếm khẩu hoa cải.
Gạt mưa KF mà cũng bị vặt à ??? :-??

Xuống Đình Vũ làm cây hoa cải tầu ấy, khoảng 3 củ rưỡi làm phát thành tổ ong luôn cho máu. (Cần gì anh thăm nuôi chú) :-bd

newway

Xe đạp
em là thành viên mới của KFC nên ko rõ một số thứ, em dùng bảo hiểm PVI có thể qua chỗ cụ làm bảo hiểm được không để em noted lại....cụ giới thiệu qua các dịch vụ chỗ cụ đi.

Mr-Quadcore

Xe buýt
Anh Cua cho em hỏi chút.

Xe em vừa rồi có cái bệnh thế này ...

Cái chân phanh đạp nó kêu két két ...! tiếng kêu ở ngay cái chân phanh ấy ạhh ! ..chả biết chỗ đấy có dầu mỡ gì ko` để em biết đường mà tra ạhh !

Với cái volang xe, khi đánh lái cũng có tiếng kêu tương tự .. nhỏ nhỏ thôi., xe đang đi cũng bị, mà để yên một chỗ cũng bị.

Cả 2 cái bệnh này em nghĩ nó bị khô dầu ở đâu đó .. anh Cua xem có phải ko` ạhh

burinbeo

Xe hơi
CÁC CỤ MÀ CỨ XÓA BÀI CỦA EM NHƯ THẾ LÀ EM...........ĐẤY :-L (khi nào nghĩ ra em sẽ điền vào đoạn 3 chấm sau)

Cuabien

Xe điện
Anh Cua cho em hỏi chút.

Xe em vừa rồi có cái bệnh thế này ...

Cái chân phanh đạp nó kêu két két ...! tiếng kêu ở ngay cái chân phanh ấy ạhh ! ..chả biết chỗ đấy có dầu mỡ gì ko` để em biết đường mà tra ạhh !

Với cái volang xe, khi đánh lái cũng có tiếng kêu tương tự .. nhỏ nhỏ thôi., xe đang đi cũng bị, mà để yên một chỗ cũng bị.

Cả 2 cái bệnh này em nghĩ nó bị khô dầu ở đâu đó .. anh Cua xem có phải ko` ạhh
Chân phanh thì lấy RP7 xịt chút xíu vào khớp nối cho đỡ kêu, nếu chạy khoảng hơn 3 vạn thì cũng nên đi bảo dưỡng phanh đi đảm bảo hết.

Vụ tay lái phải xem trực tiếp, trợ lực điện nên cũng không bảo dưỡng được, đánh lái chết nhiều nhanh hỏng lắm mà cái của nợ đấy KHÔNG SỬA, KHÔNG BẢO DƯỠNG mà CHỈ THAY THẾ nên đi xe đừng có mà để chết lái lâu quá.

CÁC CỤ MÀ CỨ XÓA BÀI CỦA EM NHƯ THẾ LÀ EM...........ĐẤY :-L (khi nào nghĩ ra em sẽ điền vào đoạn 3 chấm sau)
Nếu mợ cứ Spam ở những thớt kiểu này em xóa tiếp đấy. OK !

Mr-Quadcore

Xe buýt
Chân phanh thì lấy RP7 xịt chút xíu vào khớp nối cho đỡ kêu, nếu chạy khoảng hơn 3 vạn thì cũng nên đi bảo dưỡng phanh đi đảm bảo hết.

Vụ tay lái phải xem trực tiếp, trợ lực điện nên cũng không bảo dưỡng được, đánh lái chết nhiều nhanh hỏng lắm mà cái của nợ đấy KHÔNG SỬA, KHÔNG BẢO DƯỠNG mà CHỈ THAY THẾ nên đi xe đừng có mà để chết lái lâu quá. !
Hôm nay đã kiểm tra ! em ko` có RP7 em cho ít dầu máy khâu vào chỗ cái khớp .. đã hết kêu.

Còn cái tay lái em tháo cái gạt thò thụt ra lắc lắc mấy cái cũng đã hết nốt ! Em đi tiếp mấy hôm xem tềnh hềnh thế nào có giề báo cáo bác tiếp ! Còn nếu ko` hết em tổng hợp lại các bệnh rồi bác bố trí cho em xin một buổi cuối tuần em vác nó qua cho bác chuẩn bệnh ... ! Xe được 4.2 Vạn rồi .. ngoài thay mấy cái lọc thì chưa làm gì cả :-??

.. mấy mợ còn lại về chuồng gà mà Spam đi, chỗ này chỉ nói chuyện KT .. le ve làm giề mất công xóa bài ! rõ khổ

Trạng thái
Thớt đang đóng